[Funland] Loa phường ơi, tha cho tôi.

sakai_yo

Xe lăn
Em ở chung cư trong Khu đô thị không thấy có loa phường, may quá.

Imei

Xe buýt
Liên quan đến phòng chống Covid19: Phường, CA phường, Y tế Phường và Tổ dân phố chỗ tôi toàn xài Zalo để ra thông báo, hướng dẫn, có file pdf, hỏi đáp thắc mắc 2 chiều luôn... thời đại này vẫn dùng loa thì hơi kỳ. Ở Q.Tân bình, TPHCM cụ nhé.
zalo họ có up luôn cả file danh sách các cháu cần phải đi khám nghĩa vụ quân sự con những ô bà nào ở địa chỉ cụ thể bao nhiêu ko hả cụ?
Thực ra loa phường mà chỉ thỉnh thoảng mới kêu tầm 1 tháng 1 lần vào lúc 4-5h chiều nhắc các cụ hưu đi lấy lương hưu thôi thì cũng k sao.
Covid thì hồi đó loa lên khu phố hẻm nào từ số nhà nào đến số nhà nào có bn ca covid thôi.

Hà Tam

Xe điện
zalo họ có up luôn cả file danh sách các cháu cần phải đi khám nghĩa vụ quân sự con những ô bà nào ở địa chỉ cụ thể bao nhiêu ko hả cụ?
Thực ra loa phường mà chỉ thỉnh thoảng mới kêu tầm 1 tháng 1 lần vào lúc 4-5h chiều nhắc các cụ hưu đi lấy lương hưu thôi thì cũng k sao.
Covid thì hồi đó loa lên khu phố hẻm nào từ số nhà nào đến số nhà nào có bn ca covid thôi.
Không thấy như cụ nói, có lẽ bên quân sự phường họ làm kin đáo. Có thấy thông báo tuyển chọn đi nghĩa vụ vào ngành công an thôi. Hoặc lâu lâu CA phường thông báo hỏi các hộ nhà cho thuê, xem có ai tên là XXX, quê YYY thuê nhà trọ ở phường không?

PenII

Xe tải
Vì 30% còn lại mà bắt 70% chịu đựng thì có gọi là văn minh không?
30% còn lại vẫn có thể xin lắp loa cho riêng mình mà? Sao cứ muốn làm phiền người khác?

Hiện nay nó đã quá cùng cực rồi. Nếu không thì Sở đã không phải họp báo để thanh minh.
Anh Chung đã đưa ra một quyết định đúng và nó không liên quan đến việc anh phải đi tù.
Bất công thì thế giới văn minh là không thể thiếu. Họp để trả lời vu vơ dù là hình thức cũng thể hiện dân chủ. Người ta chưa làm sai thì không cần thanh minh. Cuối cùng em thấy anh của anh cũng chỉ như bao người khác hết đào rồi lại lấp chả được gì ngoài hùng hổ như mỗi mùa săn bắn về
P/s tiền chi cho tuyên truyền mồ hôi của nhân dân nhưng cái nhận được chưa chắc đã kém.

SesameStreet

Xe điện
Tin nhắn qua group nó cụ thể rõ ràng tên tuổi bệnh nhân, số nhà, ngày tiêm chủng, ai tiêm ngày nào.
Quên thì có thể xem lại.
Loa phường nghe thì à uôm, câu được câu chăng, nghe xong là quên, làm sao có thể gọi là hiệu quả chống dịch được.

SesameStreet

Xe điện
Bất công thì thế giới văn minh là không thể thiếu. Họp để trả lời vu vơ dù là hình thức cũng thể hiện dân chủ. Người ta chưa làm sai thì không cần thanh minh. Cuối cùng em thấy anh của anh cũng chỉ như bao người khác hết đào rồi lại lấp chả được gì ngoài hùng hổ như mỗi mùa săn bắn về
P/s tiền chi cho tuyên truyền mồ hôi của nhân dân nhưng cái nhận được chưa chắc đã kém.
Không phải thanh minh đâu, chỉ họp báo riêng về loa phường thôi.
Anh Chung không phải anh của nhà cháu cụ ạ. Anh là thằng quan chức tham nhũng, nhưng quyết định bỏ loa phường của anh là quyết định của một ủy viên TW cụ nhé.
Bất công là không thể thiếu. Và chửi lại bất công cũng vậy. Quản lý kiểu gì mà nhơn nhơn thách thức dư luận như vậy?

