[Funland] Liệu thời kỳ của xe thể thao sắp kết thúc?

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ định nghĩa xe thể thao là xe chạy được nhanh à ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Siêu xe vẫn về đều mặc cho cô vít khó khăn.
Chủ thớt không phải người giầu nên không hiểu được họ rồi.
Người có tiền họ muốn sở hữu cái mà càng nhiều người không thể sở hữu.
Siêu xe là một trong số đó.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Siêu xe vẫn về đều mặc cho cô vít khó khăn.
Chủ thớt không phải người giầu nên không hiểu được họ rồi.
Người có tiền họ muốn sở hữu cái mà càng nhiều người không thể sở hữu.
Siêu xe là một trong số đó.
Nói chung cũng khó dự đoán, có mấy món không thay đổi theo thời gian đó là vàng, kim cương, trang sức ... chứ xe cộ thì từ cưỡi ngựa phong lưu như cao bồi cũng gần như tuyệt chủng.
Ngựa thì phải cho ăn cỏ, lo cho nó sức khoẻ, xe xăng thì chỉ đổ xăng, đi khám ở gara.
Nhưng tốc độ đổ xăng nhanh hơn ăn cỏ, tốc độ chạy cũng nhanh hơn.
Sau mà có kiểu xe điện sạc siêu nhanh, tăng tốc tốt, pin đi được dài thì có khi xe xăng như kiểu ngựa bây h ấy chứ cụ.
Hiện tại thời gian sạc và dung lượng pin lat trở ngại lớn nhất.
Nhưng nhìn mấy anh như yahoo, nokia, sony... thì có thể thấy là, khó cưỡng lại với công nghệ lắm, và dân thường không thể dự đoán đúng xu thế được. Cách đây 15 năm ai nghĩ có ngày samsung và apple vượt mặt và đá văng nokia, blackberry...

td lines

Xe điện
Em nghĩ xu hướng môi trường xanh là cơ hội cho tay ngang muốn tham gia vào công nghệ xe hơi . Còn về phân khúc khách hàng thì khó nói lắm , có khi Ford hay Toyota mới mệt chứ chưa chắc xe siêu sang bị ảnh hưởng nhiều , có lẽ họ đã tính đến cách đây cả 10 năm khi thớt này bàn tán.
Một ví dụ khác về công nghệ , chẳng hạn như đồng hồ Apple Watch ,Samsung hay Garmin đang thịnh hành thời thượng nhưng không vì thế Rolex , Phillpe Patek chết yểu , em nghĩ đẳng cấp nó vẫn trường tồn

dzoro

Xe điện
Cụ thớt có thể đề xuất lập giải F nào đó cho ô tô điện, Fo chẳng hạn ;))

taplai2012

Xe ngựa
Nhiều khi kết cấu động cơ còn phô diễn trình độ, đẳng cấp chế tác cơ khí nữa...Cái mà xe điện không thể phô diễn bằng.
Nhìn ngang qua đồng hồ đeo tay thì thấy, đến giờ nhưng, chiếc thượng đẳng làm gì có đồng hồ quazt, trừ vài chiếc mang tính sưu tầm...

_AHA_

Xe điện
Em.nói xe điện xịn như Tesla ấy chứ ! Cạnh tranh sòng phẳng với mấy ông thể thao ! Chứ còn Vinaxuki thì vừa đi vừa đẩy còn dài !
Tesla thì chưa sòng phẳng đc. Có hãng mới ra với Ceo từng là sáng lập Tesla mới đọ đc xe thể thao, cỡ 1100 mã

bentley8

Xe điện
Em chả hiểu xe đua ở VN thì hơn gì xe thường, tốc độ tối đa của cao tốc VN 120km/h thì xe vios vk em còn lên ầm ầm, nói về độ thoáng thì còn chả bằng, hơi xóc tí là chạm đầu vì thiết kế khí động học trần ko thể cao, xe ko thể thoáng được. Mai mốt xe điện ra, êm hơn, gia tốc lớn hơn thì chả hiểu còn mua xe đua kiểu bò rừng làm gì. Em chờ 3-4 năm nữa khi đổi xe em xe làm còn e35 khi giá xe và duy trì hợp lý nhất có thể, hy vọng lúc đó pin tốt hơn đi được 6-700km mỗi lần sạc là ổn.

