Lọc xăng altis!

vba_qn

Xe hơi
Lọc xăng các loại xe có sự khác nhau, riêng Altis form 2009-2010 khi thay sẽ thay cả cụm lọc xăng (giá hãng báo 2,5 triệu). Thường khi đi bảo dưỡng xe Altis 2010 ở khung 4 vạn, hãng sẽ khuyến cáo nên thay cụm lọc xăng. Tuy nhiên các cụ cần tự mình quyết định nhé (có bao giờ mình để cạn bình mới đổ xăng, xăng mình thường mua một chỗ có uy tín hay lung tung các cửa hàng, xe có hiện tượng cà giật hay bất thường …) nếu không thì chả thay làm gì, có chăng thì nên vệ sinh là ổn (lật ghế sau chứ không phải tháo bình). Em nói theo thực tế xe em chứ không lý thuyết các cụ nhé, có gì không đúng các cụ đừng ném đá ạ.

xuanson80tn

Xe tải
thế thì cụ hỏi luôn bơm còn tốt không, có cần thay cùng không, nếu ko cần thay thì cụ ra chợ trời hỏi mua luôn. hoặc không biết chỗ bảo em, cóa 250k thôi, em thì ở Thái nguyên nhưng mua hộ cụ luôn, 40k tiền xe khách nữa là xong, ra gara mất gọi là trăm nghìn tiền công. mà cái bơm nó cứ bơm được là tốt, hỏng thì mới không bơm được. tiết kiệm 2 củ uống bia. em vừa thay xong chưa được 1 tháng, em tự mua, nhờ ông thợ vườn gần nhà thay cùng, 1 lúc là xong.
Cụ chỉ em cái rồi e mời bia cụ. Em định bảo dưỡng mà nó báo cái lọc xăng đắt quá. Trong khi cấu tạo chẳng có cái đíu gì

xuanson80tn

Xe tải
Lần trước em đã thay lọc cho con vios tháo khó vãi ra. Hai thằng thợ mỹ đình tháo mãi mới ra dc. Em thấy tháo ra cái bình xăng còn bẩn hơn ấy, vì bụi rơi vào đầy

Thăng 6232

Xe hơi
Lọc xăng các loại xe có sự khác nhau, riêng Altis form 2009-2010 khi thay sẽ thay cả cụm lọc xăng (giá hãng báo 2,5 triệu). Thường khi đi bảo dưỡng xe Altis 2010 ở khung 4 vạn, hãng sẽ khuyến cáo nên thay cụm lọc xăng. Tuy nhiên các cụ cần tự mình quyết định nhé (có bao giờ mình để cạn bình mới đổ xăng, xăng mình thường mua một chỗ có uy tín hay lung tung các cửa hàng, xe có hiện tượng cà giật hay bất thường …) nếu không thì chả thay làm gì, có chăng thì nên vệ sinh là ổn (lật ghế sau chứ không phải tháo bình). Em nói theo thực tế xe em chứ không lý thuyết các cụ nhé, có gì không đúng các cụ đừng ném đá ạ.
Em cũng thắc mắc như cụ, xe em Corolla XLi 1.6AT 2010, đi bảo dưỡng 4v cũng thay cả cụm bơm trong bình xăng, về lại nghe thấy bảo còn cái lọc xăng nữa mà chưa biết nó ở đâu :), chuyện cũng mấy năm rồi nhưng đúng là lúc đó mình gà thật, vào hãng bảo dưỡng nó bảo đến kỳ phải thay thế là nghe nó thay mà cả cái cụm đó lúc đó chưa thấy có vấn đề gì :((

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hay, mình đi 8 vạn, trước nhiều tiền thì 4 vạn ra nó bảo gì thay hết, giờ cạn tiền nên phải tính toán, vừa rồi lấy cái báo giá tổng 8 củ, trong đó cái Cụm lọc xăng là 2,5 củ, đang loay hoay xem có nên thay không

Buki

Xe điện
Nhiều Cụ bẩu E nhầm nhưng E chả bao giờ nhầm cái gì đâu=)), thay lọc trong khoang máy là đc rồi đụng vào bơm xăng làm cái giề k biết nữa
Cụ nhầm lọc xăng thành lọc dầu động cơ. Xe em vừa làm một gói gồm lọc xăng, thay dầu, bugi và 1 tuýp nước kính ở Mer Ngôi Sao. Hết tổng 24,786 triệu. Lọc dầu thì cứ thay dầu là thay lọc, cả gói đó khoảng 3 triệu. Thay lọc xăng tùy hãng, đắt rẻ khác nhau em ko bàn, thường ở mức 5-6 vạn km. Muốn thay lọc xăng phải tháo hết xăng trong bình ra, mở phần đuôi, ghế mới thay được.

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Altis em không biết nhưng Yaris em vừa bảo dưỡng 7 vạn km về (coi như làm trước 8 vạn km luôn), thay lọc xăng hết 450k thôi. Bơm xăng chắc còn thọ thêm nhiều vạn km nữa nên chẳng thay làm gì. Thay lọc phải lật ghế tháo cụm bơm xăng ra, công nhận mất công ra phết đấy, chưa kể tháo ra lắp lại nhiều nó hỏng cái gioăng nắp thì tha hồ ngửi mùi xăng sống trong xe.

namtuoc8x

Xe tải
Em chả hiểu
Các cụ đi xe vài trăm triệu đến cả tỉ mà một vài cái bảo dưỡng định kỳ cũng nghi ngại
Tất nhiên đã là bảo dưỡng định kỳ thì không phải cái gì cũng hỏng và thậm chí là khéo chạy gấp đôi số đấy mới hỏng
Nhưng khi nó hỏng hay chết giữa đường thì các cụ lai khổ.
Còn cụ nào bảo lọc xăng trong bình không bao giờ bẩn thì em cũng lạy cụ, chất lượng xăng VN tốt thật!
Mà ở trong khoang máy còn có lọc xăng ạ??? Em chẳng chạy toy nên món này là em mới nghe đấy

syhai

Xe máy
Vào hãng cho nhanh cụ ơi. Không đáng để kiếm ngoài đâu

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm lọc xăng thành lọc dầu động cơ. Xe em vừa làm một gói gồm lọc xăng, thay dầu, bugi và 1 tuýp nước kính ở Mer Ngôi Sao. Hết tổng 24,786 triệu. Lọc dầu thì cứ thay dầu là thay lọc, cả gói đó khoảng 3 triệu. Thay lọc xăng tùy hãng, đắt rẻ khác nhau em ko bàn, thường ở mức 5-6 vạn km. Muốn thay lọc xăng phải tháo hết xăng trong bình ra, mở phần đuôi, ghế mới thay được.
E lạy Cụ Buki E đi đến 2 chục cái xe rồi còn nhầm lọc xăng với lọc dầu thì chết à. Cái để trong bình xăng ở ghế sau là cái bơm xăng nhé, nhiều cái lọc xăng nó gắn cùng bơm xăng nhưng vẫn thay rời đc, còn 1 số xe thì lọc xăng gắn dưới gầm xe chỉ việc thay lọc là xong

Buki

Xe điện
E lạy Cụ Buki E đi đến 2 chục cái xe rồi còn nhầm lọc xăng với lọc dầu thì chết à. Cái để trong bình xăng ở ghế sau là cái bơm xăng nhé, nhiều cái lọc xăng nó gắn cùng bơm xăng nhưng vẫn thay rời đc, còn 1 số xe thì lọc xăng gắn dưới gầm xe chỉ việc thay lọc là xong
Em nói sai cụ làm gì, đợi hóa đơn chuyển về nếu cần em post cho cụ xem. Lọc xăng em nhìn qua phòng chờ thấy nó chui vào làm gì ở phần ghế sau và mở cả cốp sau nó tháo lọc xăng ra. Lúc xong nó để ở cốp mùi quá em vứt đi luôn. Cái này thay định kỳ còn bơm xăng ko hỏng ai vác ra thay? :))
Mỗi hãng một giá, chả biết BMW giá bao nhiêu nhưng cả mớ nhà em hết thế đấy. Lọc xăng chắc khoảng 15-17 củ tại hãng. (Em ko nhìn báo giá trước khi thay:)), mai chi tiết về em báo cho)

