[Funland] LIVERPOOL season 19-20: HỎA PHƯỢNG KIÊU HÙNG

bridge

Xe điện
Đúng là giải Anh năm nay đi xuống, nên LIV cũng cô đơn trên đỉnh :D
Trên sân nhà, Chelsea đang trong giai đoạn HLV mới + thay máu nên thua lấm lưng trắng bụng 0-3 trước Hùm Xám !!
Còn nốt MC, nếu toang trước Real thì đủ bộ EPL thua lượt đi vòng bán kết X_X

vivu.80

Xe buýt
Đúng là giải Anh năm nay đi xuống, nên LIV cũng cô đơn trên đỉnh :D
Trên sân nhà, Chelsea đang trong giai đoạn HLV mới + thay máu nên thua lấm lưng trắng bụng 0-3 trước Hùm Xám !!
Còn nốt MC, nếu toang trước Real thì đủ bộ EPL thua lượt đi vòng bán kết X_X
Lampard chưa đủ tài chinh chiến châu Âu phỏng cụ. Khéo năm nay 4 đội đi sạch sau vòng này thì hay. Liv mình ấm nhất, dù gì cũng đã có cái EPL rồi, lỡ bị loại thì mùa tới Đông sơn tái khởi, lo gì :))

Beu 4x4

Xe điện
Có vẻ như Liv bây giờ ỷ vào hàng thủ ngon nên đá lừng khừng. Khi nào cần ăn bàn mới tăng tốc, còn không cứ dền dứ cho đỡ tốn sức. Nhưng được cái tự tin, bị dẫn bàn vẫn không loạn, đúng là khí độ của bậc đế vương :D
Nói gì thì nói, thiếu Sơn gel vẫn thấy lành lạnh.
Công nhận cụ, em vưỡn khoái cái máu hừng hực của tiền vệ đội trưởng người Anh, nhất dạo này ngày càng chững chạc chuyên môn cũng khá.

Keke, LIV thắng 3-2 mà nhiều ý kiến thế :D
Đầu tiên, phải nói là hàng phòng ngự lỏng thật, Gomez ko kèm người, còn Van Dijk thì cũng ... bỏ nốt => Toang 2 bàn :P
Salah đá tối như .... chị Dậu, may ăn rùa 01 quả ^:)^
Nhưng may mắn thay, lại có quý nhân phù trợ với 2 quả tạt kinh điển của Arnold, quả đầu thì như đặt vào đầu Dum, quả hai thì Mane ghi bàn ko thể dễ hơn khi đối mặt với gôn trống ;)
Tóm lại là LIV thắng, cố gắng giải quyết sớm cái EPL trước khi gặp lại Aletico %%-
Đe bi Man chét tơ nhà mình ủng thằng nào hở chủ tịch!
Vì trận ấy có thể cũng là trận mình chính thức lên ngôi đấy,
;))

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Tháo bánh
Công nhận cụ, em vưỡn khoái cái máu hừng hực của tiền vệ đội trưởng người Anh, nhất dạo này ngày càng chững chạc chuyên môn cũng khá.

;))
Mình cứ thắng nốt 2 trận nữa rồi thì kệ bố chúng mài muốn đá gì thì đá, phỏng có sung sướng hơn không cụ :D

bridge

Xe điện

;))
Mình cứ thắng nốt 2 trận nữa rồi thì kệ bố chúng mài muốn đá gì thì đá, phỏng có sung sướng hơn không cụ :D
Chuẩn rồi, tọa sơn quan hổ đấu (hay mèo đấu), thưởng thức trận đấu thôi
Giờ thì giải EPL xuống cấp rồi, em chỉ mong chờ trận lượt về với Aletico đã !!

vivu.80

Xe buýt
Pep hói hôm qua kinh phết các cụ nhỉ, vả cho Đan hói rơi cả hàm ngay tại Bernabeu :)) Năm nay mà ManC vô địch C1 thì ko hiểu cái lệnh cấm dự C1 hai năm của bọn Uefa nó sẽ áp dụng ra làm sao.

bridge

Xe điện
Pep hói hôm qua kinh phết các cụ nhỉ, vả cho Đan hói rơi cả hàm ngay tại Bernabeu :)) Năm nay mà ManC vô địch C1 thì ko hiểu cái lệnh cấm dự C1 hai năm của bọn Uefa nó sẽ áp dụng ra làm sao.
Nó vẫn áp dụng lệnh cấm, chẳng có vấn đề gì cả...
Như hồi O.M vừa vô địch C1 đấy, dính lệnh cấm là O.M bị xuống hạng, ko được tham dự C1 và nhiều cầu thủ đi tù !!

nhuataiche

Xe container
Bayern Munich năm nay có vẻ mạnh nhỉ. Em cho là RM, MC hay Barca khó vô địch do lực lượng thiếu cân bằng trầm trọng, nhưng BM thì khác !

tab00

Xe điện
Không lo vì xác suất đó = 0 :P
Bayern Munich năm nay có vẻ mạnh nhỉ. Em cho là RM, MC hay Barca khó vô địch do lực lượng thiếu cân bằng trầm trọng, nhưng BM thì khác !
Lê Văn Đỗ Kỉ chấn rồi cụ ôi. Ở Bundesliga còn sắp bị Lai Xích đuổi đến đít.

vivu.80

Xe buýt
Không lo vì xác suất đó = 0 :P

Lê Văn Đỗ Kỉ chấn rồi cụ ôi. Ở Bundesliga còn sắp bị Lai Xích đuổi đến đít.
Nếu Manc ko ăn C1 năm nay thì Pep trọc dễ lượn lắm. Em thì khoái Pep ở lại EPL làm đối trọng với Klopp, kẻ địch mạnh sẽ khiến chúng ta mạnh hơn gấp bội, cạnh tranh như thế sẽ rất tốt cho Liverpool.

bridge

Xe điện
Nếu Manc ko ăn C1 năm nay thì Pep trọc dễ lượn lắm. Em thì khoái Pep ở lại EPL làm đối trọng với Klopp, kẻ địch mạnh sẽ khiến chúng ta mạnh hơn gấp bội, cạnh tranh như thế sẽ rất tốt cho Liverpool.
Đúng rồi, LIV với MC xứng đáng là đối thủ ngang tài ngang sức
Em cũng mong Pep ở lại EPL
Còn ở C1, chỉ mong LIV vượt qua Aletico đã, còn vào bán kết hay chung kết, gặp đội nào cũng được !!

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ Pep sẽ ko lượn, nhưng năm sau đội hình MC sẽ ko còn mạnh do gánh nặng tuổi tác và chấn thương. Pep sẽ ở lại nhưng mất 1-2 mùa xây dựng lại đội hình, phải dùng cầu thủ trẻ và cầu thủ mới mua về. MC vẫn mạnh, nhưng mạnh và vô địch luôn có khoảng cách.

bridge

Xe điện
Em nghĩ Pep sẽ ko lượn, nhưng năm sau đội hình MC sẽ ko còn mạnh do gánh nặng tuổi tác và chấn thương. Pep sẽ ở lại nhưng mất 1-2 mùa xây dựng lại đội hình, phải dùng cầu thủ trẻ và cầu thủ mới mua về. MC vẫn mạnh, nhưng mạnh và vô địch luôn có khoảng cách.
Với tiềm lực tài chính kinh khủng như các ông chủ MC, việc nâng cấp cầu thủ khá đơn giản
Đội hình MC cũng có bộ khung còn trẻ, chỉ cần giữ Pep và bổ sung 2-3 vị trí là ngon, vẫn là đối trọng đáng kể với LIV
Năm này, tại EPL thì LIV quá mạnh và MC thủ yếu do mất Laporta quá sớm do chấn thương

nhuataiche

Xe container
Với tiềm lực tài chính kinh khủng như các ông chủ MC, việc nâng cấp cầu thủ khá đơn giản
Đội hình MC cũng có bộ khung còn trẻ, chỉ cần giữ Pep và bổ sung 2-3 vị trí là ngon, vẫn là đối trọng đáng kể với LIV
Năm này, tại EPL thì LIV quá mạnh và MC thủ yếu do mất Laporta quá sớm do chấn thương
Ko phải chuyện tiền bác ạ, Pep mua cầu thủ rất khắt khe, ai về cũng mất thời gian thích nghi.
Hiện tại Aguero đã lớn tuổi, hàng thủ mỏng manh, Pep sẽ phải mất thời gian gia cố đội hình. Chắc sẽ phải hy sinh mùa tới.

IP man

Tháo bánh
MC sắp tới em nghĩ là khó đấy cụ anh. Kể cả ông chủ có tiền nhưng cái lưỡi đao “công bằng tài chính” nó cứ treo lơ lửng trên đầu là cũng cóng phết ạ.
Chưa kể 2 năm tới mà hụt thu 300 củ bảng thì cũng thực sự là khó khăn tài chính, chi phí vẫn giữ nguyên mà doanh thu hụt đi như vậy thì có khi lỗ vỡ mồm chứ chẳng đùa. Em nghĩ chắc chỉ cố nốt năm nay được thôi.

IP man

Tháo bánh
Ko phải chuyện tiền bác ạ, Pep mua cầu thủ rất khắt khe, ai về cũng mất thời gian thích nghi.
Hiện tại Aguero đã lớn tuổi, hàng thủ mỏng manh, Pep sẽ phải mất thời gian gia cố đội hình. Chắc sẽ phải hy sinh mùa tới.
Em nghĩ Shitty sẽ phải bán đi vài chú, trước mắt là để cân đối lại khoản thâm hụt cho luật công bằng tài chính, lâu dài cũng là giảm quỹ lương để giảm chi phí.
Thằng này là 1 tập đoàn bóng đá nên nó nhặt cầu thủ trẻ ở các đội khác trong hệ thống sang cũng dễ thôi. Nhưng kiểu gì cũng dẹo mất vài năm.

IP man

Tháo bánh
Đã có báo cáo tài chính mùa bóng 18/19 của Liv rồi các cụ, em túm lại một số chỉ tiêu quan trọng:
- Doanh thu 533 củ bảng tăng 78 củ so với mùa trước;
- LNTT 42 củ, mức lợi nhuận này giảm so với LN mùa 17/18 (125 củ bảng) do mùa đó Liv có khoản thu 140 củ từ việc bán Cu tí. Trong khi mùa 18/19 Liv phải trả tiền mua A lý sơn (65 củ) + Phá bĩnh (40 củ) + Keita (50 củ)... cộng với việc gia hạn hợp đồng các cầu thủ đội 1, tổng chi phí đầu tư hơn 220 củ.
- Báo cáo tài chính này kết thúc vào 31/5/2019 tức là trước trận chung kết C1 với Tot 1 ngày, do đó có khả năng tiền thưởng cho chức vô địch C1 chưa được ghi nhận vào kỳ báo cáo này.
- Với mức lợi nhuận như vậy mà mùa bóng 19/20 này Liv mới chỉ phải chi tiền mua Ajinomoto 7 củ bảng thì vẫn đủ sức nổ nốt Véc nơ trong tháng 4 này, giá chính thức có 25 củ + phụ phí thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Nó vẫn áp dụng lệnh cấm, chẳng có vấn đề gì cả...
Như hồi O.M vừa vô địch C1 đấy, dính lệnh cấm là O.M bị xuống hạng, ko được tham dự C1 và nhiều cầu thủ đi tù !!
E có thấy cầu thủ nào đi tù đâu nhỉ?

tab00

Xe điện
Em nghĩ Shitty sẽ phải bán đi vài chú, trước mắt là để cân đối lại khoản thâm hụt cho luật công bằng tài chính, lâu dài cũng là giảm quỹ lương để giảm chi phí.
Thằng này là 1 tập đoàn bóng đá nên nó nhặt cầu thủ trẻ ở các đội khác trong hệ thống sang cũng dễ thôi. Nhưng kiểu gì cũng dẹo mất vài năm.
Thật là bi kịch có con hàng ngon mà phải bụm cu, ko dám chịch. Về cầu thủ trẻ thì em thấy hên xui lắm; vài chục chú mới lựa được đôi thằng tàm tạm. Thế nên hệ thống gia công cầu thủ mới phân thành các nhóm CLB mài ngọc từ thô đến tinh để bưng lên mồm cho các đại gia shitty, Phò Sài Gòn hoặc cả LFC nhà mình nữa tung tẩy shopping. Qua vụ này mới thấy thật may mắn cho LFC khi được đội kd thể thao chuyên nghiệp của anh Henry và đồng bọn từ Tân Thế Giới sang khai sáng, mát tay phá bỏ lời nguyền Bambino của Red Sox và tiện tay đập nát nỗi ám ảnh EPL của The Reds.