Tin tức Lộ diện ảnh thực tế Toyota Vios 2018 kèm giá bán đắt hơn trước

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Vào đọc còm mà thấy thương cho một số cụ, tiền trong túi ai thích thì mua không thích thì đi mua xe khác. Dân ta cứ thích dạy người khác tiêu tiền với thể hiện khôn ngoan hơn người bằng cách lấy hành động người khác ra tiêu khiển.
Em đồng quan điểm với cụ.

thangaudio

Xe buýt
Những cái Cụ Nói e biết tuốt, và e đã bẩu cụ là e có time đi vios và Ỉn rồi mà, nên e rất khách quan, khi Toy ko dính đến đòi công nghệ, chỉ máy và vỏ thôi thì nó sẽ là rất lành, còn giờ đây Vios cũng trang bị các đồ chơi điện tử, cảm biến, thì e xin lỗi cụ, cũng xẽ hay hỏng vặt như xe Hàn mà thôi. Đây là những yếu tố Kỹ thuật 50/50. Còn Cụ nói ko quan trọng xe Có CBĐT và Khởi hành ND là cụ quá lỗi thời rồi, tầm quan trọng của CBĐT là ko thể bàn cãi, đi xa mới biết ngựa hay, còn động cơ ô tô nó ko nganh tã như cụ nói đâu, xe e date 2011 mà e còn ko muốn đổi đây cụ, mà Công nghệ có đủ trên con vios 2018 đấy ạ, chưa hỏng gì, chỉ thay dầu, lốp, đòi đến hạn, vag cảm biến abs là hết
E vẫn nhắc Cụ là đi đường dài mới biết được
ok cụ nhưng em cảnh tỉnh cụ xe Huydai về động cơ sẽ nhanh tã hơn động cơ vủa Toy, xe Huydai hay hỏng vặt như công tắc chân phanh dẫn đến chập chờn nổ máy, hệ thống thước lai đi 1 thời gian sẽ phát sinh nhiều vấn đề v.vv do đó em k thích những vấn đề hỏng vặt này do làm mất thời gian công việc.
em công nhận xe Elantra dài và rộng hơn lên ngồi xe thoải mái hơn nhưng nhiều tính năng trang bị sẽ không thường xuyên sử dụng được ở VN như hệ thống hệ thống khởi hành ngang dốc (xe mới ít khi chết máy lắm), hệ thống ổn định thân xe điện tử (cụ mấy khi đi vào cua với tốc độ cao để hệ thống này phát huy tính năng), cruise control mấy khi cụ dùng trên đường phố của VN. Lên cụ chỉ sử dụng được mỗi tính năng rộng rãi của xe Elantra thôi :))

hưvô

Xe lăn
Chưa nói đến tính năng rồi hình thức nọ kia nhưng đọc tên vios nó đã không sang mồm rồi ;d, nghe tên vios mọi người liên tưởng ngay đến taxi hay dịch vụ hoặc cái gì đấy rẻ tiền. Kể các cụ nghe vừa rồi e định mua xe vios g 2016 của thằng bạn với giá 500. E đi nói chuyện với mấy ông hàng xóm với bạn bè hoặc đồng nghiệp cơ quan ai cũng bảo " cái con vi ốt thì mua làm gì, đi 2 năm rồi mà ông còn mua với giá 500 thì có mà hâm". Trọng khi e nịnh mà thằng kia nó còn chưa bán.
Mấy cụ chê taxi chắc méo bao giờ ra khỏi ao làng. Ở nhiều nước phát triển thì ngược lại taxi toàn Bỉm với Mẹc, xe tư nhân toàn xe bé bé và hầu hết ít tiền hơn taxi.
Em ko chê ai nhưng nói chung người mình hay có tính "sĩ diện", với em có xe mà đi và nuôi nó là tốt rồi, các bác mua xe tiền tỷ sau 3-5 năm xuống giá lại xót ruột, tất nhiên ko phủ nhận nhiều tiền đi xe đắt, nhưng nói cho cùng ở mình giá xe đắt còn do chính sách đánh thuế khi cùng 1 chiếc xe đó ở nước khác có khi chỉ bằng 1 nửa giá tiền ở ta.
Về việc xe làm taxi thì đúng là ở Đức xe Bim và Mẹc được sử dụng làm taxi là có thật, có cả Audi nữa.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
- VSC
- Khởi hành ngang dốc
- DVD
- Start/stop
- 7 túi khí
Giá 60x đối với bản G mà được thêm những thứ này em thấy ok mà. Vì giá hiện tại bản G đã là 565 rồi.
OK cái gì hả cụ ? 600 cụ đăng kí tất tần tật cũng ~ 700, mua elantra thêm tí tiền có ok không ? hay lướt cũng được , hay k3 cũng mới cứng xem con nào hơn con nào, đừng nói xe Hàn nhanh tã nhé, santafe 2009 chấp tất cả mọi đối tượng luôn, xe đấy công ty chỉ chạy công trình, phần lớn nó chạy bắc nam xuôi ngược, ngang với xe khác hà nội -sài gon luôn,mà có lăn ra đâu, các phụ tùng đến hạn phải thay, dầu mỡ...liệu nó có phải là hỏng vặt ?

