[Funland] Liverpool FC mùa giải 2023/24 – Vùng lên mạnh mẽ

nhuataiche

Xe container
Còn năm nay vì 1 khả năng trời cho nào đó, ví dụ như có đột biến gì, đột biến Covid chả hạn, đột biến về tự nhiên dàn sao City nó chấn thương hàng loạt chả hạn thì Liv vô đik thì cũng cần cải thiện khả năng nước rút nửa 1/3 sau cùng. Dống như chạy Marathon, người về đích mới quan trọng chứ ko phải người dẫn đầu 2/3 chặng đường hay 3/4 chặng đường mới quan trọng. PL là cuộc đua đường dài, đội nào ổn định hơn ở 1/3 chặng sau cùng là đội dành chiến thắng. Gần nhất là trong 5 năm qua, City nó ổn định hơn Liv ở 1/3 chặng cuối nên nó vô đik tận 4 lần, còn Liv có 1. Liv là đội hay đánh mất điểm vớ vẩn nhất với các đội chiếu dưới, bằng chứng là trong 5 năm qua, khi vào chặng nước rút thì Liv mới có 1 năm 2020 là ổn định thui, còn toàn hẹo. Đó, xin gửi tới các fan fong trào của Liv là mình phải có con số, chứ tình yêu nó mù quáng lắm, a hi hi a hi hi ....cứ đóng cửa thẩm du với nhau thì khi nao mới mở mang t
ầm mắt...
Người Việt ta đa số có suy nghĩ rất phù hợp với thời đại, đó là coi trọng danh tiếng và tiền bạc. Những thứ như là văn hóa, truyền thống, tinh thần này nọ thì chỉ có những người lạc hậu, cổ lỗ như fan Liverpool trong thớt này coi trọng.

Từ đó suy nghĩ đó mới có những tấm gương thành công được rất nhiều người tôn vinh như là Vạn Thịnh Phát, Quyết còi FLC, vân vân và mây mây. Những kẻ không có tiền và không có danh tiếng đều là những kẻ thất bại.

Một khi đã có danh tiếng và tiền bạc rồi thì những cái khác không quan trọng. Vạn Thịnh Phát lừa đảo theo mô hình Ponzi, không quan trọng. Quyết còi lừa đảo chứng khoán, không quan trọng.

MC cũng vậy, họ rất giỏi, không thể chối cãi được. Nên 115 cáo buộc vi phạm luật tài chính cũng không quan trọng.

MC không có nhiều truyền thống, không có khẩu hiệu đại loại như : You never walk alone ". Tất cả đều không quan trọng, quan trọng nhất là có tiền !

Beu 4x4

Xe điện
Mỗi mùa bóng là 1 hành trình thú vị, giàu cảm xúc và đáng nhớ. Ko phải cứ vô địch mới là ko thất bại. Nếu đến với Liv bởi danh hiệu thì chúng ta đâu có manh động đông mạnh ở đây.
Người Việt ta đa số có suy nghĩ rất phù hợp với thời đại, đó là coi trọng danh tiếng và tiền bạc. Những thứ như là văn hóa, truyền thống, tinh thần này nọ thì chỉ có những người lạc hậu, cổ lỗ như fan Liverpool trong thớt này coi trọng.

Từ đó suy nghĩ đó mới có những tấm gương thành công được rất nhiều người tôn vinh như là Vạn Thịnh Phát, Quyết còi FLC, vân vân và mây mây. Những kẻ không có tiền và không có danh tiếng đều là những kẻ thất bại.

Một khi đã có danh tiếng và tiền bạc rồi thì những cái khác không quan trọng. Vạn Thịnh Phát lừa đảo theo mô hình Ponzi, không quan trọng. Quyết còi lừa đảo chứng khoán, không quan trọng.

MC cũng vậy, họ rất giỏi, không thể chối cãi được. Nên 115 cáo buộc vi phạm luật tài chính cũng không quan trọng.