Imei

Xe buýt
Không thấy như cụ nói, có lẽ bên quân sự phường họ làm kin đáo. Có thấy thông báo tuyển chọn đi nghĩa vụ vào ngành công an thôi. Hoặc lâu lâu CA phường thông báo hỏi các hộ nhà cho thuê, xem có ai tên là XXX, quê YYY thuê nhà trọ ở phường không?
loa phường chỗ e ngày đọc 2 lượt danh sách cháu nào con ô bà nào số nhà bao nhiêu đi khám, nhắc trong vòng 2 hôm thôi, k phát vào giờ sáng sớm hay giờ nghỉ trưa nên cũng k khó chịu lắm.
lịch tiêm phòng dại chó mèo, bầu cử, lương hưu.
hồi covid thì chi tiết từng hộ nào bị f0 nhưng cũng chỉ hết đợt giãn cách năm ngoái là cũng k nhắc nữa.

PenII

Xe tải
Không phải thanh minh đâu, chỉ họp báo riêng về loa phường thôi.
Anh Chung không phải anh của nhà cháu cụ ạ. Anh là thằng quan chức tham nhũng, nhưng quyết định bỏ loa phường của anh là quyết định của một ủy viên TW cụ nhé.
Bất công là không thể thiếu. Và chửi lại bất công cũng vậy. Quản lý kiểu gì mà nhơn nhơn thách thức dư luận như vậy?
Em có thấy người ta thanh minh gì đâu ạ (hay bác tham dự nên nghe chị đó nói là thanh minh). Vâng anh nguyên CT tp HN đó chỉ dừng thôi chứ không bỏ anh ạ. Giờ bác cứ tiếp tục chấp nhận bất công như quá trình quá độ lên văn minh thôi. Em nhận xét bác cái gì không thích là muốn phá , muốn bỏ ,cảm giác như căm thù. Em chỉ thấy nó chỉ cần thay đổi cách thức vận hành với nội dung là rất thiết thực cho đời sống tại thời điểm này anh ạ

SesameStreet

Xe điện
Em có thấy người ta thanh minh gì đâu ạ (hay bác tham dự nên nghe chị đó nói là thanh minh). Vâng anh nguyên CT tp HN đó chỉ dừng thôi chứ không bỏ anh ạ. Giờ bác cứ tiếp tục chấp nhận bất công như quá trình quá độ lên văn minh thôi. Em nhận xét bác cái gì không thích là muốn phá , muốn bỏ ,cảm giác như căm thù. Em chỉ thấy nó chỉ cần thay đổi cách thức vận hành với nội dung là rất thiết thực cho đời sống tại thời điểm này anh ạ
Nhà cháu không đôi co với cụ.
Khi mà phải tổ chức riêng một cuộc họp báo về loa phường, tức là nó có vấn đề.
"Giờ bác cứ tiếp tục chấp nhận bất công như quá trình quá độ lên văn minh thôi."
Ý cụ là hiện nay thành phố đang chưa văn minh? Tại sao không tiến lên văn minh như Sài Gòn, như Paris hay Phnom Penh bằng cách bỏ luôn bất công, bỏ luôn loa phường đi?
Sáu năm dưới thời anh Chung đã cho thấy không có loa phường cũng không sao, sao không tiến lên văn minh bằng cách bỏ nó luôn đi, đỡ gây ô nhiễm tiếng ồn?
Nhà cháu thấy ngạc nhiên về độ ngoan cố và thách thức dư luận của câu chuyện loa phường.
Hay là có lợi ích nhóm gì chăng?

PenII

Xe tải
@seagame , vâng em cám ơn bác, bác ở lại với các xã hội bác cho là văn minh . Em thực sự bàng quang với tất cả nhưng gì trong thớt nhắc đến . Em chỉ thấy đặc tính cố hữu là dựa vào số đông, dựa với sở thích coi đó là đúng thì cái ngược lại phải "thanh minh" , cần xóa bỏ , đạp đi. Thôi bác cứ tiếp tục nghe loa thôi, còn muốn gì nó có cơ chế thay đổi hết , em không nói nó là đúng , là sai , em nói nó đã đang và sẽ cần thiết trong tương lai gần . Còn lại bác cứ tác động Trần chủ tịch nhé, nếu bác vẫn còn tâm huyết

