[Thảo luận] lỗi chuyển làn

pham minh

Xe container
hôm nay em đi về quê, đến đoan gần chỗ rẽ từ đường 5 sang đường 1 mới ở chỗ gầm cầu thanh trì , thấy đường hơi đông nên em chuyển sang làn giữa , mới đi được vài chục mét thì bị csgt tuýt còi với lỗi đi sai làn đường , trước và sau em còn có khoảng 6 hoặc7 xe nữa , lúc đầu thì em cũng không nghĩ là mình sai vì thường thì đến gần giao lộ hoặc chỗ cho phép rẽ trái thì em hay tạt vào làn giữa, tuy nhiên em được giải thích là chuyển là không đúng vị trí tức là phải khi nào có mũi tên phân làn thì mới được chuyển để đi vào lán trong . kể ra giải thích thế thì đúng là mình sai luật , thế là đi toi mất hộp sữa cho con , âu cũng là một bài học khi tham gia giao thông.nhưng kể ra mấy ông csgt &gtcc cũng củ chuối vì thực ra chẳng nước nào phân là theo kiểu nước mình , mà thực ra theo luật gt thì xe con cấp cao hơn xe tải nên xe con có thể đi vào làn dành cho xe tải nhưng xe tải không được đi vào làn dành cho xe con , ngày xưa đường PVĐ cũng không cho xe con đi vào là giữa nhưng nay đã sửa lại , em thấy thế là hợp lý , đây là vài ý kiến cá nhân em , mong các bác trong OF cho ý kiến nhưng nhẹ tay chút vì hôm nay em nộp xiền cho csgt nên hết xiền , em chưa mua được mũ bảo hiểm

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu phân làn hiện này chỉ có ở VN mình thôi, mỗi chỗ 1 kiểu thế nên đi đường phải cố mà quen thôi.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Khong duoc, Cu bi xxx bip roi. Duong 5 phan lan theo laoi xe nhung chi co bien bao o dau duong (Cau Chui). Den diem giap cat, VD: Cu di tu Viet Hung hoac Sai Dong ra thi lam sao cu biet bien phan lan. Quay lai doi tien xxx di

tuthang

Xe buýt
Khong duoc, Cu bi xxx bip roi. Duong 5 phan lan theo laoi xe nhung chi co bien bao o dau duong (Cau Chui). Den diem giap cat, VD: Cu di tu Viet Hung hoac Sai Dong ra thi lam sao cu biet bien phan lan. Quay lai doi tien xxx di
bác chưa hiểu ý của Cụ chủ thớt, chỗ bị xxx vịn là đoạn đèn xanh-đèn đỏ, có phân làn rẽ trái và làn đi thẳng, Cụ chủ thớt có thể tách làn quá sớm hoặc quá muộn - nên mới bị xxx vịn là thế

4banhxequay

Xe điện
Cảnh báo các cụ là mấy hôm gần đây xxx hay đứng dưới gầm cầu vượt Vĩnh Tuy bắt lỗi sai làn nhé. Nhiều cụ dính roài !

pham minh

Xe container
bác chưa hiểu ý của Cụ chủ thớt, chỗ bị xxx vịn là đoạn đèn xanh-đèn đỏ, có phân làn rẽ trái và làn đi thẳng, Cụ chủ thớt có thể tách làn quá sớm hoặc quá muộn - nên mới bị xxx vịn là thế
bác nói đúng với đúng với ý kiến của em đấy , chứ em chạy từ cầu chương ra nên em biết là đường phân làn theo loại xe, chỉ có điều em chuyển làn hơi sớm nên bị csgt nó vịn . em vẫn thường chạy tuyến này , mọi khi em vẫn chuyển làn từ chỗ gầm cầu(đoạn chưa có mũi tên rẽ trái ) cũng chẳng thấy csgt nói gì nhưng hôm qua thì dính, mọi hôm nó toàn đứng phía sau chỗ từ cầu thanh trì xuống cơ (hôm qua nó lại đứng chỗ gầm cầu )

thienphuc

Xe điện
trước khi nộp phạt bác đã bảo họ cho xem lại quyển luật ghi nếu chuyển làn chỗ đó thì bị phạt bao nhiêu tiền chưa.nếu chưa đc xem thì bác quay lại xem đi.nếu họ k chứng minh đc bác chuyển làn chỗ đó phạt xyz tiền thì bác cho xem cái clip bác lx biển 38 hôm 19 đê

toanthangcs

Xe điện
bác nói đúng với đúng với ý kiến của em đấy , chứ em chạy từ cầu chương ra nên em biết là đường phân làn theo loại xe, chỉ có điều em chuyển làn hơi sớm nên bị csgt nó vịn . em vẫn thường chạy tuyến này , mọi khi em vẫn chuyển làn từ chỗ gầm cầu(đoạn chưa có mũi tên rẽ trái ) cũng chẳng thấy csgt nói gì nhưng hôm qua thì dính, mọi hôm nó toàn đứng phía sau chỗ từ cầu thanh trì xuống cơ (hôm qua nó lại đứng chỗ gầm cầu )
Đường 5 phân làn theo loại xe, biển báo ở chỗ ngã 3 Gia Lâm ạ? Thế thì chạy qua mấy nãg 3 ngã 4 có thêm biển báo tương tự khộng ạ? Nếu không có thì xxx phạt làm sao được nhỉ? Lúc chuyển làn, Cụ cần bật xi nhan và chuyển từ làn trái vào làn giữa trước điểm giao nhau khi vạch không bị kẻ liền em nghĩ xxx chả có lý do để phạt. Tình huống này nếu xxx cố tình phạt mình cứ làm Biên bản, ghi rõ nội dung, địa điểm xxx cho rằng mình phạm lỗi. Cần thiết thì đưa lên báo để kiện.