MC không có nhiều truyền thống, không có khẩu hiệu đại loại như : You never walk alone ". Tất cả đều không quan trọng, quan trọng nhất là có tiền !
Ai lại dậy cao học cho trung cấp nghề thế các cụ,

IP man

Tháo bánh
Mỗi mùa bóng là 1 hành trình thú vị, giàu cảm xúc và đáng nhớ. Ko phải cứ vô địch mới là ko thất bại. Nếu đến với Liv bởi danh hiệu thì chúng ta đâu có manh động đông mạnh ở đây.
Vừa thích khổ dâm vừa thích nhiều cúp thì nên cải mịe đạo sang Al Ahly hay bèo bèo thì cũng phải Celtic gáy nó sang mồm :))
Hoặc đếm thêm cúp mại dâm Bangkok, cup 7 Up cũng được hầy :))

IP man

Tháo bánh
Ai lại dậy cao học cho trung cấp nghề thế các cụ,
Híc, thời của em mà chưa đọc thông viết thạo là không được tốt nghiệp cấp 1. Bây giờ đã được đi học hẳn trung cấp nghề rồi ạ :((

Ryan848

Xe container
Fan Liv chỉ thế này thôi sao, trong này chắc tui nhiều tuổi hơn cơ số anh em Fan Liv trong này khi tui lỡ thích Liv 32 năm nay. Nhưng chỉ 1 lần vô đik. Tranh luận với tui mà lại thủ dâm lịch sử với 18 lần trước đó thì chịu gồi. Tui nói năm nay Liv có 20% vô đik và city có 80%. Ông này và cả đám fan fong trào và Fan DẠO của đội Liv ko lấy lý lẽ để chứng minh đi laị đi ghi là City nó ko có truyền thống, ko có chữ BẠN ĐEK BAO GIỜ CÔ ĐƠN. Hỏi tất cả các fan fong trào dạo, trước khi anh già Sir đên với MU thì MU có triền thống to tát như Liv ko, và sau đó thì biết rồi chứ, trong 21 năm, anh già đưa MU rùa vô đik tới 13 lần. Trước khi anh PEP hói đến CITY thì city chỉ vô đik 2 lần, và sau khi Pep đến, City nó vô đik tận 5 lần trong 6 năm qua. Và chỉ cần 20 năm nữa lúc đó cup PL nó vượt 19 lần của lIV thì các Fan dạo này có ai nói City ko có lịch sử ko? Dân Việt Nam đa phần thích THỦ DÂM tinh thần tự sướng với nhau. Cứ cậy là anh oánh thắng Mẽo quốc, thắng Pháp đó nhá rồi lại hống lên cho ta là vô đik. Nhà vô đik là cứ phải có cái cup cầm tay, là có thành quả, chứ Fan đek gì mà chỉ biết tự sướng và 1 đám ôm nhau, cãi nhau với gã này cũng ko đến đầu đến đũa vậy.

==> À, tui hỏi cả đám fan dạo và fong trào ở thớt này. Gã dự đoán là Liv vô địk 20% và 80% cho City. Cái đọc hiểu cơ bản mà còn chưa sỏi tiếng việt lại fong cho nhau giáo sư tiến sỹ, tui gọi là đám gà sống thiến sót thui.

==> Các lồng chí tập trung vào cái điểm này mà tranh luận xem nó đúng sai chỗ nào? chứ đừng có a dua bầy đàn và tự sướng thủ dâm tinh thần như thế. Nào mời các lồng chí GSTS tranh luận bằng logic, lý lẽ với gã mới tốt nghiệp 12/12 đây này. Nhớ là tranh luận công bằng dựa trên khoa học nhé.
Nói cụ bỏ quá chứ cụ càng nói càng thối. Khoe nhiều tuổi thì để chứng minh cái gì? cậy già lên mặt hay khoe số năm tồn tại ngẩn ngơ đá ống bơ của bản thân???
Phong trào hay ko phong trào...chả ai quan tâm đâu, cụ có là chuyên gia đi chăng nữa mà thở ra nặng mùi thì cũng im dùm...nhá.
Nẫu ruột!
Đầu năm, Liv đầu bảng đang hoan hỉ tự nhiên mọc ra cục thịt thừa này ko biết.

Tuan.LQ

Xe máy

Mình nghĩ Liv sẽ không ký hợp đồng với Mbappe vì sẽ phá vỡ quỹ lương của đội, kiểu gì về chả đòi lương cao hơn Salah

Tuan.LQ

Xe máy
Nói cụ bỏ quá chứ cụ càng nói càng thối. Khoe nhiều tuổi thì để chứng minh cái gì? cậy già lên mặt hay khoe số năm tồn tại ngẩn ngơ đá ống bơ của bản thân???
Phong trào hay ko phong trào...chả ai quan tâm đâu, cụ có là chuyên gia đi chăng nữa mà thở ra nặng mùi thì cũng im dùm...nhá.
Nẫu ruột!
1 số người khi mà thấy vô duyên hay đuối lý sẽ bắt đầu sẽ lôi tuổi vào đó :))

