[Funland] Liệu sắp có làn sóng vỡ nỡ không nhỉ ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ ngược lại cụ. Đội thanh niên trẻ chưa hiểu sự đồi ăn được 1-2 phát đầu là làm lớn bập thêm chứ khó rút. Đội U40-50 tối thiểu đã trải qua giai đoạn 2010-2015 rồi nên đã xác định được khi nào đỉnh và rút hoặc tái cấu trúc lại tài sản.
nếu bh vỡ thì cả 2 team trẻ và u40 trở lên đi ăn cắp. nhưng nếu đi ngang thì u40 trở lên chết trc. bọn trẻ nó liều nên đợt rồi kiếm ác. chỗ e bọn 2x giai đoạn rồi đứa ít thì 900 1 tỏi. đứa nhiều thì vài ba tỏi.

đúng như cụ nói. lớp trẻ ăn dc đều bập thêm chứ ko dừng lại. do tâm lý cả thôi. giai đoạn 2006 2007 e cũng thế. cứ mua là thắng. sau đó đi vay mượn thêm, thế chấp nhà vay bank. kết quả 2013 mất hết

tobe11

Xe tăng
Ồ, tôi thấy nhân viên bank Tây cũng đi chào mời trái phiếu khắp toàn châu Âu rồi bác ạ. Toàn bộ người dân EU giờ đang strike gây sức ép cho các lãnh đạo phải cấp vốn vay cho nhà đầu tư đó để họ yên tâm làm ăn và tạo công ăn việc làm cho dân châu Âu chứ không phải cầm tiền từ chính quốc sang nữa. Thậm chí họ còn muốn đưa tiền cho nhà đầu tư đó cầm về để giữ hộ nữa vì họ hoàn toàn tin tưởng vào một thương hiệu sẽ vượt mặt Tesla tại Bắc Mỹ....

Chắc chắn rồi, vì nhà đầu tư đó sẽ trở thành top 1 (chứ không phải top 10) thế giới và người dân Âu Mỹ vốn là những người nhạy bén kinh tế làm sao có thể bỏ qua một cơ hội kiếm tiền như vậy chứ phải không nào?
Hahaha.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
trộm vía thì em cũng đang trong trạng thái năng nhặt để mong chặt bị nên chả có tiền để mà đầu tư blockchain hay cái gì đó tương đương. cơ bản là chấp nhận vui vẻ với những gì mình đang có nên tạm thời em đang ổn

GoogleGoogle

Xe hơi
Nhà đất thì cháu nghĩ cũng có ảo, nhưng mà là do lúc covid ko sx gì, vẫn phải bơm tiền để tiêu dùng, mua sắm. Lúc đó tiền mất giá nên trú ẩn vào bđs hợp lý.
Còn giá nhà cc tăng, do giờ làm dự án xd cc ko đc, giá vlxd tăng 40-50% và có nguy cơ tiếp tục tăng nữa. Do xăng dầu tăng, cơ chế chính sách xiết chặt.
Nên giá xd nhà cc giờ cũng rất cao. Cháu mua cc năm 2020 lúc rẻ nhất, xác định là mua để sd, ko nghĩgì lãi lỗ nữa.Thế mà giờ lại tăng 30-40% so với giá mua.
Thij trường thì chả biết đg nào mà lần, mình mà nắm đc thị trường thì mình cũng ko ngồi đây chém gió.
Giai đoạn đất nền lúc này ai có tiền ko phải vay thì cứ đầu tư, vì giá cũng đã mềm dễ mua. Chứ để tiền chưa bao giờ là lựa chọn sáng suốt cả. Còn cc thì cháu nghĩ do nhu cầu sd thật, nếu đã cần thì mua đi, vì từ giờ đến cuối năm giá vlxd vẫn cứ lên thôi ko hạ đâu.
Cụ chắc cũng ko tìm hiểu rồi. giá vlxd trừ 1 số tỉnh ko cho khai thác mỏ đá và khai thác cát bừa bãi thì lên thôi. còn lại đều hạ rất thấp rồi. Còn công nghệ mới xây bây giờ có cần đá hộc đâu, Giá CC lên rất ảo, đó là giá do bọn sale và tâm lý chung đưa lên thôi, giao dịch thực tế rất ít

