[Funland] Liền kề khu đô thị Kim chung Di trạch

hoami

Xe tăng
Hoảng cả hồn khi cụ nói tấn tiền, nó mà hùng mạnh như cụ nói thì đã thi công xong dự án này lâu rồi, chẳng phải để chết bao nhiêu năm, nhà đầu tư kêu la, kiện tụng rồi bị hành hung. Hiện nay thì công trường cũng chỉ ở trạng thái thoi thóp làm cho có thôi.
đấy là quá khứ chày bửa (giờ chắc có khi vẫn thế, giống 80% cdt ở VN), còn sự thật là mấy năm gần đây nó chả vớ bẫm (cái này cụ tự tìm sẽ thấy thông tin), làm BOT nó ngon thế nào ai cũng biết, xong lại cái Hinode. Key point ở đây là khu Hoài Đức đã khác ngày xưa quá nhiều, mặt giá cũng khác, em nghĩ giờ nó có thiếu tiền thì cũng vay để làm khu này, béo thế tội gì buông??? Nói chung cụ nào vào khu này thì liều ăn nhiều, ko ăn đc thì chấp nhận chi phí cơ hội thôi, cụ nào lỡ bán lúa non rồi thì tiếc, nhưng đổi lại đc cái yên tâm.

fine_thanks

Xe điện
đấy là quá khứ chày bửa (giờ chắc có khi vẫn thế, giống 80% cdt ở VN), còn sự thật là mấy năm gần đây nó chả vớ bẫm (cái này cụ tự tìm sẽ thấy thông tin), làm BOT nó ngon thế nào ai cũng biết, xong lại cái Hinode. Key point ở đây là khu Hoài Đức đã khác ngày xưa quá nhiều, mặt giá cũng khác, em nghĩ giờ nó có thiếu tiền thì cũng vay để làm khu này, béo thế tội gì buông??? Nói chung cụ nào vào khu này thì liều ăn nhiều, ko ăn đc thì chấp nhận chi phí cơ hội thôi, cụ nào lỡ bán lúa non rồi thì tiếc, nhưng đổi lại đc cái yên tâm.
Giá lên cò vạc đẩy lên thôi, xét về lợi ích của chủ đầu tư: hiện nay hàng liền kề nó phải bán đến 2/3 rồi, tiền đã tiêu hết nên khởi công hay hoàn thiện thì lợi ích nó được cũng nhỏ so với chi phí đầu tư lớn. Chung cư khu này hiện nay mà xây thì bán cho ai chứ chưa nói đến tiền đâu để đầu tư. Do dó, Khả năng nó vẫn sẽ cho sống lay lắt để sau được giá thì bán thôi. Trong cam kết nó ghi thời hạn rao đất đến 2025.

Duc012009

Xe tải
Cụ nào có đất dịch vụ cạnh dự án này cần bán ko? E đang quan tâm

VTG01

Xe tải
Em quan tâm đất dịch vụ gần UB xã, xin thông tin của các cụ.

alec

Xe máy
Dự án KCDT trước phê duyệt 146,7, sau đó khi UBND TP Hà Nội điều chỉnh lại QH đường vành đai 3.5 thì nó lẹm mất 1 phần đất của dự án, CDT đã làm công văn đề xuất xin điều chỉnh lại QH dự án tăng lên thành 170,29 ha. Mãi đến T9/2019 hồ sơ mới được phê duyệt, và đến 27/06/2020 thì chủ trương đầu tư điều chỉnh mới được phê duyệt các cụ nhé. Giờ thì khu này bắt đầu sóng sánh như biển Đông rồi các cụ ạ.
CẢm ơn cụ đã trả lời cho cụ trên

fine_thanks

Xe điện
Trạm thu phí BOT Bắc Thăng Long ai cũng chửi mà nó vẫn mặt dày thu tiền đều.
Tra google vietracimex toàn thấy lịch sử về xây sai phép, nợ thuế sử dụng đất, bỏ hoang không triển khai.
Ý kiến cá nhân vì thấy ghét thằng chủ đầu tư, còn ông nào thổi được cứ thổi, kiếm được cứ kiếm.
Yêu ghét là cảm tính, tuy nhiên sợ nó ảnh hưởng đến tiền mình bỏ đầu tư. Bỏ cả đống tiền rồi thả gà ra đuổi. Ngày ngày cầm biển, băng rôn ra đường đòi quyền lợi, đả đảo chủ đầu tư thì nghĩ cũng nản lắm.