Civic TN

Xe lăn
Nẫu ruột!
Thôi lão, hoan hỉ.

bridge

Xe điện
Tốt nhất là cụ ChinhUy không cần vào nhà LIV để làm loạn, đòi tranh luận này nọ làm gì :D
Cụ cứ giữ cái lý lẽ mà cụ cho là đúng, thích thì cụ tạo thớt trong quán cà phê đấy :-?
Cụ không được anh em Liverpudlians và bạn bè chào đón trong thớt này, tiễn cụ lại nhà %%-

nhuataiche

Xe container
Fan Liv chỉ thế này thôi sao, trong này chắc tui nhiều tuổi hơn cơ số anh em Fan Liv trong này khi tui lỡ thích Liv 32 năm nay. Nhưng chỉ 1 lần vô đik. Tranh luận với tui mà lại thủ dâm lịch sử với 18 lần trước đó thì chịu gồi. Tui nói năm nay Liv có 20% vô đik và city có 80%. Ông này và cả đám fan fong trào và Fan DẠO của đội Liv ko lấy lý lẽ để chứng minh đi laị đi ghi là City nó ko có truyền thống, ko có chữ BẠN ĐEK BAO GIỜ CÔ ĐƠN. Hỏi tất cả các fan fong trào dạo, trước khi anh già Sir đên với MU thì MU có triền thống to tát như Liv ko, và sau đó thì biết rồi chứ, trong 21 năm, anh già đưa MU rùa vô đik tới 13 lần. Trước khi anh PEP hói đến CITY thì city chỉ vô đik 2 lần, và sau khi Pep đến, City nó vô đik tận 5 lần trong 6 năm qua. Và chỉ cần 20 năm nữa lúc đó cup PL nó vượt 19 lần của lIV thì các Fan dạo này có ai nói City ko có lịch sử ko? Dân Việt Nam đa phần thích THỦ DÂM tinh thần tự sướng với nhau. Cứ cậy là anh oánh thắng Mẽo quốc, thắng Pháp đó nhá rồi lại hống lên cho ta là vô đik. Nhà vô đik là cứ phải có cái cup cầm tay, là có thành quả, chứ Fan đek gì mà chỉ biết tự sướng và 1 đám ôm nhau, cãi nhau với gã này cũng ko đến đầu đến đũa vậy.

==> À, tui hỏi cả đám fan dạo và fong trào ở thớt này. Gã dự đoán là Liv vô địk 20% và 80% cho City. Cái đọc hiểu cơ bản mà còn chưa sỏi tiếng việt lại fong cho nhau giáo sư tiến sỹ, tui gọi là đám gà sống thiến sót thui.

==> Các lồng chí tập trung vào cái điểm này mà tranh luận xem nó đúng sai chỗ nào? chứ đừng có a dua bầy đàn và tự sướng thủ dâm tinh thần như thế. Nào mời các lồng chí GSTS tranh luận bằng logic, lý lẽ với gã mới tốt nghiệp 12/12 đây này. Nhớ là tranh luận công bằng dựa trên khoa học nhé.
Bạn mở miệng ra là khoa học này nọ, nhưng không phân biệt nổi lý lẽ logic thuần túy và công kích cá nhân. Bạn cũng không thể phản bác nổi lý lẽ tôi đưa ra mà phải xoay sang hướng khác, vậy mà vẫn chê bai hết người này tới người kia. Vậy tại sao tôi phải mất thời giờ tranh luận với bạn ?

Bạn bảo MC có 80% khả năng vô địch, Liverpool có 20% và đề nghị tranh luận có lý lẽ, có khoa học. Bạn còn không phân biệt nổi cái gì là phỏng đoán, cái gì là dữ liệu khoa học chắc chắn trong cái đề bài mà bạn đưa ra, vậy mà lên giọng thách thức người khác tranh luận sao ? Diễn đàn này theo tôi thấy, tuy là thế giới ảo thật, nhưng ít nhất cũng còn đôi chút văn hóa và luật lệ, không phải như các diễn đàn khác vốn đề cao những kẻ nói nhiều và giỏi môn chửi tục. Ở đây cứ nói đúng là người ta sẽ tâm phục khẩu phục, vậy thôi !

