Lời chào và giải trình của mem mới mà lại là cũ của OF

LAMCHOP

Xe đạp
Xin kính chào các cụ các mợ trên Otofun! Chả là thế này: Hôm nay em mới đăng ký là thành viên của OF nhưng thực ra em đã lướt OF từ năm 2009, khi em còn chưa biết lái 4 bánh. Chả biết trời xui khiến thế nào, cuối năm 2009 em đề xuất với Gấu và F1 nhà em là em sẽ đi học lái xe. Mới về nghe xong, Gấu nhà em cho một tràng giang đại hải, tóm lại là bảo em rằng "ông cứ đú đởn đua đòi với bọn thanh niên, năm sáu chục tuổi rồi còn đi học lái xe, có tiền mua xe không, có lái giỏi bằng bọn trẻ không, hay học lái xe để đưa bồ bịch đi chơi hú hí". Em nghe mà nản quá, nhưng cuối cùng em vẫn cứ đi học lái xe, và tháng 2/2010 em có bằng lái xe B2 nghiêm văn chỉnh (lý thuyết làm đủ 30 câu, sa hình 100 điểm).
Sau khi có bằng lái, em cố giành dụm "quỹ đen" để thuê xe tự lái với mục đích thử sức mình trên những cung đường như thế nào. Đọc trên OF thấy các cụ bảo ở phía Bắc có 3 cung đường đèo khó đi nhất là: Mẫu Sơn (Lạng Sơn), Đền Thượng (Ba Vì) và Tam Đảo. Thế là em cùng người bạn mới lái nữa quyết định thử sức ở cả 3 cung đường khó đó. Và chúng em đã vượt qua an toàn cả về người và xe (trước khi đi em đã nghiên cứu rất kỹ các bài trên OF (câu chuyện kinh nghiệm trên đường lái xe...). Nhưng khi nhiều lần định đăng ký thành viên em lại rất ngại. Nhìn ảnh các cụ các mợ trên OF em thấy các cụ các mợ rất trẻ trung, sôi nổi, thông minh, nhanh nhẹn nên em thấy rất tự ti và cứ đắn đo mãi. Tận hôm vừa rồi em đọc thớt của cụ Thái Phượt "U60 - Độc hành ký sự", em mới mừng rỡ "À, hóa ra cũng có cụ Thái Phượt cũng U60" mà độc hành lái đi tận Móng Cái rồi lại Mộc Châu, Hà Giang...em kính nể quá và hôm nay em bạo dạn đăng ký thành viên OF để thỉnh thoảng còn được chém gió, mời rượu các cụ và các mợ. Em thường đi xe Lacetti MT, thì theo các cụ em đăng ký tham gia chi hội LPC (Lại Phải Chén) có được không ạ? Mong các cụ chỉ giáo và hướng dẫn em phải làm gì để tiếp tục lướt OF và lái 4 bánh an toàn.
Cảm ơn các cụ các mợ!!!

Becgie

Xe điện
Chào mừng bác!!!!!!!!!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

OKiaforte

Xe buýt
Welcome cụ đầu bạc! hí hí chả biết đầu cụ có bạc không nữa! U 60 vẫn chạy tốt cụ nhỉ!

jinyo89lie

Xe tăng
60 năm vẫn chạy tốt bác ạ :D

flowers1508

Xe tăng
Chào mừng cụ, u60 nhưng em gặp nhiều cụ gân hơn em nhiều: Thành đạt hơn (các cụ ấy toàn doanh nhân), Tửu lượng khá hơn (em toàn say trước), Chạy xe lỳ hơn (chạy xe công tác Hà Nội - Quảng Bình suốt mà em thì vào đến Vinh đã mệt lắm rồi).

hazdoom

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chúc mừng bác gia nhập đại gia đình "phun".

Sói xám

Xe hơi
Chào mừng cụ quay trở lại.

Thái Phượt

Xe tăng
Chào mừng -Chào văn Mừng ! Người Anh Em Mem bờ mới .Tớ cũng mới lấy bằng đầu năm 2010 thôi ,bây j chỉ mong thời tiết tốt là lượn thôi Cụ ạ ,phấn đấu cả đời cho vợ con rồi cũng phải hưởng thụ tý chứ ,mà cũng ko còn mấy nả nữa đâu .Có j PM cho Tớ mình cụng ly làm quen nhá

honda69

Xe tải
các cụ vui quá, em chưa được "phượt" như các cụ. Chúc các cụ sức khỏe, hạnh phúc nhé.

