[Funland] Lĩnh tiền BH thất nghiệp sao nghe chừng khó khăn quá

sắt con

Xe điện
Em nộp hồ sơ làm bảo hiểm thất nghiệp từ tháng 9
Hẹn 28/9 trả kết quả. 28/9' lên đó bên đó báo em 8/10 nhận tiền.

8/10 không thấy tinh ting, 10/10 em phi lên hỏi, thì nhận được câu trả lời là sổ em có vấn đề. Nên giờ đang đợi bên cơ quan BHXH báo xuống rồi mới giải quyết.

Em rất bực mình vì tại sao lúc kiểm sổ và trả kết quả, k lẽ trung tâm k kiểm được hồ sơ có vấn đề hay gì mà đến lúc báo ngày trả tiền mới báo vậy. Đóng BH 7-8 năm mức đóng lại cao nữa, k biết có phải trên đó đang muốn gây khó dễ cho em không.
Chắc sổ của cụ trong quá trình doanh nghiệp khai nộp hàng tháng quý, chốt số loeeuj bị lệch, trước em chuyển nghạch cũng bị vậy, đơn vị cũ cộng sai, thừa hẳn 2 tháng, sau chuyển sang chỗ mới 5 năm sau lại phải quay về chỗ cũ hì hục lên BH quận sửa lại số liệu, ví dụ vậy, chứ đợt vừa rồi em làm TCTN ở trung kính có 20 ngày là lên nhận qđ hưởng à.

Kia_fote

Xe điện
Em nộp hồ sơ làm bảo hiểm thất nghiệp từ tháng 9
Hẹn 28/9 trả kết quả. 28/9' lên đó bên đó báo em 8/10 nhận tiền.

8/10 không thấy tinh ting, 10/10 em phi lên hỏi, thì nhận được câu trả lời là sổ em có vấn đề. Nên giờ đang đợi bên cơ quan BHXH báo xuống rồi mới giải quyết.

Em rất bực mình vì tại sao lúc kiểm sổ và trả kết quả, k lẽ trung tâm k kiểm được hồ sơ có vấn đề hay gì mà đến lúc báo ngày trả tiền mới báo vậy. Đóng BH 7-8 năm mức đóng lại cao nữa, k biết có phải trên đó đang muốn gây khó dễ cho em không.
Hành là chính mà cụ. Em đóng BHXH 28 năm, mà nhân viên em vừa báo thông tin cá nhân trên sổ BHXH của em sai. Bắt em về nơi sinh để lấy trích lục khai sinh mới chịu, trong khi tiền BHXH vẫn thu đủ và đều. Mà sai thông tin là mất, đừng hòng lĩnh lương hiu sau này. Haizz!
Em lên thẳng phòng BHXH thành phố, chìa thẻ Đ ra, nói thông tin cá nhân này đáng tin chưa? May quá đc sửa lại rồi cụ ạ.

khong phanh

Xe buýt
Nếu em có việc ngay sau khi nghỉ công ty cũ (dc đóng bh ngay) thì có dc hưởng bh thất nghiệp ko?