TG12

Xe tăng
Nghe các cụ nói thì tay CĐT này chuối nhỉ. Bỏ tiền ra rồi chỉ biết cầu nguyện không bị nó dìm xuống hố và hy vọng sự tử tế của nó như một sự ban ơn cho mình thì cũng mệt :((

Theo em thì cụ nào sợ thì cụ đừng vào, cụ nào máu thì cứ xơi. Đất cát không ai nói trước điều gì. Ông chủ đầu tư này như quân phiệt luôn, khách giàu đến mấy mà lệch sóng nó cũng đuổi. Còn theo góc độ chủ quan của em, khi tuyến 3.5 ở đây thông thì 1 số tuyến đường trục chính vào hồ giá sẽ đẩy lên 12x đến 15x đấy các cụ. Em nói có gì sai mong các cụ góp ý ạ, em lắng tai nghe ạ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Theo em thì cụ nào sợ thì cụ đừng vào, cụ nào máu thì cứ xơi. Đất cát không ai nói trước điều gì. Ông chủ đầu tư này như quân phiệt luôn, khách giàu đến mấy mà lệch sóng nó cũng đuổi. Còn theo góc độ chủ quan của em, khi tuyến 3.5 ở đây thông thì 1 số tuyến đường trục chính vào hồ giá sẽ đẩy lên 12x đến 15x đấy các cụ. Em nói có gì sai mong các cụ góp ý ạ, em lắng tai nghe ạ
Khiếp cụ nói thế nào ý chú. Quân phiệt cái nỗi mệ gì, thuận mua vừa bán thôi, tay Thăng chủ tịch mà đuổi cháu hay nói năng nỗ mỗ cháu còn vả cho lệch cmn mồm luôn chứ có gì mà kinh thế ^:)^

fine_thanks

Xe điện
Cụ đúng cái nhìn phơi phới đầy lạc quan như này ai ôm Kim chung di trạch thì giàu to đến nơi rồi. =))

nguoi yeu xe

Xe tăng
chỉ khi tiền là mớ giấy lộn venezuala , tôi là thằng làm bds ở hoài đức mà thấy ông commen thơm éo tả được

sieurua

Xe tăng
Thất nghiệp nhiều, dân mở tài khản ck với làm sóng bđs để tạo sân chơi, ko thì lấy gì chơi?

Loanh quanh thì cứ phải đại hội BDS khu vực này thì giá trị địa tô nó mới tăng lên được các bác nhỉ? Em thì không phải dân máu liều nhưng em thấy khu vực QL 32 là mảnh đất màu mỡ đáng để đầu tư đấy chứ các bác.

fine_thanks

Xe điện
Em góp ý ly vang, thổi thì cũng phải phân tích ưu nhược khách quan chứ trên này gà đâu ra lắm thế mà khích sợ thì đừng vào. Cụ lấy nick chính ra mà trả lại vang.
Nick chính của cụ ấy là nick nào đấy cụ? Các cụ thổi đất như này thì làm gì BĐS nó chả vỡ, thổi thì cũng thổi từ từ thôi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ kỷ nguyên mới rồi mà giao dịch hiện nay nó vẫn chơi up up, mở mở cái trò thỏa thuận góp vốn. Nói các cụ thông cảm, đọc cái thỏa thuận góp vốn đấy nó sẽ dẫn dắt đưa mình trở về thời kỳ đồ đồng, đồ đá. Nếu so sánh thì cuốn bách khoa toàn thư về giao dịch BĐS của Tập đoàn Alibaba còn thua xa ông này.

@: Các cụ sale bán hàng, đánh giá hàng ngon và tiềm năng đủ dũng khí thử sâu cái "Thỏa thuận góp vốn" của ông này nên trên này bảo đảm các cụ OF đọc xong là ..................................................................................................... nhập viện cmnl :-o:-o:-o

Em góp ý ly vang, thổi thì cũng phải phân tích ưu nhược khách quan chứ trên này gà đâu ra lắm thế mà khích sợ thì đừng vào. Cụ lấy nick chính ra mà trả lại vang.
Theo cụ thì nick nào là nick chính, nick nào là nick phụ ạ? Em chỉ đánh giá quan điểm của em. Thời đại bây giờ thuận mua vừa bán, cụ không mua thì cụ lướt, còn cụ máu thì theo thôi mà. Em đã nói là quan điểm cá nhân chứ em không phải chuyên gia để đưa ra nhận định hô hào anh em vào mua. Chứ cái giá đấy em cũng chẳng có tiền mà mua cụ ạ

Sask Zuri

Xe đạp
Theo cụ thì nick nào là nick chính, nick nào là nick phụ ạ? Em chỉ đánh giá quan điểm của em. Thời đại bây giờ thuận mua vừa bán, cụ không mua thì cụ lướt, còn cụ máu thì theo thôi mà. Em đã nói là quan điểm cá nhân chứ em không phải chuyên gia để đưa ra nhận định hô hào anh em vào mua. Chứ cái giá đấy em cũng chẳng có tiền mà mua cụ ạ
Đúng rồi, diễn đàn này để trao đổi thông tin thôi. OF không có khả năng định giá cả được các cụ ạ, cái này phải để cho thị truờng.
Phân tích và đánh giá thông tin cung cấp là tuỳ theo khả năng của từng người.

fine_thanks

Xe điện
Đúng rồi, diễn đàn này để trao đổi thông tin thôi. OF không có khả năng định giá cả được các cụ ạ, cái này phải để cho thị truờng.
Phân tích và đánh giá thông tin cung cấp là tuỳ theo khả năng của từng người.
Sale khu này bán được giá như thế thì quả thật phải được tôn làm thánh thổi giá. Các Sale có tâm nên phân tích điểm mạnh, điểm yếu để người đầu tư lường trước hết rủi ro. Tránh việc tô hồng, tâng bốc, thổi giá tạo khan hàng để những ai mua lần đầu hoặc tin Sale dễ dàng mắc cạn.