SesameStreet

Xe điện
@seagame , vâng em cám ơn bác, bác ở lại với các xã hội bác cho là văn minh . Em thực sự bàng quang với tất cả nhưng gì trong thớt nhắc đến . Em chỉ thấy đặc tính cố hữu là dựa vào số đông, dựa với sở thích coi đó là đúng thì cái ngược lại phải "thanh minh" , cần xóa bỏ , đạp đi. Thôi bác cứ tiếp tục nghe loa thôi, còn muốn gì nó có cơ chế thay đổi hết , em không nói nó là đúng , là sai , em nói nó đã đang và sẽ cần thiết trong tương lai gần . Còn lại bác cứ tác động Trần chủ tịch nhé, nếu bác vẫn còn tâm huyết
"Bàng quan", không phải "bàng quang", là cái bọng đaáii.
Nếu không dựa vào số đông thì nhà nước tổ chức bầu cử làm gì? Lập luận của cụ đã đến mức cùn và chày bửa rồi đấy.
Không phải là vấn đề tâm huyết. Đây là cuộc đấu tranh vì một cuộc sống tốt đẹp hơn.
Và đó là cuộc sống không bị ô nhiễm âm thanh bởi loa phường.
Giá mà nhà Trần chủ tịch có cái loa phường, nhỉ?

PenII

Xe tải
"Bàng quan", không phải "bàng quang", là cái bọng đaáii.
Nếu không dựa vào số đông thì nhà nước tổ chức bầu cử làm gì? Lập luận của cụ đã đến mức cùn và chày bửa rồi đấy.
Không phải là vấn đề tâm huyết. Đây là cuộc đấu tranh vì một cuộc sống tốt đẹp hơn.
Và đó là cuộc sống không bị ô nhiễm âm thanh bởi loa phường.
Giá mà nhà Trần chủ tịch có cái loa phường, nhỉ?
Thôi anh cho em xin , sao anh không nghĩ em cố tình viết thế . Người ta có cần anh biểu quyết đâu mà cần số đông. Em chắc chắn với anh bất kì lãnh đạo nào cũng đã nghe loa phường nên cân nhắc tất cả toàn diện và đi đến nhận thức anh tiếp tục nghe ít nhất đến hết nhiệm kì này anh nhé. Em thích từ bàng quang anh ạ

SesameStreet

Xe điện
Thôi anh cho em xin , sao anh không nghĩ em cố tình viết thế . Người ta có cần anh biểu quyết đâu mà cần số đông. Em chắc chắn với anh bất kì lãnh đạo nào cũng đã nghe loa phường nên cân nhắc tất cả toàn diện và đi đến nhận thức anh tiếp tục nghe ít nhất đến hết nhiệm kì này anh nhé. Em thích từ bàng quang anh ạ
Thường những người ngoan cố, chày bửa, không hiểu chuyện thì tư duy của họ có vấn đề, nên khó tin họ cố ý viết sai chính tả lắm.
Tất nhiên là người dân làm gì có tiếng nói, nên nhà cầm quyền cứ quyết thôi.
Có điều họ có quyền nghĩ rằng cái thành phố mà chính quyền của nó cố tình gây ra ô nhiễm âm thanh bằng loa phường dứt khoát không thể là thành phố văn minh, văn hiến hay sáng tạo gì cả.

Sao những người đòi khôi phục loa phường không treo một cái loa trước cửa nhà mình nhỉ?

Thách thức dư luận đến thế này thì kinh dồi.
Ở một thành phố mà thị trưởng chặt cây, lát lại vỉa hè có thể bị ăn chửi, thì cái thứ gây phiền nhiễu trực tiếp nhất là loa phường bị ăn chửi là chuyện đương nhiên.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
May mắn khu em chỉ 17h30 chiều. Nhà em lại xa loa

banmotnucuoi

Xe lăn
loa phường chỗ e ngày đọc 2 lượt danh sách cháu nào con ô bà nào số nhà bao nhiêu đi khám, nhắc trong vòng 2 hôm thôi, k phát vào giờ sáng sớm hay giờ nghỉ trưa nên cũng k khó chịu lắm.
lịch tiêm phòng dại chó mèo, bầu cử, lương hưu.
hồi covid thì chi tiết từng hộ nào bị f0 nhưng cũng chỉ hết đợt giãn cách năm ngoái là cũng k nhắc nữa.
Nhưng đến đợt bầu cử là 30 ngày, mỗi ngày vài tiếng lải nhải tên tuổi các ứng viên, trong khi đấy các bài phát biểu và chương trình hành động của ứng viên thì ko có