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
OK cái gì hả cụ ? 600 cụ đăng kí tất tần tật cũng ~ 700, mua elantra thêm tí tiền có ok không ? hay lướt cũng được , hay k3 cũng mới cứng xem con nào hơn con nào, đừng nói xe Hàn nhanh tã nhé, santafe 2009 chấp tất cả mọi đối tượng luôn, xe đấy công ty chỉ chạy công trình, phần lớn nó chạy bắc nam xuôi ngược, ngang với xe khác hà nội -sài gon luôn,mà có lăn ra đâu, các phụ tùng đến hạn phải thay, dầu mỡ...liệu nó có phải là hỏng vặt ?
Đều là ô tô hết. Nói chung đi giữ gìn thì xe hàn cũng rất bền

Pigwalk

Xe container
thế cụ nghĩ thế nào về cái xe phân khuc C động cơ 1.6 vác cái xác to đùng đó hở cụ. Xe em Yaris 1.5 xác nhẹ hơn mà đi đường còn thấy ì ra khi vượt cụ mua xe đó cụ nghĩ gì khi vượt xe khác hả cụ :))
Do cách chạy cả thôi, chứ trước em đi 1.2 84 ngựa mà cao tốc, thấp tốc vẫn vượt ầm ầm, có gì đâu.

N.Atoyot

Xe đạp
Em đang so sánh sự chênh tiền của bản G cũ và bản G mới, những thứ được trang bị trên G mới so với G cũ. Bác lại lôi cả satafe, k3 vào. Rồi xe nhật xe hàn các kiểu. Bó tay.

adng

Xe điện
Đi thì bình thường nhưng khi cụ bị cảnh người tắc đầy đường và cứ bò tí một tí một mới thấy . Ngồi trên xe có khởi hành ngang dốc nó mới yên tâm
Tính năng đó cần cho người mới lái thôi cụ ạ. Xe At đời ơ kìa mà bỏ chân phanh trong 1 giây hoặc hơn mà nó không trôi, đủ thời gian để đạp ga đi lên. Em hay thử nó khi chỉ cho bạn học lái để bạn thấy mà khỏi sợ bị trôi nữa.

MrBuiHien

Xe máy

thangaudio

Xe buýt
Chuẩn Cụ! E đang kết con xe Hàn đây, chê thì kệ chứ San 2019 e mê lắm rồi. Từ năm 2018 trở đi Cụ nào mạnh mồm đi xe nhật để giũ giá thì em cho là không cập nhập kịp theo xu thế thời đại, giờ đây rất nhiều gđ mua đc xe, rất nhiều loại xe để người TD tha hồ lựa chọn, ngoài yếu tói chất lượng nó còn giá trị Tiện nghi, thoải mái, và Công nghệ an toàn nữa.... và tỷ lệ lỗ giữa xe Hàn và xe nhật sẽ tiến sát gần nhau hơn

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Em đang so sánh sự chênh tiền của bản G cũ và bản G mới, những thứ được trang bị trên G mới so với G cũ. Bác lại lôi cả satafe, k3 vào. Rồi xe nhật xe hàn các kiểu. Bó tay.
Em vừa thấy trên face TYOTA tân cảng báo giá bản G là 595 triệu cụ ơi

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Tính năng đó cần cho người mới lái thôi cụ ạ. Xe At đời ơ kìa mà bỏ chân phanh trong 1 giây hoặc hơn mà nó không trôi, đủ thời gian để đạp ga đi lên. Em hay thử nó khi chỉ cho bạn học lái để bạn thấy mà khỏi sợ bị trôi nữa.
Dùng phanh tay đi cụ. OK luôn

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Cụ đã suy nghĩ kĩ về coment của em chưa cụ ? . Cụ nói '' Giá 60x đối với bản G mà được thêm những thứ này em thấy ok mà'', thì ý e ở đây là ~700 OK cái nỗi gì, với 700 thì đầy lựa chọn ngon gấp vạn lần bỏ ra mua con vios này, ý em là vậy cụ ah !

N.Atoyot

Xe đạp
Cụ đã suy nghĩ kĩ về coment của em chưa cụ ? . Cụ nói '' Giá 60x đối với bản G mà được thêm những thứ này em thấy ok mà'', thì ý e ở đây là ~700 OK cái nỗi gì, với 700 thì đầy lựa chọn ngon gấp vạn lần bỏ ra mua con vios này, ý em là vậy cụ ah !
Vâng em xin thua bác.

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Kính các cụ thưởng lãm trước :D

Em góp tý dưa. E mới làm bài phân tích về e nó. Theo cảm quan của e thì em nó sẽ thành công, toyota cũng trang bị hầu hết những thứ cần thiết trên xe rồi, cân bằng điện tử rồi túi khí rồi.... đủ cả
Các dụ thích tìm hiểu thêm thì vào đây: https://giaxeotovn.com.vn/dan-em-cua-fortuner-toyota-rush-nhap-khau-phien-ban-2019-da-ve-dai-ly-gia-duoi-700-trieu

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nghĩ như cụ thì nhiều người nghĩ lắm, họ mua city top thì bảo thêm tý mua vios mới, mua vios mới thì bảo thêm tý mua k3, mua k3 lại bảo thêm tý mua camry... e nghĩ mỗi người một quan điểm, ai mua vấn mua, ai thích vẫn thích, cái ở đây là toy nó thành công khi vẫn bán đc nhiều nhất