Thảo luận Lộ diện Honda CR-V 2020 lắp ráp tại Việt Nam: 4 phiên bản

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
em hỏi ngu tí, Rav 4 nhập về VN giá hình như gần gấp đôi CRV liệu rằng so thế nó khập khiễng k0? Sao không so Crv với Fortuner ạ? theo em hiểu thì chắc là 1 cái là Suv, 1 cái là Cuv nên các cụ k0 so sánh phải k0?
RAV-4 giá chát vì nhập Mỹ + nhập tư nhân. Kể cả CR-V nhập Mỹ + tư nhân cũng đắt gấp đôi là cái chắc. Còn CR-V và Fortuner 1 xe cuv khung gầm liền còn 1 xe suv khung gầm rời nên khác về bản chất.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
-E dự là Honda giờ hơn Toy đc đúng ở pk sedan hạng C đó là cặp đôi Civic-Corolla Altis, còn các cặp còn lại như Pilot-Highlander, CR-V-Rav4, HR-V- C-HR hay Cross, Accord-Camry, City-Vios, Odyssey-Sienna hay bán tải...thì từ bằng đến kém hơn chứ ko thể hơn đc?
Thì rõ ràng rồi. Civic chính là mẫu xe biểu tượng làm nên thành công của Honda, là "con gà đẻ trứng vàng" mà cụ cho nên Honda rất chăm chút nó!

khactuyen

Xe tăng
Subaru Forester cũng awd nhưng hộp số cũng vô cấp (từ thời nhập Nhật giá đắt lòi chứ không phải đến lúc nhập Thái Lan) đấy cụ :D. Chắc cũng next nhỉ?
nhập nhật bản 2.0 turbo thì lại ngon, chứ bản Thai đco yếu quá lại đá cặp CVT càng chán
Thực ra cũng tuỳ ng lái nữa, ng thích trải nghiệm cảm giác lái, đi nhiều cung đg sẽ thích hs AT, còn đi gia đình phố xá thì cvt lại hay hơn vì êm mượt

Mũi tên bạc

Xe container
Chắc chúng nó chờ cụ mở lời thêm lạc này nọ là cả bầy phục vụ cụ như ông hoàng ngày ấy mà... mới thống kê lượng đặt hàng trong tháng 7 mà nằm trong danh sách đội sổ... chúc mừng honda , cố gắng tiếp tục ăn đậm để giữ vững danh hiệu ế nhất thị trường vào tháng sau nhé...
Tầm này ngu gì mà thêm lạc cụ ạ, các hãng xe cả nước doanh số đều giảm. Dù sao em cũng sáng suốt khi đặt mua vào 6/2018 và đến 1/2019 mới nhận và không lạc :D mỗi tội chờ 6.5 tháng cụ ạ!

Mũi tên bạc

Xe container
Em hiểu ý cụ trên. Civic hơn Altis không sai bởi gì cả Altis cũng dùng hộp số vô cấp như Civic. Nhưng RAV-4 thì dùng hộp số 8 cấp còn CR-V thì lại dùng vô cấp, máy bé nhưng ép công suất lớn. Đó, chắc cụ đã hiểu?
Giá nó gần gấp đôi nhau ở thị trường việt nam cụ ạ, còn cảm giác thì cụ cũng phải so với CRV Mẽo!

lannh

Xe buýt
Giá hiên tại same same Thailand rồi còn gì . Em chỉ kết động cơ 2.4 AT bản bên thailand

datto70

Xe điện
Chưa cụ nào nhận xe nhỉ?

Trumxehoi

Xe máy
Chưa cụ nào nhận xe nhỉ?
Mấy đại lý đang ế lồi ra đấy cụ. Chắc do cái máy 1.5 lỗi thời và do cái sự ngáo giá của thằng honda. Chưa có ma nào đến cọc hay nhận xe... ra mắt thất bại toàn tập

manhhahn

Đi bộ
Hãng chắc áp dụng bài tạo khan hàng lúc đầu, e nghĩ cũng đang sốt ruột dần đều rồi vì lượng khách chốt cọc có lẽ k0 nhiều.

