[Funland] Liệu có thay đổi vận mệnh!?

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Ở có Đức, không có sức mà ăn!

Các cụ dạy cấm có sai các cụ nhỉ ^^

Ngày xưa có ba ông thầy : một thầy xem tướng, một thầy tính số , và một thầy phong thủy cùng nhau đi chu du khắp nơi. Một ngày , các thầy tới thăm một nông trại. Lúc đó trời đã tối nên cả ba xin được tá túc qua đêm.

Thế là , ba ông thầy tướng số theo chân gia nhân vào trong nhà. Cả ba người được chủ nhà chào đón rất chân tình. Chủ nhà sai người dâng trà rồi lại làm cơm thịnh soạn thiết đãi. Sau đó, ba thầy được sắp xếp nghỉ ngơi trong một phòng khách bài trí hài hòa , đồ đạc giản dị, gọn gàng ngăn nắp.

Trước khi đi ngủ , thầy tướng nói với hai thầy còn lại: “Hai huynh đệ , tôi thấy vị chủ nhà này ngũ quan phá tướng không tốt chút nào. Trán hẹp , lệch , tướng yểu , nghèo khổ”.

Thầy xem số bàn thêm: “Ông này mệnh triệt, thân tuần. Ba cung tam hợp mệnh , tài , quan đều không tốt , lại có số không giữ được tiền của.”

Ông thầy phong thủy tổng kết: “Vậy là tướng không tốt , số cũng chẳng lành. Kỳ lạ thật , tại sao ông ta lại có thể giàu có được nhỉ ? Tôi thấy người gác cổng kia còn có tướng làm ông chủ hơn đấy. Phải chăng nhờ mồ mả gia tiên ở nơi âm trạch tốt nên ông ta mới được như vậy?”. Ba thầy nằm thao thức mãi không ngủ được , mong trời mau sáng.

Sáng hôm sau , ba thầy cùng ngỏ ý muốn đi xem âm trạch. Chủ nhà vui vẻ đồng ý và đích thân dẫn ba thầy đi xem phần mộ. Đường đi khá vòng vèo và xa xôi lại còn phải đi qua suối. Nhưng khi quay về , chủ nhà lại dắt họ đi một đường khác. Đường về thì ngược lại rất gần, chẳng vòng vèo như lúc đi.

Ba thầy hỏi: “Sao khi đi ông không đi đường này mà đi vòng chi cho xa ?”.

Chủ nhà từ tốn đáp: “Khi dẫn ba thầy ra tới cổng , tôi thấy người hàng xóm đang cắt trộm lúa của tôi. Nếu tôi đi qua đó , thấy tôi họ sẽ bỏ lúa mà chạy. Tôi biết vì đói nên họ mới làm vậy chứ bản tính không phải phường trộm cắp , nên muốn đi đường vòng để tránh không làm họ tủi thân.”

Cả ba thầy đều gật đầu nói rằng:

“Ồ , vậy ngài được chữ ĐỨC , chính ĐỨC đã thay đổi vận mệnh của ngài. Chính tâm hành thiện của ngài đã tích được ĐỨC

Nguồn em đi thuổng !

Thích Đu Đủ

Xe điện
Câu truyện mang tính giáo dục rất cao, đó là: Tu nhân, tích Đức
Thật ra đấy là sự thật với tất cả mọi người chỉ là mình ko biết mà thôi. Em có biết một cậu em sống rất biết điều có tâm, nên từ 18tuoi trở đi e để ý nó đc ng khác giúp vô tội vạ :)) nhưng ko phải ai cũng hiểu đc điều này.

RongPhuongBac

Xe điện
Thật ra đấy là sự thật với tất cả mọi người chỉ là mình ko biết mà thôi. Em có biết một cậu em sống rất biết điều có tâm, nên từ 18tuoi trở đi e để ý nó đc ng khác giúp vô tội vạ :)) nhưng ko phải ai cũng hiểu đc điều này.
Có nhiều trường hợp thế mà cụ. Giống như phật giáo bảo trong mỗi người đều đầy đủ phật tánh chỉ là vô minh che mắt nên khó thấy.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Có nhiều trường hợp thế mà cụ. Giống như phật giáo bảo trong mỗi người đều đầy đủ phật tánh chỉ là vô minh che mắt nên khó thấy.
He he em chỉ căn cứ trên sự thật khách quan thôi. Cái âm dới cũng hay nhưng huyền bí quá. Thật sự thằng cu đó đc giúp những thứ có tiền cũng ko mua đc. Nó là do cách sống của nó với xã hội và xã hội tác động ngược lại thôi.
Còn ra đg nghênh ngang ko bị ăn táng là may, ng có tâm họ cũng chả bao giờ giúp ng kiểu đấy. Quy lại nó là nhân quả.

RongPhuongBac

Xe điện
He he em chỉ căn cứ trên sự thật khách quan thôi. Cái âm dới cũng hay nhưng huyền bí quá. Thật sự thằng cu đó đc giúp những thứ có tiền cũng ko mua đc. Nó là do cách sống của nó với xã hội và xã hội tác động ngược lại thôi.
Còn ra đg nghênh ngang ko bị ăn táng là may, ng có tâm họ cũng chả bao giờ giúp ng kiểu đấy. Quy lại nó là nhân quả.
Không phải âm dới như cụ nghĩ. Mọi cái gắn liền với nhau đấy. Chẳng qua mình để ý cái này mà lại quên khuấy cái khác.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Không phải âm dới như cụ nghĩ. Mọi cái gắn liền với nhau đấy. Chẳng qua mình để ý cái này mà lại quên khuấy cái khác.
Ah vâng, em hiểu ý cụ. Ngược lại có nhiều ng suốt ngày đi xin xỏ nhưng chả đc kết quả dì :)

RX 3500

Xe hơi
em đang bĩ cực quá.Có cụ nào biết xem tay xem cho em với xêm công danh ra sao
chứ em đang thấy khá bi quan với cuộc sống hiện tại
mệt mỏi quá các cụ ạ.

