Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

minhdung91

Xe hơi
Tình hình em vừa lấy con C250 AMG, sau khi lấy xe về đi, em phát hiện cửa xe bị kêu cọt kẹt giống lỗi của mấy con GLK do gioăng cao su không khít dẫn tới việc gioăng cọ vào nhau gây nên tiếng kêu rất khó chịu khi chạy vào đường sóc, hoặc khi xe cựa mình. Em đem vào hãng 3 lần nhưng không giải quyết được gì, mỗi lần mất nửa ngày mà kĩ thuật ở đây chỉnh cửa bằng cách chỉnh hàm ngạp cánh cửa chặt hơn. Điều này lại dẫn tới việc đóng cửa phải mạnh tay hơn, mà bây giờ cửa xe em đóng vào kêu phành phạch như xe Hàn, chán chả buồn nói. Cửa xeMerrr bao giờ cũng phịch nghe rất chắc chắn, bây giờ qua tay mấy bác thợ Andu nản hẳn luôn. Hiện bây giờ Andu vẫn không có cách giải quyết, bảo em cứ về đi đi, nghe có chán k??? Em thử dùng băng dính 2 mặt loại xốp dán thử vào gioăng trên thành xe thì quả nhiên ko kêu nữa. Cái này do gioăng của xe làm quá mỏng, thêm phần cửa xe thông số siết chặt ko chuẩn dẫn tới việc này. Em đang yêu cầu thay loại gioăng dầy hơn nhưng ko biết Andu có thay không, vì thấy bảo đang xin ý kiến nhà máy. Thấy có rất nhiều con C 2015 bị lỗi này.... Có cụ nào lấy C 2015 bị lỗi này không???

minhdung91

Xe hơi
up để cụ nào có bị lỗi này vào ta trao đổi kinh nghiệm

Carless78

Xe tải
Xe mới, bỏ ra đống tiền mà bị lỗi như này that bực mình và khó chịu. Bác tiếp tục cập nhật tình hình bảo hành sửa chữa để anh em biết với nhé.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
e đi thấy ngon, cụ nào bị vào điểm danh xem nào
xe cụ đặt trắng không có hàng nên chuyển sang đen, e biết cụ đó
thợ nhà em không kém đâu ạ
cụ cứ bình tĩnh !

Chỉnh sửa cuối:

minhdung91

Xe hơi
Quan trọng là mất công ra ra vào vào hãng xong chả giải quyết được gì. Mất thời gian, mà thợ chỉnh chán xong phán câu xanh rờn... "thôi đi tạm". Em ko so sánh thợ Andu hay Star gì cả. Bản thân cụ là sale, nếu đặt cụ là khách thì thấy sao? Xe mới tinh, lấy về đi vừa ồn do gioăng k khít, vừa bị kêu cảm thấy rất khó chịu, e đang định lắp thêm gioăng cao su để dùng tạm, chờ hãng có phương án xử lý bảo hành!..

Chỉnh sửa cuối:

truongsoi309

Xe buýt
mua cái xe cả đống tiền mà các bác ý phán câu đi Tạm thì em cũng bó tay! em thấy các bác thợ trong hãng làm công ăn lương nhưng lại chẳng có tý trách nhiệm nào cả? mong cụ sớm khắc phục được lỗi!

Golden_way

Xe buýt
Lỗi này là lỗi hệ thống rồi, chấp nhận thôi, chay thời gian là tự mất,
Chứ đưa thợi hý hoáy đui thành què đó cụ ơn, xe mới xót lém, thợ thì ko phải của mình thì làm cũng sướng tay lém đó hi hi,

Big tiger

Xe tải
Ôi trời, đời mới tưởng hãng phải khắc phục lỗi này chứ nhỉ, thua cả C fom cũ, giờ xe GLK hết độc quyền về chất âm đó rồi