ECO

Xe đạp
Các cụ đi mua hàng bây giờ cũng nên học chữ nhẫn, đừng sốt ruột để đội sale và các hãng nó làm thịt mình. Đang từ thượng đế thành con vịt quay.

Trumxehoi

Xe máy
Các cụ đi mua hàng bây giờ cũng nên học chữ nhẫn, đừng sốt ruột để đội sale và các hãng nó làm thịt mình. Đang từ thượng đế thành con vịt quay.
Thằng honda là cái thằng láo cá và mất dạy nhất.. các hãng khác thì bia kèm lạc. Còn nó thì tăng giá thẳng để đại lý dễ ăn... mà ko cần kèm lạc. Giờ 1 tháng ko có đơn nào để nó thấy cái độ hot từ cái máy 1.5. Kaka. Giờ hãng chết đói mà các đại lý cũng chết theo... buôn bán giống kiểu độc quyền như vậy chắc lừa được mấy thằng đi xe wave, bỏ tiền tỉ ra mua nó tưởng dễ để nó chặc chém... chính sách ngu đâm ra phản ứng ngược, khách có ấn tượng xấu về honda nên giờ honda là hãng ế nhất thị trường ô tô tại Việt Nam

• Vodka
Reactions: ECO

hanyu15

Xe máy
Crv phiên bản mới có Honda sensing làm tăng tính cạnh tranh rất nhiều + xe là lắp rắp trong nước sẽ được hưởng giảm thuế trước bạ. E dự đoán thời gian tới Crv sẽ là sự lựa chọn đứng đầu phân khúc. Chỉ buồn 1 cái là những người mua xe về trước sẽ chạnh lòng. E cũng rất thích gói Honda Sensing 😔

datto70

Xe điện
Crv phiên bản mới có Honda sensing làm tăng tính cạnh tranh rất nhiều + xe là lắp rắp trong nước sẽ được hưởng giảm thuế trước bạ. E dự đoán thời gian tới Crv sẽ là sự lựa chọn đứng đầu phân khúc. Chỉ buồn 1 cái là những người mua xe về trước sẽ chạnh lòng. E cũng rất thích gói Honda Sensing 😔
Giá giảm 15% thì cũng chạnh lòng thật, còn giá như này thì cũng kg sao, vì đời trước được mác Nhập.

hanyu15

Xe máy
Giá giảm 15% thì cũng chạnh lòng thật, còn giá như này thì cũng kg sao, vì đời trước được mác Nhập.
Thật ra nếu bác để ý thì xe Honda bị dân gắn cái mác xe đắt mà nghèo nàn option. Nên e trước giờ vẫn hy vọng Honda có 1 cách tiếp cận thị trường tốt hơn và lắng nghe người tiêu dùng hơn. E cũng lái Honda nên khi thấy xe được nâng cấp thì vừa vui vừa buồn. Buồn vì nhìn những hệ thống hỗ trợ tiên tiến thì thấy xe mình nghèo nàn option quá mà giá mua ngày đó cũng không hề rẻ :( Nếu là e e sẽ đổi mác xe nhập để lấy thêm option

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Bán xe đấy đi, đổi xe lắp ráp có Sensing là cách tốt nhất :D mà Honda Mỹ Đình đang có món đổi cũ lấy mới đó cụ ạ.

TO_TUONG

Xe đạp
Em cũng giống như Cụ, đang đợi xem có gói nâng cấp bổ xung Honda Sensing cho CRV 2019 không.

hanyu15

Xe máy
Bán xe đấy đi, đổi xe lắp ráp có Sensing là cách tốt nhất :D mà Honda Mỹ Đình đang có món đổi cũ lấy mới đó cụ ạ.
Quan trọng là tiền có dư đến đâu để chơi như thế cụ ạ. Xe mua mới thì khấu hao 1-2 năm đầu tiên là nhiều nhất giờ đổi thì lỗ kinh khủng. Lắp thêm thì thì chơi được cụ ạ chứ đổi xe các kiểu xong mất toi mấy trăm thì em toang :)))