Thảo luận Lỗi đá mở cốp - âm thanh xe LUX SA2.0

loveyouforever

Xe hơi
Em chào các cụ !

tình hình sau khoảng 6 tháng đi em LUX SA2.0 thì em có vấn đề như sau :
1/ Lỗi đá mở cốp : Sau khi e khóa xe vào nhà ngồi chà đá chém gió thì thấy có em báo là cốp xe em mở ==> Ra check thì em này bảo là con CHÓ nó chạy qua gầm xe em ==> Cốp xe em tự mở. E thấy vô lý nên cũng test lại, kết quả : Cất chìa khóa cách xa 10m rồi ra đá cốp ==> Cốp mở bình thường !!!
2/ Lỗi âm thanh : Tiếp là đến âm thanh, em nghe qua USB thì âm thanh lúc to lúc nhỏ, nghe qua BT thì bình thường. E nghĩ là do chất lượng bài hát hoặc do usb ==> E thay usb khác và nhạc khác, nhưng kết quả vẫn vậy, đang nghe thì tự động thu nhỏ tiếng và tự động trở lại bình thường.
các cụ cho em hỏi có cụ nào bị như em không ? Và cách giải quyết với ah.

em cảm ơn các cụ nhiều.

#1 : em cập nhật hướng dẫn sử dụng xe Lux SA 2.0 để các cụ tham khảo : Vào đây tải về.

Chỉnh sửa cuối:

truong

Xe hơi
kể tội nó thì nhiều vô kể cụ ạ. xe cháu đi bảo hành cả tuần nay vẫn nguyên mấy lỗi cũ. hỏi mọi người thì thôi sống chung với lũ thôi.
xe cháu bluetoth kết nối rồi mà không lên màn chính, thỉnh thoảng có hôm sáng sớm xuống mở cửa xe tự nhiên rú ầm lên cho tới khi khởi động xe thì hết

loveyouforever

Xe hơi
kể tội nó thì nhiều vô kể cụ ạ. xe cháu đi bảo hành cả tuần nay vẫn nguyên mấy lỗi cũ. hỏi mọi người thì thôi sống chung với lũ thôi.
xe cháu bluetoth kết nối rồi mà không lên màn chính, thỉnh thoảng có hôm sáng sớm xuống mở cửa xe tự nhiên rú ầm lên cho tới khi khởi động xe thì hết
Chuẩn chuẩn, cả cái vụ mở cửa xe hú ầm ầm nữa. Rõ ràng là bấm nút ở cửa xe mở cửa rồi. Ngồi lên ghế phát nó kêu ầm ầm ==> Nhanh tay bấm đề nó mới hết.

truong

Xe hơi
Chuẩn chuẩn, cả cái vụ mở cửa xe hú ầm ầm nữa. Rõ ràng là bấm nút ở cửa xe mở cửa rồi. Ngồi lên ghế phát nó kêu ầm ầm ==> Nhanh tay bấm đề nó mới hết.
đi xe nhiều lúc đến ngại. ngõ thì yên tĩnh mình đi về xe kêu thì to, lại còn tiếng i i i . lâu lại có người hỏi xe bị sao thế

secrets

Xe tăng
2 cụ trên có vào nhầm box không vậy, có chắc chắn đang đi xe VF ko vậy :D

ubisapro

Xe trâu
E hóng các cụ vào chia sẻ :D

Arsephan

Xe tăng
Em chào các cụ !
1/ Lỗi đá mở cốp : Sau khi e khóa xe vào nhà ngồi chà đá chém gió thì thấy có em báo là cốp xe em mở ==> Ra check thì em này bảo là con CHÓ nó chạy qua gầm xe em ==> Cốp xe em tự mở. E thấy vô lý nên cũng test lại, kết quả : Cất chìa khóa cách xa 10m rồi ra đá cốp ==> Cốp mở bình thường !!!
2/ Lỗi âm thanh : Tiếp là đến âm thanh, em nghe qua USB thì âm thanh lúc to lúc nhỏ, nghe qua BT thì bình thường. E nghĩ là do chất lượng bài hát hoặc do usb ==> E thay usb khác và nhạc khác, nhưng kết quả vẫn vậy, đang nghe thì tự động thu nhỏ tiếng và tự động trở lại bình thường.