Civic2306

Xe điện
Tình hình em vừa lấy con C250 AMG, sau khi lấy xe về đi, em phát hiện cửa xe bị kêu cọt kẹt giống lỗi của mấy con GLK do gioăng cao su không khít dẫn tới việc gioăng cọ vào nhau gây nên tiếng kêu rất khó chịu khi chạy vào đường sóc, hoặc khi xe cựa mình. Em đem vào hãng 3 lần nhưng không giải quyết được gì, mỗi lần mất nửa ngày mà kĩ thuật ở đây chỉnh cửa bằng cách chỉnh hàm ngạp cánh cửa chặt hơn. Điều này lại dẫn tới việc đóng cửa phải mạnh tay hơn, mà bây giờ cửa xe em đóng vào kêu phành phạch như xe Hàn, chán chả buồn nói. Cửa xeMerrr bao giờ cũng phịch nghe rất chắc chắn, bây giờ qua tay mấy bác thợ Andu nản hẳn luôn. Hiện bây giờ Andu vẫn không có cách giải quyết, bảo em cứ về đi đi, nghe có chán k??? Em thử dùng băng dính 2 mặt loại xốp dán thử vào gioăng trên thành xe thì quả nhiên ko kêu nữa. Cái này do gioăng của xe làm quá mỏng, thêm phần cửa xe thông số siết chặt ko chuẩn dẫn tới việc này. Em đang yêu cầu thay loại gioăng dầy hơn nhưng ko biết Andu có thay không, vì thấy bảo đang xin ý kiến nhà máy. Thấy có rất nhiều con C 2015 bị lỗi này.... Có cụ nào lấy C 2015 bị lỗi này không???
Thế thì thua con xe hàn ghẻ nhà em rồi :D gần 700 xe sf2015 đến tay khách mà chả có tiếng cọt kẹt nào, cửa đóng nghe phập cái như dao chém chuối :D

minhdung91

Xe hơi
Công nhận vì tình cảm vs 1 cụ sale bên Andu nên em đặt xe bên ấy... Chứ em cungz nghe chán về cung cách chăm sóc khách hàng bên Andu rồi... Hết bảo hành em cungz bye.... Cụ sale ở trên nói nghe thiêu trách nhiệm quá... Lỗi như thế mà thợ chỉnh lên chỉnh xuống... Kể cả đem sang star k sửa đx thì... Như thế nào các cụ cũng hiểu... Em đem ra ngoài lắp thêm gioăng cao su vào khung xe phần gập với gioăng của cửa xe nên đã hết tình trạng trên... Nhưng đây chỉ là phương an tạm thời... Chờ hãng trả lời về phương án xử lý tình trạng này...

minhdung91

Xe hơi
Trả lời kiểu phủi trách nhiệm như cụ mà ko thấy ngại với khách à? Giờ cụ bỏ 2 tỏi ra mua con xe mới rồi bị như cụ chủ thì cụ có xót ko? Ko phải tiền mình bỏ ra nên rất thiếu trách nhiệm. Mình mua xe bên cụ nhưng hết bảo hiểm mình cũng té qa bên haxaco làm bảo dưỡng chứ với thái độ của cả cụ và thợ bên cụ thì mình thấy khách hàng bị khinh thường quá
Cụ sale đi ngon là ngon với xe cụ đi demo của hãng... Cụ đã mua về đi đâu mà cảm nhận đx những cái lỗi đấy.... Thực ra đi cũng ko sao, nhưng nó gây ra âm thanh nghe rata khó chịu... Thậm chí gioăng k khớp nhau dẫn tới âm thanh bên ngoài lọt vào trong nghe thấy hết....

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
andu hay haxaco hay star chỉ là nhà phân phối của hãng, không sản xuất xe trực tiếp , anh em thợ cố gắng khắc phục không được nên đang phản ánh lên hãng
e cũng đang nghe ngóng xem có cụ nào bị giống cụ chủ không

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Công nhận vì tình cảm vs 1 cụ sale bên Andu nên em đặt xe bên ấy... Chứ em cungz nghe chán về cung cách chăm sóc khách hàng bên Andu rồi... Hết bảo hành em cungz bye.... Cụ sale ở trên nói nghe thiêu trách nhiệm quá... Lỗi như thế mà thợ chỉnh lên chỉnh xuống... Kể cả đem sang star k sửa đx thì... Như thế nào các cụ cũng hiểu... Em đem ra ngoài lắp thêm gioăng cao su vào khung xe phần gập với gioăng của cửa xe nên đã hết tình trạng trên... Nhưng đây chỉ là phương an tạm thời... Chờ hãng trả lời về phương án xử lý tình trạng này...
Em biết cụ rất buồn , nhưng cụ phải tách bạch mọi việc, xe lỗi do nhà máy, bên e hay đại lý nào cũng sẽ cố gắng khắc phục

Chỉnh sửa cuối:

redadvn1

Xe tải
Hãng xử lý có vẻ hơi chậm ạ, của 1 đống tiền chứ có ít đâu. Năm ngoái em mua con LXV của Piaggo bị triệu hồi 2 lần nhưng thay thế đồ cực nhanh, vừa rồi lại phải ra hãng thay tiếp đồ lần nữa, hơi mất thời gian nhưng thấy hãng rất chân thành, tận tụy. Thỉnh thoảng họ còn gọi điện hỏi thăm xe còn có lỗi gì không. Em đánh giá rất cao dịch vụ sau bán hàng của Piaggo, em mong Mercedes cũng sẽ như vậy.

