[Funland] Liền kề khu đô thị Kim chung Di trạch

Manhloe01

Xe tải
Quy trình và biện pháp thì giờ hầu hết các công ty xd đều như nhau. Cái khác là tiêu chuẩn quản lý thôi ạ.
Em thấy có cả Ricons, ACEFIC, ... nhưng quan trọng là có xèng không ạ? Nếu có xèng thì có tiến độ, còn nếu không, thì treo dài
Được cái ông Viettra này lại lắm tiền mới khổ chứ cụ :))

namnv27

Xe máy
Đấy các bác cứ chờ xem xem có đến 10 năm kg, tất nhiên không phải tất cả phải chờ 10 năm vì sẽ có 1 vài dãy nó sẽ hoàn thiện cho mà về ở trước, nhưng ý em là nó sẽ ngổn ngang người này chờ người kia về ở và nó sẽ thi công dải rác ra trong 10 năm tới

Manhloe01

Xe tải
Đấy các bác cứ chờ xem xem có đến 10 năm kg, tất nhiên không phải tất cả phải chờ 10 năm vì sẽ có 1 vài dãy nó sẽ hoàn thiện cho mà về ở trước, nhưng ý em là nó sẽ ngổn ngang người này chờ người kia về ở và nó sẽ thi công dải rác ra trong 10 năm tới
nếu 10 năm mà xong hết thì em nghĩ thế là tuyệt vời, Chung cư nhiều đô thị to nó phải thế, chứ như ông Nam 32 mà cụ làm ảnh đại diện 15ha mà 10 năm rồi còn chưa xong kìa :)) :)) ;));));))

namnv27

Xe máy
nếu 10 năm mà xong hết thì em nghĩ thế là tuyệt vời, Chung cư nhiều đô thị to nó phải thế, chứ như ông Nam 32 mà cụ làm ảnh đại diện 15ha mà 10 năm rồi còn chưa xong kìa :)) :)) ;));));))
Thì đó bác, bên Nam 32 nó còn về nhiều rồi đó chứ Kim chung di trạch thì còn chưa thấy mấy

HITC89

Xe tải
Được cái ông Viettra này lại lắm tiền mới khổ chứ cụ :))
Vậy ạ? Em không có số liệu BCTC của Viettracimex nên không rõ ạ.
Em chỉ biết, bên này mấy năm nay tập trung mạnh mảng năng lượng: thủy điện, điện NLMT,...và cái Hinode MK. Nếu bác Thăng mà bán được mấy cái dự án NLMT thì có tiền đổ vào bds. Còn với tình hình hiện trạng, e thấy bác ấy vẫn làm theo chính sách ''mỡ nó rán nó'' thôi ạ

vios2015

Xe máy
Vậy ạ? Em không có số liệu BCTC của Viettracimex nên không rõ ạ.
Em chỉ biết, bên này mấy năm nay tập trung mạnh mảng năng lượng: thủy điện, điện NLMT,...và cái Hinode MK. Nếu bác Thăng mà bán được mấy cái dự án NLMT thì có tiền đổ vào bds. Còn với tình hình hiện trạng, e thấy bác ấy vẫn làm theo chính sách ''mỡ nó rán nó'' thôi ạ
cái Hinode MK sao bọn nó làm đẹp thế bác nhỉ, em có lần vào đó làm việc mà tưởng phải Sungroup làm, hóa ra lại ông ễnh ương này làm mới chết chứ

kimthanh_jsc

Xe tăng
Chào các bác. Em đang tìm hiểu thông tin về dự án này thì may quá thấy topic của các bác. Em phải lập tài khoản để hỏi han luôn.
Chả là mấy năm trước em mua chung 1 lô 70m2 đất dịch vụ với 1 người bạn trong khu này. Bây giờ người bạn muốn bán lại phần của mình với giá 65tr/m2.
Nhà em thì hiện chỉ có được 1/3 số tiền, nếu mua sẽ phải vay mượn tứ tung, vay bank tầm 1 tỷ. Em đang phân vân quá. Xác định mua để đấy được giá thì bán thôi chứ trong 5 năm nữa chưa có nhu cầu về ở đây.
- Chồng em thì muốn mua luôn, kêu 1-2 năm nữa nó tăng giá lại ko mua đc. Bây giờ tranh thủ lãi suất ngân hàng thấp để vay. Lương vợ chồng em sau trừ chi phí con cái ăn học, sinh hoạt thì tiết kiệm được khoảng 15tr/tháng. Mua vào thì trung bình giá còn khoảng 45tr/m2.
- Em thì ko muốn mua vội. Em đi xem thì thấy khu này vẫn còn xây dựng lâu lắm, để mà đông đúc chắc phải 3-5 năm nữa. Bạn í ko bán cho em thì cũng chẳng bán được cho ai. Vì sổ đứng tên chung 2 người. Giá 65 cũng là giá tương lai rồi, với tình hình dịch bệnh, lạm phát, kinh tế giảm như này thì 2 năm nữa giá ở đây chưa chắc đã tăng hơn được. Em muốn tiền đấy cứ để đầu tư cái khác hoặc mảnh khác xa hơn chỗ này, tránh bỏ chung 1 giỏ. Cùng lắm ko mua được thì để đấy, sau này được giá cả 2 cùng bán.
Các bác cho em xin lời khuyên với. Chứ vợ chồng em đang ko ai chịu nghe ai.
giá rẻ hay đắt phải xem vị trí và khu vực lô đất dịch vụ, con xác định chung nhau, người chung muốn rút vốn là phải bán, thế mới là làm ăn đầu tư bạn bè, còn ko thể tư duy bạn kia ko bán cho bạn thì ko thể bán cho ai được, làm ăn thế thi chết, ko muốn mua thì phải cùng nhau bán đi gỡ cho đối tác chứ. còn hoài đức về cơ bán là tăng và giứ giá ko có giảm đâu. nếu giá tốt lên mua

