[Funland] Liverpool FC 2022/23 - Mùa Giải Bản Lề

bridge

Xe điện
Đua top 4 giờ căng quá ạ.
Đúng là từ thứ 3 đến 8 thì các đội chênh lệch nhau ko nhiều...
LIV ko mất sức nhiều ở WC nên khá thuận lợi, lại được bổ sung nhiều cầu thủ sau chấn thương trở lại và Gakpo nữa, nên mục tiêu Top 4 là khả thi. Nếu thuận lợi và thêm may mắn, vớ vẩn lại ăn C1 tiếp :D

thanh040506

Xe trâu
Đúng là từ thứ 3 đến 8 thì các đội chênh lệch nhau ko nhiều...
LIV ko mất sức nhiều ở WC nên khá thuận lợi, lại được bổ sung nhiều cầu thủ sau chấn thương trở lại và Gakpo nữa, nên mục tiêu Top 4 là khả thi. Nếu thuận lợi và thêm may mắn, vớ vẩn lại ăn C1 tiếp :D
Top 4 thì 1 vé cho Liv rồi cụ.
E nghĩ Liv xếp trên Mu và Tot.
C1 gặp Real khá căng, dớp với Real làm Liv tâm lý, cứ đá với Real là run và căng cứng.

thanh040506

Xe trâu
Vòng 19, Liv đá sớm. Thắng để vào top 4 nào.

IP man

Tháo bánh
Đá đấm như này thì đường vào top 4 còn xa.
Lối đá của Klopp đã bị cả giải biết và bắt bài, bây giờ chỉ mong có nhân tố mới hoặc con Nu na nu nống cắt béng cái quả tóc đĩ đực thì may ra giải đen được :(

Ryan848

Xe container
Đá đấm như này thì đường vào top 4 còn xa.
Lối đá của Klopp đã bị cả giải biết và bắt bài, bây giờ chỉ mong có nhân tố mới hoặc con Nu na nu nống cắt béng cái quả tóc đĩ đực thì may ra giải đen được :(
Nu nống xứng đáng cạo trọc bôi vôi cụ nhể 😖

IP man

Tháo bánh
Nu nống xứng đáng cạo trọc bôi vôi cụ nhể 😖
Thằng đấy để cái đầu ngành em thấy đen vl ý, mặc dù tư chất cũng có.
Hoặc ko hợp tuổi với anh Lốp hoặc ko hạp phong thuỷ sân Anfield thì cũng phắn.

Ryan848

Xe container
Thằng đấy để cái đầu ngành em thấy đen vl ý, mặc dù tư chất cũng có.
Hoặc ko hợp tuổi với anh Lốp hoặc ko hạp phong thuỷ sân Anfield thì cũng phắn.
Cu này êm thấy lối chơi hơi đơn thuần, thiếu độ quái...mà hậu vệ EPL cũng toàn dạng cao to, ko quái hay kỹ thuật cá nhân tốt thì cũng ngang đâm đầu vào đá thôi.

tab00

Xe điện
Sau 2 trận vừa qua thì mình ghi được 1 bàn, lối chơi như mất hồn. Ngoại trừ thủ môn thì cả 3 tuyến đều đáng ăn chửi. Lỗi này chỉ có thể là Klopp: mua sắm, lên đội hình, xoay xở trong trận đấu... đều kém cỏi. Riêng trận hôm qua nghĩ sao cho Elliott phong độ gần đây rất tệ, bản thân ko phù hợp với vị trí B2B đòi hỏi thể hình thể lực và quyết tâm.
Như Carra hôm qua chỉ trích, dường như lối đá gây áp lực của Klopp vẫn còn nhưng thiếu hiệu quả do con người ko phù hợp. Chúng ta thay những tráng sĩ bằng nghệ sĩ: Thiago, Elliott, Carvalho... nên dù đội hình dâng cao nhưng vẫn để xuyên thủng.
Với chú Nunez thì Klopp ko còn gì để bào chữa - hớ nặng, ngoại trừ thể chất rất tốt và khao khát ghi bàn, cả kỹ thuật, tâm lý và may mắn đều ko đạt.

