[Funland] Loại Bia nào ngon nhất ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

dexom

Xe ba gác
Ặc ặc em vẫn đang để theo dõi chủ đề này mới sợ các cụ ạ :))
Từ 2011 :|

Thanh Tung NĐ

Xe hơi
Nếu là bia chai thì các cụ Sài bia CHÚC BẠCH chai loaij nhỏ nhé ! Thử đi các cụ biết liền... Chuẩn đây.

ubisapro

Xe trâu
Em thì thích nhất bia Gấu 13 độ, lon nửa lít, uống ngọt và thơm, uống 1 lon là vừa đủ cữ
13% thật hở cụ? Thế thì ngang rượu vang rùi. Trước e uống baltika 7 thấy ổn, thử mấy lần baltika 9 8% mà đã thấy khó uống rùi;))

huydatau

Xe tải

Nói bia nào ngon nhất cũng khó. Vì ngon hay không còn phụ thuộc vào hoàn cảnh và người uống cùng. Nếu là đông người, hội họp cơ quan, trường lớp thì Bia HN, Sài Gòn sẽ phù hợp. Riêng em thì cứ sau 1 trận đá bóng xong thì cốc bia hơi đầu tiên là tuyệt vời nhất. Nếu đi xem đá bóng dịp cuối tuần cùng mấy thằng bạn mứt thì có thể làm mấy chai Ken, HN, Tiger ướp lạnh. Khi ở nhà, mỗi tối làm 1 lon cùng với ăn cơm (vợ uống cùng) thì bia Đức Bit hay Oet, Flen hay bia Tiệp Pilsner cũng ngon. Khi tiếp khách ở nhà, sang một chút thì tiếp Duvel, Leffe, Stella, Bush. Cao cấp hơn khi tiếp khác làm ăn hay ngồi với bạn tri kỷ thì uống bia chay (bia thầy tu). Khi đó khai vị bằng loại nồng độ 5 như Laulaner, hay Stella. Chai thứ 2 sẽ là La Trappe 7, chai thứ 3 sẽ là Rocherfort 11,3. Khi uóng bia thầy tu chỉ nên uống khoảng 3-4 chai. Nếu sau chai thứ 3 vẫn thèm thì có thể uống thêm chai Orval, khi đó kết thúc là đẹp nhất. Các loại khác cao cấp hơn muốn uống thì phải đặt trước. Túm lại bia hay rượu ngon thì cũng cần có bạn hiền các cụ nhỉ :0
Kinh nghiệm nhà cụ hay quá, cháu xin phép học ké.
Nhà cháu hội hè cứ bia hơi HN trên Hoàng Hoa Thám làm khoảng 5-7 cốc là vừa cữ, ko say mà sướng tê tái.
Bình thường ở nhà ăn uống với gấu thì làm nhẹ mấy chai bia Đức hoặc Tiệp tầm 5-6* kiểu Staro, DaB, Pilsner
Hôm nào có công chuyện bàn bạc thì cứ bia Bỉ nhậu với phô mai Gouda, ô liu, mấy dòng cháu hay chơi là Kwak, Gulden draak
Cháu mượn tạm cái ảnh trên net kính các cụ cho đỡ thèm

pisces_hn

Xe container

NguyenDK1712

Xe buýt
Myway có bia leffe (ko chính xác lắm thì phải) uống thơm ngon, cụ nào biết cái này mua ở đâu ko ạ?

flameht

Xe hơi
Douongnhapkhau chấm com nhé cụ, e thấy giá bằng metro mà cũng nhiều loại

drfooter

[Tịch thu bằng lái]
Nói bia nào ngon nhất cũng khó. Vì ngon hay không còn phụ thuộc vào hoàn cảnh và người uống cùng. Nếu là đông người, hội họp cơ quan, trường lớp thì Bia HN, Sài Gòn sẽ phù hợp. Riêng em thì cứ sau 1 trận đá bóng xong thì cốc bia hơi đầu tiên là tuyệt vời nhất. Nếu đi xem đá bóng dịp cuối tuần cùng mấy thằng bạn mứt thì có thể làm mấy chai Ken, HN, Tiger ướp lạnh. Khi ở nhà, mỗi tối làm 1 lon cùng với ăn cơm (vợ uống cùng) thì bia Đức Bit hay Oet, Flen hay bia Tiệp Pilsner cũng ngon. Khi tiếp khách ở nhà, sang một chút thì tiếp Duvel, Leffe, Stella, Bush. Cao cấp hơn khi tiếp khác làm ăn hay ngồi với bạn tri kỷ thì uống bia chay (bia thầy tu). Khi đó khai vị bằng loại nồng độ 5 như Laulaner, hay Stella. Chai thứ 2 sẽ là La Trappe 7, chai thứ 3 sẽ là Rocherfort 11,3. Khi uóng bia thầy tu chỉ nên uống khoảng 3-4 chai. Nếu sau chai thứ 3 vẫn thèm thì có thể uống thêm chai Orval, khi đó kết thúc là đẹp nhất. Các loại khác cao cấp hơn muốn uống thì phải đặt trước. Túm lại bia hay rượu ngon thì cũng cần có bạn hiền các cụ nhỉ :0
quá chuẩn cụ, vậy mới thấy người Việt mình còn ngu ngơ khi thưởng thức bia lắm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhà cháu tuyền bia cỏ thôi :)

volanggo

Xe tăng
Em thì thích nhất bia Gấu 13 độ, lon nửa lít, uống ngọt và thơm, uống 1 lon là vừa đủ cữ
Bi gấu có hai loại đen và tím, uống từ đen sang tím mới ngon, đen7,7% tím 12%, một lon là lâng lâng, hai lon thì phê pha, 4 lon thì ngất, em thỉnh thoảng làm mấy lon gấu và Royal Dutch loại 8% và 12%, hai loại này nồng độ tương đương thể tích toàn 500ml, nhẹ hơn thì mấy chai bia Bỉ, em ko nhớ tên

Trạng thái
Thớt đang đóng