RongPhuongBac

Xe điện
Làm thế nào để vừa đủ à cụ. Em đang đi xin đây, cụ đừng xui em ăn chay, tu tiếc đấy nhé. Tks cụ.
Cụ trước hết phải hình dung tu là gì? Tu thực ra chỉ là "sửa" chứ đâu phải cạo đầu cắt tóc gì đâu :D.
Ăn chay: xuất gia thì bắt buộc. Tại gia thì chỉ có ăn 2 ngày là mùng 1 và 15. Hoặc là trong tháng ăn chay một ngày bất kì.
Người ta bảo "tâm chuyển cảnh chuyển" là thế. Tâm bên trong luôn vui thì vẻ mặt cũng vui. Tâm vui thì ai ai cũng muốn gần. Tâm khó chịu thì vẻ mặt cau có ai nhìn cũng muốn xa...

thangtietlon

Xe máy
câu chuyện có tính giáo dục cao, tu nhân tích đức rồi sẽ được chính quả

Thích Đu Đủ

Xe điện
Đúng cụ. Là do lòng mình chưa đủ thành chứ không phải do người không giúp.
He he nhưng mà các cụ còn có câu lắm thầy nhiều ma :)) mệnh mình đang ngon có ông chĩa vầu dúp thế nà đi húp cháo =))

Có câu dì nhỉ, ah, là "thánh nhân đãi kẻ khù khờ" em đồ là nó dả vờ khù khờ , thánh nhân đếch biết dì lao vào dúp, còn nó thì ngồi vỗ đùi cười khà khà bẩu thế là đỡ phải làm =))

Bỏ mẹ, ếch chết tại miệng =)) thôi em té đây, các cụ ở lại đó mà lo lắng cho mệnh cụa mình đuê, đang nợ 40tr đới =))

Thích Đu Đủ

Xe điện
câu chuyện có tính giáo dục cao, tu nhân tích đức rồi sẽ được chính quả
Thật ra với ông hiểu deo nhân nào gặt quả ý thì ko cần dáo dục họ cũng làm, ông không hiểu nhân quả thì lại chăm chăm đi lễ phật. Em thấy là dáo dục cũng phải tùy đối tượng, ko thể cá mè một lứa đc ^^ ko lại ngọng cả làng ;))

RongPhuongBac

Xe điện
He he nhưng mà các cụ còn có câu lắm thầy nhiều ma :)) mệnh mình đang ngon có ông chĩa vầu dúp thế nà đi húp cháo =))

Có câu dì nhỉ, ah, là "thánh nhân đãi kẻ khù khờ" em đồ là nó dả vờ khù khờ , thánh nhân đếch biết dì lao vào dúp, còn nó thì ngồi vỗ đùi cười khà khà bẩu thế là đỡ phải làm =))

Bỏ mẹ, ếch chết tại miệng =)) thôi em té đây, các cụ ở lại đó mà lo lắng cho mệnh cụa mình đuê, đang nợ 40tr đới =))
Lắm thầy nhiều ma nhưng đa số thầy dởm, thầy làm không có tâm hay cụ ơi. Hơi tí doạ là có căn duyên phải cắt duyên, làm lễ cúng thánh cúng thần. Những thầy mà kêu kiểu đó là em cho next. Còn có những thầy giúp mình nhận ra đâu là phải đâu là trái hay nôm na gọi là tiên nhân chỉ lộ thì rất ít. Cụ nợ tiền người ta thì tất phải trả nợ. Cái này thì không ai giúp được cụ trừ cụ. Cụ phải cầu mong chủ nợ phải sống lâu sống dai để chứng kiến cụ trả thù họ ngọt ngào. Cụ phải cầu mong gia đình họ hạnh phúc để chứng kiến cụ thành danh.

Website
noithatvecto.com
Nghe nói ngày xưa 3 nghề này là một môn khoa học rất uyên thâm, Các cụ mà học được 1 cũng đủ ra đời hơn thua với đời, được cả Vua cũng phải nể vài phần, được rước long trọng vào cung để Vua hỏi ý kiến.
Thời gian trôi qua, Quyền lực và bạc vàng đã ăn mòn đạo đức của những người hành nghề này và cho dân gian cái nhìn châm biếm và dần dần thất truyền nhiều kiến thức bí truyền.

Jo9926

Xe điện
Truyện bịa vớ vẩn, chả hiểu thế nào là Đức. Chả lẽ cứ thản nhiên để người ta ăn trộm của mình thì là Đức???

RongPhuongBac

Xe điện
Thật ra với ông hiểu deo nhân nào gặt quả ý thì ko cần dáo dục họ cũng làm, ông không hiểu nhân quả thì lại chăm chăm đi lễ phật. Em thấy là dáo dục cũng phải tùy đối tượng, ko thể cá mè một lứa đc ^^ ko lại ngọng cả làng ;))
Kính cụ 1 ly. Không hiểu nhân quả nhưng đi lễ phật lại làm mâm thịt gà xôi trắng. Lễ phật thì dúi tay tượng Phật tiền giấy và cầu tài cầu lộc :)).

halloween142

Xe tải
Còn thiếu thày CUNG HOÀNG ĐẠO

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun