Liền kề Văn Phú

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ sang chợ tìm lại xem ạ. Có căn cụ Tùng ở TT8 bán đấy ạ. Em cũng thấy được rao ở một số nơi khác.
Cám ơn cụ. Nhà em bán dc 3 tuần rồi ạ.
Tìm nhà thô đúng ý, vị trí tốt ở VP khó phết đấy ạ.

xaynhatrongoi

Xe tăng
Em không phải dân buôn nhưng em làm thi công xây dựng hoàn thiện 3 căn liền kề dưới Văn Phú rồi nên em có đôi điều để các cụ lựa chọn như sau ạ:
Khu Văn Phú đến hiện nay thì dân bắt đầu về ở nhiều, đường xá tốt, cây xanh nhiều, có hồ nước , có chỗ vui chơi cho trẻ. Về vị trí địa lý cũng như cảnh quan không có gì đáng để bàn ở đây cả, chỉ có chất lượng xây dựng thì quá tồi, căn nhà chất lượng xây dựng kém, nhiều khu nền móng không ổn định, sụt lún cả nhà (Lk 38 hay 39), tường nứt, thấm, gạch xây gạch ống, tường 110, khi đi điện dễ đục thông sang nhà bên cạnh hoặc ra khe giữa các nhà là bình thường, chất lượng bê tông cũng kém, nói chung là mua dc vị trí đất, còn cái nhà thì không ổn 1 tí nào.
Vì vậy các cụ mua về để ở cần cân nhắc giá trị kinh tế bỏ ra mua căn liền kề xây thô và chi phí cần hoàn thiện tại Văn Phú nhé.

Thanhsonroma

Xe đạp
Vậy ạ, cũng cao cụ nhỉ.
Bàn Giá đấy thì có ai mua đâu cụ. Mặt tiền 4m bé tí. Đường trước nhà chắc được 10m. Mà rao 9 tỷ thì có ma nó mua. Lâu rồi em cũng không hỏi đã bán chưa nữa

hainn330

Xe hơi
Em không phải dân buôn nhưng em làm thi công xây dựng hoàn thiện 3 căn liền kề dưới Văn Phú rồi nên em có đôi điều để các cụ lựa chọn như sau ạ:
Khu Văn Phú đến hiện nay thì dân bắt đầu về ở nhiều, đường xá tốt, cây xanh nhiều, có hồ nước , có chỗ vui chơi cho trẻ. Về vị trí địa lý cũng như cảnh quan không có gì đáng để bàn ở đây cả, chỉ có chất lượng xây dựng thì quá tồi, căn nhà chất lượng xây dựng kém, nhiều khu nền móng không ổn định, sụt lún cả nhà (Lk 38 hay 39), tường nứt, thấm, gạch xây gạch ống, tường 110, khi đi điện dễ đục thông sang nhà bên cạnh hoặc ra khe giữa các nhà là bình thường, chất lượng bê tông cũng kém, nói chung là mua dc vị trí đất, còn cái nhà thì không ổn 1 tí nào.
Vì vậy các cụ mua về để ở cần cân nhắc giá trị kinh tế bỏ ra mua căn liền kề xây thô và chi phí cần hoàn thiện tại Văn Phú nhé.
Bác nói cũng có phần đúng. Ông Bác em có căn nhà lô góc đối diện Ủy ban nhân dân Phường Phú La đang cho thuê nhà trẻ.
Từ xây móng cho đến đổ sàn xây tường rồi hoàn thiện điều phải 1 tay nhờ bố em xử lý trông coi.Ăn nằm với thợ luôn =))) Cẩn thận đến thế là cùng:3

xaynhatrongoi

Xe tăng

Chưa kể đến cái vụ này nữa cụ ạ, hệ thống thoát nước hơi kém

Quangdova

Xe hơi

Quangdova

Xe hơi
Hoàn thiện 1 căn 90m ở Văn Phú hết khoảng bao tiền cụ; so với nhà mới xây thì tốn hơn nhiều ko cụ

xaynhatrongoi

Xe tăng
Hoàn thiện 1 căn 90m ở Văn Phú hết khoảng bao tiền cụ; so với nhà mới xây thì tốn hơn nhiều ko cụ
Hoàn thiện nội thất cơ bản: xây, trát lõi, làm bể, lát sân vườn, nhà xe, sơn, thạch cao, lan can cầu thang, cửa, hệ thống điện, thiết vị điện, nước, chống thấm lại, sơn lại mặt tiền, mặt sau, ốp, lát...: khoảng 3.5tr/ 1m2, nhà cụ 90m2, vậy diện tích xây dựng khoảng 300m2 cụ cứ chuẩn bị khoảng 1,05- 1,1 củ to để hoàn thiện nhé, cùng diện tích so với xây mới thì chắc chắn là ko tốn bằng xây mới rồi, nhưng nếu xây được mới, kiểm soát được chất lượng xây dựng thì nó hơn ạ. xây mới như nhà cụ thì khoảng tầm 1.9-2 tỷ.

