[Thảo luận] === Liên lạc với các lực lượng để đối phó với nạn ăn vạ chẹt chân vào bánh ô tô ===

Camry_so1bacson

Xe máy
gọi đc mấy CÁ phường chắc mình cũng lãnh đủ rồi bác à,tu than van dong cho lành

KienTrungTK21

Xe máy
Em mới lái nên may quá chưa chèn phải chân ai, cũng chưa có chú nào bắt vạ.
Chỉ có 1 lần em đi xa về, tối, kính lái bẩn quá em làm 1 quả xịt nước để rửa kính. Chắc là bắn vào người ta mà em không để ý. Đi 1 tí cứ thấy 1 thằng lượn lờ trước xe mình, mặt gườm gườm mồm bla bloa... gì đó chả nghe. Nhưng em cũng đoán có gì không ổn rồi bèn gật gật đầu, tay ra hiệu xin lỗi. Chưa kịp biết kết quả thì bà cả em hạ ngay kính xuống buông 1 câu "chửi cái gì đới?" Em thề thằng đó nghe xong cố liếc thêm 1-2 cái rùi dzọt luôn.
Kinh nghiệm của em: có gì cứ từ từ, để bà cả ra tay thế là êm hehe.

junchen

Xe đạp
Em mới lái nên may quá chưa chèn phải chân ai, cũng chưa có chú nào bắt vạ.
Chỉ có 1 lần em đi xa về, tối, kính lái bẩn quá em làm 1 quả xịt nước để rửa kính. Chắc là bắn vào người ta mà em không để ý. Đi 1 tí cứ thấy 1 thằng lượn lờ trước xe mình, mặt gườm gườm mồm bla bloa... gì đó chả nghe. Nhưng em cũng đoán có gì không ổn rồi bèn gật gật đầu, tay ra hiệu xin lỗi. Chưa kịp biết kết quả thì bà cả em hạ ngay kính xuống buông 1 câu "chửi cái gì đới?" Em thề thằng đó nghe xong cố liếc thêm 1-2 cái rùi dzọt luôn.
Kinh nghiệm của em: có gì cứ từ từ, để bà cả ra tay thế là êm hehe.
chặc bác kạ nhà bác lọ gấu, chự như kạ nhà em thì lọ ngồi im thịt thôi. em không hy vọng
hề hề, em cóa cại bài này nhà bạc xem cọ đựoc không :
Số là hôm nọ em đi qua đường Đội Cấn, hai thằng chó lượn lờ nó quệt vào em rồi dừng xe lại, em phanh cái kít giữa đường, giả vờ lục tay xuống dưới gầm ghế, nhét nhét sau lưng áo ( phải làm đồng thời với mở cửa xe). Cái đầu em thì trọc lóc ( do bệnh rụng tóc). Vừa đi vừa chỉnh áo, em nói vừa đủ nghe giọng trầm ấm nhé: này hai thằng chó chúng mày thích đền bố mày hay sao còn đứng lại, thằng lái lại đây. Hai thằng lên xe té khẩn trương nhanh hơn lúc dừng.
Lúc đó rút điện thoại là mệt lắm các bác ạ

huyenthoai880

Xe máy
cám ơn kụ . Thông tin rất hữu ich cho các mem

boKhoai2008

Xe buýt
Em chưa gặp trường hợp này bao giờ, nhưng chúng nó mà cùn thì gọi 113 cho xong thật, :D
Cụ gọi xxx nhớ chua thêm cái gì có liên quan đến tiền nong mà xxx có thể gặt hái được nhé. Nếu không đến lúc cụ ra viện rồi thì xxx vẫn chưa đến đâu, em thề. Mi.a nó chứ, em dính 1 quả rồi, không phải em mà là người khác, người đó bị các chủ nhân tương lai của đất nước này cầm gạch và tuýp đánh khi đang đèo vợ bầu + con nhỏ. Em gọi bọn 113, cho rõ địa chỉ nhưng vụ việc được người dân xung quanh giúp đỡ giải quyết xong rồi mà đ...éo thấy mặt thằng nào đến cả, thế mà nhận điện như đúng rồi ý. Xin lỗi các cụ vì em viết bậy, dưng mà bức xúc với các thể loại này lắm (loại ăn vạ + loại đến gọi là giải quyết vụ việc).

xe_do_choi

Đi bộ
Bác cuốn vào trong một tờ báo ấy. Bác tập sử dụng đoản côn (tầm 0.6m)
các cụ cho em hỏi Hà nội mua cái tạch tạch ở đâu (em có tuýp nước rồi nhưng cũng chưa biết thế nào mà lăm lăm cái tuýp nước nhìn ko được lịch sự, văn minh cho lắm).

