[Funland] Liệu bà Pelosi có thăm Đài Loan ko các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

can.mua.xe

Xe tải
Các bác ơi ! Con đang xin tiền đóng học kìa

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mỹ nó còn cả Khối NATO và đám đàn em thân thiết (Israel, Nhật, Hàn, Úc ...) sau lưng, nó hô 1 tiếng tầm 40 nước sẵn sàng đưa quân tương trợ mà toàn là nước giàu mạnh cùng đẳng cấp với nó. Chưa kể đàm đàn em loại 2 của nó (ít thân hơn loại 1) cũng toàn thứ dữ (Saudi Arabia, UAE, Qatar, Singapore, ... )
Bản thân Mỹ nó cũng sống hết lòng với đàn em nên khi đụng chuyện thì đàn em cũng sống chết vì nó.

Chả bù với Nga. Mấy thằng đệ vừa nghèo mà vừa toàn võ mồm.
Sao mà lúc TRUMP đánh tàu hô to lắm mà thấy có mỗi úc châu tham gia ta...nghe kih thật.
Giờ EU mà chiến tàu nữa khác méo nào tự sát...chiến Nga đã thấy ói máu ra rùi. Biết mấy CP châu âu bay rùi không?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tìm hiểu thêm Lợi ích cốt lõi của Khựa ở biển Đông là gì nhé. Nó là Thuật ngữ bọn kHựa, được update liên tục.
Vậy cụ cho em xin link lợi ích cót lõi của tàu ở biển Đông là gì đi...mà do mấy anh tàu phát biểu ấy nha. chứ lại lấy 1 ông nào ở đâu đâu nói thì bằng thừa...

tuan_nguyen261188

Xe điện
Chúng nó găng nhau là vui rồi. Có thằng nào tốt đâu mà mong chúng bình yên.
Chỉ có mấy cụ pro Nga lại mong putin gây chiến tranh ăn cướp để khắp nơi nhổ vào kể cả đàn em, trung quốc thì lợi dụng. Chả biết pro Nga thật ko hay đang pro mỹ pro trung đến độ thiếu suy nghĩ.
Chà pro ai tất...mỗi thằng đều có vấn đề của nó hết.
Kiểu mong nhà người khác cháy để mình hưởng lợi thì thật là.... Mà nó cháy ngay cạnh nhà mình...lúc nó cháy lan qua lại bảo xui.

Còn Nga đánh UKR thì nói thẳng là em ủng hộ Putin cho cụ hài lòng...chả vì phải pro Nga mà vì lẽ phải. Nếu nghĩ những người Việt bên campuchia bị tàn sát như diệt chủng thời thế chiến cụ có ngồi yên không? hay lao ra cứu đồng bào mình...trước là ngoại giao không được thì phải đánh.

Escave

Xe buýt
Chị Pê sẽ đến, a Nghệt sẽ chán, bao trận rồi chỉ võ mồm cực lực phản đối, e dự vậy chờ kq

ubisapro

Xe trâu
Còn đang đau đầu với a Ngố, giờ dính thêm Khựa nữa thì Mẽo lấy đâu ra sức :D

dongxanh

Xe buýt
Tin tức thăm ĐL chưa bao giờ được công bố chính thức bởi phía bà cô cả. Các tin tức cập nhật gần đây toàn là phỏng đoán của báo chí từ các nguồn tin dấu tên. Nhưng bà cô này cũng thuộc phe diều hâu chống TQ từ lâu rồi, phần chính là vì bà cô cũng là đại diện các cử tri người gốc Đài Loan bỏ phiếu ngay quận hạt của bả. Bà cô bị áp lực nhiều phía trong quốc hội gần đây và bị khích nhiều lắm. Hôm kia ông cựu ngoại trưởng Mike Pompeo còn viết trên twitter "Nancy, tôi sẽ đi cùng với bà. Hẹn gặp ở ĐL nhé" :))

Chun SUV

Xe buýt
các cụ nhầm đấy . bà ta đủ và thừa khả năng thăm ĐÀI LOAN và kg chịu sự áp lực của tông thống hay chính quyền mẽo cả
thậm chí chính quyền mẽo và quân lực mẽo phải bảo đảm và có trách nhiệm bảo vệ bà ta thăm ĐÀI LOAN nếu bà ta cương quyến viếng thăm . tổng thống mẽo kg đủ thẩm quyền can thiệp hoặc ra chỉ định kg cho phép bà ta thăm ĐÀI LOAN nhé . cùng lắm tổng thống mẽo cũng chỉ dám ho he là : bà chị lên xuy nghĩ thấu đáo ..
lý do rất dễ hiểu
1- bà ta là nhân vật quyền lực đứng số 3 trông hệ thống nắm quyền lực tối cao của chính phủ mẽo. tổng thống - phó tổng thống - chủ tịch hạ viện
2- đây là đất nước có tam quyền phân lập rõ ràng . : lập pháp - tư pháp - hành pháp . kg thằng nào được can thiệp vào thằng nào cả , tổng thống kg được can thiệp vào lập pháp
Cụ hiểu biết quá, trình bày lại lớp lang nữa.
Cơ mờ câu hỏi của thớt thì ko thấy nghiêng bên có hay ko?!
Nói chung là chém gió,

td lines

Xe điện
Trước nguy cơ suy thoái toàn cầu - nếu xảy ra căng thẳng chính trị Mỹ Trung thì suy thoái sẽ không còn là nguy cơ nữa, thậm chí sẽ là trầm trọng.
Con mụ Pelosi chỉ vì cái bầu cử giữa kỳ mà sẵn sàng trắng trợn thách thức Tàu, xổ toẹt lên cam kết “1 Trung quốc” vốn đã được cam kết tôn trọng, sẵn sàng đưa cả TG vào vòng xoáy suy thoái…
Tốt đẹp cm gì đâu mà ca tụng!
Mỹ đang lúng túng quay cuồng vì độ này mất thể diện với Cuốc tế quá , trong nước lại lạm phát bất ổn nên cho thím già này chọc tức TQ đánh lạc hướng chứ có vẹo gì

Thik Phê Pha

Xe tải
Cứ tạm coi bà là nguyên thủ quốc gia đi, vấn đề là Mỹ công nhận chính sách Một Trung Quốc, thì việc tự ý vào nhà người ta khi chưa được đồng ý theo cụ là đúng hay sai? Nhất là người tự ý vào nhà đó theo cụ lại là nguyên thủ quốc gia?
Một Trung Quốc, người Trung Quốc muốn thế giới hiểu là Đại Lục thu hồi Đài Loan, còn người Mỹ muốn thế giới hiểu là còn có thêm nghĩa Đài Loan thu hồi Đại Lục

Chun SUV

Xe buýt
Mấy chính uỷ tím cấm khẩu lâu ngày bên thớt chính thấy bên đây nhiều nick mới sang múa mênh kinh,
:))

Chun SUV

Xe buýt
Các bác ơi ! Con đang xin tiền đóng học kìa
Thế cụ về vay mượn rồi đóng cho cháu đi.
Mấy thớt thời sự này cũng có nhiều Uber Grab nhưng cũng nhiều cụ có thể cho cụ vay đc đấy. Em chẳng hạn. Cụ cần ko?

Đại Ba

Xe điện
Chắc là sẽ đi.

Chiều nay em đọc tường thuật lại vụ tổng thống Mỹ điện đàm với Tập. Thấy ko khí có vẻ căng thẳng.

Nếu căng thẳng thì sẽ đi.

Ố zà, mà 2 thằng ấy căng với nhau là Việt Nam mình có lợi.

Trạng thái
Thớt đang đóng