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em mấy đứa ham lãi 18% của xác Thuỷ giờ cứ đến hạn lại gia hạn, ngày thu được gốc còn xa lắm, mấy kỳ đầu trả lãi rất đúng hạn tận 22 sau giảm còn 18% năm sao ko ham được cụ
nhiểu ngừoi vào sớm ăn đc ngon phết cụ ạ. bạn e nằm trong số đó. sau hỏi nó có vào tiếp ko nó bảo ngu j mà vào. 😂

Quê bầm

Xì hơi lốp
nhiểu ngừoi vào sớm ăn đc ngon phết cụ ạ. bạn e nằm trong số đó. sau hỏi nó có vào tiếp ko nó bảo ngu j mà vào. 😂
Em biết 1 mợ cũng đã sang đầu 4x mà còn ham, bán nhà đất được gần 4 tỏi định qua mua chung cư chả hiểu về gạ chồng thế nào vác hết số đó với tiền tiết kiệm và vay thêm nữa đưa vào, giờ vẫn đang thuê nhà cày cuốc trả nợ với giấc mơ gối trên tờ giấy của xác đấy ạ.

ngoclya

Xe buýt
Cái gì dễ kiếm thì cũng dễ mất. Mỗi người có mỗi quan điểm sống khác nhau nhưng lòng tham thì có nhiều điểm trùng và điểm trùng hợp nhất là không biết điểm dừng. Làm ăn, cày cuốc vất vả mỗi năm kiếm được 1 vài tỉ bạc đã hoa mắt lắm rồi, nhưng chỉ qua một thời gian ngắn tài sản tăng x2, x3 thì điểm dừng nhiều lúc nó mờ nhạt lắm nên cứ lao vào rồi khi nhận ra thì không còn kịp...

cadan

Xe container
Bển bác có lừa đảo không vậy, chuyện mua bán trái phiếu ấy?
Em nhớ cach đây hơn trăm năm, O’Henry có viết truyện “Một cơn gió lạ”, tả y chang về trò xé giấy kiểu TP lấy của người sau trả ng truoc

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em cũng đồng cảnh ngộ cụ ạ, em buồn vì thèng bạn đã từng nằm chung chăn chia nửa gói mì tôm thời sinh viên mà nó cũng chỉ vì số tiền tương đương 4 cây vàng hơn trục năm trước mà dẫn đến bội tín quăng trữ tín xuống ao, giờ niềm tin hay sự tôn trọng cho nó thì ko còn xu nào nữa cụ ạ, bạn bè giờ cũng ngại ko ai muốn liên quan tiền bạc với nó mặc dù lúc nào nó cũng nom rất đạo mạo hoành tráng
Em rút kinh nghiệm thằng nào đạo mạo hoành tráng, nổ quan hệ rộng , tài sản nhiều là em éo bao giờ cho vay vì cũng dính vài trường hợp mất tiền, mất bạn bè .

Em cũng đồng cảnh ngộ cụ ạ, em buồn vì thèng bạn đã từng nằm chung chăn chia nửa gói mì tôm thời sinh viên mà nó cũng chỉ vì số tiền tương đương 4 cây vàng hơn trục năm trước mà dẫn đến bội tín quăng trữ tín xuống ao, giờ niềm tin hay sự tôn trọng cho nó thì ko còn xu nào nữa cụ ạ, bạn bè giờ cũng ngại ko ai muốn liên quan tiền bạc với nó mặc dù lúc nào nó cũng nom rất đạo mạo hoành tráng
Chỉ vì hơn 4 cây vàng mà cụ nỡ vứt đi 1 tình bạn sắt son lâu năm ư? Cụ có biết rằng bạn cụ vẫn đang mong ngóng cụ từng ngày không?

