[Funland] Live từ phòng cấp cứu bệnh viện

starview

Xe tăng
Cái cảnh này cụ vào việt xo có mà đầy.
Chuẩn. Năm ngoái nằm cùng phòng bố em là một cụ ông nằm một chỗ, cô phục vụ bảo cụ có 7 con đều thành đạt, cụ trước đâu cũng làm to nên cho mỗi con một nhà xây trong khuôn viên rất rộng, nhưng giờ cụ ốm, không đứa nào chịu mang cụ về nhà mình mà cứ để cụ đi hết khoa này đến khoa khác, hết hạn nằm thì sang phòng dịch vụ rồi lại quay vòng. BV nhắn người nhà vào cho cụ xuất viện mà lũ con mất mặt, chỉ tội cái cô chăm ông.

Cái ngu nhất của đời người là sang tên cái nhà duy nhất của mình cho con cái, mình tự nhiên thành đi ở nhờ.

Ngu nhì là dồn hết cho con trai, không lo cho con gái. Đến khi ốm đau bệnh tật nằm viện thì đứa nào hay vào chăm mình nhất?

Ngu thứ 3 là không để dành tiền tiết kiệm cho mình dưỡng già, mà cho con cho cháu hết, đến nỗi phụ thuộc tài chính , có việc phải ngửa tay xin tiền con dâu để nó lườm nó nguýt.
Rất hay. Nhưng thời nay con dâu cũng khó chiều lắm cụ

gocart

Xe cút kít
Mình gãy chân, tự lái xe vào viện công bó bột hết chưa đến 300k rồi tự lái xe về nhà.
Xếp trưởng mới về cũng gẫy chân nằm 2 tuần thì có người bảo trong cơ quan có thằng gẫy chân chả nghỉ ngày nào thế là dậy vội.
Chuyện này to thì bảo là to, bảo nhỏ thì nó nhỏ.
Nhà quê thì kiếm 300k khó đấy, bó bột rồi về nhà nằm là cách tốt.

Kitcat

Xe container
Cũng khó tin mợ nhỉ ?

Lúc đó em sẳn lòng rút cho bà già vài trăm nhưng thấy đám con không được lương thiện cho lắm nên thôi :D
Em tin, loanh quanh em biết có 2 bà cụ tự tử chết khi 80, 90 tuổi. Môt bà nhịn đói tới chết, 1 bà thì nhảy cầu chết. Bố em kể còn tình cờ gặp bà nhảy cầu ngay trước khi bà ý tự tử, nhìn thấy nhau trên đường bà bảo "chào anh tôi đi đây". Không ngờ ý của bà là đi mãi mãi.
Một trong 2 bà tự tử kia là chồng chết trẻ đứng vậy nuôi lũ con, chúng tị nạnh nhau tiền nuôi mẹ nên mẹ phải ở xoay vòng từng nhà.
Có nhà thì bố đi viện, bs xin cho nằm lại viện vì chữa được, con nhất quyết đưa về dù nhà giàu ra phết, thời đó 1 ngày kiếm bằng tháng lương cơ bản của người khác, không làm gì riêng tiền nhà cho thuê đã vài chục triệu. Đưa bố về nó gọi anh em về nhà ở chờ làm đám ma bố, chờ 1 tháng mãi ông chưa chết...
Nhà khác nữa con cái đề huề, mẹ ốm lâu ngày, con đi xem bói xem làm thế nào cho mẹ đi sớm. Thầy bảo bóc mái ngói ngay phía trên đầu giường bà ra. Vâng, đương nhiên sau đó bà thăng vì gặp mưa ướt ốm chết.
p.s Mấy trường hợp e kể đều không nghèo, con cái đuề huề, giai có một tới mấy anh con, chưa tính gái, vì có cụ bảo trai chăm mẹ tốt hơn :(

Chỉnh sửa cuối:

NTLT

Xe tăng
Cái ngu nhất của đời người là sang tên cái nhà duy nhất của mình cho con cái, mình tự nhiên thành đi ở nhờ.

Ngu nhì là dồn hết cho con trai, không lo cho con gái.
Đến khi ốm đau bệnh tật nằm viện thì đứa nào hay vào chăm mình nhất?

Ngu thứ 3 là không để dành tiền tiết kiệm cho mình dưỡng già, mà cho con cho cháu hết, đến nỗi phụ thuộc tài chính , có việc phải ngửa tay xin tiền con dâu để nó lườm nó nguýt.
Ngu nhì của cụ thì cũng còn tùy gia đình, nhà em với họ hàng em thấy thì con gái đi lấy chồng rồi ít chăm dc bố mẹ hơn con trai.

lacettiGG

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh, biết thế nào được.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Lũ con đốn mạt. Nhưng sao e nghĩ là bố mẹ cũng có trách nhiệm trong việc nuôi dưỡng và giáo dục con cái trước đây, kiểu trồng cây gì ăn trái nấy

kienjapan

Xe buýt
Với trường hợp của bà cụ này thì đẻ nhiều để làm gì?

NVV

Xe tăng
Sức mạnh của tuổi già là tiền bạc. Các cụ hãy nhớ lấy điều này vì đời không ai biết trước được. Cho dù thế nào em vẫn phải thủ thân cho vc mình đảm bảo tới khi chết vẫn sống bằng tiền của mình.