Lốp chống ồn, liệu thực sự hiệu quả?

uocmobmw

Xe hơi
xe xịn..nếu mà ko băn khoăn lắm thì cứ Pirelli P Zero Rosso mà chơi cụ ơi.. BR chạy cứng lắm...BR làm lốp xe tải vs xe nhật thui..
Cụ V8 có thể nói qua tính năng của Lốp Pirelli P Zero Rosso được không? Em tìm lốp này chỉ thấy thông tin lốp được gắn trên xe khủng thôi, không tìm thấy bài phân tích tính năng của lốp.

zavaca

Xì hơi lốp
Cũng nghe vụ Hồ Tràm xôn xao lắm, mà ko có tham gia, mấy cụ OF nhà mình có ai tham gia vụ đó không?
Tiếc là đợt vừa rồi em không đi test được như mấy cụ, nhưng cũng ham hố công nghệ nên chém gió với các cụ đi về. Chả là mấy cụ đi con Bi em có máy đo độ ồn đàng hoàng, thấy máy chỉ 77dB thấp hơn, quả ko hổ danh cộng hưởng 3D với hoa gai kim cương cùng "hỗ trợ". Mà chưa kể việc cải tiến vai lốp, hông lốp dạng vuông, hoa gai bất đối xứng, khối gai AC giảm tiếng ồn như cụ nhận định...đều đóng góp quan trọng đem lại sự khác biệt hoàn toàn, đầy bất ngờ cho các cụ trải nghiệm đợt rồi.
Em chỉ mạo muội đưa ra vài ngu ý này do góp nhặt từ các cụ lái thử về, các cụ cứ chém thoải mái :)

chickie

Xe hơi
đúng cụ ạ, lễ này e cũng mới "so găng" lốp mới này trên cao tốc Trung Lương xong, vai lốp dạng vuông nên con xe chạy chắc chắn lắm, bám đường sát nút, ko thấy run tay nữa. Mà e nghe nói 4 rãnh đó là cộng hưởng 3D nên mới giảm hẳn tiếng ồn đó cụ.
các cụ đi trải nghiệm đợt rồi về cũng bảo nhờ cải tiến vai lốp, hông lốp dạng vuông, hoa gai bất đối xứng, khối gai AC giảm tiếng ồn như nhà cung cấp đã giới thiệu mà GR100 mang lại sự khác biệt và bất ngờ cho tester đó :D

motobuoc

Xì hơi lốp
Sorry mấy cụ. Bữa trước lễ viết bài rồi nghỉ lễ vi vu giờ mới mò vào OF. Mà em đi mới về cũng làm biếng mở máy tính nên em vào chào hỏi các cụ cho phải phép rồi em thăng ạ. Em cập nhật mới nhất là vừa rồi em đi Đà lạt nếu không nhờ em mới thay bộ lốp Gr100 là có khi e ... vì qua đoạn đường xấu mà xe em không bị lang tay lái. Mai em khỏe em kể các cụ nghe nhá. Em thăng đây, chúc nhà OF ngủ ngon

LexusTL14

Xì hơi lốp
Tui ko có tham gia cụ ah, nhưng nghe nói tham gia vào hành trình là những doanh nhân, chủ nhân của những dòng xe sang đó cụ ah. Nghe nói còn có anh Phạm Quang Thuần – Chủ tịch câu lạc bộ BMW (otosaigon) nữa :)) Đi Hồ Tràm về ai cũng đánh giá con GR100 này rất tốt hết.
tui cũng chỉ nghe thông tin thôi cụ ơi, vụ này như kiểu dành cho mấy tay chuyên chơi xe sang, mấy ông lớn trong làng oto. :-bd

constantine0

Xe máy
Sorry mấy cụ. Bữa trước lễ viết bài rồi nghỉ lễ vi vu giờ mới mò vào OF. Mà em đi mới về cũng làm biếng mở máy tính nên em vào chào hỏi các cụ cho phải phép rồi em thăng ạ. Em cập nhật mới nhất là vừa rồi em đi Đà lạt nếu không nhờ em mới thay bộ lốp Gr100 là có khi e ... vì qua đoạn đường xấu mà xe em không bị lang tay lái. Mai em khỏe em kể các cụ nghe nhá. Em thăng đây, chúc nhà OF ngủ ngon
hoho.. kể lẹ đi cụ. Đường đèo mà gặp con GR100 này thì yên tâm rồi. Hú hồn cụ chưa :)) :))

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ V8 có thể nói qua tính năng của Lốp Pirelli P Zero Rosso được không? Em tìm lốp này chỉ thấy thông tin lốp được gắn trên xe khủng thôi, không tìm thấy bài phân tích tính năng của lốp.
Tính năng của lốp thì ngoài treadwear ra thỉ hầu như khó có cái khác đọc.
Chỉ có chạy và cảm nhận mới biết thôi ạ.
Pirelli cứng ở vách.. Mềm ở giữa nên cua rất bám ít liệng hơn.. Nhưng đi lại mềm và bám.. Nhược điểm nhanh mòn

mdquyen

Xe tải
tui cũng chỉ nghe thông tin thôi cụ ơi, vụ này như kiểu dành cho mấy tay chuyên chơi xe sang, mấy ông lớn trong làng oto. :-bd
Thì đúng rồi cụ ah, dòng lốp xe sang mà....Thấy toàn là những cao thủ tham gia trải nghiệm không ah, nên mình cũng yên tâm phần nào khi sử dụng GR100

LexusTL14

Xì hơi lốp
Cụ này sướng nhỉ, vừa thay đc bộ lốp là làm chuyến du hí Đà Lạt luôn, vài hôm nữa em cũng ráng đầu tư 1 bộ cho con Camry nhà em.

