[Funland] [Lịch sử] Vương quốc Phù Nam của người Mã Lai Nam Đảo - chủ nhân vùng Nam Bộ Việt Nam xưa !!!

cuonglhvt

Xe tăng
Chạy xe ôm thì lo chạy xe ôm. Nếu không ăn tiền của một thế lực nào đó thì chỉ có điên mới đem "tinh thần dân tộc" ra nhục mạ người khác trái quan điểm với mình.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Chạy xe ôm thì lo chạy xe ôm. Nếu không ăn tiền của một thế lực nào đó thì chỉ có điên mới đem "tinh thần dân tộc" ra nhục mạ người khác.
Khi bạn vội nhét chữ vào miệng người khác ;)) thì lâu dần sẽ có ngày, người khác sẽ nhét ...ứt vào mồm bạn =))

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
Quá trình hình thành và biến đổi lãnh thổ Việt Nam từ thời đại Hùng Vương cho đến nay.

hd-vt

Xe container
Quá trình hình thành và biến đổi lãnh thổ Việt Nam từ thời đại Hùng Vương cho đến nay.

Theo như trên :-?. Chỉ nên để họ Nguyễn cầm chịch nước hình chữ S, từ nay và mm về sau. :D

cuonglhvt

Xe tăng
Theo như trên :-?. Chỉ nên để họ Nguyễn cầm chịch nước hình chữ S, từ nay và mm về sau. :D
Bỗng nhiên chợt nghĩ đến ở Châu Á có một nước lãnh thổ to đến mức chỉ kém vài nước to nhất thế giới thôi. Nền văn hóa đến 9000 năm, không thời nào của lịch sử họ thiếu vắng nhà tư tưởng lẫn các tỉ phú tầm cỡ thế giới. Họ lại sở hữu vũ khí hạt nhân. Mấy ông xe ôm của nước đó cũng yêu nước không khác gì xe ôm ở chữ S, sẵn sàng xuống đường đập phá khi lãnh thổ bị Khựa xâm phạm. Vậy mà sao vẫn bị "thế giới" nó khinh.. lạ thế! Nghĩ đến nước to rồi lại nghĩ đến những con cóc thích làm con bò..
Ôi.. giấc mộng mở rộng lãnh thổ cho "Tổ Quốc" của các bác xe ôm!

Chỉnh sửa cuối:

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không lấy thời nhà Hồ với tên nước ta là Đại Ngu nhỉ???? Mịa nói thật 1 câu, toàn những thằng ngu nên cái triều đại nó tồn tại được 7 năm rồi nó chết! Mà không hiểu cái Thành nhà Hồ của đất nước Đại Ngu nó tồn tại giờ thế nào rồi nhỉ????

hd-vt

Xe container
Bỗng nhiên chợt nghĩ đến ở Châu Á có một nước lãnh thổ to đến mức chỉ kém vài nước to nhất thế giới thôi. Nền văn hóa đến 9000 năm, không thời nào của lịch sử họ thiếu vắng nhà tư tưởng lẫn các tỉ phú tầm cỡ thế giới. Họ lại sở hữu vũ khí hạt nhân. Mấy ông xe ôm của nước đó cũng yêu nước không khác gì xe ôm ở chữ S, sẵn sàng xuống đường đập phá khi lãnh thổ bị Khựa xâm phạm. Vậy mà sao vẫn bị "thế giới" nó khinh.. lạ thế! Nghĩ đến nước to rồi lại nghĩ đến những con cóc thích làm con bò..
Ôi.. giấc mộng mở rộng lãnh thổ cho "Tổ Quốc" của các bác xe ôm!
Sao cụ không lấy thời nhà Hồ với tên nước ta là Đại Ngu nhỉ???? Mịa nói thật 1 câu, toàn những thằng ngu nên cái triều đại nó tồn tại được 7 năm rồi nó chết! Mà không hiểu cái Thành nhà Hồ của đất nước Đại Ngu nó tồn tại giờ thế nào rồi nhỉ????

Em không hiểu hai cụ. Em fun mà.

À, bài hát nghe hay. Em nghe được nhạc Ấn. :D

cuonglhvt

Xe tăng
Em không hiểu hai cụ. Em fun mà.

À, bài hát nghe hay. Em nghe được nhạc Ấn. :D
Di nguyện của Bác Hồ là "Xây dựng đất nước ta đàng hoàng hơn, to đẹp hơn" chứ không có bảo rằng nước ta cần có diện tích lớn hơn, hoặc người làm chính trị cần phải dạy dân rằng nước ta nên có diện tích lớn hơn. Hay là người làm chính trị nên dạy cho mấy ông xe ôm, mấy bà bán nước rằng cần thiết đi đâu cũng phải bô bô cái miệng rằng cần phải thao túng các nước láng giềng mạnh hơn. Và có những vấn đề tưởng chừng như chỉ là những trò cười cợt vô hại lúc trà dư tửu hậu nhưng đã cấy vào đầu số đông thành những định kiến thâm căn cố đế.

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Ai bảo cụ lấy từ Hán Việt mà dịch kiểu Việt :P
Ngu đây không phải là ngu mà là ngu cụ nhé :))

cuonglhvt

Xe tăng
Vấn đề không ở chỗ sự thật như thế nào mà là người ta thích nghĩ như thế nào. Lội cái thớt này từ đầu tới cuối có chỗ nào không thể hiện điều đó?

hd-vt

Xe container
Cụ nói em mới nhớ. Bữa trước em cũng bi bô ...ngu, thế mà bị bóp cổ chả ọ ẹ được. "Ngu đây không phải là ngu mà là ngu cụ nhé :))"
:))