em cảm ơn các cụ nhiều.
Cái đá cốp, mình không thấy bị, hoặc cũng ko thấy bị.
Cái âm thanh kia thì xe mình ở 1 số thao tác lái nhất định, ví dụ cài số lùi, âm thanh sẽ tự động giảm âm để người lái tập trung. Vụ USB thì mình có dùng 1 cái USB Scandick và nó là nguyên nhân gây xung đột reset màn hình trung tâm, bỏ đi thì hết, hiện đang cho Vinfast mượn cái USB đó để nghiên cứu xem trong có gì mà lại hay bị xung đột.
Cái vụ còi báo động xe, mình có 2 lần xe kêu, do thử mở bằng chìa cơ, còn lại thì không bao h thấy bị cả.

Phần âm thanh cụ xem thêm ở đây,...

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
Cái đá cốp, mình không thấy bị, hoặc cũng ko thấy bị.
Cái âm thanh kia thì xe mình ở 1 số thao tác lái nhất định, âm thanh sẽ tự động giảm âm để người lái tập trung. Vụ USB thì mình có dùng 1 cái USB Scandick và nó là nguyên nhân gây xung đột reset màn hình trung tâm, bỏ đi thì hết, hiện đang cho Vinfast mượn cái USB đó để nghiên cứu xem trong có gì mà lại hay bị xung đột.
Cái vụ còi báo động xe, mình có 2 lần xe kêu, do thử mở bằng chìa cơ, còn lại thì không bao h thấy bị cả.
Thật là ảo diệu vô cùng, bác này có nhiều giải thích bá đạo thật hoặc là tính năng của vinfast biến hoá khôn lường, gì mà thao tác lái chứ. Thông thường các hệ thống sẽ có ứng dụng hay chế độ quite mode, khi kích hoạt chế độ này, từ trên màn hình hay núm xoay thì mức âm lượng tối đa sẽ chỉnh về khoảng 50%-70% so với bình thường.

Về vụ scandisk, bác mô tả rõ hơn từng bước em xem ảo diệu như thế nào nữa nào ?

secrets

Xe tăng
Thật là ảo diệu vô cùng, bác này có nhiều giải thích bá đạo thật hoặc là tính năng của vinfast biến hoá khôn lường, gì mà thao tác lái chứ. Thông thường các hệ thống sẽ có ứng dụng hay chế độ quite mode, khi kích hoạt chế độ này, từ trên màn hình hay núm xoay thì mức âm lượng tối đa sẽ chỉnh về khoảng 50%-70% so với bình thường.

Về vụ scandisk, bác mô tả rõ hơn từng bước em xem ảo diệu như thế nào nữa nào ?
Ý cụ ấy tất cả chỉ là tính năng, nó sẽ được thêm thắt, tùy xe, tùy người lái, tùy cách dùng, túm lại là tính năng kiểu tùy tiện :))

Arsephan

Xe tăng
Xe đang khóa, mở bằng chìa cơ sẽ gây báo động.
Xe đang khóa, dẫm lên bậc cơ gây nghiêng xe => Báo động.
...

sorciere_vn

Xe buýt
Ý cụ ấy tất cả chỉ là tính năng, nó sẽ được thêm thắt, tùy xe, tùy người lái, tùy cách dùng, túm lại là tính năng kiểu tùy tiện :))
Đúng thế thật, các câu thần chú cửa miệng là đấy là tính năng, xe em không bị, lỗi gì đó, đừng câu nệ các lỗi. Đi xe này đúng phải chiều như chiều người yêu ấy =))

datto70

Xe điện
Em chào các cụ !

em cảm ơn các cụ nhiều.
Kg hiểu các cụ xe như nào; xe tôi SA full , nhận 11/2019, đi 1,8 vạn, phần mềm kg bị lỗi gì, kg trục trặc gì từ khi sử dụng, chỉ có hay báo hết pin điều khiển, vào 3 s chỉnh từ đó OK. Hoàn thiện kém + thiết kế nội thất kg đẹp + màn mờ thì đối với tôi kg quan trọng, cái này nhiều người nói rồi. Cái mà làm tôi khó chịu hiện tại là xuất hiện tiếng kêu của phần nhựa nội thất.

loveyouforever

Xe hơi
Vậy xe cụ ổn quá :) xe em cũng Full mà đang có vấn đề đó.