Prius

Xe buýt
Sáng nay đi qua canh lối rẽ sang Triển lãm Giảng Võ em thấy 1 cảnh 1 mợ chạy Mazda3 trắng đâm nhẹ vào 1 người đàn ông đi xe máy trung niên, em dự khả năng rất cao là ăn vạ vì chỗ đó khó mà đi nhanh được do 2B rất hay tạt đầu 4B đoạn này hơn nữa 2B không bị đổ nhưng thấy người đàn ông đó ngồi bệt xuống đất trước mũi xe ôm xuýt xoa chân, vẻ mặt không được tử tế cho lắm, bộ dạng rất giống bọn vờ va quệt để ăn vạ.

cái đầu nhô lên trước mũi xe:

hoaikhong

Xe đạp
Thanks cụ nhiều

hongdanh

Xe tải
Cái này hữu ích cho các bác này,nhưng phải rắn mặt chút nữa

truongsoi309

Xe buýt
113 giải quyết đc gì đâu các bác gọi đến thì chuyện đã giải quyết xong rùi!

lamhv

Xe tăng
Thế cho nên em phải làm đoạn cây để chèn lốp cho nó khỏi trôi xe, khi cần có thể bó chân cho thẳng. Em đã từng thấy 1 chú Taxi sau khi xin nó rồi không được chạy đoạn nữa nó lại lăn ra, chú vác đoạn Inox trong xe ra vụt cho nó mấy phát, sao lúc đó nó chạy nhanh vậy. Đường Láng nhé các Cụ lưu ý đoạn Cầu Giấy-Láng Thượng.

Mraaa

Xe tăng
Chắc nhà cháu cũng phải thửa 1 cái tuýp ống nước bỏ vào cốp, lúc cần có thể làm tay công để thay lốp.

Còn để vụt nhau thì có thể chọn Option là 1 cái gậy gôn, lúc lôi ra đuổi nhau có vẻ sang trọng hơn là cái tuýp ống nước =))

trần dũng

Xe hơi
cái này sợ là CA đến thì nó phá xong xe rùi wa :(

scirocco

[Tịch thu bằng lái]
Website
bbc.co.uk
Theo ngu ý của em cứ làm khẩu K 54 hay AK báng gập để sau cốp đảm bảo cầm ra cái là khỏi ăn vạ luôn . Có khi nó gọi 113 giúp mình ý

musiclife

Xe tăng
Cái này cũng là kinh nghiệm cần thiết cho mọi người, cám ơn bác chủ topic nhé

goldsunhn

Xe buýt
Cụ gọi xxx nhớ chua thêm cái gì có liên quan đến tiền nong mà xxx có thể gặt hái được nhé. Nếu không đến lúc cụ ra viện rồi thì xxx vẫn chưa đến đâu, em thề. Mi.a nó chứ, em dính 1 quả rồi, không phải em mà là người khác, người đó bị các chủ nhân tương lai của đất nước này cầm gạch và tuýp đánh khi đang đèo vợ bầu + con nhỏ. Em gọi bọn 113, cho rõ địa chỉ nhưng vụ việc được người dân xung quanh giúp đỡ giải quyết xong rồi mà đ...éo thấy mặt thằng nào đến cả, thế mà nhận điện như đúng rồi ý. Xin lỗi các cụ vì em viết bậy, dưng mà bức xúc với các thể loại này lắm (loại ăn vạ + loại đến gọi là giải quyết vụ việc).
mấy thằng 113 em quen biết nó nói : đợi chúng nó xơi nhau xong rồi mình ra, ra bây giờ " đầu không phải lại phải tai". Bó tay luôn!

rgvmen

Xe container
Em vừa bổ sung cây ô dài 60cm vào sau ghế lái, hy vọng đi từ tốn cho lành, phòng khi bất trắc thì Hoàng Phi Hồng đành tái xuất vậy, hoặc chí ít cũng cho chúng nó biết thế nào là Diệp Vấn :D

sylilave

Xe buýt
chào các kụ, iem cũng bức xức vụ này lắm. Iem có ngu ý thế này xem ý kiến các kụ thế nào, nếu được thì cũng là đóng góp 1 phần cho OF.

(1) Các kụ khi đi qua ngã tư dừng đèn xanh đèn đỏ chỗ không có CA, các kụ để ý bên sườn xe phía phải của mình xem có xe máy nào vật vờ bên cạnh không, nếu là bánh sau, kụ phải chúc gương xuống. Nếu thấy khả nghi, các kụ đừng nhấn ga đi vội. Chảng có gì mà vội cả, thậm chí kụ cứ nhấn đèn khẩn cấp coi như mình chết máy. Nếu không phải ăn vạ thì nó sẽ đi ngay khi có đèn xanh, còn nếu là ăn vạ, nó cứ cố chờ, nếu không chờ đuợc thì nó cũng phải vọt thôi.

(2) Iem định đưa ra ý tưởng như thế này. Iem làm gần xong rồi. Đó là 1 máy phát FM phát được cự ly 200m, ta sẽ phát thẳng vào tần số 91MHz đè hẳn vào kênh VOV Giao thông và chiếm kênh đó trong thời gian mình bị nạn. Mình cứ vo tư phát ngôn lên sóng (cự ly khoảng 200m) thì các xe gần đấy sẽ nhận được, vì hầu hết đều để máy thu 91MHZ, như vậy các kụ đã hiểu chuyện gì sẽ sảy ra, nếu kụ nào bị nạn, kụ phát ngôn gì trên sóng FM đó các kụ tự biết.

Iem chỉ mong sao sớm dẹp được vụ này.
Hay. Mần được đấy.

goldsunhn

Xe buýt
từ ngày chạy xe lu đến giờ em chưa thấy thằng nào ăn vạ bị chẹt chân ở xe em cả>:D<

Chỉnh sửa cuối: