[Funland] Liveshow Tùng Dương trên VTV1 hát hay quớ

hoasuu88

Xe tăng
Sắp giống với Đào An Khánh chưa cụ.
Cũng họ nhà đương đại.
Càng xem càng thấy như lạc vào trại tâm thần. Nhọc nhọc là |-)
e cũng ko thích dòng nhạc này nhưng 1 số bài của tùng dương thực sự rất hay, đẳng cấp! e nghĩ ít người hát được như vậy

ung_sung_tu_tai

Xe container
Rất logic ạ

Khi con người ta đã theo hướng "phô diễn", theo hướng vẽ vời, PR một vấn đề, lĩnh vực gì đó; thì đừng nghĩ rằng các vấn đề/lĩnh vực khác họ sẽ chân thực tình cảm.

Trong biểu diễn, đã luôn có ý phô diễn.
Thì trong việc lăng xê càng có ý thức phô diễn hơn nữa.

Mà thời này, càng gáy to thì càng nổi là chuyện đương nhiên.

Tùng Dương giọng cao và khỏe, kỹ thuật điêu luyện, mỗi tội có vẻ cách hát hơi bị sa đà vào phô diễn hơn là trình diễn.
Giọng tốt nhưng cách thể hiện khô cứng quá nên nghe cảm giác sượng sượng. Giống một buổi thuyết trình mô phạm hơn làm một buổi nói chuyện, tâm tình.
Làm em liên tưởng đến Mỹ Tâm, giọng hát cũng khỏe và đầy nội lực. Nhưng cách nhả chữ, ngân nga hơi bị cứng. Bù lại hồi mới nổi thường gắn liền với nhiều ca khúc hay thời đó nên trở thành thần tượng. Một giọng ca khỏe, điêu luyện nhưng hát cảm xúc, tình cảm hơn rất nhiều là Hồ Quỳnh Hương. Chị này hát hay vậy mà tiếc là nghỉ hơi sớm.
Bao người chê mà vẫn nổi nhỉ?!

Em cụng không nhá được.
Các cụ nghe quen, nhất lại là các cụ ngày xưa có tham gia ca hát thì sẽ rất khó chịu với kiểu hát như vậy.
Cứ nghe là các cụ chỉ ca hát quần chúng, nhưng thủa xưa của các cụ trước các hội diễn thường có các thầy về hướng dẫn. Họ có biết chút về thanh ca+biểu hiện tình cảm và không vẽ nhiều, khuếch đại đủ các điểm nhấn, điểm dẫn để người nghe tẩu hỏa nhập ma!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ko biết các cụ thấy ntn ấy, chứ em nghe nói thật khó thẩm quá, phô và cứng, hoặc tầm em nghe chưa tới, cụ nào hâm mộ thông cảm. tivi quay cận cảnh mặt anh Ý , em phải nhắm mắt lại vì phùng mang trợn má lên gào trông khổ sở vô cùng, em thấy nhiều ng cũng hát hay lên cao xuống nhưng ko vật vã như này
Cụ nói em nghĩ ngay đến Trường Vũ, Tuấn Ngọc. Hát mà trông mặt khổ sở vô cùng.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tùng Dương hát Màu Hoa Đỏ bản này hay

duongqua

Xe container
Ko biết các cụ thấy ntn ấy, chứ em nghe nói thật khó thẩm quá, phô và cứng, hoặc tầm em nghe chưa tới, cụ nào hâm mộ thông cảm. tivi quay cận cảnh mặt anh Ý , em phải nhắm mắt lại vì phùng mang trợn má lên gào trông khổ sở vô cùng, em thấy nhiều ng cũng hát hay lên cao xuống nhưng ko vật vã như này
Hic e cũng bị như cụ, ngày nào cũng bị Gấu tra tấn. Mà khổ, nó gào chứ có phải hát đâu, thà nó nói chuyện thì thôi e cũng cố mà nghe, còn đây nó gào e cảm giác như rách bố nó thanh quản ra rồi. Riêng cái này thì e phục nó thật, được cái Gào khoẻ!
Cùng 1 bài nghe hồng nhung bằng kiều hát nhẹ nhàng ko phô,nhưng chị Dương hát thì như đi cày!

peugoet208

Xe buýt
Tay này em gọi là thợ hát. Em ko nghe bao giờ nhưng thi thoảng đến nhà ai đó bật lên nghe phát mệt.

springsea

Xe container
Kỹ thuật điêu luyện thế nào em không biết, em chỉ thấy mệt khi nghe cậu này hát, nghe nó không thấm.
Mỹ Linh, Thanh Lam, Hồng Nhung, Giường Tung… hát ko có cảm xúc dù toàn lạm dụng kỹ thuật luyến láy, phiêu… nghe rất mệt. Âm vực chỉ ở mức khá. Dòng nhạc cũng chỉ trên mức thị trường chứ chưa phải hàn lâm gì.
Em cũng ko khoái

PCI for car

Xe tăng
Em thì thấy hay, đến ạ mấy cụ chê TD với cả Mỹ Linh, nó mà hát ko hay đã ko chiếm sóng TV cả tối
Em cũng thấy hay ạ, hát rất cảm xúc, hôm qua em xem đoạn nhạc sĩ Trần Tiến nói về hai bài Mẹ tôi và Quê tôi sáng tác hơn chục năm mà không đưa ai hát, tới Tùng dưong xin hát mà ông ấy còn không tin là cậu ấy coá thể thành công nữa. Nghe Tùng Dương hát vài bài một lúc thì được, chứ nghe nhiều tầm 5 bài trở lên thì em thấy hơi mệt.

congthuong

Xe điện
Mình thấy hát Ngày chưa giông bão hay...
Em thấy không hay, Bùi Lan Hương hát hay hơn.

Mấy ca sĩ miền bắc trả lời khán giả luôn có thái độ bề trên, kẻ cả nhỉ , Ông ấy cứ làm như có ông ấy hát thì nhạc sĩ thấy may mắn lắm ấy. Khán giả may mắn lắm mới được TD hát cho nghe ... Trong khi chả ai đưa bài nhạc mới cho hát, toàn tìm ca sĩ trẻ mới nổi để hát ké, cover lại bài hít như BLH, Lê Cát Trọng Lý.

Em chỉ nghe được Vũ Khanh, Sĩ Phú thôi.... mấy ngôi sao ngoài này em không đủ trình thẩm nổi .

Dungha

Xe điện
Em cũng không thẩm được. Cả về âm thanh lẫn hình ảnh.

DuongHL

Xe container
Em cũng không nghe nổi anh Tùng Dương này, nghe Tùng chùa còn thấy hay hơn :D
Hay là do trình độ mình quá kém?

blackhole1

Xe tăng
Tùng dương thì giọng quá hay rồi ,giọng ấm cao kỹ thuật quá điêu luyện , TD hát bài của Đoàn Chuẩn thì hết thuốc ,giọng nữ mới có Phương Phương Thảo phải nói rất hay .

Voi coi HN

Xe tăng
Hôm qua bật TV gặp đúng thằng cha này đang gào rú, tắt vội.
Cháu cũng hay nghe nhạc, nhưng ko thể thấm đc thể loại gào rú này.

thuhuong2

Xe tăng
Hát phải như rót vào tai, chứ loại Tùng Dương cũng như 1 dạng sự nghiệp có thu, nửa mùa vừa nhà nước ( ti vi lăng xê ) vừa tư nhân, hát đám ma đám cưới kiếm hào đút túi.
Nghệ sỹ nhân dân ko ai ngaoif những người như này, gout em nó vậy.

Visser III

Xe tăng
Hát phải như rót vào tai, chứ loại Tùng Dương cũng như 1 dạng sự nghiệp có thu, nửa mùa vừa nhà nước ( ti vi lăng xê ) vừa tư nhân, hát đám ma đám cưới kiếm hào đút túi.
Nghệ sỹ nhân dân ko ai ngaoif những người như này, gout em nó vậy.

Em lại không thẩm được thứ âm nhạc của mấy đồng chí này.nghe lê thê bỏ mợ.
Cs hải ngoại thì em thích mỗi Như Quỳnh

MiTa

Xe lăn
Dương, Lam - 2 cái tên này nghe thì còn chịu khó nghe dc, chứ bảo nhìn hát thì e xem quảng cáo còn đáng xem hơn. E xin nhận e tai trâu.

ubisapro

Xe trâu
E ko mê nổi cu này :D

Pilota

Xe điện
Chả có dân gian đương đại nào cả, toàn hát mấy bài Nghệ tĩnh, Ca dao em và tôi, chào em cô gái Lam Hồng, Bài tốt nhất Ngày chưa giông bão của P Mạnh Quỳnh sáng tác, mà tay Quỳnh này hình như dân Diễn Châu.

Cái cụ không thích thì không có nghĩa người khác cũng vậy. Hoặc cái cụ thích thì chưa chắc người ta đã thích. Đem sở thích của mình ra áp đặt, rồi phán nó phải như thế này, như thế kia, ấy là phiến diện. Em đọc vài còm của cụ ra cái vẻ uyên thâm, nhưng em đánh giá cụ chả khác gì tay chí phèo. Chửi ít thôi cụ ạ!

motiva

Xe tải
Do 98% dân ta không được học nhạc lý, âm nhạc,...nên cứ tin mấy tay gọi là nhạc sĩ. Rồi nó hót cho, gì cũng nghe. Nó phong DIVA, tự phong thành 1 DÒNG NHẠC, ...

Tùng Dương hát, bên dưới có C Lý, Vân Dung, Q Tèo,...diễn kịch nữa là đủ bộ. Đỉnh cao nghệ thuật.

Hay là như Hương Tràm ấy, thi cử, lẫn hát youtube cả trăm triệu views. Hay như P Mạnh Q vừa viết nhạc, vừa hát, Di va viếc, TD,..ai nghe.

Như P Mạnh Quỳnh người Diễn Châu, sáng tác cho cả làng nhạc hát ấy chứ. Mấy ns ngoài kia ăn thua gì. Mà khiêm tốn, thật thà, chứ có phải đội mũ bê rê, lên nói như thánh trên tivi bao giờ đâu.
Giáo sư âm nhạc đây dồi, nhạc hay nhất của giáo sư chắc là Gang Nam Style với Despasito, nhiều viu trên ziu tu bi lắm.