[Funland] Lỗi C51 ở máy giặt Toshiba TW-9100 sửa thế nào?

uman

Xe tăng
Chào các cụ các mợ,
Máy giặt nhà em giờ dở chứng khá bực mình.Đó là khi hết chu trình vò, chuyển sang giũ và vắt thì bị lỗi C51. Em kiểm tra thì nước vào vẫn mạnh, mở lọc dưới nước thoát ra mạnh, nhưng không nghe thấy tiếng mở van nước vào lồng giặt. Nếu để máy chạy chế độ tự vệ sinh lồng giặt, máy vẫn chạy bình thường.
Em nghi chắc có rác làm rơ le đóng ngắt nước xả bị rối, không làm việc bình thường, hay van xả nước không đóng kín được do mắc rác bẩn. Nhưng em chưa biết đúng hay không, tháo máy ra sao. Có cụ nào bày vẽ giúp em.được không? Em xin cám ơn trước!

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Gọi thợ thôi cụ!

formen

Xe lăn
em gúc thì ra máy giặt của cụ là nhật bãi thì chỉ có thợ thôi chứ người thường làm sao biết được.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ,
Máy giặt nhà em giờ dở chứng khá bực mình.Đó là khi hết chu trình vò, chuyển sang giũ và vắt thì bị lỗi C51. Em kiểm tra thì nước vào vẫn mạnh, mở lọc dưới nước thoát ra mạnh, nhưng không nghe thấy tiếng mở van nước vào lồng giặt. Nếu để máy chạy chế độ tự vệ sinh lồng giặt, máy vẫn chạy bình thường.
Em nghi chắc có rác làm rơ le đóng ngắt nước xả bị rối, không làm việc bình thường, hay van xả nước không đóng kín được do mắc rác bẩn. Nhưng em chưa biết đúng hay không, tháo máy ra sao. Có cụ nào bày vẽ giúp em.được không? Em xin cám ơn trước!
Có thể van có vấn đề. Cụ yêu khoa học thì tháo van điện ra vệ sinh.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Máy nhà em cũng toshiba nội địa. Hôm nọ chuột nó vào cắn dây cảm biến lồng giặt cũng gây lỗi không vắt được, cứ đến vắt là nó lỗi. Tháo ra nối lại là lại ngon lành. Cụ tự tháo ra kiểm tra cũng được

uman

Xe tăng
Hôm nay thợ đến thay van xả và tháy mấy màng cao su van cấp nước dù chưa rách hẳn. Mọi việc bình thường hết, chỉ có giá chát quá: 1 củ 2, mà đồ thay ra cầm về hết. Thôi, cũng cho xong việc. Lần sau không lười nữa, biết táo rồi, sẽ tự làm. :)