IP man

Tháo bánh
1 số người khi mà thấy vô duyên hay đuối lý sẽ bắt đầu sẽ lôi tuổi vào đó :))
Em tưởng lấy cái gì ra doạ (vì em block cái nick này rồi), chứ tuổi cao thì fan Liv hơi bị đông ợ, nhưng đều thông thái và không mất nết :))

IP man

Tháo bánh
View attachment 8295246

Mình nghĩ Liv sẽ không ký hợp đồng với Mbappe vì sẽ phá vỡ quỹ lương của đội, kiểu gì về chả đòi lương cao hơn Salah
Khả năng thằng này làm trò để nâng giá thôi ợ. Về lâu dài em vẫn ưu tiên số 6 đích thực, giải phóng cho Macca và Sô bồ là ngon rồi.

nhuataiche

Xe container
Tại sao tôi báo Liv có 20% vô đik và City 80%. Có 3 lý do cơ bản sau:
1. Lịch sử đã chứng mình Liv đứng đầu 5 lần trong năm mới mà vô đik 1 lần
2. Năm nay có ku tiền đạo chân gỗ quá, cơ hội 1 tỷ/1 tỷ mà tức là sút 1 tỷ quả trên thế giới ở tình huống đó thì sẽ ghi bàn 1 tỷ quả, còn nó gôn trống với 7m32 cao 2m44 mà nó sút chạm cột, tức là gỗ quá gỗ. Lịch sử cũng đã chỉ ra, ko thể có nhà VÔ ĐỊCH mà có tiền đạo gỗ như vậy cả. Trong cả lịch sử giải NHA.
3. Lý do thứ 3: Liv là đội chạy nước rút kém nhất trong vòng 32 năm trở lại đây, từ khi tôi biết xem bóng đá, gần như sẩy chân và hụt hơi trước ngưỡng cửa thiên đường, ko vượt qua được chính mình. Bóng đá Anh thì từ khi tôi biết theo dõi từ 32 năm trước, nó chỉ hay khi 1/4 và 1/4 vòng cuối mùa. Và thời điểm này Liv là đội để lại nhiều tiếc nuối nhất vì toàn trượt chân ở giai đoạn này.

Đó là dữ liệu và lập luận logic của tôi, còn với bạn, vẫn tin là Liv năm nay vô đik trong mơ hồ, vậy hãy lấy dẫn chứng logic để chứng minh Liv có thể vô đik trong năm nay xem nào, ? hay lại điệp khúc MÙA SAU MỚI LÀ MÙA CỦA CHÚNG TA trong 31 năm qua (Trừ năm vô đik duy nhất)

==> Tôi tranh luận dựa trên logic đó, khoa học đó,các GSTS tự fong lập luận với gã 12/12 này đi. Tôi tranh luận như thế mà lồng chí đã cho là chửi tục sao, tui ko về nói 1 chữ tục nhé. Mà hỏi thật, tiếng PHỔ THÔNG lồng chí có rành ko?
Tôi tin Liverpool vô địch, đó là phỏng đoán.

Bạn nhận định Liverpool không vô địch, và bạn tin đó là lập luận logic không thể sai được.

Tại sao tôi phải mất thời giờ cho những chuyện vớ vẩn nhảm nhí, ví dụ như nhầm lẫn giữa phỏng đoán và logic ?

Nhân tiện, tôi tin Liverpool mùa này vô địch, nhưng tôi chưa hề viết lên đây. Hoặc là bạn nhầm lẫn tôi với ai, hoặc là bạn nhầm lẫn giữa dữ liệu khách quan và nhận định cá nhân của bạn ! Kiểu gì thì cũng không đáng để tôi tham gia tranh luận !

HangB2

Xe điện
Đó, mời các GSTS Ip man, nhựa tái chế hay toàn bộ các Fan Liv trong cái thớt này vào tranh luận đi, lập luận chính ntn để cuối năm 2024 này LIV vô đik là được. Tránh như chú Ip man suốt ngày Block với báo cáo, rồi a dua a tòng, thủ dâm tinh thần chán bcm được. Đàn ông phải đường hoàng chứ, ai lại toàn trò mèo kia chú.
tôi thích Liverpool khi McManaman bắt đầu đá đội 1, thấy bác nói xem bóng 32 năm nên chắc bác cũng U60, giống tôi, nên có đôi lời với bác như thế này; bóng đá nó không phải là một môn khoa học, nó không có logic, nên không dùng con số thống kê để nói chuyện tương lai được. Điển hình như nếu dùng con số, hay logic, thì làm gì có ai giải thích được tại sao Man City lại thua Wolves và Aston Villa, Bayern bị loại khỏi cúp quốc gia bởi 1 đội hạng Ba hay Argentina thua Saudi Arabia tại WC vừa rồi và còn rất nhiều nữa. Số cúp sẽ làm fan tự hào, đồng ý với bác. Đọc nhiều comment của bác nói 32 năm Liv có 1 EPL, chuẩn luôn. Nhưng nếu chỉ là số cúp, chắc bác cũng biết ai nhiều C1 nhất ngoại hạng Anh đúng không bác? Vậy con số nó có nói lên điều gì đâu? Nên là hãy fun như cái tên của diễn đàn đi bác ạ