Quê bầm

Xì hơi lốp
Chỉ vì hơn 4 cây vàng mà cụ nỡ vứt đi 1 tình bạn sắt son lâu năm ư? Cụ có biết rằng bạn cụ vẫn đang mong ngóng cụ từng ngày không?
Sắt đó rỉ lâu rồi chứ ko son nữa cụ ạ, lần đó em cũng bị gia đình đay nghiến vì em có về lấy của các cụ 1 cây đưa nó. Em cũng cám ơn nó vì nó bộc lộ ngay từ mười mấy năm trước, chứ giờ mà nó làm quả như vậy hậu quả chắc sẽ tệ hơn nhiều và nó cho em bài học về lòng tin ạ.

Có thằng sau nó vẫn đến hỏi vay tiền mua xe, thằng kia cho nó vay đô thằng cho vay mang ra ghi từng serie của tờ 100 obama bắt nó ký nhận mà nó vẫn vay cụ ạ-D

crazyman.eps

Xe tải
Tình hình căng thẳng, gần nhà em có 1 chị chuyển nhà đi không một lời chào hàng xóm. Sau khi chuyển đi 7 ngày râm ran có tin đồn chị ấy vỡ nợ nhiều tỷ đồng. Xóm làng xung quanh cũng vài nhà mỗi nhà cho vay một vài trăm triệu mà giờ không thấy tung tích chị ấy đâu. Mà chị ấy cũng làm ngân hàng tử tế, 10 năm nay không có phốt. Không lẽ nào dính bẫy tiền kỹ thuật số ????

Có phải 2 năm covid hoành hành, cộng thêm chiến tranh Nga Ukraine ở Châu Âu, lạm phát khắp châu Á kéo theo các tiểu thương vỡ tín dụng đen. Ngân hàng thì có thể không sao, nhưng buôn bán nhỏ lẻ hoặc nhân viên dính vào tín dụng đen thì căng.
chị tên Thoa làm bank đội bóng cháu Quang Hải cũ hả cụ ?

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy việc quản lý tiền ảo không chặt như kiểm soát chuyển tiền ra nước ngoài trong khi về lâu dài việc đầu tư tiền ảo hay forex thì đều cúng cho bọn Tây tay to hết.

matizvan2009

Xe ba gác
Tình hình căng thẳng, gần nhà em có 1 chị chuyển nhà đi không một lời chào hàng xóm. Sau khi chuyển đi 7 ngày râm ran có tin đồn chị ấy vỡ nợ nhiều tỷ đồng. Xóm làng xung quanh cũng vài nhà mỗi nhà cho vay một vài trăm triệu mà giờ không thấy tung tích chị ấy đâu. Mà chị ấy cũng làm ngân hàng tử tế, 10 năm nay không có phốt. Không lẽ nào dính bẫy tiền kỹ thuật số ????

Có phải 2 năm covid hoành hành, cộng thêm chiến tranh Nga Ukraine ở Châu Âu, lạm phát khắp châu Á kéo theo các tiểu thương vỡ tín dụng đen. Ngân hàng thì có thể không sao, nhưng buôn bán nhỏ lẻ hoặc nhân viên dính vào tín dụng đen thì căng.
Điều Em quan tâm là chị vỡ nợ có xinh không

Future 141.48

Xe buýt
Vỡ nợ trong cụm dân cư thì thường xuyên mà cụ, bốc bát họ là 1 kênh nổ đầu tiên . Tuy nhiên dạo gần đây có làn sóng vỡ nợ kiểu 4.0 đầu tư qua các kênh tiền ảo.

Rivers

Xe container
4.0 toàn mồi với bẫy, tham nhưng không tỉnh thì thành thức ăn.