Về phần đá cốp : em test đi test lại vẫn bị. Cho nên đang hỏi các cụ có cụ nào bị như em không. Hiện tại em đang tắt chức năng đá cốp này đi. Đợi hôm nào rảnh mang qua hãng xem như thế nào.

Về âm thanh : Khi chuyển sang số lùi thì nhỏ âm lượng để tín hiệu cảnh báo lùi rõ hơn là điều em biết và hiểu rồi. Em đang thắc mắc là đang lái xe ( Số D) thì âm thanh lúc to lúc nhỏ, giống như kiểu mình nghe FM 91hz đi vào vùng sóng yếu nó nhỏ và rè rè :) về USB e cũng nghĩ là do lỗi đâu đó ==> E đã thao tác đổi usb khác + nhạc khác ==> Kết quả vẫn bị lúc bé lúc to. Mà âm thanh này mới gần đây mới bị, vẫn USB mới mua cùng xe nghe bình thường, gần đây mới bị lỗi này.

Về mở cửa còi kêu : Em thực hiện thao tác bấm vào nút mở cửa trên tay nắm của cửa xe ==> Mở cửa ==> Ngồi lên xe đang thắt dây an toàn ==> Còi kêu ầm ầm ==> Bấm thật nhanh nút đề để tắt còi.

Share lên đây để có cụ nào nếu đã mắc phải thì có hướng dẫn giúp, hoặc có cụ nào làm VF cũng đọc và check giúp.

Thai bp

Xe tăng
Nhà e cũng lấy xe lux sa mấy tháng mà k thấy lỗi gì là sao, chắc đi có mấy ngìn chưa ra lỗi. Nhưng đi thấy cũng tôn xăng phết

loveyouforever

Xe hơi
chết với các cụ. Lỗi của xe Lux SA 2.0 em nghĩ là chắc nhiều xe bị đấy.
Khóa xe xong test đá cốp ok không bị, nhưng sau 20' thì sẽ phát sinh ra lỗi đá cốp này.
trong room này ai có xe này các cụ test thử giúp e cái em có bị lỗi này không ?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
chết với các cụ. Lỗi của xe Lux SA 2.0 em nghĩ là chắc nhiều xe bị đấy.
Khóa xe xong test đá cốp ok không bị, nhưng sau 20' thì sẽ phát sinh ra lỗi đá cốp này.
trong room này ai có xe này các cụ test thử giúp e cái em có bị lỗi này không ?
Em nghĩ đây là tính năng AI do viện phát triển công nghệ VF nghiên cứu và cho đi vào sử dụng. Tính năng giúp xe điều hoà không khí, không để khí ùn tắc trong xe, dẫn đến tụ khí xấu, nguy hiểm cho người khi sử dụng...
=D>

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ !
View attachment 6297896

em cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ mang theo xe con Pitbull.
Khi xuống thì buộc nó ở đuôi xe sẽ không có con chó nào dám chạy qua để mở cốp xe SA thần thánh nữa :D

loveyouforever

Xe hơi
Căng nhể. Sau vụ này có khi viết đề xuất cải tiến cho VF bảo cho logo con Pitbull vào đuôi xe cũng nên =))

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Căng nhể. Sau vụ này có khi viết đề xuất cải tiến cho VF bảo cho logo con Pitbull vào đuôi xe cũng nên =))
Lô gô là 1 chuyện.
Cài thêm 1 option là cảm biến CHÓ ở đuôi xe Vờ. Chó nào lảng vảng thời loa sẽ phát ra tiếng ồm ồm oai vệ của Pitbull. Chạy vãi lái ngay :D
Thế là cốp không bị tự mở nữa.
Nói thật chứ, đến em mà nghe thấy tiếng Pitbull thời cũng vãi lái :P

Chỉnh sửa cuối: