Liệu có xảy ra suy thoái kinh tế toàn cầu sau đại dịch Covid 19.

0987999386

Xe tải
Đất quanh khu e ở 9 tháng trước chỉ có 1 lô duy nhất rao bán, giờ thấy rao ồ ạt, giảm 20 đến 30% mà chả ai thèm hỏi. Toang là cái chắc.
Cụ ơi ở đâu thế cho em địa chỉ em làm lô để đấy

suy thì suy rồi , còn khủng hoảng hay không thì bây giờ chỉ dám nói 50/50 nhưng theo cá nhân em thì chắc chắn khủng hoảng . đầu năm thì nguồn cung bị gián đoạn vì china , bây giờ china dần hồi thì nguồn cầu gián đoạn vì thế giới . Sau một quá trình gián đoạn làm cho một loạt doanh nghiệp suy yếu gây ra mất công ăn việc làm , những doanh nghiệp đòn bẩy cao thì 90% thì không có cơ hội vực lại ví dụ FLC khả năng toang là đang hiện hữu , giá cổ còn hơn 2k , rất khó có nguồn tiền nào cho anh Quyết còi vì anh đã dùng gần như hết room tín dụng . Chỉ cần mất thanh khoản thì ngân hàng buộc làm đơn phá sản ngay lập tức , lúc này thì dây chuyền nó cứ gọi là thôi rồi . Ngày hôm qua chính thức một ông niêm yết bị hủy . Em hóng tiếp khoảng 1 tháng nữa thì còn nhiều .
Cụ nhiều kinh nghiệm đầu tư cho em hỏi tiền giờ nên đầu tư gì cụ

ducthang85

Xe tải
Cụ nhiều kinh nghiệm đầu tư cho em hỏi tiền giờ nên đầu tư gì cụ
Gửi bank kỳ hạn 6 tháng cho lãi nó cao sau đó thì mới bắt đầu đi nhặt xác mấy bác bán đất nhưng em sợ vẫn còn hơi sớm . Còn bác liều thì gửi bank kỳ hạn tháng một , đợi vàng thế giới về 1300us rồi múc vàng miếng trong nước , chỉ có điều là thời gian nó điều chỉnh về thì vàng trong nước giá là bao nhiêu thôi.

Khi mà BDS được nhiều cụ dự báo đã đến mức quá cao từ 1,2 năm về trước. + đại dịch covid 19 xảy ra. Làm tâm lý khá nhiều cụ và ngay cả bản thân e cũng đang thấy hoang mang. Các cụ am hiểu về thị trường vào bàn luận chút cho vui. Vì ngày dịch đằng nào cũng rảnh.
Nước nổi bèo nổi. Lo gì cụ ơi

căngthẳng

Xe tăng
Chung cư mà dính vụ phong toả cả toà cũng mệt phết

To Uyen 2605

Xe tải
Toang là cái chắc mà còn suy nghĩ gì nhiều hả các bác. Công ty em sụt giảm 80% doanh thu, vì phải đóng cửa từ t2 tới giờ. Dĩ nhiên thì em cũng có phần hơi bết bát hơn các bác tại cái ngành của em bị cấm :(. Không toang em cũng ko có tiền đi mua đất
Các bác cho em thắc mắc tỉ lệ tài sản các bác để bn % trong đất và bn % trong ngân hàng ạ? Em đang để 50% trong ngân hàng mà giờ tình hình này ko biết có nên bán đất bớt đi ko. Có mấy ng hỏi mua (dĩ nhiên cũng toàn giá rẻ) nhưng em lo để nh trong ngân hàng quá cũng ko tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Chichi1988

Xe máy
Toang là cái chắc mà còn suy nghĩ gì nhiều hả các bác. Công ty em sụt giảm 80% doanh thu, vì phải đóng cửa từ t2 tới giờ. Dĩ nhiên thì em cũng có phần hơi bết bát hơn các bác tại cái ngành của em bị cấm :(. Không toang em cũng ko có tiền đi mua đất
Các bác cho em thắc mắc tỉ lệ tài sản các bác để bn % trong đất và bn % trong ngân hàng ạ? Em đang để 50% trong ngân hàng mà giờ tình hình này ko biết có nên bán đất bớt đi ko. Có mấy ng hỏi mua (dĩ nhiên cũng toàn giá rẻ) nhưng em lo để nh trong ngân hàng quá cũng ko tốt.
Đất của bác ở đâu

