Lọc gió điều hòa than hoạt tính và loại thường !

Luu1981

Xe máy
e vừa Thay trong hãng loại than hoạt tính 2,7 triệu
Em thay hàng OEM than hoạt tính 150k/cái, cứ 4 tháng là em vứt thay cái mới, kể cả lọc gió động cơ cũng vậy, chứ hàng chính hãng rồi cũng chỉ hiệu quả trong 6 tháng đầu, sau vệ sinh 1-2 lần nữa rồi thì cũng phải vứt. Xe em hãng cũng báo giá 2tr7 cho cái miếng lọc điều hòa mà thấy nó vô lý vãi.

RAVA

Xe ba gác
Em thay hàng OEM than hoạt tính 150k/cái, cứ 4 tháng là em vứt thay cái mới, kể cả lọc gió động cơ cũng vậy, chứ hàng chính hãng rồi cũng chỉ hiệu quả trong 6 tháng đầu, sau vệ sinh 1-2 lần nữa rồi thì cũng phải vứt. Xe em hãng cũng báo giá 2tr7 cho cái miếng lọc điều hòa mà thấy nó vô lý vãi.
-Lọc gió đh nếu dư dả, thích đồ xịn thì cứ loại chính hãng có than hoạt tính mà dùng, nó thường sx tại Nhật có tính nămg khử mùi và lọc bụi rất tốt cho sk, còn ko thì dùng loại thường, loại này thường sx tại ĐNA, hạn sd là 12th hoặc 2 vạn km, thích rẻ thì chơi đồ OEM nhưng cũng phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Còn cái lọc gió động cơ thì ko dùng đồ vớ vẩn đc, mà cái này có hạn sd đến 4 vạn km nên cũng ko cần phải tk quá?

Luu1981

Xe máy
-Lọc gió đh nếu dư dả, thích đồ xịn thì cứ loại chính hãng có than hoạt tính mà dùng, nó thường sx tại Nhật có tính nămg khử mùi và lọc bụi rất tốt cho sk, còn ko thì dùng loại thường, loại này thường sx tại ĐNA, hạn sd là 12th hoặc 2 vạn km, thích rẻ thì chơi đồ OEM nhưng cũng phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Còn cái lọc gió động cơ thì ko dùng đồ vớ vẩn đc, mà cái này có hạn sd đến 4 vạn km nên cũng ko cần phải tk quá?
Dạ thì tất nhiên hàng Nhật thì rất tốt rồi nhưng nếu hsd 4 vạn km mới thay thì xe em phải đi tầm 6 năm và với môi trường bụi như Hà Nội thì có không đi mấy đồ này nó cũng tự mục hỏng ý chứ ạ. Em nghĩ cái này nó không ảnh hưởng nhiều như dầu nhớt, riêng nhớt và cốc lọc quá lắm thì 5000km là em phải thay một lượt mà dầu em dùng loại 7000km

ubisapro

Xe trâu
Mùi mốc thì phải vệ sinh điều hoà rồi thay lọc mới hiệu quả. Xe e mùa hè, gần đến nơi là e tắt điều hoà trước. Xe cũ gần 5 năm 5,3 vạn chẳng có mùi gì.

andoan

Xe tải
Tôi để cả bao than hoạt tính dưới gầm ghế. Cũng ko biết có tác dụng ko.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Bên em đã đưa luôn vật liệu từ máy lọc không khí trong nhà lên làm lọc gió điều hòa ô tô với màng HEPA và than hoạt tính carbon. Các cụ cùng tìm hiểu và trải nghiệm, so sánh tác dụng nhé!