Lời cảm ơn đến đ/c Thái - thợ của Trung JAV

Linh81

Xe hơi
Vậy là đã đc 1 năm kể từ ngày em mua con C còi chỗ Trung Jav, một năm với rất nhiều chuyến đi, nhiều kỷ niệm mà ko có em nó thì em ko thể có đc, mặc dù C180 có thể đã đc xếp vào hạng xe cỏ, nhưng đối với em, em nó vẫn là siêu xe... trong tầm tiền.
Và một trong những điều kiện để được xem là siêu xe đó chính là gói dịch vụ đi kèm, dịch vụ bảo dưỡng tận nhà (nhà em cách thủ đô có 650km thôi ạ).
Mua xe một năm, đi đc 7.000km mà em chỉ mới thay dầu và nc làm mát cho em nó, cũng áy náy lắm. Ko phải mình hắt hủi em nó, mà do xa quá, muốn làm gì cũng khó, em lại lười chạy xe đường dài... và em nó vẫn đang ngoan ngoãn phục vụ mình nên cứ lần lữa mãi...

Tuần trc hẹn Thái để ra Hà Nội bảo dưỡng mà em ko xin nghỉ đc, thế là Thái bảo để chú ấy đem đồ vào làm cho, em tưởng đùa thế mà chú ấy vào thật các cụ ạ!

Và hôm qua, sau 1 đêm trên tàu, Thái và một bạn nữa đã có mặt tại Quảng Trị để làm xe cho em: gói bảo dưỡng, kiểm tra full nhất có thể.
Em ở xa nên cũng có được đôi phần ưu ái, mua C còi mà đc chăm sóc như Rôn Roy, "chuyên gia" Thái vào, mang theo tầm 20kg phụ tùng, em dùng hết hơn 10kg, còn đâu Thái lại vác ra... vất vả quá các cụ ạ.

cu Thái xấu hổ nên ko chụp đc cái ảnh chính diện nào...hix, đây là lúc đang thay cặp cam điện bị chảy dầu (bệnh nan y của 271)

Vì tàu đến trễ nên anh em làm thông trưa, chỉ uống nc lọc cầm hơi...hị hị
Kiểm tra, chếch choác, thay thế tẹt ga các kiểu...
cụ thể:
- thay dầu hộp số, lọc dầu số, gioăng đáy (dầu cũ của em bẩn cực, đóng 1 lớp như bùn ở đáy).
- thay cặp cam điện bị chảy dầu
- thay gioăng nắp giàn cò (hơi bị thấm dầu), gioăng bugi (4 cái)
- thay lọc xăng
- thay chân máy, chân số
- thay bi đầu
- thay dầu trợ lực
- thay bơm rửa kính
- một số thứ linh tinh khác
... vệ sinh, lau chùi, kiểm tra mọi bộ phận

sau 5 tiếng đồng hồ vât vả, thành quả là 1 chiếc xe khác hẳn mặc dù trc đó em thấy cũng ngon rồi...hehe, đi xe mình mà tưởng đi xe khác!
và đây là phút thư giãn bên bờ biển vắng người, cu Thái ko biết bơi các cụ ạ, nhưng vẫn tắm ác lắm!

12h trưa nay Thái mới có mặt tại Hà Nội, như vậy là trễ hẹn làm xe của một số cụ rồi, thành thật xin lỗi các cụ!
Một lần nữa xin gửi lời cảm ơn đến Thái, Linh vì sự nhiệt tình và chuyên nghiệp!
Đề nghị Trung Jav nhân rộng mô hình cho anh em ở xa yên tâm.

Và cuối cùng là cái mà rất nhiều cụ quan tâm, đây là vấn đề tế nhị, đáng ra ko nên post nhưng em làm mặt dày đưa lên cho các cụ nghe nói, hoặc các cụ còn đang phân vân có thêm động lực cho lựa chọn của mình...
Tổng chi phí cho gói bảo dưỡng tại gia của em là 15tr VNĐ, bao gồm thay thế, bảo dưỡng các hạng mục trên, chi phí tàu xe, liên hoan...
em thấy 1 số cụ đang hỏi mua C cỏ như em, nếu đọc thớt này chắc sẽ có thêm động lực!

Cảm ơn các cụ đã xem bài!

Velvet HN

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã phản hồi, thông tin tích cực cho ae mê xe Đức mà lúa thóc hạn chế :)) chúc cụ chủ vui vẻ bên em yêu :)

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
He he. Anh là số ít khách dám vượt qua nỗi sợ khi em dọa, dám mua và thưởng thức. Liều...ăn nhiều nên cái sướng nó cũng phê hơn :P.
Em quên ko bảo, cu thái nó thích món....ghẹ 50kg. Hqua bận quá ko kịp gọi để dặn anh. Kaka.
Chúc a luôn vui vẻ bên người tình C180k sport

crazypig

Xe tải
Thật tuyệt vời cho những người mới như bọn em. Hy vọng có nhiều phản hhồi như thế này

isengineer

Xe buýt
Quá tuyệt, có làm chỗ Trung Jap một lần trước khi vào Nam nhưng cũng thấy độ nhiệt tình của các bạn. Cố gắng nâng cao tay nghề và sự nhiệt tình thì KH sẽ đến với Trung ở khắp nơi nơi.
Tết này về HN chắc chạy qua chỗ Trung để bảo dưỡng con GLK nhỉ!