Phỡn

Xe tăng
Nói chung cũng khó dự đoán, có mấy món không thay đổi theo thời gian đó là vàng, kim cương, trang sức ... chứ xe cộ thì từ cưỡi ngựa phong lưu như cao bồi cũng gần như tuyệt chủng.
Ngựa thì phải cho ăn cỏ, lo cho nó sức khoẻ, xe xăng thì chỉ đổ xăng, đi khám ở gara.
Nhưng tốc độ đổ xăng nhanh hơn ăn cỏ, tốc độ chạy cũng nhanh hơn.
Sau mà có kiểu xe điện sạc siêu nhanh, tăng tốc tốt, pin đi được dài thì có khi xe xăng như kiểu ngựa bây h ấy chứ cụ.
Hiện tại thời gian sạc và dung lượng pin lat trở ngại lớn nhất.
Nhưng nhìn mấy anh như yahoo, nokia, sony... thì có thể thấy là, khó cưỡng lại với công nghệ lắm, và dân thường không thể dự đoán đúng xu thế được. Cách đây 15 năm ai nghĩ có ngày samsung và apple vượt mặt và đá văng nokia, blackberry...
Sau này thiết kế pt lên tầm cao hơn bấm nút phát pin thòi ra, robot ở trạm gắp pin thay cụ ạ. Ai chơi đứng chờ sạc nữa :P

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Apple watch xịn nhiều tính năng thế mà anh em vẫn đeo rolex thây cụ :). Mua nhiều khi vì nó .... đắt để khoe thôi

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Có lẽ khi Apple sản xuất ra xe điện thì sẽ lại mở ra 1 kỷ nguyên mới trong ngành công nghiệp ôtô thôi

UFA

Xe điện
Xe điện thì cũng có xe điện thể thao thôi. Cụ quất thử e Taycan xem. Mẫu mã thì Tesla chạy dài với e nó. Nhưng xe điện ko thể có cẩm giác đạp nghe tiếng pô như xe xăng dc. Êm ru thì còn gì là thể thao nữa(dù có âm thanh giả).
Em nghĩ xe điện của mấy thằng Bim, Mec, Audi... của Châu Âu rồi sẽ lại chiếm ưu thế, nội thất của Tesla thì em chịu, ko khoái đc, mấy thằng kia thì nó còn đẹp hơn cả xe chạy xăng, dầu, chỉ là chúng nó đi sau thôi,

formula_one

Xe tăng
Cụ thớt có thể đề xuất lập giải F nào đó cho ô tô điện, Fo chẳng hạn ;))
Trên thế giới đã có giải đua xe điện rồi cụ nhé. Nó là giải đua "formula e".
Còn về giải đua xe công thức 1 nổi tiếng nhất hiện nay cũng đã đưa công nghệ hybrid rồi, đó là 1 động cơ chính chạy xăng + 1 động cơ điện bổ trợ, không còn thuần động cơ xăng V12, V10, V8 như trước đây nữa.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em chả hiểu xe đua ở VN thì hơn gì xe thường, tốc độ tối đa của cao tốc VN 120km/h thì xe vios vk em còn lên ầm ầm, nói về độ thoáng thì còn chả bằng, hơi xóc tí là chạm đầu vì thiết kế khí động học trần ko thể cao, xe ko thể thoáng được. Mai mốt xe điện ra, êm hơn, gia tốc lớn hơn thì chả hiểu còn mua xe đua kiểu bò rừng làm gì. Em chờ 3-4 năm nữa khi đổi xe em xe làm còn e35 khi giá xe và duy trì hợp lý nhất có thể, hy vọng lúc đó pin tốt hơn đi được 6-700km mỗi lần sạc là ổn.
Đạp phát dính lưng như e già cũng thích chứ không phải đội trê cụ ạ

docuconghe

Xe tải
Cụ cứ nhìn từ ngoài nước họ đến đâu đã,rồi phải quãnh thời gian VN mới có đà,không lẽ VN lại quá độ tiến lên dẫn đoàn ah.

Húp sụp sụp

Xe điện
Phán như cụ chủ thì xe đạp thể thao, moto thể thao cũng biến mất luôn :)

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Xưa mua xe e cũng bị lừa con xe có hơi hướng thể thao, về mới biết xóc lồi mồm, và ồn!