Lỗi đạp phanh không dính trên Lacetti SE

haanhpharma

Xe đạp
Help me !
Chào các bác và kính các bậc tiền bối giúp em với.
Con Lac SE sinh năm 2010 và mới đi được 2,8 vạn km của em hôm nay đi chậm do đường đông và xấu quá thì đột nhiên phanh của em nó cứng dần và khi đạp chẳng thấy dính chút nào cả. Em sợ quá vội xuống tắt máy đi và khởi động lại thì hết, bị 2 lần như vậy liền mới run chứ.
Nhìn trên mặt bảng hiển thị thì không thấy báo lỗi lầm gì cả.
Vậy là sao vậy ạ ? Theo cao kiến có nên vào hãng test không ạ ? Và nếu vào hãng thì ở Thái bình or Hải phòng thì chỉ chỉ như lào các bác chỉ giáo ạ ?
Cảm ơn mọi người !!!!!!!!

trunggenius

Xe điện
Cụ thay ACCU chưa?

toancoi79

Xe buýt
đây ko phải là bệnh đâu cụ ơi lần sau cụ có bị như vậy thì cụ đạp kịch sàn chân côn rùi thả ra là ok. xe này thiết kế cho người lái giỏi con đi côn liên tục như cụ thi hiện tượng này còn lặp lại đó cụ nhá ( e fun tí :)) ) cái nay e nhớ ko nhầm la có bài về hiện tượng này rùi, e cũng bị 1 lần ở viện nhi TW e nhanh tay kéo đc phanh tay, mới bị cũng hơi sợ jo bít rùi e ứ sợ nữa heee,.

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Chưa hiểu về xe thôi cụ à
Xe này đi chậm, số thấp,đạp phanh ko dứt khoát, nhất là ko đạp côn dễ xảy ra tình huống này

kenlyhuyhoang

Xe tải
em cũng bị như các cụ khi đạp phanh kêu cục 1 cái , đèn taplo báo lỗi abs , và khi già côn abs nó cũng báo lỗi tắt máy đi khởi đọng lại là ok , thế là sao các cụ , cụ nào biết chỉ giùm em .cảm ơn các cụ xe em lac se

t03k7

Xe máy
Có bài viết về vấn đề này trong OF rồi : Nguyên nhân là xe này có tính năng chống om côn quá lâu ( để bảo vệ côn và phanh ) khi các cụ đi mà vừa phanh vừa rà côn lâu quá thì chức năng phanh sẽ tạm dừng hoạt động, khi đó đạp kịch côn là sẽ lại phanh bình thường!