[Funland] Lò vi sóng siêu nhiệt sharp

Tony_Le

Xe container
than hoa ngoài trời có cái nào tự động dừng khi chín, không phải đứng canh với đảo mặt thì chắc em cũng mua thử.
Nói như cụ/mợ thì em vào nhà hàng gọi con gà nướng là xong. Bếp than hoa cũng có loại quay bằng mô tơ, muốn hẹn giờ thì đặt chuông điện thoại. Có điều kiện (không gian và tiền) thì mua hẳn cái lò mỗi nướng theo ý thích, xịn nhất ấy, chẳng phải chung đụng với vi sóng làm gì.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Em đang có ý định mua cái này với mong muốn sử dụng chức năng nướng cũng như hấp của lò. Cụ nào đã dùng qua rồi cho em xin ít kinh nghiệm nhé.

Cụ nào có ý định khuyên em mua lò nướng riêng, vi sóng riêng thì đừng mất thời gian, vì bếp nhà em chật không có chỗ để nhiều lò.

Cảm ơn các cụ trước.
Mua cả bộ bếp electrolux ấy cụ, có cả lò nướng, bếp.. em dùng mấy năm chẳng hỏng hóc gì, chạy quá ngon, nướng cả con gà to đùng ngon thôi rồi

ToyotaAltis9063

Xe điện
Giờ em cũng mới biết
Nói như cụ/mợ thì em vào nhà hàng gọi con gà nướng là xong. Bếp than hoa cũng có loại quay bằng mô tơ, muốn hẹn giờ thì đặt chuông điện thoại. Có điều kiện (không gian và tiền) thì mua hẳn cái lò mỗi nướng theo ý thích, xịn nhất ấy, chẳng phải chung đụng với vi sóng làm gì.
Mỗi loại có cái hay riêng cụ nhỉ, nhiều món lại phải nướng than hoa mới ngon.

NNS

Xe ngựa
Cũng không hẳn đâu cụ!. Chắc cụ mua phải đồ đểu nên mới thế!.
Bọn Nhật phải nói nó cực sáng tạo và thậm chí đôi khi đến kỳ dị luôn ấy!. Mục đích cuối cùng của nó là làm sao cho nhiều tính năng nhất có thể trên một sản phẩm/ thiết bị!.
Em rất thích các sản phẩm ALL IN ONE!, trong nhà ít thiết bị thôi nhưng mỗi thiết bị có thể làm được nhiều việc!, muốn việc gì chỉ cần nhấn vào menu và chọn xong rồi nhấn play.
cũng có thể, 5-7 năm trc nhà em mua cặp lò Bosch series 8, ko cố đc loại combine hấp nướng vì đắt lòi kèn, hơn 50 củ 1 con., giờ công nghệ nó hiện đại hơn, có khi đồ combine đỡ dở hơn chăng.
cơ mà cái lò nướng là cái khá vô ích với nhà em, lắp chỉ để cho đẹp, chắc có lẽ do con ngan giad nhà em nó lười và vụng, cả cái lò thi thoảng chỉ để nướng ... khoai, có hôm trời nồm ẩm, nướng xong quên mẹ trong đó, đi chơi về thấy mốc mọc đẹp như hoa tuyết: =))

appco

Xe buýt
có nướng lại được bánh mì ko ạ?

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em đang có ý định mua cái này với mong muốn sử dụng chức năng nướng cũng như hấp của lò. Cụ nào đã dùng qua rồi cho em xin ít kinh nghiệm nhé.

Cụ nào có ý định khuyên em mua lò nướng riêng, vi sóng riêng thì đừng mất thời gian, vì bếp nhà em chật không có chỗ để nhiều lò.

Cảm ơn các cụ trước.
e cò bds khuyên cụ mở rộng nhà bếp ra được hem

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
CÓ cụ nào dùng loại này chưa nhỉ. E lại mới mua thêm loại vi sóng thường.
Em đã dùng tất cả các chức năng thì thấy lvs có mỗi chức năng hâm nóng thức ăn là thiết thực nhất cụ ạ, chấm hết. Siêu nhiệt với này nọ cũng vứt hết :D , làm còn sharp cơ của thái vừa tiện vừa bền.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Muốn ngon mà lại ko mất công ngồi quạt than thì chỉ có nằm ngửa ăn sẵn thôi cụ nhỉ :D

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Lò Vi sóng dùng duy nhất 1 mục đích để hâm thức ăn hoặc rã đông, giá loanh quanh 1 củ hơn tý là đẹp, nhỏ gọn dễ dùng dễ vệ sinh.

