[Thảo luận] Lỗi đi sai làn đường Phạm Hùng

5599

Xe buýt
Thế là ÉP xe con phải chạy 50km/h ợ?? Em thích đi 30km/h thôi cơ!!! Chả nhẽ em đi 30km/h lại đi làn ngoài để mắc thêm cái lỗi "cản trở xe khác xin vượt" ợ??!!!:69::69::69::69:
Còn cái câu hỏi của cụ, các cụ khác cũng như em đã trả lời quá nhiều lần rồi: CỤ BỊ XXX NÓ LỪA, NHƯNG LẠI KHÔNG ĐỂ Ý BIỂN BÁO TRÊN ĐỪONG CŨNG NHƯ KHÔNG THUỘC LUẬT, NÊN KHÔNG CÃI ĐƯỢC.. xxx có quyền xử phạt, nhưng cái việc xe con đi làn giữa đấy thì bố xxx gặp em lúc đấy cũng không dám bảo em vi phạm. (nên cái lỗi mà nó gán ghép cho cụ là... BỊA, mỗi cụ tin)
Chuẩn....không cần sửa !!

belancer

Xe buýt
Đúng là bọn cướp ngày, bắt lỗi vớ vẩn, những lỗi này vụ cãi cật lực cho em.

BlueF

Xe tải
Đúng là bọn cướp ngày, bắt lỗi vớ vẩn, những lỗi này vụ cãi cật lực cho em.
Không phải là bắt lỗi vớ vẩn cụ ạ. Nó là lừa đảo, hoặc XXX nó cũng mới ra trường luật đọc x thuộc, lại vớ được cụ cũng qua lý thuyết may mắn nên được đút túi 200k, ngon thế làm gì chả kiếm.

Mad Cabin

Xe hơi
Nếu đi đường này, em phải để ý mới được! Cám ơn Bác.

Fotre

Xe hơi
Em cám ơn các bác đã chỉ bảo nhiệt tình cho em. Chắc là em là gà rồi do có việc vội quá phải đi nên mới như vậy.
Mà em thấy thông tin là từ ngày 1-1-2010 từ 6h-22h tuyến Phạm Hùng đến sân bay Nội Bài là 1 trong 7 tuyến thí điểm phân làn xe con - xe tải - Moto + xe máy + xe thô sơ của thành phố ạ. Các cụ xem mấy link dưới đây. Không biết biết bây giờ nó dang thực hiện không nhỉ.
http://dantri.com.vn/c20/s20-368122/ha-noi-phan-lan-quy-mo-lon-se-gap-khong-it-kho-khan.htm

http://www.giaothongvantai.com.vn/Desktop.aspx/News/tin-tuc-su-kien/Ha_Noi_Thong_nhat_phan_lan_tu_Pham_Hung_toi_san_bay_Noi_Bai/

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com
Bác cảnh báo vậy..cơ mà iêm thấy các bác xxx ở trong SG hoạt động # với ở ngoài bắc mềnh các bác ợ...khác tức là các bác í ít khi đứng 1 chỗ lắm. toàn cứ đi zòng zóng. gặp bác nào chạy ko ổn nà...phang luôn. iêm cũng thấy các bác đi xe 4B trong này quy cũ hơn ở ngoài bắc...mặc dù đường kẹt 1 tí nhưng các bác í hầu như rất ít khi đi lấn vào phần dành cho đi xe 2B các Bác ợ...các này dân bắc các bác cũng nên học hỏi heng (b)

kuty

Xe tải
đang thực hiện ác lắm gắt gao nữa.nhà cháu vừa lượn lờ pham hùng về thấy 3 tốp dải từ bến xe mỹ đình đến BIGC:77:hạ dc nhìu 4b lắm

mojo

Xe đạp
Cái luật này bác lấy ở đâu đấy ạ?
Cụ thông cảm, nhà cháu lấy bằng ở nước ngoài, bằng thì là bằng quốc tế, luật nhà cháu được học là dư lày: trong khu đô thị, thành phố, nói chung là sau cái biển vào thành phố thì được phép vượt phải và tốc độ tối đa là 50km/h, khi nào có cái biển hết khu đô thị thành phố thì lại là cấm vượt phải ợ. Có gì khác luật VN các cụ chỉ bảo thêm, nhà cháu mới về nên thấy nhiều cái nó lạ lẫm quá (b)(b)