LAMCHOP

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã ủn cho em! Các cụ quá khen em thôi, chứ còn trình lái của em thì còn phải học tập các cụ hiều, còn trình "uống" và trình "lỳ" thì lại càng kém xa hơn nữa. U60, em cũng thích có "tóc ánh kim" nhưng nó lại chưa có mấy, thế mới tức! Em cũng rất cảm động là vừa vào chào các cụ xong và có nhắc tới hình tượng của cụ Thái Phượt thì cụ Thái Phượt đã kịp thời lên tiếng để "Chào Văn Mừng" nhà em. Số cầm chân của em là 0912070 sáu ba tám, cụ Thái và các cụ có thể liên lạc với em theo số cầm chân đó để giao lưu những lúc cần thiết.

Chỉnh sửa cuối:

HiddenCharm

Xe tải
"em" kém cụ 1/3 tuổi đời, ngưỡng mộ cụ quá ...

E thấy U60 mới đúng là U ăn chơi. Lúc này hưu chí, con đàn cháu đống, công thành danh toại mới là lúc tận hưởng cuộc sống sướng nhất, chẳng phải lo nghĩ gì.

dvd

Xe tăng
Chào cụ U60, nhà cháu mới gần 50 thôi.
Hay ta đề nghị MOD lập cái thớt “Tài gìa lái non” cho ae mình nhỉ.
Nếu được ta bầu cụ nào gìa-gân nhất làm hộ trưởng.

anhtho

Xe ngựa
Cảm ơn các cụ đã ủn cho em! Các cụ quá khen em thôi, chứ còn trình lái của em thì còn phải học tập các cụ hiều, còn trình "uống" và trình "lỳ" thì lại càng kém xa hơn nữa. U60, em cũng thích có "tóc ánh kim" nhưng nó lại chưa có mấy, thế mới tức! Em cũng rất cảm động là vừa vào chào các cụ xong và có nhắc tới hình tượng của cụ Thái Phượt thì cụ Thái Phượt đã kịp thời lên tiếng để "Chào Văn Mừng" nhà em. Số cầm chân của em là 0912070 sáu ba tám, cụ Thái và các cụ có thể liên lạc với em theo số cầm chân đó để giao lưu những lúc cần thiết.
Em cứ tưởng em dừ rùi, mà ối cụ còn dừ hơn. Chào mừng cụ.
Công nhận với cụ là thớt độc hành ký của cụ Thái phượt rất nổi tiếng ạ.

Hoành

Xe tăng
Ới xời, cụ U5x-6x mà giọng văn vẫn trẻ trung, dí dỏm lắm.
Chúng em nhiệt liệt welcome cụ :-bd

unknown.king

Xe tăng
cụ có u80 mà vào thì vưỡn hoan nghênh nhiệt liệt. lúc đầu đọc bài của cụ em cứ tưởng cụ cũng vắt mũi chưa sạch như em :">. hoá ra cụ là cụ thật.
chào mừng cụ đến với ô cái tô rất phăn :x

LAMCHOP

Xe đạp
Cảm ơn các cụ! Em nghĩ thớt này chắc sắp bị đóng, vì đã hết người còm men. Trước khi thớt đóng, em xin có mấy nhời cảm văn ơn các cụ đã còm men cho bài đầu tiên của em. Chỉ mong sau này nếu có thành lập cái Bộ "Tài già Lái non" như cụ gì đã đề xuất thì các cụ cho em xin mấy cái chức loong toong để em có thêm tí việc làm cho khuây khỏa. Chứ cứ suốt ngày ngồi nhà nghĩ mẹo chống lỗi vượt phải trên đường 5, lỗi đè vạch ở Sao Đỏ, lỗi rẽ phải ở Linh Đàm, lỗi rẽ trái ở Hàng Khay, lỗi vượt đường cong tầm nhìn hạn chế ở Quán Toan...thì đau đầu lắm (mặc dù em chưa bị mắc các lỗi đó bao giờ vì em đọc rất kỹ bài của cụ Ngọc Phan, cụ USS, cụ Đongkisot, cụ Thích Là Bụp...và nhiều nick nữa không kể hết được). Một lần nữa cảm ơn các cụ và nguyện trung thành luôn đi theo tay lái an toàn của các cụ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Khà khà - Chúc mừng kụ gia nhập gia đình Fun nhá :D Chúc kụ sức khỏe dẻo dai đi du lịch nhiều nhớ pót ảnh lên diễn đàn nhé (b)(b)(b)

Chào mừng cụ Lã Bố =)) em thua cụ 1/3 tuổi xuân xanh của cụ nên cứ kính cụ 1 ly. Chúc cụ lái xe an toàn & có nhiều niềm vui với OF.