leah may

Đi bộ
giá rẻ hay đắt phải xem vị trí và khu vực lô đất dịch vụ, con xác định chung nhau, người chung muốn rút vốn là phải bán, thế mới là làm ăn đầu tư bạn bè, còn ko thể tư duy bạn kia ko bán cho bạn thì ko thể bán cho ai được, làm ăn thế thi chết, ko muốn mua thì phải cùng nhau bán đi gỡ cho đối tác chứ. còn hoài đức về cơ bán là tăng và giứ giá ko có giảm đâu. nếu giá tốt lên mua
Ấy chết, không phải bạn khó khăn em ko giúp đâu bác ạ. Được giá bạn bán thôi, chứ cũng ko hẳn cần tiền. Kiểu mày mua được thì mua, ko mua được thì cùng để đấy. Chồng em thì kiểu thích mua hết để số đứng tên mình mà điều kiện gia đình chưa mạnh, nên em cũng đang tính toán sao cho hợp lý.

Em cám ơn bác đã trả lời.

thanhnguyen1984

Xe tải
Ấy chết, không phải bạn khó khăn em ko giúp đâu bác ạ. Được giá bạn bán thôi, chứ cũng ko hẳn cần tiền. Kiểu mày mua được thì mua, ko mua được thì cùng để đấy. Chồng em thì kiểu thích mua hết để số đứng tên mình mà điều kiện gia đình chưa mạnh, nên em cũng đang tính toán sao cho hợp lý.

Em cám ơn bác đã trả lời.
đơn giản chứ có gì đâu nhỉ.
Nguyên tắc đầu tư chung thì cần thống nhất trước. Nhưng về cơ bản khi có ng cần bán thì sẽ bán.
Coi như bán ra ngoài chợ xem giá 65 đó đúng thị trường chưa.
Nếu đúng thì bạn thích ôm thì ôm không thì cả 2 cùng bán mà chốt lời/ lỗ.
Tự cân đối tài chính gia đình thôi.
Chứ cái gì cũng muốn thế khó.
Còn ở đây mà ai phán đc sau nó lên tiếp hay giảm nhiều cho bạn thì giàu hoặc ôm lại cua ban hết cả rồi

Xét cho cùng đây la câu chuyện của gia đình bạn thì đúng hơn. Chồng muốn cố mà Vợ thì không.
Được gửi từ iPhone X - Otofun

vainil

Xe tải
Có bác nào chính chủ bán lk19 mặt đường 33m cho em cái giá, môi giới đừng phiền em nhé,số em 0968311896

bab3y

Xe hơi
LK9 lô số 16 giờ là đường bao nhiêu m các cụ nhỉ, có cụ sale nào đẩy hàng em quả này ko, em đang định bán

manhdoanhoang

Xe đạp
giá đất ngoại thành các huyện đan phượng hoài đức sắp lên quận cao quá có xuống ko nhỉ
ko hiểu giá trị thật là bao nhiêu

sunflower1327

Xe máy
Khu Kim Chung - Di Trạch này ngày trước mổ mả nằm rải rác ngoài các cánh đồng cực nhiều. Ngay ở trong cổng khu đô thị Hinode Royal (trước tên là khu đô thị Kim Chung - Di Trạch) cũng còn nhìn thấy mấy cái (bên tay phải nếu nhìn từ ngoài đường 32 vào), không biết hiện nay đã di chuyển, quy tập về chỗ khác chưa.
khu mồ mả cụ nói nó nằm khu đất dịch vụ ngoài dự án cụ ạ. Trong dự án có mấy cái rải rác cánh đồng toàn bị đường chạy qua, đến hiện giờ thì đã giải tỏa hòm hòm rồi. Còn 1 ngôi mộ tổ nằm ở giữa đường 51m chỗ vành đai 3.5 đi vào cũng đã thỏa thuận đền bù xong đợi ngày đẹp bê về chỗ mới cho cụ nữa thôi cụ ạ. Nói chung khu này đẹp. Sau trung tâm quận, có mạng lưới giao thông hoàn chỉnh, có hồ, gần metro đón sóng metro hoàn thiện, Hoài Đức lên quận, Vành đai 3.5 thông xe, Vin Đan Phượng ra hàng, Trục Tây Thăng Long hoàn thiện nữa thì khu này còn bay cao. Dân địa phương giai đoạn đầu ra mua khá nhiều. Yếu tố ở thực cũng khá cao đó ạ

sunflower1327

Xe máy

Dimn_imass

Xe đạp
Hôm nay bên vietra gọi nhà em lên đóng tiền sau 14 năm chờ đợi. Ông cụ em bảo có người gọi hỏi mua luôn 80tr/m ( hơn 90m mặt đường 33 ,LK12 cũ) . Ko biết nên sút luôn hay theo tiếp đây ....

quyet tv

Xe đạp
Hôm nay bên vietra gọi nhà em lên đóng tiền sau 14 năm chờ đợi. Ông cụ em bảo có người gọi hỏi mua luôn 80tr/m ( hơn 90m mặt đường 33 ,LK12 cũ) . Ko biết nên sút luôn hay theo tiếp đây ....
Đc giá thì sút đi bác. K chỗ này thì chỗ khác đầu tư. Cơ mà họ gọi bác đóng tiền gì nữa, xậy hả

em tìm hiểu rồi, đường 3,5 này còn lâu mới thông ạ, vướng cả vườn chuối lẫn trục ba vì
Mà ko có 3,5 thì khu này có đẹp mấy cũng chết dí thôi ạ