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Em nói sai cụ làm gì, đợi hóa đơn chuyển về nếu cần em post cho cụ xem. Lọc xăng em nhìn qua phòng chờ thấy nó chui vào làm gì ở phần ghế sau và mở cả cốp sau nó tháo lọc xăng ra. Lúc xong nó để ở cốp mùi quá em vứt đi luôn. Cái này thay định kỳ còn bơm xăng ko hỏng ai vác ra thay? :))
Mỗi hãng một giá, chả biết BMW giá bao nhiêu nhưng cả mớ nhà em hết thế đấy. Lọc xăng chắc khoảng 15-17 củ tại hãng. (Em ko nhìn báo giá trước khi thay:)), mai chi tiết về em báo cho)
Vâng xe Cụ Mec C còn bài này đang nói về Altis mà Cụ, xe Altis thay rời đc lọc xăng mà

HonDaPartNow

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ có nhu cầu alo em. em miễn phí công thay cho bác.

SpecX7426

Xe tăng
E thay lọc xăng cho lexus is250 có 700k. Tháo nắp bình phía dưới băng ghế sau, nó gắn với bơm xăng và phao xăng. 4 vạn km nên thay 1 lần vì tháo ra thấy nó bẩn thật.
Nếu lười thay thì khiến cặn làm tắc bơm hoặc bơm xăng phải làm việc cường độ cao hơn, nhanh nóng hơn và nhanh tèo bơm xăng hơn. Chưa kể nếu lọt cặn vào đầu kim phun thì còn mệt nữa.
Thay lọc thì rẻ, còn thay bơm xăng và kim phun thì các cụ biết giá thế nào rồi đấy!

Altis em không biết nhưng Yaris em vừa bảo dưỡng 7 vạn km về (coi như làm trước 8 vạn km luôn), thay lọc xăng hết 450k thôi. Bơm xăng chắc còn thọ thêm nhiều vạn km nữa nên chẳng thay làm gì. Thay lọc phải lật ghế tháo cụm bơm xăng ra, công nhận mất công ra phết đấy, chưa kể tháo ra lắp lại nhiều nó hỏng cái gioăng nắp thì tha hồ ngửi mùi xăng sống trong xe.
Cụ thay cái lọc xăng ở hãng hay thay ngoài mà rẻ vậy ah?

timeout

Xe điện
Dạ em thay bằng hàng chợ trời thôi ạ. Trên này có một số cụ cung cấp đấy ạ. Tất nhiên chất lượng so với lọc zin thì khác hẳn, tuy nhiên so với hàng hãng cung cấp hiện tại không khác nhau mấy ạ.

alonsoo

Xe máy
Dạ em thay bằng hàng chợ trời thôi ạ. Trên này có một số cụ cung cấp đấy ạ. Tất nhiên chất lượng so với lọc zin thì khác hẳn, tuy nhiên so với hàng hãng cung cấp hiện tại không khác nhau mấy ạ.
Cụ cho xin ìnfo cung cấp thanks

timeout

Xe điện
Cụ vào mấy hàng KDCN hỏi vậy đi. Địa chỉ 326 Trần Khát Chân thì phải, ngoài ra còn một hàng trong ngõ 193 Trần Khát Chân nữa, em toàn lọ mọ tiện đường đi làm về là phi vào tận nơi lấy nên không để ý contact lắm ạ. Sorry cụ nhé.

vanquantrang

Xe buýt
Cụ nào đã thay lọc xăng xe Altis 2.0 sx 2013 cho e ít kinh nghiệm với, lần bảo dưỡng trước hãng báo giá 2.5 tr chưa tính công thay. E cũng chưa hiểu thay cả cụm lọc xăng với bơm xăng hay chỉ thay mỗi lọc xăng? Hôm nay hỏi ông a con nhà bác thấy bảo lọc xăng Altis có mấy trăm ngàn thôi..... không hiểu thế nào