[Funland] Liệu "nói trước, bước không qua" (dành riêng cho khổ chủ Tân Hoàng Minh)

.Bo My

Xe container
Vấn đề mấu chốt là liệu THM còn tiền mà trả cho các trái chủ như cụ Ngao ko ấy.
mấy cụ đọc báo kiểu gì thế, CA bảo đã cầm trong tay 8600 tỉ rồi. CA cầm chứ không phải ngân hàng.

• Vodka
Reactions: BKG

Apache01

Xe tải
mấy cụ đọc báo kiểu gì thế, CA bảo đã cầm trong tay 8600 tỉ rồi. CA cầm chứ không phải ngân hàng.
8600 tỷ là đủ để thanh toán đầy đủ tất cả các khoản nợ của THM hả cụ?

TungThoc

Xe điện
Vấn đề mấu chốt là liệu THM còn tiền mà trả cho các trái chủ như cụ Ngao ko ấy.
Các ông tiếp tay cho THM tuồn tiền ra đều phài nộp lại đủ hết, không tuồn nổi trước CQĐT đâu. Định cái lý với công an hả, muốn đi tù cùng ông Dũng?

1.25 ton

Xe điện
Nhưng THM tiêu hết rồi láy đâu ra trả hả cụ.
Các tài sản thì đều cầm cố hết rồi.
E nghĩ nếu có khắc phục chắc chỉ một phần.
Nhận đủ đấy cụ, vì theo thông tin thì CQĐT đã thu hồi đủ 8600 tỷ đồng, bằng đúng số tiền để trả trái chủ.

1.25 ton

Xe điện
Các ông tiếp tay cho THM tuồn tiền ra đều phài nộp lại đủ hết, không tuồn nổi trước CQĐT đâu. Định cái lý với công an hả, muốn đi tù cùng ông Dũng?
Em ngờ là có một số trái chủ tay rất to mới làm được vậy. Còn vụ Van Thịnh Phát nữa, không biết CQĐT có làm tốt như vậy được không

ongtrumxd

Xe buýt
8600 tỷ là đủ để thanh toán đầy đủ tất cả các khoản nợ của THM hả cụ?
Hình như riêng với trái phiếu là đủ

Có tiền, bị can Đỗ Anh Dũng chỉ đạo sử dụng không đúng với mục đích, phương án phát hành trái phiếu, qua đó chiếm đoạt hơn 8.600 tỉ đồng của 6.630 bị hại.

outsider3x3d3l

Xe tải
Cảm ơn trời, may mà gian sản còn nhiều chứ như vụ Sông dà jsc thì trái chủ chỉ còn cái nịt

TungThoc

Xe điện
Em ngờ là có một số trái chủ tay rất to mới làm được vậy. Còn vụ Van Thịnh Phát nữa, không biết CQĐT có làm tốt như vậy được không
VTP thông tin sơ bộ lên đến 30k tỷ, gấp mấy lần THM, quy mô lớn sẽ khó thu hồi đủ và kịp thời hơn.

Apache01

Xe tải
Em có thắc mắc là THM hiện nợ tiền của rất nhiều tổ chức và cá nhân, ko chỉ các nhà đầu tư trái phiếu như cụ Ngao, THM cũng đã lấy một tỷ lệ ko nhỏ tiền của các nhà đầu tư trái phiêú để chi tiêu (trả lương nhân viên, mua sắm, nộp phạt ..) đi rồi, vậy sẽ phải có một toà án để xử lý phân chia số tiền 8600 tỷ thu giữ kia (bên này đc bao nhiêu, bên kia đc bao nhiêu...) chứ đâu có thể mặc nhiên kết luận toàn bộ số tiền đó sẽ đc trả về các nhà đầu tư trái phiếu đc nhỉ?

otothanglong

Xe điện
Trước hết xin phép Min/Mod để cho những khổ chủ vụ Tân Hoàng Minh (dưới đây gọi tắt là “khổ chủ”) được xả xì trét, vì bây giờ cũng chẳng có gì cần phải giữ bí mật nữa
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tiền cho các cụ
Các cụ cũng biết, em là một khổ chủ với số tiền 1 tỷ 640 triệu VND, nên em không thể là “chân gỗ” hoặc phát ngôn cho Tân Hoàng Minh
Chắc các cụ còn nhớ thớt trước (đã bị khoá) em có những nhận định khác với nhiều cụ. Có cụ còn cười vào mũi em rằng, em u mê tin vào Tân Hoàng Minh
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu gốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đầu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng đoán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tiền trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM cho em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kiềm chế. Em khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý vụ Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”
Biết rằng nói trước bước không qua, nhưng em cứ liều mạng dự đoán thế. Nếu sai các cụ cứ chửi, gạch đá bà hàng nước nhé, đừng chửi em, tội cho em

Kính
hi vọng điều tốt đẹp sẽ đến với cụ

ongtrumxd

Xe buýt
Em có thắc mắc là THM hiện nợ tiền của rất nhiều tổ chức và cá nhân, ko chỉ các nhà đầu tư trái phiếu như cụ Ngao, THM cũng đã lấy một tỷ lệ ko nhỏ tiền của các nhà đầu tư trái phiêú để chi tiêu (trả lương nhân viên, mua sắm, nộp phạt ..) đi rồi, vậy sẽ phải có một toà án để xử lý phân chia số tiền 8600 tỷ thu giữ kia (bên này đc bao nhiêu, bên kia đc bao nhiêu...) chứ đâu có thể mặc nhiên kết luận toàn bộ số tiền đó sẽ đc trả về các nhà đầu tư trái phiếu đc nhỉ?
Đúng, vậy nên các khổ chủ trái phiếu của THM có hy vọng thôi, chứ quá trình lấy lại tiền cũng còn lâu và gian nan lắm.

.Bo My

Xe container
Thì thế, tuy nhiên có cái lý là vụ án lừa đảo thì ưu tiên trả cho người bị lừa trước, còn người không bị lừa thì xếp sau.

Apache01

Xe tải
Thì thế, tuy nhiên có cái lý là vụ án lừa đảo thì ưu tiên trả cho người bị lừa trước, còn người không bị lừa thì xếp sau.
Mấy ông kia giờ cũng bảo là chúng tôi cũng bị lừa...

lamhaha191

Xe tăng
cụ Ngao yên tâm tiền về sớm hay muộn thôi, vụ giải cứu này cũng to như ô V giải cứu em trai

TungThoc

Xe điện
8600 tỷ kia gửi NH, lấy tiền lãi trả dần từng khoản, khoản nào đến hạn thì trả

azazzuj

Xe tải
8000 tỷ thì đã có 1,800 tỷ thu hồi từ ngân hàng, một số thì chưa tiêu hết... còn lại thì bán bớt tài sản và có thể có người thân cho vay một phần.
600 mang đi cọc đấu giá đất có thu hồi được ko cụ :D

cr7m10

Xe tải
Chắc chắn có cụ. Như ông Dũng chắc chắn kịch khung khắc phục thì có được gì đâu. Người thụ hưởng mấy cái hợp đồng hợp tác đầu tư mới là tay chủ thực sự :)) em đoán thế