[Funland] >>> Loạn thị ở trẻ dưới 6 tuổi?

blackpaint

Xe container
Cụ cho em hỏi nhờ hôm trước em có
khám ở Viện mắt theo thói quen cứ nghĩ về nhà mua thuốc cũng được, nhưng em tìm ko thấy chỗ nào bán, cụ cho em hỏi thuốc này có bán ở đâu ngoài viện mắt ko vì nhà e lên viện mắt xa hơi ngại ? Em cám ơn !
Gần Hà Đông qua e đê, mấy nghìn một lọ nhưng phải đi xa mua cũng ngại

blackpaint

Xe container
Cụ Vịtxanh cho em hỏi, 2 F1 nhà E cho đi khám mắt, sau khi đo thì
BS kết luận: thằng lớn 9 tuổi 1 mắt viễn 2,75; 1 mắt loạn (bao nhiêu độ E k nhớ); con bé 5 tuổi thì 2 mắt viễn 4 độ. E đã cắt kính cho 2 đứa đeo nhg vẫn lăn tăn, sao con bé mới 5 tuổi mà viễn nặng quá, E có hỏi BS nếu k đeo kính thì sao, BS bẩu: k đeo mắt sẽ phải điều tiết nhiều dẫn đến mỏi mắt.
Theo cụ E có cứ cho con đeo kính theo đơn BS ở đây hay đi khám lại ở chỗ khác xem có khớp k?
Viễn 4 độ cẩn thận lác nếu ko đeo kính đới

Bằng Linh

Đi bộ
Con em đã qua đủ các bước đó ở viện mắt. Kết luận đeo kính, đã cắt kính và đeo. Đi khám tiếp ở viện mắt ánh sáng chỗ trần kết luận nên đeo. Sau mấy tháng khám lại khuyên không cần đeo, bỏ kính đi khám tiếp ở viện mắt sài gòn hà nội lại khuyên nên đeo kính, rút kính đeo luôn. Về viện mắt khám tiếp nên đeo hay bỏ. Viện kết luận đeo hay không cũng được.
Hiện f1 đang đeo và theo khám ở sghn, cũng để cho có. Nói chung cũng chưa thấy ưng ý trong khâu khám tật khúc xạ ở các nơi.
. Cho e hỏi chút ạ, con gái e 6 tuổi cũng vừa tra xong 5 ngày thuốc Atropin 0,5% . Đến khám bác sĩ hẹn tận 1 tháng sau đến khám lại và lúc đó mới đo mắt cho con để ra số kính. Nhưng hiện giờ mắt con e loá Ko nhìn được vở, hôm nay là được 4 ngày rồi ạ.Bác sĩ ơi liệu e qua viện sớm hơn lịch hẹn và làm kính cho con có được Ko ạ.E thấy trên tờ hướng dẫn ghi sau 2 tuần mới hết hiện tượng loá mắt, e định cho con qua đo mắt luôn ạ. Thak bác nhiều ạ

blackpaint

Xe container
. Cho e hỏi chút ạ, con gái e 6 tuổi cũng vừa tra xong 5 ngày thuốc Atropin 0,5% . Đến khám bác sĩ hẹn tận 1 tháng sau đến khám lại và lúc đó mới đo mắt cho con để ra số kính. Nhưng hiện giờ mắt con e loá Ko nhìn được vở, hôm nay là được 4 ngày rồi ạ.Bác sĩ ơi liệu e qua viện sớm hơn lịch hẹn và làm kính cho con có được Ko ạ.E thấy trên tờ hướng dẫn ghi sau 2 tuần mới hết hiện tượng loá mắt, e định cho con qua đo mắt luôn ạ. Thak bác nhiều ạ
Chờ thôi cụ, sau 2 tuần đến thử kính rồi đeo kính thôi.

longnv690

Xe đạp
giờ trẻ e nghiện ngập máy tính điện thoại quá, mà đôi khi ko biết làm cách nào để tác chúng ra