dontung

Xe tải
nhà em cũng làm ở tòa nhà CEO (đối diện Keangnam), hang ngày đi về trên đường này. Em thi thoảng vẫn đi ở làn thứ 2 (ko vượt phải) nhưng chưa thấy xxx tuýt phát nào. Thi thoảng đi lại có chú xe tải đi làn ngoài cùng (cực chậm), còi xi nhan xin vượt nó coi như ko biết, cái này làm thế nào hở các kụ?:102:

omni1

Xe đạp
Chính xác là bằng quốc tế thì vượt phải thoải mái. Các bác tưởng tượng giả sử đường Phạm Hùng mỗi bên có 5 làn xe chạy nhiều nếu theo luật cấm vượt phải mà các bác muốn vượt thì làm thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Chính xác là bằng quốc tế thì vượt phải thoải mái. Các bác tưởng tượng giả sử đường Phạm Hùng mỗi bên có 5 làn xe chạy nhiều nếu theo luật cấm vượt phải mà các bác muốn vượt thì làm thế nào ?
Thì cứ ông bên phải dòm ông bên trái để đừng qua mặt ông bên trái. Nhưng ông bên trái nhất chạy tốc độ..... Rùa km/h :)):)):))

Cường già

Xe tải
Đúng là xxx có làm tiền thật vì tết mà theo em thì có Cụ nào làm bên ngành thuế thì cho kiểu thu nhập này vào diện chịu thuế để lấy ngân sách cho chính phủ, chắc là xxx cũng vui vẻ nộp thôi :))

milicaanj

Xe buýt
Em hỏi hơi ngu các cụ ạ, em tra nát toét mấy cái quyển luật và Google thì chỉ thấy có làn ô tô, làn xe máy, làn nhanh và làn chậm chứ làm gì có làn xe con và làn xe tải đâu nhỉ. Em cũng vừa chạy ra đầu Phạm Hùng cũng có thấy biển phân làn xe con và xe tải đâu cơ. thế là các cụ tiếp tay cho xxxxx à?

Thesnake

Xe máy
Thưa cụ cái đường Phạm Hùng là đường có phân làn ạ. Cụ đi từ cầu vượt Mai Dịch về phía TTHNQG sẽ thấy biển phân làn ở trên cao đấy ạ. Làn trong cùng là xe con,các làn tiếp theo là xe tải,xe khách,xe máy...Làn ngoài cùng là xe con + xe tải nhỏ < 3.5Tvì tốc độ tối đa cho phép trong TP là 50km/h. Các xe còn lại tốc độ cho phép là 40km/h nên phải đi lần lượt ở các làn trong. Mà không phải riêng em bị bắt đâu nhé, cả dãy 3-4 con đang xếp hàng chờ xử lý đấy. Em nhà có việc gấp nên giải quyết trong có 2 phút là đi, thấy mấy bác khác vẫn đứng tranh luận với xxx căng thẩng lắm không biết có giải quyết được không.
Chiều Mai Dịch - TTHNQG có biển
thế chiều ngược lại có biển ko hả bác ? để em bit còn tránh
và cái chỗ bác rẽ ra Phạm Hùng có biển ko, hay trước đoạn đó có biển ko?
thank bác

MoonMax

Xe điện
Chào các cụ. Chiều nay 23-01 em đi từ siêu thị The Garden đường Mễ Trì rẽ phải vào đường Phạm Hùng đi về phía trung tâm hội nghị quốc gia. Bình thường khi đi đường Phạm Hùng bao giờ em cũng đi làn ngoài cùng nhưng hôm nay vừa mới rẽ ra chưa kịp chuyển làn thì gặp 1 dãy xe làn ngoài cùng đi thẳng nên em đang đi làn trong và đang tìm cách chuyển làn thì gặp ngay 2 xxx chặn lại kiểm tra giấy tờ. Em mang giấy tờ đầy đủ, các chú xxx bảo lỗi của em đi vào làn xe tải bên trong nhưng em nói ở đây vạch đứt em mới rẽ ra do nhiều xe quá nên em chưa chuyển làn được nhưng xxx nhất định không chịu. Em đang vội đi có việc nên thôi đành mất 200K chứ không muốn tranh cãi nữa. Em thấy các chú ấy cũng xích được 3-4 như em. Tháng củ mật thông báo các cụ đi xe con đường Phạm Hùng nhớ đi làn ngoài cùng không thì lại mất toi tiền như em ạ.
Đồng cảm với cụ(b), sáng nay em vừa đi 2 lít chỗ bắt đầu lên cầu vượt chiều từ Keangnam lên Phạm văn đồng. Mọi khi đường đông mình đi làn trong chả sao, hôm nay dính luôn.

