[Funland] Loại Bia nào ngon nhất ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

mcuongico

Xe buýt
em tuyền uống loại VN, lon nhôm ạ... ngoài ra thi thoảng có uống chai nhôm, lon Séc, nhưng ít thôi vì cũng khó mua hơn, chỗ em ít bán

Các loại kia o thấy bán đại trà nên em mới hỏi
Ở HN thì cũng hiếm chỗ bán Bud Tiệp, thi thoảng lắm e mới thấy ở Vinmart thì phải.
Còn một dòng nữa iêm thấy cũng ngon là stella artois.

Tư Duy

Xe tải
Các bác uống bia tươi thực phẩm Hà Đông chưa? giờ em toàn uống loại bia này, vừa rẻ vừa ngon, uống không đau đầu. Mà giờ chỉ còn 1 vài địa chỉ uy tín dưới hà đông bán thôi

7usd

Xe điện
Chỗ gấu nhà Em đang nấu loại Craft man này, mới nấu 3 loại : pilsner; weizen; và bia khói. Hiện đang cung cấp cho một số nhà trên khu phố cổ để bán, được đội hình tây lông đánh giá ổn :-bd
Bán bom hay đóng chai cụ?

wave-tau

Xe container
Đúng với tất cả hãng bia:
Ngon nhất là trong bom 20 lit, 10L và 5L sau đó đến chai thuỷ tinh, tiếp là chai nhựa 1,5 hoặc 2L , sau đó là lon. Nhưng thế chó nào nhà mình đi đâu cũng lon, chắc oai ở cái tiếng kêu bật nắp. :D Nhưng đa số loại này là bia lọc .
Em không khoái Ken lắm nhưng hôm mua được bom 5 lít về uống thấy khác hẳn, để ngăn mát 1 ngày sau mới uống. Thơm thế ?!! :D
1 số hãng làm bia không lọc men, uống đậm lắm, loại này chỉ để được hơn chục ngày thôi . Giống như cụ nào bảo tự nấu ở mấy post trên. Phê . :D

7years

Xe điện
Đúng với tất cả hãng bia:
Ngon nhất là trong bom 20 lit, 10L và 5L sau đó đến chai thuỷ tinh, tiếp là chai nhựa 1,5 hoặc 2L , sau đó là lon. Nhưng thế chó nào nhà mình đi đâu cũng lon, chắc oai ở cái tiếng kêu bật nắp. :D Nhưng đa số loại này là bia lọc .
Em không khoái Ken lắm nhưng hôm mua được bom 5 lít về uống thấy khác hẳn, để ngăn mát 1 ngày sau mới uống. Thơm thế ?!! :D
1 số hãng làm bia không lọc men, uống đậm lắm, loại này chỉ để được hơn chục ngày thôi . Giống như cụ nào bảo tự nấu ở mấy post trên. Phê . :D
Mịa, em có thời gian ra quán đâu, với cả cũng không tiện mua

Chả bia lon độc ẩm thì bia gì giờ. Mà bom 5 lít-20 lít uống bâu giờ hết.... nên là chỉ hóng.... chứ em ngồi nhà cần gì tiếng bật nắp cho oai

wave-tau

Xe container
Mịa, em có thời gian ra quán đâu, với cả cũng không tiện mua

Chả bia lon độc ẩm thì bia gì giờ. Mà bom 5 lít-20 lít uống bâu giờ hết.... nên là chỉ hóng.... chứ em ngồi nhà cần gì tiếng bật nắp cho oai
Em có nói cụ đâu. :D đang đàm đạo loại nào ngon em chém tí thoai. Sài gòn xanh lùn đi cụ, để mát loanh quanh 5-7 độ uống hay phết đấy .
Em đang ở bên bọn giãy chết nên toàn mua bia không lọc uống, sẵn hơn các cụ ở nhà.

Vụ bom em cũng đang tính, định làm cái máy làm mát cho bom 5 lít rồi chế bình bơm co2 sạch vào, thấy nói để được lâu hơn khi bật nắp bơm không khí vào, nhanh chua bia .

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Là sao em ko hiểu cụ vịt oi ??? Sao lại có cả đứa mạt hạng ở xứ Tây là sao?
Giống í ở Tây đầy.
Em chụp được ối ảnh có tính nghệ thụt cao về đám này.
Cccm có tin ở Ba lê, cửu vạn ngồi lê ngoài đường chờ việc như ở đê Nguyễn Khoái hôn :P

Trạng thái
Thớt đang đóng