[VHGT & ATGT] Lỗi đầu vào phía Hòa Lạc - Từ Xuân Mai về HN

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Từ Xuân Mai đến đầu HL để rẽ vào cao tốc, em thấy hôm nay XXX vợt nhiều cụ nhà ta lắm. Các Cụ bị vịn lỗi gì ấy nhỉ? Các cụ chỉ giúp em biết mà tránh ah!:D

kaid

Xe tăng
Lỗi này thì khó dính lắm ah

ubisapro

Xe trâu
Vợt chỗ này lâu rồi mà, trước đây e chỉ thấy chủ yếu vợt 2b. Dạo gần đây đi qua thấy có cả 4b ăn vợt. Chỗ này thì chỉ có lỗi ko tín hiệu thôi chứ chẳng có lỗi j khác, e dự vậy. E đi qua nhiều mà xxx có bao giờ gọi e vào đâu:D

ps: Có lần còn thấy đứng vợt tại đoạn giao ĐLTL rẽ phải đi Sơn tây, chính nhạc phụ e bị tóm với lỗi: chuyển hướng ko tín hiệu :D

ducanhmpi

Xe hơi
lỗi không xin nhan rẽ vào và chủ yếu là xin nhan chuyển làn

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Từ Xuân Mai đến đầu HL để rẽ vào cao tốc, em thấy hôm nay XXX vợt nhiều cụ nhà ta lắm. Các Cụ bị vịn lỗi gì ấy nhỉ? Các cụ chỉ giúp em biết mà tránh ah!:D
Ý cụ là xxx đứng trước điểm rẽ vào ĐLTL phải không cụ? Nếu thế thì có thể là lỗi từ trước đấy trên đoạn Xuân Mai về cao tốc: quá tốc độ, lấn làn, đè vạch..

kaid

Xe tăng
Ý cụ là xxx đứng trước điểm rẽ vào ĐLTL phải không cụ? Nếu thế thì có thể là lỗi từ trước đấy trên đoạn Xuân Mai về cao tốc: quá tốc độ, lấn làn, đè vạch..
CỤ nói có lý ah. Chứ rẽ đấy thì có lỗi gì được

levinh05

Xe container
Chỗ này nhiều bác rẽ quên sinh nhan bị vợt hoặc đã rẽ xong rồi nhưng không bật đèn sinh nhan chuyển làn cũng vợt nốt ạ.

diahai_info

Xe tải
cc cho cháu hỏi là khi rẽ từ Xuân Mai vào ĐLTL thì xi nhan phải theo chiều rẽ. Đến khi vào đường rồi thì lại phải xi nhan trái để chuyển làn sang phía dải phân cách đúng ko ạ?
Cháu mới lấy xe cuối tuần định lên trên đó ăn bữa gà :v chưa lái đường dài bao h

ubisapro

Xe trâu
cc cho cháu hỏi là khi rẽ từ Xuân Mai vào ĐLTL thì xi nhan phải theo chiều rẽ. Đến khi vào đường rồi thì lại phải xi nhan trái để chuyển làn sang phía dải phân cách đúng ko ạ?
Cháu mới lấy xe cuối tuần định lên trên đó ăn bữa gà :v chưa lái đường dài bao h
Rẽ vào đường dẫn xi nhan phải, nhập làn cao tốc xi nhan trái. Áp dụng ngay cả với đường bình thường, mà có đường dẫn cụ nhá.

diahai_info

Xe tải
Rẽ vào đường dẫn xi nhan phải, nhập làn cao tốc xi nhan trái. Áp dụng ngay cả với đường bình thường, mà có đường dẫn cụ nhá.
Vâng cụ. Em mới lái nên vẫn hoang mang lắm. Kính cụ 1 ly.

Stuu

Xe hơi
E thường xuyên qua đấy luôn nhưng thực sự là cũng vẫn chưa rõ lắm đoạn đó. Theo e đoán thì có 2 kiểu chính:
1. xe máy đi vào đường cao tốc cả hướng từ xuân mai rẽ ẩu vào hoặc từ hướng làng văn hóa các dân tộc đi hà nội;
2. Xe oto khả năng tốc độ là ko phải vì e nhớ là ko có biển ghi đi chậm hay hạn chế tốt độ, khả năng cao là ko xi nhan và có lẽ là có tới 2 chỗ lỗi ko xi nhan các cụ ạ (i: xi nhan từ đoạn láng hòa lạc vào cao tốc; ii: xi nhan đoạn nhỏ có 2 đường 1 đường rẽ trái cao tốc, 1 đường rẽ phải đường gom)
Đại khái đoạn này e thường xuyên xi nhan kể cả là đoạn đường cong cũng xi nhan theo hướng cong của đường, chẳng chết ai các cụ ạ ^^ vì luật ko cấm thì e cứ sài nên chưa dính ở đây lần nào.
Ngày xưa thì hay bắt tốc độ và vượt ở đoạn này nhưng hướng hà nội hết cao tốc rẽ sơn tây cơ, nhưng lâu lắm rồi chẳng thấy nữa.

BinNguyen1979

Xe hơi
Chủ yếu mần vụ Xi Nhan cụ nhé. Bởi vì cụ đi lên bật xi nhan nhưng có 1 đoạn đường thẳng (nằm trong đoạn chuẩn bị cua) mình bẻ lái lại là mất xi nhan đến lúc không để ý cua vòng sang là => đóng xiền ^:)^^:)^^:)^^:)^ em bị dính đây chứ đâu. Muốn đập đầu vào tường vì lỗi quá cơ bản :-<:-<:-<:-<:-<

viethoangquoc

Xe tải
Chủ yếu mần vụ Xi Nhan cụ nhé. Bởi vì cụ đi lên bật xi nhan nhưng có 1 đoạn đường thẳng (nằm trong đoạn chuẩn bị cua) mình bẻ lái lại là mất xi nhan đến lúc không để ý cua vòng sang là => đóng xiền ^:)^^:)^^:)^^:)^ em bị dính đây chứ đâu. Muốn đập đầu vào tường vì lỗi quá cơ bản :-<:-<:-<:-<:-<
Ai bảo Cụ chạy xe hịn mần chi \:D/

quangminhhc

Xe tải
kính thưa các cụ lỗi này là lỗi xin nhan chiều vào cũng vợt mà chiều ra từ DLTL ra xuân mai cũng đứng vợt, hôm trước đi em bị vợt báo lỗi xin nhan em ok xin cai biên bản

K197hvan

Xe tải
lỗi xi nhan, khi bắt đầu vào cua bật xi nhan phải khi xe vào đến đg cao tốc thì bật xi nhan trái thì xxx chẳng bao giờ bắt đc ( ngày nào mình cũng đi qua đoạn này quen rồi), mà các bác tài đi đường gom của ĐL TL thì phải đi làn bên phải, bên trái là dành cho xe thô sơ, xe moto, rất nhiều bác tài đi sai đg gom này