Lỗ đốt thuốc lá,

congtungo

Xe đạp
Em có con xe Mazda 626 đời 95. Lỗ đốt thuốc lá xe của em nóng lắm, sờ vào bỏng tay luôn. Em mới có xe nên chưa có kinh nghiệm về vụ này. Nóng như vậy có bình thượng không ạ? nếu không bình thường thì nguyên nhân và cách khắc phục ạ.

Em xon chân thành cảm ơn các bác đã đọc và chỉ giúp ạ.

evka

Xe buýt
Ơ, em tưởng là đủ độ nóng thì nó tự bật ra chứ, cháy thế nào được \:D/

M3E92

Xe điện
NÓ dùng để châm thuốc mà cụ lại sờ tay vào ^:)^, cụ cứ yên tâm đi, ko lo đâu ợ :))

No.2

Xe hơi
Em có con xe Mazda 626 đời 95. Lỗ đốt thuốc lá xe của em nóng lắm, sờ vào bỏng tay luôn. Em mới có xe nên chưa có kinh nghiệm về vụ này. Nóng như vậy có bình thượng không ạ? nếu không bình thường thì nguyên nhân và cách khắc phục ạ.

Em xon chân thành cảm ơn các bác đã đọc và chỉ giúp ạ.
Xe của em chỉ có một cái (chả biết gọi là cái gì) cắm vào một cái lỗ. Lúc nào muốn châm thuốc thì ấn nó vào. Lát sau nó đủ nhiệt độ thì nó bật ra. Rút cái chả biết gọi là cái gì ấy ra, dí vào điếu thuốc để châm. Cái lỗ thì em chưa thò tay vào bao giờ nhưng chắc chắn là nó không nóng. Cái kô biết là cái gì thì bố bảo cũng không dám thò tay vào trong nó vì nó đỏ rực (châm được thuốc cơ mà).
Còn cái lỗ đốt thuốc của cụ thì em chẳng biết nó như thế nào nên kô biết nói gì cho bác. Hay bác email hỏi hãng Mazda xem sao?