bridge

Xe điện
LIV biết cách tạo drama cho các fan, cứ đang kỳ vọng lại gây thất vọng 😂

Beu 4x4

Xe điện
Sau 2 trận vừa qua thì mình ghi được 1 bàn, lối chơi như mất hồn. Ngoại trừ thủ môn thì cả 3 tuyến đều đáng ăn chửi. Lỗi này chỉ có thể là Klopp: mua sắm, lên đội hình, xoay xở trong trận đấu... đều kém cỏi. Riêng trận hôm qua nghĩ sao cho Elliott phong độ gần đây rất tệ, bản thân ko phù hợp với vị trí B2B đòi hỏi thể hình thể lực và quyết tâm.
Như Carra hôm qua chỉ trích, dường như lối đá gây áp lực của Klopp vẫn còn nhưng thiếu hiệu quả do con người ko phù hợp. Chúng ta thay những tráng sĩ bằng nghệ sĩ: Thiago, Elliott, Carvalho... nên dù đội hình dâng cao nhưng vẫn để xuyên thủng.
Với chú Nunez thì Klopp ko còn gì để bào chữa - hớ nặng, ngoại trừ thể chất rất tốt và khao khát ghi bàn, cả kỹ thuật, tâm lý và may mắn đều ko đạt.
Giờ lại nhớ nx tráng sỹ như Can, Dum hay thằng em em thời còn ngon cụ nhỉ

bridge

Xe điện
Gặp Brighton trên sân khách, LIV đá chệch choạch quá...

bridge

Xe điện
Matip lỗi, Arnold thủ kém, hàng tiền vệ ko hoạt động...

Ryan848

Xe container
Chán thực sự %-(
Đá đấm như đội 2 rưỡi luôn ấy chứ chẳng dc hạng 2.

bridge

Xe điện
Chán thực sự %-(
Đá đấm như đội 2 rưỡi luôn ấy chứ chẳng dc hạng 2.
Cả đội thiếu sức sống, thiếu động lực...
Có lẽ phải cách mạng toàn diện đội bóng rồi

tab00

Xe điện
Em nghĩ mọi thứ bắt đầu xấu đi khi Klopp chính thức gia hạn hđ đến 2026 và dàn trợ lý đc tăng lương. Tiếng nói của Klopp là tuyệt đối, Edwards & Ward lần lượt phải ra đi vì hoàn toàn thất thế. Các cầu thủ cũng chán nản sau 1 mùa hụt ăn 4 và Salah được nâng lương mạnh dù đóng góp hạn chế. Chế độ độc tài và làn sóng bất mãn này dẫn đến việc Klopp bất lực trong mọi mặt ở mùa này: chuyển nhượng, xây dựng đội hình & lối chơi, quản lý phòng thay đồ, tiếp cận trận đấu, thay người và điều chỉnh trong trận...
Klopp bắt đầu đổ tại: WC22 - chúng ta chơi tệ trước giải này và tệ hơn nhiều sau đó, chứ ko hề cải thiện như kỳ vọng; chấn thương - các đội khác cũng chấn thương mà có sao đâu, bản thân các cầu thủ bị chấn đá cũng chẳng hay khi khỏe mạnh. Klopp bắt đầu xoay các phương án đội hình-chiến thuật mới nhưng đều thất bại vì cầu thủ ko nghe lời và/hoặc ko chạy nổi.
Sau trận thua Hải Âu tâm phục khẩu phục hôm nay, Klopp ko ôm ấp, vỗ vai cầu thủ mà lại làm thế với HLV đội bạn, sau đó ra khán đài của fan đội khách chắp tay xin lỗi. Cử chỉ này có thể tạo thiện cảm vs Klopp và phần nào đó xoay mũi dùi công kích sang FSG - những ông chủ bị chỉ trích là ko đầu tư thêm và đang rao bán CLB vì tiền.
Em thì nghĩ khác, FSG ko tiếc tiền cho Klopp, chỉ là họ ko phóng tay như đám đội khăn. Mùa này mua 2 tiền đạo hơn 100 củ đâu phải ít. Hay chuyện từ sau khi vô địch UCL 19, chỉ mua thêm 1 tiền vệ là do Klopp chủ quan, coi nhẹ đấy chứ. Nên nhớ Klopp mua Jota, Diaz, Nunez, Gakpo ko dưới 200 củ.
Phải chăng hôm nay Klopp đã thấy chính bản thân làm đội bóng lún sâu và/hoặc cảm nhận ngày ra đi sắp tới gần như lời nguyền 7 năm tại Mainz và BVB?
LFC đang rất tệ rồi, đang ở đáy rồi nên bất kỳ dấu hiệu cải thiện nào đều là bình thường. Liệu Klopp có thể tự mình khắc phục đống đổ nát này - em cho là rất khó; hay rút lui để người khác chia lại ván mới - em mong là Tuchel?