Các cụ oi, tết nhất đến rồi nhớ để ý biển phân làn nhé, và đỗ dừng cũng cẩn thận đấy. XXX đang có chiến dịch làm kế hoạch Tết.

Iron man

Xe tăng
Cứ tình trạng này thì lại có thêm nhiều ông áo vàng làm xiếc nữa đây ...... :^)

dang_tim_xe

Xe điện
nhà em cũng làm ở tòa nhà CEO (đối diện Keangnam), hang ngày đi về trên đường này. Em thi thoảng vẫn đi ở làn thứ 2 (ko vượt phải) nhưng chưa thấy xxx tuýt phát nào. Thi thoảng đi lại có chú xe tải đi làn ngoài cùng (cực chậm), còi xi nhan xin vượt nó coi như ko biết, cái này làm thế nào hở các kụ?:102:
Hơi khó. Một là chịu khó đi sau nó, vì quãng này cũng ngắn. Hai là cụ không chờ được thì vượt phải, lúc này thì cần may mắn không gặp cướp.:69::69::69:

Đồng cảm với cụ(b), sáng nay em vừa đi 2 lít chỗ bắt đầu lên cầu vượt chiều từ Keangnam lên Phạm văn đồng. Mọi khi đường đông mình đi làn trong chả sao, hôm nay dính luôn.
Các cụ oi, tết nhất đến rồi nhớ để ý biển phân làn nhé, và đỗ dừng cũng cẩn thận đấy. XXX đang có chiến dịch làm kế hoạch Tết.
Đoạn cầu vựot trở lên NB thì phân làn từ lâu rồi mà cụ. Nó giống đoạn Kim Mã ấy. Cụ đi cẩn thận nhé.

Nếu là 5 làn thì nó sẽ quy định tốc độ cho từng làn (tốc độ tối đa và tối thiểu), khi đi nhanh hơn thì ra làn ngoài, tại mỗi làn thì xe chỉ chạy với tốc độ duy nhất thôi. Luật VN có nói đến trường hợp này, tuy nhiên ở VN chưa có cái đường nào 5 làn cả.:102::102::102:

Em cám ơn các bác đã chỉ bảo nhiệt tình cho em. Chắc là em là gà rồi do có việc vội quá phải đi nên mới như vậy.
Mà em thấy thông tin là từ ngày 1-1-2010 từ 6h-22h tuyến Phạm Hùng đến sân bay Nội Bài là 1 trong 7 tuyến thí điểm phân làn xe con - xe tải - Moto + xe máy + xe thô sơ của thành phố ạ. Các cụ xem mấy link dưới đây. Không biết biết bây giờ nó dang thực hiện không nhỉ.
http://dantri.com.vn/c20/s20-368122/ha-noi-phan-lan-quy-mo-lon-se-gap-khong-it-kho-khan.htm

http://www.giaothongvantai.com.vn/Desktop.aspx/News/tin-tuc-su-kien/Ha_Noi_Thong_nhat_phan_lan_tu_Pham_Hung_toi_san_bay_Noi_Bai/
Mặc kệ cái chuyện chúng nó ra quân kiểu gì, phân làn kiểu gì. Nếu không có sơn đường chỉ dẫn hay biển báo thì ta cứ đi theo đúng sách là ok. Nó bắt thì cãi (với điều kiện cụ đi đường cần phải chú ý tối đa đến biển báo, mà theo em cái này không khó, chỉ cần liếc mắt cái là xác định đựoc có biển hay không rồi - em hơi lạ là các cụ đi xe nhìn biển báo thì chậm, mà sao nhìn ...ái thì nhanh thế:)):)):))).
Nói chung là nếu xxx nó bắt nghiêm túc thì chắc chắn nó phải có biển.
Ví dụ thế này: Các cụ hẳn biết cái đường đối diện bến xe Mý Đình? Đi thẳng vào có cái bùng binh tròn, ngày trước thường hay rẽ tắt ngược chiều bùng binh để ra Nguyễn Phong Sắc kéo dài, ra Cầu Giấy (em cũng đi như thế, khi nó không cắm biển), về sau này, khi nó cắm cái biển vòng xoay, em đã nghiêm túc đi theo vòng xoay để rẽ trái, vì ta đi theo biển, nếu không đảm bảo sẽ dính chưởng (biển này mới cắm).