[Funland] Liệu đã cần thay đổi lớn ở đội tuyển bóng đá nam chưa.

Dan du an

Xe cút kít
Sau trận thua đậm Úc 0-4 các cụ có nghĩ cần thay đổi lớn ở đội tuyển chưa. Theo em cần thiết rồi vì 1. Rõ ràng đưa Tuấn Hải vào đá sáng nước hơn chứng tỏ các cầu thủ khác hoàn toàn có thể đảm nhiệm vị trí của các công thần hiện đang không có phong độ tốt. Đội hình hôm qua huấn luyện viên sử dụng rất nhiều cầu thủ bị đặt câu hỏi nhưng vẫn ra sân đều đặn....Nếu họ đá trận được trận mất thì không ai nói gì nhưng phải thừa nhận là họ vẫn giữ phong độ buồn đều bao nhiêu trận mà vẫn cứ được ra sân. Các cụ cứ luôn giữ quan điểm là hết người rồi, có ai đâu thì em nghĩ không ổn lắm vì chúng ta đang đá giải mà khoảng nghĩ giữa các lượt trận khá dài nhưng có vẻ ban huấn luyện tương đối bảo thủ ở một số vị trí. Có vẻ báo chí cũng chán nói rồi. Hiện tại rõ ràng phong độ của đội tuyển là không tốt, đây là nhận định của cả báo chí nước ngoài và thông qua bảng xếp hạng thế giới thì mình cũng chuẩn bị tụt xuống hạng 102. 2. Lối đá của đội tuyển có vẻ bị bắt bài và ban huấn luyện lúng túng trong thay đổi lối đá cũng như con người. Khi phải có một số lối đá thì mới có đa dạng cầu thủ để phù hợp với lối đá đó được. Còn khi đóng khung lối đá thì có gọi lên cũng không mấy khi sử dụng và gọi lên đúng là chả để làm gì. Tất nhiên chắc chờ thêm ở trận với Trung Quốc, nếu có kết quả tích cực thì khác còn lại thua nốt thì theo em nên phải thay đổi triệt để rồi. Triều đại nào cũng có lúc hưng lúc vong. Thay đổi là cần thiết vì nếu không sẽ mất hình ảnh đội tuyển và giảm bớt tài trợ. Chúng ta đã có một thời gian khá dài từ giới chuyên môn đến người hâm mộ và báo chí sung sướng như trên mây với cảm giác đội tuyển đã vượt ngưỡng, ban huấn luyện như phù thuỷ. Giờ là lúc phải thực tế rồi.

gld

Xe điện
Cùng quan điểm, nên cho Trường tốc tốc về gói nem Lai Vung, bắt trận nào xem chán trận ấy

Dan du an

Xe cút kít
Tấn trường bắt thế nào mà qua lô 40 về 2 nháy còn 40 về thẳng đề ....
Trận hôm qua thì phải gọi ông ấy bắt vì đội kia cao và hay dùng bóng bổng. Mấy chú còn lại không bắt bóng bổng ok. Tuy nhiên ông này cảm giác ra vào không nhanh nhạy lắm thì phải, chắc có tuổi rồi.

zoro1970

Xe điện
Chiến lược lâu dài, nhìn suốt đến U22 giờ cũng không còn e nào >>> Công tác đào tạo có vấn đề , nên cần chú trọng khâu này để có nhân lực ngon lành bổ sung cho đội tuyển QG

butchikim

Xe ba gác
Tết nhất, mang tiền về cho mẹ thôi 🤣

Dan du an

Xe cút kít
Chiến lược lâu dài, nhìn suốt đến U22 giờ cũng không còn e nào >>> Công tác đào tạo có vấn đề , nên cần chú trọng khâu này để có nhân lực ngon lành bổ sung cho đội tuyển QG
Cháu nghĩ do ban huấn luyện gọi lên cũng không dùng. Tất nhiên cụ nói chính xác vì lứa u23 đá chán quá nhưng bảo không có nổi một ông thì cũng hơi vô lý vì điều kiện ăn tập và huấn luyện bây giờ tốt hơn nhiều thì làm gì có chuyện trống không mấy lứa....Lào Cam nó còn sẵn sàng cho U19 lên tuyển mà mình thì trận nào cũng đóng khung....

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cả năm nay mấy giải trong nước ko đá thì tìm đâu ra nhân sự phù hợp cụ ơi. Với lại lực mình chỉ có thế, toàn chơi trong ao thôi chứ thò mặt ra nó vả cho vỡ alo ngay.

