[Funland] Liệu các bố chúng ta có đang uống quá nhiều rượu ?

Mr Hehe

Xe tăng
Em giật tít như Oép trẻ ranh để câu gạch đá tí thôi các cụ đừng nóng vội :P

Chả là em vừa tỉnh dậy sau trận rượu tảo mộ ở quê trưa nay, người mệt nhoài. Giáp tết, gần như ngày nào cũng có ít nhất một bữa rượu. Lúc thì vui với anh em bạn bè, lúc thì cuối năm với cơ quan, lúc thì về quê họ hàng ông con chú cháu. Ngồi mâm rượu nào cũng thấy các tửu huynh đệ khoe thành tích hôm qua uống đến sáng, tối hôm kia vừa nằm bẹp vì một trận xong, vân vân và vân vân.
Nghĩ đi nghĩ lại thì đàn ông mình giờ rượu bia nhiều quá: vui cũng uống, buồn cũng uống, chả có vẹo gì tự nhiên nhớ ra nhau cũng lại uống. So với nhiều cụ chắc lịch uống rượu của em còn thua xa, nhưng quả thật những lúc ngồi chờ rã rượu thế này oải lắm rồi. Em cũng vẫn ủng hộ quan điểm "Nam vô tửu như kì vô phong", đàn ông phải có tí rượu bia mới ra vấn đề được chứ chẳng lẽ sinh tố với sữa chua để bàn việc nhớn :)) Cơ mà "phong" nhiều quá giờ "kì" tả hết cả tơi rồi. Tiền thì hết, thời gian thì tốn. Gấu cứ nghe đến uống rượu là mặt lại dài như cái bơm... Lúc uống phê thì có phê, bay thì có bay nhưng hệ quả và hậu quả cũng chẳng phải ít.
Theo các cụ chúng ta nên làm thế nào ? Ai cho tôi quách tỉnh :(

cerato08

Xe điện
Em uống trận tối qua đến 10 h sáng nay vẫn tê lê phê. Mệt thật

boemcun

Xe tăng
Hôm nay cháu bò né 2 quả nhậu, không thì toi ạ

Mr Hehe

Xe tăng

Khonghieu

Xe container
Người em tuần nay ướp rượu, lạc cả giọng rồi ạ.

The Killer

Xe điện
Cho Gấu uống cùng đi cụ... Sợ mặt cụ mới dài như cái bơm í :P

Mr Hehe

Xe tăng

missyou13504

Xe máy
Tối em xem vtv 1 có nói tới ngộ độc rượu, cũng hãi thật các cụ ạ. Thôi thì cái gì chẳng đặng đừng thì mới đi, chứ không thì bò né cho lành ạ o:-)

Khonghieu

Xe container
Em uống được, rất ít khi say, chỉ cảm giác người có mùi men thôi. Thế nên "chiến đấu" em chẳng bao giờ phải ngại. Uống thông cả tuần cũng được. Nhưng sức khỏe sau khi uống rượu rất kém, khác xa ngày xưa. Em đã bắt đầu từ chối để bảo vệ sức khỏe của mình rồi. Chỉ những chỗ đóng dấu "BẮT BUỘC" hoặc cấp trên điều đi thì em mới chiến thôi.

ZARG

Xe container
Công nhận đàn ông Việt uống rượu bia nhiều, em tuần nào cũng vài trận, không quán bia thì cũng lẩu rượu. Tốn tiền mà cũng hại sức khỏe, mất sức chiến đấu và tinh thần làm việc của ngày hôm sau khi uống quá đà.

Nói chung 1 phần vì rượu bia rẻ quá nên nốc nhiệt :D

Mr Hehe

Xe tăng
Cho Gấu uống cùng đi cụ... Sợ mặt cụ mới dài như cái bơm í :P
Quên xừ nó mất, gấu nhà em cũng là OFer. Tắt điện em òi :((
Em uống được, rất ít khi say, chỉ cảm giác người có mùi men thôi. Thế nên "chiến đấu" em chẳng bao giờ phải ngại. Uống thông cả tuần cũng được. Nhưng sức khỏe sau khi uống rượu rất kém, khác xa ngày xưa. Em đã bắt đầu từ chối để bảo vệ sức khỏe của mình rồi. Chỉ những chỗ đóng dấu "BẮT BUỘC" hoặc cấp trên điều đi thì em mới chiến thôi.
Vâng, sức khỏe cũng bị ảnh hưởng nhiều cụ ạ. Uống tới tầm thì ko sao chứ uống nhiều thì kiểu gì cũng hại. Liverphun thì hại dạ dày, ko liverphun thì hại gan. Chưa kể ti tỉ bộ phận khác đuối theo :(

Khonghieu

Xe container
Mọi lần thì 4 ông 3 chai Chivas, giờ phải bớt đi còn 3 ông 3 chai. Nhiều khi sếp bảo mình đi, mình không chiến lại đội bạn, đội bạn còn alo cho sếp luôn "em ông nó yếu quá". Sếp đè lại mình "ông không làm được thì để tôi bảo thằng khác làm, đừng cố". Làm LLVT, lại còn chân chạy của LĐ, gặp từ đầu bướu đầu bò đến các cấp XXX, đủ các thể loại. Em đang tính năm sau không lên Sếp được thì em xuống làm lính. Chứ nửa nạc nửa mỡ đã léo có miếng ăn lại còn tống bệnh vào mồm.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Ngày nào em cũng ít nhất đôi trận. Đến hôm nay thì toi hẳn cứ nôn khan. Trưa nay lái xe thấy run người phải tạt vào đường alo cho thằng em đến lái hộ xe về. Sợ thật nhưng mai tỉnh đâu lại vào đấy thôi.

boemcun

Xe tăng
Ngày nào em cũng ít nhất đôi trận. Đến hôm nay thì toi hẳn cứ nôn khan. Trưa nay lái xe thấy run người phải tạt vào đường alo cho thằng em đến lái hộ xe về. Sợ thật nhưng mai tỉnh đâu lại vào đấy thôi.
quá nguy hiểm

Em doc tren bao thay bao cu 4 nguoi uong ruou thi 1 nguoi toi. E ke lai voi bon ban, chung no bao ko phai lo vi bon em chi co 3 nguoi.

tiger-indochina

Xe buýt
Hôm nay em táng 2 trận liền...ngủ giờ mới dậy, ngày mai còn tiếp 2 trận nữa..không biết có đủ sức nữa hay không đây :P

thanhgamo

Xe container
Thời mới ra trường, đc đánh giá là có chút năng lực, đi đâu sếp cũng đưa đi cùng, rồi hứa hẹn cất nhắc này nọ. Em phụ trách mảng nghiệm thu với bên A củab1 cty nhà nước, hick, 2 năm chuyên trách chức thì có tý, tiền chẳng thấy đâu nhưng rượu ngày 2 bữa, em cậy sức nên uống không nghệ thuật bao giờ, đến khi phát hiện mình yếu đi trông thấy mà khônng thể ngưng các cuộc rượu tiếp khách nên e đã xin nghỉ việc. Đến giờ em vẫn hay quá chén nhưng với bạn bè, anh em và tùy hứng thôi không còn áp lực là phải uống như chiến đấu nữa

sevens

Xe buýt
các a bây h uống cũng nhiều cơ :>