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Hãng xử lý có vẻ hơi chậm ạ, của 1 đống tiền chứ có ít đâu. Năm ngoái em mua con LXV của Piaggo bị triệu hồi 2 lần nhưng thay thế đồ cực nhanh, vừa rồi lại phải ra hãng thay tiếp đồ lần nữa, hơi mất thời gian nhưng thấy hãng rất chân thành, tận tụy. Thỉnh thoảng họ còn gọi điện hỏi thăm xe còn có lỗi gì không. Em đánh giá rất cao dịch vụ sau bán hàng của Piaggo, em mong Mercedes cũng sẽ như vậy.
Vâng , cám ơn cụ đã góp ý
Nhân tiện nói tới việc triệu hồi em cũng nói một chút về triệu hồi xe E-class như hôm trước có mấy cụ hỏi , e xin trả lời luôn
Hãng đã thông báo tới các đại lý danh sách xe bị ảnh hưởng, có hơn 1000 xe E bị triệu hồi
Email hãng gửi cho đại lý đây ạ

Trong lúc theo dõi sản phẩm toàn cầu, Mercedes-Benz đã phát hiện ra rằng trong một số xe E và CLS (212 / 218 platform) miếng đệm cao su ở vách ngăn trong khoang động cơ có thể tuột ra. Trong các điều kiện không thuận lợi, không thể loại trừ khả năng là một phần của đệm cao su này có thể tiếp xúc với các chi tiết nóng của động cơ. Giải pháp sửa chữa, Mercedes-Benz sẽ lắp thêm các kẹp giữ cho đệm cao su cho các xe bị ảnh hưởng.

The matter has already reached the Vietnamese press and media and your dealerships and Service departments can expect customer calls
and questions pertaining to this matter. Mr. Toan has already called your After-Sales Managers to inform verbally.
Vấn đề này đã được thông báo cho truyền thông và báo chí ở Việt Nam và các đại lý ủy quyền có thể mong đợi các cuộn gọi và câu hỏi từ khách hàng về vấn đề này. Ông Toàn cũng đã thông báo qua điện thoại cho các trưởng xưởng.

Firstly, customer would like to know if their vehicle is affected. Please refer to detailed VIN list attached as well as the EVA system in which you can see if a specific VIN number is affected by this recall. Make appointments and please order for the parts.
Thứ nhất, khách hàng muốn biết xem xe của họ có bị ảnh hưởng. Vui lòng xem chi tiết trong danh sách số khung đính kèm. Quý đại lý cũng có thể xem hệ thống EVA khi nhập số khung cụ thể xe bị ảnh hưởng bởi chiến dịch này. Vui lòng đặt hàng và thực hiện cuộn hẹn với khách hàng.

Thời gian dự kiến sau ngày 15/3 sẽ có hàng để tiến hành chiến dịch, mất 15 phút để hoàn tất một xe
Các cụ sẽ nhận được điện thoại từ xưởng gọi đặt lịch vào lắp thêm kẹp ạ

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Thế thì thua con xe hàn ghẻ nhà em rồi :D gần 700 xe sf2015 đến tay khách mà chả có tiếng cọt kẹt nào, cửa đóng nghe phập cái như dao chém chuối :D
Em cũng sang box đó chơi vài lần, santafe lắp ráp quả thật rất Hot, mà cụ cũng có tình yêu sâu đậm với em nó, khi bán Santafe đời cũ đi mua Santafe đời mới :)

trungdung1005

Xe tải
Em đi c200 vẫn êm ru cụ à. Đen nên vào xe bị dính roài. Xe mới nên chưa tìm cách khắc phục được nên cụ chờ đợi thêm vậy.
Mà anh Sale Mer góp ý thẳng thắn nhé. Kém quá anh ah. Bán cái xe gần 2 tỏi, hãng thì lớn, trainning nhiều mà trả lời rồi đôi co với khách hàng còn giải thích rất là vô lý. Xe khách hàng bị lỗi rồi còn không xin lỗi. Lỗi là do nhà sản xuất, vậy các anh là người bán ra, các anh có thu lợi nhuận không mà bảo ko phải do các anh. Trả lời vô trách nhiệm quá. Tôi cũng là người bán hàng, bán đồ rẻ rách 100 nghìn mà người ta mở ra lại có vấn đề không hài lòng tôi cũng phải xin lỗi hỏi han, kết hợp với hãng giải quyết cho xong vấn đề thì thôi chứ đừng nói cái xe gần 2 tỉ, lỗi thì chưa chữa được giờ anh lại vào bắt lỗi câu chữ khách hàng :)