Ngọc Đạt

Xe máy
E hóng tiếp

Ut.Minh

Xe container
cụ sướng vãi nhẩy, em chỉ nghỉ có 2 ngày vi vu "vũng sình" thôi mà xuống đó rừng người nên lại vi vu về tiền giang dạo đảo khỉ, cuối cùng cũng xong 2 ngày lễ cụ ợ. Ngày 2/5 phải bay ra bắc làm việc, chủ nhật lại nhào vào tphcm, Giờ này lọ mọ lên đây hóng hớt rồi lo ngủ nghỉ mai chiến tiếp. Cuộc đời sao mà mua xe 4 bánh chứ ít có được tự lái đi chơi du hí như cụ mà toàn lo mần ăn thế này, :((

Chỉnh sửa cuối:

micego12

Xe đạp
Tính năng của lốp thì ngoài treadwear ra thỉ hầu như khó có cái khác đọc.
Chỉ có chạy và cảm nhận mới biết thôi ạ.
Pirelli cứng ở vách.. Mềm ở giữa nên cua rất bám ít liệng hơn.. Nhưng đi lại mềm và bám.. Nhược điểm nhanh mòn
cụ có thử con GR100 này chưa :)? Có thì review cho anh em ít luôn :)

Ut.Minh

Xe container
ẹ.. cụ này nhanh vãi. Mà em chẳng hình dung ra 4 cái rãnh 3D của cụ như nào :)). Cụ cho phát hình giải ngố đê :))
mai em rãnh rãnh up úp hình cụ nhé, giờ em chỉ muốn ôm gấu ngủ thôi :))
chúc các cụ ngủ ngon

zavaca

Xì hơi lốp
Cụ này sướng nhỉ, vừa thay đc bộ lốp là làm chuyến du hí Đà Lạt luôn, vài hôm nữa em cũng ráng đầu tư 1 bộ cho con Camry nhà em.
Cụ không thay sớm để chạy test trong đợt lễ vừa rồi luôn cho máu. Đang có chương trình khuyến mãi tặng balo nữa đấy. Cụ liên lạc với đại lý chính thức có khi còn được ưu đãi hơn

ThôiKệ

Xe tăng
cụ có thử con GR100 này chưa :)? Có thì review cho anh em ít luôn :)
Một trong những tay lái review khi tham gia lái thử đây cụ

Việc cải tiến 4 rãnh trên lốp đã cải thiện đáng kể việc phân tán áp lực gió so với 2 rãnh của đàn anh GR-90 - đem lại sự bất ngờ cho những người tham gia chạy thử" - đó là 1 chia sẻ rất thú vị của a. Hải Âu khi tham gia test drive. Đó là 1 phần đóng góp không nhỏ của công nghệ cộng hưởng 3D Helmholtz giúp giảm tiếng ồn đáng kể.

mqbhmol

Xì hơi lốp

Việc cải tiến 4 rãnh trên lốp đã cải thiện đáng kể việc phân tán áp lực gió so với 2 rãnh của đàn anh GR-90 - đem lại sự bất ngờ cho những người tham gia chạy thử" - đó là 1 chia sẻ rất thú vị của a. Hải Âu khi tham gia test drive. Đó là 1 phần đóng góp không nhỏ của công nghệ cộng hưởng 3D Helmholtz giúp giảm tiếng ồn đáng kể.
Đàn em thì phải tiến bộ hơn đàn anh là đúng rồi các cụ ơi, em đã đọc qua các review của mấy đại ca đợt test ở Hồ Tràm, thích nhất là khoảng giảm đc tiếng ồn của bộ GR100 này.

micego12

Xe đạp

tại thấy các cụ cứ bào là con này dành cho dòng xe sang, luxury nên em hỏi cho rõ.
Em ăn khoai lang nói chuyện vũ trụ thôi :))

Ut.Minh

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

motobuoc

Xì hơi lốp
các cụ nhiệt tình với cái oánh giá của em quá, Vodka các cụ :)
cụ gì đấy nói em PR, cụ tha cho em cụ ơi, cảm nhận cá nhân sau khi trải nghiệm sản phẩm chứ ko phải bài PR đâu cụ. Nhiều khi mình mua được con trâu con nghé hay cái cày ngon cơm đem lên đây khoe mẽ tí á mà :))