tuanphong_chip4

Xe tải
Hình như đây là con C180K sport màu đỏ năm ngoái cụ Trung bán...
Bảo dưỡng một mớ kia bao gồm cả công đi chuyển mà giá ngon thế.
Thế mà trước đến giờ e cứ nghĩ xài Mẹc là chi phí Bd chát đắng mồm lắm :)

Linh81

Xe hơi
Hình như đây là con C180K sport màu đỏ năm ngoái cụ Trung bán...
Bảo dưỡng một mớ kia bao gồm cả công đi chuyển mà giá ngon thế.
Thế mà trước đến giờ e cứ nghĩ xài Mẹc là chi phí Bd chát đắng mồm lắm :)
chính là nó ạ, cụ nhớ dai phết.
em cũng nghĩ là nhiều hơn, định ko thay chân máy, nhưng Thái bảo "thay hết đi, ko đáng bao nhiêu đâu".
Đúng là ko đáng bao nhiêu thật! :)

Linh81

Xe hơi
He he. Anh là số ít khách dám vượt qua nỗi sợ khi em dọa, dám mua và thưởng thức. Liều...ăn nhiều nên cái sướng nó cũng phê hơn :P.
Em quên ko bảo, cu thái nó thích món....ghẹ 50kg. Hqua bận quá ko kịp gọi để dặn anh. Kaka.
Chúc a luôn vui vẻ bên người tình C180k sport
ghẹ gì..., tắm còn ko dám mặc quần đùi, để nguyên cái quần lửng xuống biển, thấy gái còn chả dám nhìn nữa là cua vs ghẹ!

laze_a1

Xe tăng
Dịch vụ tại gia với cái list kia mà tổng thiệt hại có 15 củ thì rất ngon rồi

isabinh

Xe điện
Cho em hỏi là Mec bị chảy dầu và thấm dầu nhiều chỗ nhỉ cụ nhỉ

Linh81

Xe hơi
Cho em hỏi là Mec bị chảy dầu và thấm dầu nhiều chỗ nhỉ cụ nhỉ
Hay bị chỗ 2 cục cam điện thôi cụ ạ, ko ảnh hưởng gì, em để thế đi cả năm nay, thay thì nó sạch sẽ hơn, đỡ lem nhem!

tuanphong_chip4

Xe tải
em cũng nghĩ là nhiều hơn, định ko thay chân máy, nhưng Thái bảo "thay hết đi, ko đáng bao nhiêu đâu".
Èo, em nhớ từng con MÉC cụ ấy bán từ lúc cụ ấy mới lên gian hàng,nhất là dòng C e thích nhưng khả năng e chưa cho phép.Khi đủ lực nhất định e sẽ gặp cụ ấy, nếu Ko có duyên mua xe của cụ ấy, em sẽ nhờ cụ ấy ... Check hộ :">

Porsche 911

Xe container
Bác đi 1 năm có 7.000km thì ít quá. Thay như vậy tính ra chi phí bảo dưỡng cũng không thấp đâu ạ.
Nói là nói vậy thôi, nếu có tiền đổi xe, em cũng lên Mẹc, nhà em cũng gần xưởng lão Trung.

Linh81

Xe hơi
Bác đi 1 năm có 7.000km thì ít quá. Thay như vậy tính ra chi phí bảo dưỡng cũng không thấp đâu ạ.
Nói là nói vậy thôi, nếu có tiền đổi xe, em cũng lên Mẹc, nhà em cũng gần xưởng lão Trung.
nếu em ở gần thì em chỉ thay 1/2 những thứ trên thôi ạ, vì có nhữg thứ thay ra vẫn làm sơ cua đc, tiện thể em mới thay như thế, chẳng mấy khi Thái vào mà.

Porsche 911

Xe container
nếu em ở gần thì em chỉ thay 1/2 những thứ trên thôi ạ, vì có nhữg thứ thay ra vẫn làm sơ cua đc, tiện thể em mới thay như thế, chẳng mấy khi Thái vào mà.
Ừ, bác nói có lý. Nhiều khi chưa hỏng nhưng vẫn thay, em ở thủ đô mà tính vẫn vậy, thay mới đi cho sướng.

Viet.vuh

Xe tải
Đọc bài này em vào luôn ID bác tatrung xem có đang bán chiếc nào hay không :)

Viet.vuh

Xe tải
Kết quả là bác ý đang không bán chiêc nào cả :)

xuantruong

Xe tải
ghẹ gì..., tắm còn ko dám mặc quần đùi, để nguyên cái quần lửng xuống biển, thấy gái còn chả dám nhìn nữa là cua vs ghẹ!
nhìn bề ngoài thì lỉm dỉm thế thôi, cụ chủ cứ cho con Ghẹ 50kg ngồi phòng ăn máy lạnh xem...có mà chén ngay. hichic

trumse7en

Xe tải
Hoá ra cụ là người mua em 180k xì po, e phải công nhận cụ máu thật đấy. Em nhớ con C này lắm vì ấn tượng cái màu đỏ nổi bật của nó. Đợt cụ Trung rao vợ cả định giục em lấy con này luôn, nhưng e lại muốn form w204 nên đành ngậm ngùi ngắm em nó từ xa. Chúc cụ luôn vui vẻ và hp bên em nó :)

Yêu Xe Đức

Xe hơi
Website
vietbacmedia.vn
e cũng nhớ con cụ chủ, lúc A T đăng lên đang sơn vành :)
A T dịch vụ thật chu đáo.