Kientho3s

Xe tải
Hóng xem mua gì đê giữ tiền

thangdc

Xe buýt
Suy thoái kinh tế là cái chắc, chúng ta phải chấp nhận thôi. Xã hội ngừng làm việc sẽ ko tạo ra của cải và đương nhiên dòng tiền bị kìm hãm, lạm phát có thể tăng, sau khi hết dịch phải bỏ nhiều chi phí cơ hội, đầu về chậm, gây suy thoái kinh tế.

BĐS cũng ko nằm ngoài guồng quay. Nhưng ko giảm nhiều như nhiều cụ mong đợi đâu, vì đặc thù đất đai VN luôn là tài sản khan hiếm giá trị. Có thể nó sẽ xuống nhưng chỉ khoảng 10-15% là căng nhất thôi.

otophanh

[Tịch thu bằng lái]
e thấy đang bất động rồi chứ sẽ gì nữa

BINH MINH 07

Xe điện
Suy thoái thì đương nhiên rồi, khỏi cần phân tích, không làm thì cạp đất mà ăn, chỉ có điều nó cộng hưởng nhiều vấn đề cùng lúc nên hậu quả sẽ khá tàn khốc.
Với tình hình này thì rất nhiều doanh nghiệp phá sản, ngân sách thất thu, người lao động mất việc >> hậu quả vô cùng lớn.
kinh tế chỉ phục hồi khi kinh tế thế giới phục hồi, khi mà cả thế giới khủng hoảng thì không đâu là ngoại lệ.
Em mạnh dạn dự báo BDS sẽ giảm ngay 20% trong 6 tháng tới và 30% cuối năm nay rồi đi ngang vài năm chứ không thể có nguồn lực đâu mà vực ngay lên được. Em làm bank nên biết, cho vay tiêu dùng nhưng thực chất toàn kinh doanh BDS, cái thị trường BDS này sống được là nhờ ống thở ngân hàng, rút phát là chết ngay lập tức.

booatoa

Xe tải
Liệu gì nữa cụ. Chẳng đang khủng hoảng rồi đó sao!

thangaudio

Xe buýt
Suy thoái thì là chắc chắn rồi, nhưng em ko biết tới khi nào sẽ lạm phát đây

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ kinh nghiệm cho em xin lời khuyên Chả là em định xuống tay mua 1 căn nhà để ở cho rộng rãi. Nhưng chi phí tự có 65% vay ngân hàng 35%. Có nên mua lúc này hay chờ giá xuống thêm nữa.
Thêm nữa em lại sợ lãi ngân hàng sang năm lên cao thì trả góp cũng mệt.
Hiện giờ em vẫn đang có căn nhà đủ để ở thoải mái. Nhà định mua thì dự phòng 3-5 năm nữa mới dùng hết các phòng vì hiện nay chỉ có 2 vc với 2 f1 nhỏ.

luongngoc

Xe tăng
Các cụ kinh nghiệm cho em xin lời khuyên Chả là em định xuống tay mua 1 căn nhà để ở cho rộng rãi. Nhưng chi phí tự có 65% vay ngân hàng 35%. Có nên mua lúc này hay chờ giá xuống thêm nữa.
Hiện giờ em vẫn đang có căn nhà đủ để ở thoải mái. Nhà định mua thì dự phòng 3-5 năm nữa mới dùng hết các phòng vì hiện nay chỉ có 2 vc với 2 f1 nhỏ.
Nằm im và chờ 6t nữa cho rẻ cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Cụ đã dự phòng cả 2vc thất nghiệp, tiền ăn chẳng có thì lấy tiền đâu để trả nợ bank chưa?