Rô-Ron

Xe điện
Hoàn thiện nội thất cơ bản: xây, trát lõi, làm bể, lát sân vườn, nhà xe, sơn, thạch cao, lan can cầu thang, cửa, hệ thống điện, thiết vị điện, nước, chống thấm lại, sơn lại mặt tiền, mặt sau, ốp, lát...: khoảng 3.5tr/ 1m2, nhà cụ 90m2, vậy diện tích xây dựng khoảng 300m2 cụ cứ chuẩn bị khoảng 1,05- 1,1 củ to để hoàn thiện nhé, cùng diện tích so với xây mới thì chắc chắn là ko tốn bằng xây mới rồi, nhưng nếu xây được mới, kiểm soát được chất lượng xây dựng thì nó hơn ạ. xây mới như nhà cụ thì khoảng tầm 1.9-2 tỷ.
Cụ xem hộ em nhà em đã hoàn thiện mặt ngoài. Bên trong như này thì chi phí hoàn thiện phần nề ( trần sàn, điện nước..) hết khoảng bn 1m2 xây dựng ạ?

nathanz

Xe tải
Cháu dân đầu tư, thấy cụ mua ở nên nói cụ thế này:
- Xét về vị trí thì Văn Phú khá OK, nói chung tương đối Trung tâm của Hà Đông.
- Được hưởng các tiện ích mức thấp trong nội khu nhưng trong phạm vi bán kính 2km khá đầy đủ và ở mức chấp nhận được;
- Thiết kế không có gì nổi trội đạt mức trung bình;
- Hạ tầng và quản lý hạ tầng ở mức trung bình thấp;
- Chất lượng xây dựng trung bình thấp, đặc biệt hình thức bên ngoài xuống cấp do thời gian nhưng cái này không quan trọng lắm đằng nào mình về ở cũng sửa sang, hoàn thiện lại;
- Giá cả so với mặt bằng khu vực chấp nhận được nếu không muốn nói thuộc hàng giá vùng trũng so với các khu khác. Do đây là khu đã bán hết từ rất lâu, người mua đã trải qua các bước thăng trầm của BĐS nên nếu trụ lại đến thời điểm này cũng không gặp phải áp lực bán ===> ít hàng ===> ít cò vạc bơm thổi làm giá. Đây có lẽ cũng là thực trạng chung đối với các dự án đã hoàn thành từ lâu như Văn Khê, Văn Quán, An Hưng.

Với yếu tố về vị trí, giá cả hiện tại thì với những người có nhu cầu ở thực trong thời gian gần thì Văn Phú, Văn Khê, An Hưng là lựa chọn tốt tại Hà Đông trong khuôn tiền.

Tuy nhiên, nếu chưa áp lực về chỗ ở thì cụ nên cân nhắc ở thời điểm này trong bối cảnh kinh tế được dự báo khó khăn và BĐS sẽ chịu ảnh hưởng rất lớn. Vì thế cụ cứ trực tiếp tìm hiểu thật kỹ thông qua các bạn môi giới cùng với độ trễ thời gian sẽ có giá tốt hơn hoặc được căn ưng ý hơn so với hiện nay!
Trước e định mua nhà ở dãy V5 V6 Văn Phú, giờ tầm giá nào cụ nhỉ?

xaynhatrongoi

Xe tăng
Cụ xem hộ em nhà em đã hoàn thiện mặt ngoài. Bên trong như này thì chi phí hoàn thiện phần nề ( trần sàn, điện nước..) hết khoảng bn 1m2 xây dựng ạ?
Với nhà như của cụ chính ra làm hoàn thiện còn mất công hơn làm thô, vì nhà của cụ phải đục ra đi điện nước, tường ngăn phòng chưa có, phải xây, nói chung cụ hơn các căn liền kề khác là tường bao được trát trong, nền được cán sơ bộ, vẫn phải làm lại kha kha thứ cụ ạ, nên giá thành hoàn thiện không giảm được mấy, so với các nhà khác, cụ giảm được khoảng 20-30 triệu tiền trát trong thôi ạ