Isu_zu

Xe container
...Với lại lực mình chỉ có thế, toàn chơi trong ao thôi chứ thò mặt ra nó vả cho vỡ alo ngay.
Cụ nói thế này mấy thanh niên tự sướng lại không chịu đâu. Đẳng cấp tuyển VN giờ ra tầm châu lục rồi, ao làng không thèm đá nữa nhá :))

Moriarty

Xe container
Cả năm nay mấy giải trong nước ko đá thì tìm đâu ra nhân sự phù hợp cụ ơi. Với lại lực mình chỉ có thế, toàn chơi trong ao thôi chứ thò mặt ra nó vả cho vỡ alo ngay.
Éo hiểu nghĩ gì dẹp VLeaguage, quán xá nhậu nhẹt ngồi đầy cả ra còn chưa dẹp. Úc nó cũng dịch chết mẹ ra mà khán giả vào sân đầy đấy.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cùng quan điểm, nên cho Trường tốc tốc về gói nem Lai Vung, bắt trận nào xem chán trận ấy
4 quả đấy goal bắt gì. Ko trách tấn trường được.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Éo hiểu nghĩ gì dẹp VLeaguage, quán xá nhậu nhẹt ngồi đầy cả ra còn chưa dẹp. Úc nó cũng dịch chết mẹ ra mà khán giả vào sân đầy đấy.
V league 2022 đá bt mà cụ. Ra tết là đá đấy.

Cún em

Xe buýt
Cụ nói thế này mấy thanh niên tự sướng lại không chịu đâu. Đẳng cấp tuyển VN giờ ra tầm châu lục rồi, ao làng không thèm đá nữa nhá :))
chuẩn luôn cụ ạ. Bản thân em thấy trình của mình vẫn kém Thái, nói ra anh em ném đá cho vỡ mặt ngay. Thời gian vừa rồi mình chỉ là có phong độ hơn Thái thôi, chứ còn đẳng cấp em nghĩ vẫn chưa bằng được.

f1_hn

Xe container
Nếu phải đổi thì đổi quá nhiều...đi kèm với tài chính nữa ợ

tratida

Xe container
Cụ viết dài quá, tết nhất đến nơi nhìn thôi là đã ko muốn đọc. Nhưng em tóm tắt là ông Tấn Trường tốt nhất nên rời đội tuyển.
chắc cụ nhầm Xuân Trường :)). Xuân Trường trên sân, Minh Vương, Hồng Duy vào sân thì đều thủng lưới. Văn Thanh có mặt trên sân thì thủng lưới cả 4, Hồng Duy có mặt trên sân thì luôn thủng lưới các trận. Giờ lại đổ cho Tấn Trường nhỉ, nó cứu thua mấy và có lỗi nào đâu?

Dan du an

Xe cút kít
chuẩn luôn cụ ạ. Bản thân em thấy trình của mình vẫn kém Thái, nói ra anh em ném đá cho vỡ mặt ngay. Thời gian vừa rồi mình chỉ là có phong độ hơn Thái thôi, chứ còn đẳng cấp em nghĩ vẫn chưa bằng được.
Thua trắng bụng giải vừa rồi còn gì cụ. Lượt về có gỡ được bàn nào đâu.

year2020

Xe tải
Vấn đề chính là nằm ở HLV trưởng đội tuyển
ĐÃ ĐẾN LÚC phải thay HLV Park rồi.
Chu kỳ của ông đó đến đây là hết, ko có chuyện ông đó từ chức đâu vì bổng lộc và ưu đãi quá nhiều, Nên thay HLV trg thì mọi vấn đề đx giải quyết
Ko ai là ko thể thay thế, làm bóng đã nó cũng cơ chu kỳ, HLV hết bài và trò ko nể nữa thì phải quyết thay thôi

Moriarty

Xe container
chắc cụ nhầm Xuân Trường :)). Xuân Trường trên sân, Minh Vương, Hồng Duy vào sân thì đều thủng lưới. Văn Thanh có mặt trên sân thì thủng lưới cả 4, Hồng Duy có mặt trên sân thì luôn thủng lưới các trận. Giờ lại đổ cho Tấn Trường nhỉ, nó cứu thua mấy và có lỗi nào đâu?
bàn đầu ông Dũng4 đứng nhìn nó đánh đầu, bàn 2 ông ý cũng đi bộ nhìn tiền đạo băng xuống, bàn 3 llỗi VĂn Thanh bó vào trong hút về phía bóng để nó lọt xuống từ cánh, bàn 4 thì thôi lỗi tập thể cho nhanh. Tấn Trường cứu ít nhất 2 quả đối mặt. Chả hiểu chửi nó cái gì.