batdauhoclai

Xe buýt
Có nghĩa là khi nào có cái mũi tên của làn rẽ trái thì mình mới được chuyển làn rẽ trái hả các cụ. E tưởng cứ chuyển làn càng sớm thì càng tốt chứ

toanthangcs

Xe điện
hôm nay em đi về quê, đến đoan gần chỗ rẽ từ đường 5 sang đường 1 mới ở chỗ gầm cầu thanh trì , thấy đường hơi đông nên em chuyển sang làn giữa , mới đi được vài chục mét thì bị csgt tuýt còi với lỗi đi sai làn đường , trước và sau em còn có khoảng 6 hoặc7 xe nữa , lúc đầu thì em cũng không nghĩ là mình sai vì thường thì đến gần giao lộ hoặc chỗ cho phép rẽ trái thì em hay tạt vào làn giữa, tuy nhiên em được giải thích là chuyển là không đúng vị trí tức là phải khi nào có mũi tên phân làn thì mới được chuyển để đi vào lán trong . kể ra giải thích thế thì đúng là mình sai luật , thế là đi toi mất hộp sữa cho con , âu cũng là một bài học khi tham gia giao thông.nhưng kể ra mấy ông csgt &gtcc cũng củ chuối vì thực ra chẳng nước nào phân là theo kiểu nước mình , mà thực ra theo luật gt thì xe con cấp cao hơn xe tải nên xe con có thể đi vào làn dành cho xe tải nhưng xe tải không được đi vào làn dành cho xe con , ngày xưa đường PVĐ cũng không cho xe con đi vào là giữa nhưng nay đã sửa lại , em thấy thế là hợp lý , đây là vài ý kiến cá nhân em , mong các bác trong OF cho ý kiến nhưng nhẹ tay chút vì hôm nay em nộp xiền cho csgt nên hết xiền , em chưa mua được mũ bảo hiểm
Cụ cãi: tôi chuyển làn vì có xe sau xin vượt! Tôi đi tốc độ chậm nên tôi phải nhường đường, miễn là không đè vạch liền.

technicvn

Xe buýt
Đúng là không đâu như xứ mình, 1 đoàn xe con đang từ làn ngoài cùng, đến gần ngã 4 lại xi nhan rẽ vào làn giữa. Đoàn xe tải đang đi đằng sau phanh dúi dụi. Cả 1 đoạn dài từ ngã tư, làn ngoài vắng hoe, làn giữa rồng rắn xe con xe tải chờ đèn. Qua ngã tư, xe con lại xi nhan trái để đi vào làn ngoài.

Comeback86

Xe buýt
em đi qua thấy xxx hay đứng chỗ hanel ý.các cụ chú ý nhé

thainguyen20

Đi bộ
ức chế

Mình hôm nay về quê Hà Nam, lúc nên qua đầu cầu Thanh trì cũng bị như thê, mấy cha giao thông việt nam làm chán quá. Đằng trước e có một xe con nên bắt đầu hết cua e xin nhan sang lan xe con, thế la bị tuýt rồi giải thích chuyển làn qua sớm, mà đã thoát khỏi cua rồi quan sát không có xe chuyển làn thì có sao, thế mà mấy ổng đè cổ ra. Mất toi cả ngày công.

bietlaixe

Xe hơi
thêm 1 kinh nghiệm, cảm ơn cụ chủ chia sẻ

socmeo

Xe buýt
Ko đâu như VN mình thật, luật pháp ko rõ ràng, đi trên đường mà ko bị xxx hỏi thăm thì chỉ là may mắn mà thôi. Chán!!!

cracking

Xe buýt
Mình hôm nay về quê Hà Nam, lúc nên qua đầu cầu Thanh trì cũng bị như thê, mấy cha giao thông việt nam làm chán quá. Đằng trước e có một xe con nên bắt đầu hết cua e xin nhan sang lan xe con, thế la bị tuýt rồi giải thích chuyển làn qua sớm, mà đã thoát khỏi cua rồi quan sát không có xe chuyển làn thì có sao, thế mà mấy ổng đè cổ ra. Mất toi cả ngày công.
Quy định nào trong luật bắt phải đến chỗ mũi tên mới được chuyển làn vậy cụ? Có cả lỗi chuyển làn quá sớm ah?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ chủ nói đi thẳng từ Hướng cầu vĩnh tuy đi Hải phòng. Đi qua gầm cầu, cụ rẽ sang làn bên phải để đi, qua nút giao rẽ trái đi Hải phòng từ vành đai 3 cụ bị XXX tóm : và bắt lỗi chuyển làn sớm?
Cụ không hỏi lỗi chuyển làn sớm có trong luật không cho e với chứ? Theo e ko có quy định nào và phạt nào cái lỗi này ạ!!!!