[Funland] Liên Xô comeback?

langtubachkhoa

Xe container
Tất nhiên, một trời một vực! No common ground whatsoever
Chỗ nào là trời, chỗ nào là vực thì còn tuỳ vào việc người ta nhìn từ phía nào
Topic này bàn về Liên Xô, tôi có common với người khác hay không thì chả liên quan, hì hì

giradeo

Xe tải
Một nơi mà người ta hâm mộ & không tìm ra một chỗ nào chê thì không ấn tượng, choáng ngợp là gì nữa. Tại sao cụ tự dịch ra cụ kia là "tự ti"? Cụ tự biên tự diễn cảm nhận của người khác rồi nhảy vào chê bọn giãy chết không ra gì. Rồi em cũng công nhận luôn bọn nó tệ cho cụ vui. Vậy mà cụ vẫn chửi ba que vung vít là sao?
Cụ có thấy tinh thần "tự tin, tự hào" của cụ tới level max chưa?
Vâng, đọc đến đây thì em hiểu rồi.
Hâm mộ và không chê cụ biên ra được là choáng ngợp thì tài thật, tài quá đi. Rồi cụ bảo người ta choáng ngợp xong lại vu vạ cho em là bảo họ tự ti thì khéo, khéo là.
Mà em có đoạn nào chê bọn giãy chết đâu nhỉ, vì bọn đấy là bọn nào em cũng chả biết thì chê sao được, mà cũng chửi ai đâu cơ chứ.
Thôi, từ rầy cũng chỉ xin cụ đừng nhét chữ vào mồm là được, em cũng chả dám đáp nhời cụ nữa.
Hô hô, nói nhiều cụ đọc rồi nghĩ lắm xong rối não thì em ân hận lắm.

Big Bang

Xe điện
Thì trước có cụ hô : Nga nền cn còn ko bằng Bỉ nên em mới còm câu đó, cụ ạ =))
Híc, tuyên bố hàng Nga mất hút.
Hỏi Bỉ có hàng gì?
Trả lời: Bỉ có socola và bia.
Bia Nga, rượu Nga, socola Nga, thịt xông khói Nga, thậm chí kem Nga bán đầy ở Hà nội.
Giờ bỏ cấm vận, bỏ đe dọa thằng mua đi xem hàng nó có tràn ngập không rồi hãy nói.

Thieudl

Xe tải
Lập dàn clone đi vang hàng ngày à, khổ dâm quá mức thế này 🤭

Trai_Nam

Xe tải
Belarusia là điểm TRANSIT nhá, người ta chạy từ Trung Đông đến, qua mấy nước rồi mới đến Belarusia, sau đó là qua Lithuana và Ba Lan để vào Đức, chị Mec xuống cái bọn ô hợp đang bàn CP mới chả rối như canh hẹ phải xúi Ba Lan ngăn lại, năm xưa ace Hồi giáo chả chạy đến tận Berlin đấy thôi, năm nay vẫn chạy đấy. Cuộc Jihad trong lịch sử hiện đại chả cần mang theo vũ khí cũng khiến Châu Âu đóng bỉm và run cầm cập, vẫn còn một cơ số lớn nữa ở Thổ Nhĩ Kỳ nhé, anh Gàn anh ấy biết trên OF chỉ ăn tục nói phét nên anh ấy bỏ qua, chứ anh ấy mà thấy bọn EU nói ngu như cụ thì anh ấy lại mở cửa biên giới, chả có mà khóc không thành tiếng ấy, lúc đấy bảo ngửi mùi phân để không phải nhận chắc cả EU đồng ý ấy chứ, nhận rồi chuyển cho các fan hâm mộ ở khắp mọi nơi mỗi chỗ một ít để chia vui ấy ;))
Hôm kia 400 chú chịu ko nổi về nhà lại rồi, đám còn lại phải đưa vô kho ở. Tự nhiên đang yên ko muốn giờ phải đi nuôi báo cơm đám Hồi.

Trai_Nam

Xe tải
Bác này chém gió. Hiện tại khả năng của nước mĩ chỉ có thể xuất khẩu 10.5 bcf/ ngày và bọn họ đã dùng hết công suất đó. Đấy là bởi vì hạn chế công suất bơm lẫn dung tích chứa khí làm lạnh tại cảng xuất. Trước khi xuất khẩu, người mĩ phải làm lạnh LNG đến âm 70 độ để hóa lỏng chúng mà giảm thể tích đi. Bác tưởng hóa lỏng đến nhiệt độ đó rồi lưu trữ chờ bơm lên tàu đơn giản lắm à. Điểm thứ 2 là người mĩ sẽ bán cho ai trả giá cao hơn, và bọn họ bán sạch sang châu Á chứ hơi đâu bán rẻ cho đồng minh châu Âu

Sang tháng 12/2021 nước mĩ mới mở rộng thêm 2 dây chuyền hóa lỏng nữa ở cảng xuất, qua đó nâng khả năng xuất khẩu lên thành 12 bcf/ngày. Đó là muối bỏ biển nếu như Nga cắt nguồn cung. Mong bác bớt đưa tin mấy báo lá cải lên đây
Cụ đọc link dưới nha. Em chứng tỏ cho mọi ng thấy cụ ko biết gì cả mà chỉ biết chém gió. Cụ đúng là thánh chém gió.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em thương cụ ấy lắm, thương nhất là đọc cả ngày, qua cả đêm mới ngộ ra rồi đi cay cú vang khắp nơi, khổ quá đi🤣
=)) =)) cụ đừng cười chê người ta nữa, khiếm khuyết về não đã khổ họ lắm rồi

huyen141292

Xe điện
Cụ đọc link dưới nha. Em chứng tỏ cho mọi ng thấy cụ ko biết gì cả mà chỉ biết chém gió. Cụ đúng là thánh chém gió.
"
Áp lực của Mỹ rõ ràng là đang phát huy tác dụng: sau thỏa thuận với Tổng thống Mỹ Trump trong tranh chấp thương mại, Liên minh châu Âu đã tăng nhập khẩu khí đốt hóa lỏng của Mỹ lên 272% trong chín tháng qua.

EU nhập khẩu nhiều hơn đáng kể khí hóa lỏng của Mỹ: Trong 9 tháng kể từ tháng 7 năm 2018, 10,4 tỷ mét khối đã được nhập khẩu. So với cùng kỳ năm trước, theo Ủy ban EU, đây là mức tăng 272%.
"

Giời ạ, đây là bản dịch từ link của bác nhé, em ko sửa chữ nào kể cả phần bôi đen =))=))=)). Mỗi ngày nước mĩ hiện xuất khẩu 10.5 bcf . Vậy mà suốt 9 tháng mới xuất sang châu Âu được 10.4 bcf và đó là thành tích tăng 272% để cho người mĩ hỉ hả. Chín tháng trời chỉ dành 1 ngày để xuất sang châu Âu, còn lại bán đi nơi khác. Mong bác tìm thêm dẫn chứng đắt giá hơn đi ạ

A97

Xe buýt
"
Áp lực của Mỹ rõ ràng là đang phát huy tác dụng: sau thỏa thuận với Tổng thống Mỹ Trump trong tranh chấp thương mại, Liên minh châu Âu đã tăng nhập khẩu khí đốt hóa lỏng của Mỹ lên 272% trong chín tháng qua.

EU nhập khẩu nhiều hơn đáng kể khí hóa lỏng của Mỹ: Trong 9 tháng kể từ tháng 7 năm 2018, 10,4 tỷ mét khối đã được nhập khẩu. So với cùng kỳ năm trước, theo Ủy ban EU, đây là mức tăng 272%."

Giời ạ, đây là bản dịch từ link của bác nhé, em ko sửa chữ nào kể cả phần bôi đen =))=))=)). Mỗi ngày nước mĩ hiện xuất khẩu 10.5 bcf . Vậy mà suốt 9 tháng mới xuất sang châu Âu được 10.4 bcf và đó là thành tích tăng 272% để cho người mĩ hỉ hả. Chín tháng trời chỉ dành 1 ngày để xuất sang châu Âu, còn lại bán đi nơi khác. Mong bác tìm thêm dẫn chứng đắt giá hơn đi ạ
Là bcm, 1bcm=35 bcf, vậy là dành 1 tháng sản lượng cho Châu Âu!

Come với chả back =))

Yang Novikov, tổng giám đốc tập đoàn Almaz-Antey Nga, cho biết "Mỗi chiếc máy bay không gian X-37 Mỹ mang theo 6 đầu đạn hạt nhân sẵn sàng thực hiện đòn tấn công vào đối thủ từ vũ trụ. Một chiếc đã bay lên quỹ đạo được một năm, hai chiếc - chiếc thứ 4 và 5 đa bay được hai năm."
Báo Nga khẳng định thống phòng thủ S-550, Nga có thể đánh chặn phi thuyền không gian có khả năng mang đạn hạt nhân X-37 của Mỹ.
X-37 được đưa lên quỹ đạo Trái Đất bằng tên lửa đẩy Atlas V, sau đó quay trở lại bầu khí quyển của Trái Đất và hạ cánh theo kiểu truyền thống trên đường băng như tàu con thoi của NASA.
Mỹ chưa có phản ứng nào với những tuyên bố và nhận định về khả năng đánh chặn X-37 cũng như cáo buộc phi thuyền này có thể mang theo đầu đạn hạt nhân.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Come với chả back =))

Yang Novikov, tổng giám đốc tập đoàn Almaz-Antey Nga, cho biết "Mỗi chiếc máy bay không gian X-37 Mỹ mang theo 6 đầu đạn hạt nhân sẵn sàng thực hiện đòn tấn công vào đối thủ từ vũ trụ. Một chiếc đã bay lên quỹ đạo được một năm, hai chiếc - chiếc thứ 4 và 5 đa bay được hai năm."
Báo Nga khẳng định thống phòng thủ S-550, Nga có thể đánh chặn phi thuyền không gian có khả năng mang đạn hạt nhân X-37 của Mỹ.
X-37 được đưa lên quỹ đạo Trái Đất bằng tên lửa đẩy Atlas V, sau đó quay trở lại bầu khí quyển của Trái Đất và hạ cánh theo kiểu truyền thống trên đường băng như tàu con thoi của NASA.
Mỹ chưa có phản ứng nào với những tuyên bố và nhận định về khả năng đánh chặn X-37 cũng như cáo buộc phi thuyền này có thể mang theo đầu đạn hạt nhân.
Hôm trước nó bắn chơi cái vệ tinh cũ Mẽo chả đái ra quần ;)) be be nhặng cả lên

Trai_Nam

Xe tải
"

EU nhập khẩu nhiều hơn đáng kể khí hóa lỏng của Mỹ: Trong 9 tháng kể từ tháng 7 năm 2018, 10,4 tỷ mét khối đã được nhập khẩu. So với cùng kỳ năm trước, theo Ủy ban EU, đây là mức tăng 272%."

"

Í em là 6 tháng của năm 2019 ( theo báo chính thống nha kk)mới có bao nhiêu đó thôi thì con số tăng lên nữa là bình thường so với năng lực xuất của Mỹ. Tóm lại ko vấn đề gì cả nên anh Tin hói cứ ôm hàng đê =))(:|(:|. Số năm nay nó khác rồi nhưng do ko phải báo chình thống đưa nên thôi cụ tự tìm đi nha kkk