Nướng thì cứ than hoa ngoài giời cho nó thoải mái, rán xào đã có bếp. Còn các thể loại bánh nướng bánh j j kiểu Tây thì em mua luôn trong 5* cho nó ngon.
Thời SV thì e chuyên nướng gà bằng lò (điện) trong bếp tập thể, sau này ở nhà thôi ra ngoài mua gà lợn ngỗng quay cho nhanh, nướng niếc trong nhà lích kích mất thời gian rồi chùi rửa đồ quá tội. Bánh biếc thì nhà e chả ai biết làm :D
Cái lvs nhà đúng chỉ dùng chức năng duy nhất là hâm nóng cơm canh trước khi ăn thôi, rã đông cũng ko dùng đến vì nhà e ít ăn đồ đông lạnh, hoặc nếu rã đông thì bỏ ra ngoài trừ tối hôm trước cho nó rã theo kiểu tự nhiên.

thanhphong1998

Xe điện
Em thấy, phàm đã là chỗ vừa đi đ ái được, lại ỉ a cũng được, mà để giải trí cũng được nốt thì hơi mất vệ sinh.
Còn tùy các cụ thôy, vì đó là í kiến cá nhân em.
Chỗ vừa đi đ ái được, lại ỉ a cũng được, mà để giải trí cũng được thì hơi mất vệ sinh,lại còn ...kinh nữa

formen

Xe lăn
cơ mà cái lò nướng là cái khá vô ích với nhà em, lắp chỉ để cho đẹp, chắc có lẽ do con ngan giad nhà em nó lười và vụng, cả cái lò thi thoảng chỉ để nướng ... khoai, có hôm trời nồm ẩm, nướng xong quên mẹ trong đó, đi chơi về thấy mốc mọc đẹp như hoa tuyết: =))
cài lò nướng này thì nhà em dùng triệt để luôn cụ ợ, lò dùng chung lò vi sóng sao lại được.

NNS

Xe ngựa
cài lò nướng này thì nhà em dùng triệt để luôn cụ ợ, lò dùng chung lò vi sóng sao lại được.
vâng, nên em ko đánh giá cao lò vs combine nướng, nưởng chả ra gì, ko so đưoc với lò nướng riêng, nhất là về đối lưu, nhiệt độ nên dễ trên cháy dưới sống, lại bé tí ti. đồ bếp núc ko phải cái Iphone mà càng đa dụng đa nhiệm càng mạnh, lò đủ cả vs hấp nướng thì quá to khi là vs, quá bé khi là nướng, quá khô khi là hấp..... túm lại là ngoài hiện đaii đẹp ra thì chả chức năng nào ra hồn so với lỏ chuyên biệt.
con ngan già nhà em nó lười và vụng bỏ cmnr, em thì lại khảnh ăn nên cũng lưởi bày vẽ, đổi món phức tạp thường ăn mẹ nó hàng hay mua đồ mang về cho nhanh nên ít xài lò.

Chỉnh sửa cuối:

Crypto Boss

Xe máy
E thích loại đơn chức năng, nhà có chỗ để không lo chật. Lại dùng bền, đồ ngon hơn.

ar3a

Xe container
1700 và 1600 khác nhau cái gì cụ ơi?
Như em quan sát thì thấy cái 1700 chiều ngang nó tối ưu ra sát viền lò, còn 1600 thì vẫn bị một phần bên phải lò chừng 3cm đặt mạch điện hay gì đó. Như vậy có thể đặt con cá dài hơn vào lò. Ngoài ra em đoán sẽ có thêm cải tiến về một số menu.

.Bo My

Xe container
1700 và 1600 khác nhau cái gì cụ ơi?
1700 có cảm ứng tự động. Khi chín tự tắt. Chỉ cần bỏ đồ ăn xong bấm nút Auto và Start thôi. Hoặc nấu nhiều món cùng lúc, 2 tầng khay.

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe container
vâng, nên em ko đánh giá cao lò vs combine nướng, nưởng chả ra gì ít
Thì tại cụ chưa dùng lò 15 triệu. Nó là lò nướng, hấp, có thêm chức năng vi sóng. Chức năng vi sóng chỉ đáng giá 1 triệu thôi nhưng cũng hay dùng lắm. Mấy cái lò nướng 2-3 triệu làm sao bằng.