nhuataiche

Xe container
Khả năng thằng này làm trò để nâng giá thôi ợ. Về lâu dài em vẫn ưu tiên số 6 đích thực, giải phóng cho Macca và Sô bồ là ngon rồi.
Em lại nghĩ khác. Mbappe về Liverpool là một bước đi khôn ngoan cho cả hai. Trình độ của cu này thì khỏi phải bàn, tiền bạc cũng có rồi, muốn kiếm thêm nữa cũng không khó. Cái khó của Mbappe là tìm một đội ngũ có khả năng cạnh tranh các chức vô địch, mặt này thì các lựa chọn không có nhiều, và Liverpool có vẻ là lựa chọn tốt nhất hiện tại.

Chuyện lương bổng thì em nghĩ sẽ có cách, ví dụ như lương thấp nhưng sẽ có hợp đồng quảng cáo này nọ bù lại. Mặt khác, nếu Mbappe thành công ở Liverpool thì cậu ta sẽ được tạc tượng, đây cũng là một yếu tố rất hấp dẫn không thể bỏ qua !

thanhvd

Xe tăng
Hic, sáng nay vào OF thấy bác ChinhUy có nhiều phát biểu về khoa học bóng đá, cơ mà em bận đi cày, giờ mới rảnh định vào tham vấn bác í chút ngõ hầu tăng thêm hiểu biết để yêu đội bóng Liverpool của mình một cách lý trí hơn, cho bọn anti nó đỡ coi thường.
Mà bác lại xóa còm (?) lặn đâu mất tăm. Em buồn hết sức!
Nếu bác còn quanh quẩn đâu đây, cho em hỏi mấy ý:
1. Em đã hỏi mà bác chưa trả lời: trong trận Liv7-0Man, khoa học thống kê và phân tích chỉ số cho biết xG của Liv có chưa đến 3, thế mà Mu bị thủng tới 7 bàn. Tại sao? Giải thích trên quan điểm khoa học thì nó là như nào? Nếu em lý giải hiện tượng này trên quan điểm khoa học tình dục (em dốt không biết chính xác có ngành KH này không, đoán bừa là có) thì là do Mu thích khổ dâm nên cứ muốn nằm ngửa ra để được hiếp thêm nữa, thì lý giải đó có hợp lý không?
2. Hết H1 trận CK C1 Istanbul năm 2005, khi AC dẫn trước Liv 3-0, thì khoa học nào trao cup cho Liv sau trận đấu?
3. Tại thời điểm này của giải EPL, Liv đang dẫn đầu, các đội khác đá bằng số trận của Liv thì có ít điểm hơn; các đội đá số trận ít hơn nếu đá bù mà thắng, vẫn ít điểm hơn Liv. Vậy Khoa học nào chỉ ra Liv không có khả năng vô địch vào cuối mùa?
Nếu cụ đưa ra luận điểm "khoa học" rằng: "đã từng hơn 1 lần dẫn đầu vào giữa mùa rồi đến cuối mùa vẫn không vô địch, thì năm nay cũng thế", thì em xin phép cười khẩy với cái khoa học của cụ.
4,5.... nếu cụ hứng thú tranh luận!

Tuan.LQ

Xe máy
Em lại nghĩ khác. Mbappe về Liverpool là một bước đi khôn ngoan cho cả hai. Trình độ của cu này thì khỏi phải bàn, tiền bạc cũng có rồi, muốn kiếm thêm nữa cũng không khó. Cái khó của Mbappe là tìm một đội ngũ có khả năng cạnh tranh các chức vô địch, mặt này thì các lựa chọn không có nhiều, và Liverpool có vẻ là lựa chọn tốt nhất hiện tại.

Chuyện lương bổng thì em nghĩ sẽ có cách, ví dụ như lương thấp nhưng sẽ có hợp đồng quảng cáo này nọ bù lại. Mặt khác, nếu Mbappe thành công ở Liverpool thì cậu ta sẽ được tạc tượng, đây cũng là một yếu tố rất hấp dẫn không thể bỏ qua !
Mình thấy thường thì cầu thủ về Liv rồi thành World Class chứ chưa thấy cầu thủ World Class nào về Liv cả. Có thể Mbappe sẽ là trường hợp đầu tiên ;)

IP man

Tháo bánh

Tất nhiên nếu thằng Bắp pê này rất yêu quý Liv và PGS chấp nhận bán với giá rẻ mạt thì em rất vui. Nhưng nếu bảo mua bằng mọi giá thì em thấy là ko nên, vì các lý do sau:
- Thứ nhất: về lối chơi thì Bắp pê chưa chắc có những đóng góp kiểu “cách mạng về lối chơi” như lúc mua Đại hoặc A lý… đối với Đại và A lý nếu chỉ đánh giá trên khía cạnh như 1 hậu vệ phá bóng hay thủ môn cản phá đơn thuần thì giá chỉ bằng 1/2, điều làm cô Lốp phá kỉ lục để mua Đại hoặc A lý về là khả năng phát động tấn công từ tuyến sau, đây mới là những phẩm chất ăn tiền mà rất ít trung vệ/thủ môn có được. Con Bắp pê thì em chưa xem nhiều nên ko biết có thể chơi vị trí “tiền đạo phòng ngự” như Phí Minh Nhu hay không.
Còn nếu đá vị trí tiền đạo đơn thuần thì ko cần thiết lắm. Bắp pê có tốc độ, mạnh về phản công thì hiện tại lĩnh vực này Liv đang là vô đối rồi tăng cường thêm thì tốt mà ko có thì vẫn đủ xài.
Liên quan đến mặt trận tổ chức tấn công thì hiện Liv đang làm rất tốt, những trận gặp bọn tầm trung như Mân đàn, Tân Thành… Liv đang bắn phá với cường độ 30-34 cú sút/trận là rất khủng rồi. Trận gặp Tân Thành… số bàn thắng kỳ vọng xG của Liv là > 7, con số kỉ lục của PL. Mặc dù số bàn thắng chưa được nhiều nhưng nếu các chân sút sau này quen dần với nhịp độ thì em nghĩ sẽ mắn bàn thôi.
Mặt trận tấn công tốt là do phát kiến của cô Lốp khi Liv đá tấn công sẽ kéo Trent vào đá tiền vệ, từ lúc chơi kiểu này ở nửa cuối mùa giải năm ngoái thì hiện tại cũng phải trên 30 trận, Liv mới thua đúng 1 trận do dàn xếp của bọn gà thiến với tài lợn mà thôi.
Túm lại em thấy lối chơi bây giờ đang ổn, chỉ thiếu duy nhất 1 số 6 đẳng cấp để che chắn cho hàng thủ chống phản công.
- Thứ hai là xét về khía cạnh tài chính: Khi mua mới 1 cầu thủ thì hàng năm sẽ bị tính ít nhất 2 chi phí là chi phí khấu hao + lương. Ví dụ bây giờ mua thằng Bắp pê 150 củ, hợp đồng 5 năm, lương 500k/tuần. Thì hàng năm sẽ mất 30 củ khấu hao + 25 củ lương = 55 củ. Đây là mức khá cao, nếu ko có khoản doanh thu tương ứng bù lại thì sẽ mất cân bằng tài chính khi mà các nguồn thu của Liv từ bán vé + thương mại (tài trợ) + bản quyền truyền hình… đã ở mức max, kể cả trong các năm mình vào chung kết C1 cũng chỉ vừa đủ cho chi phí thôi. Sắp tới đây thì có thêm chút cải thiện về khoản bán vé vì mới mở rộng sân Anfield thêm mấy nghìn chỗ. Nhưng vẫn chịu khấu hao mấy năm và với tổng số ngồi khoảng 61 nghìn thì vẫn còn ít lắm, so với bọn Đức hay Real sân nó toàn 75-80 nghìn :(
Nói chung xét cả 2 yếu tố thì em thấy ko khả thi lắm, nhưng nhỡ đâu sút được con La 200 củ, giải phóng thêm tiền lương 200k của thằng Thìa gỗ thì biết đâu :)

Tuan.LQ

Xe máy

Tầm này mà chấn thương ai cái là toang luôn