[Thảo luận] Lỗi đi vào hành lang sửa chữa cầu Phù Đổng

Mr Q5

Xe máy
Em mới đi qua cầu Phù Đổng hướng từ Hà Nội về Bắc Ninh. Em đi sát mép bên trái cầu. Qua cầu thì bị các đồng chí X3 bắt và báo lỗi đi vào hành lang sửa chữa cầu. Xin thỉnh giáo các cụ lỗi này đúng hay sai ạ.

Bigbaby

Xe tải
Cụ bị phạt bao nhiu? Cháu chưa bao giờ thấy cái khoản phạt này trong điều 5 nghị định 171/2013. Cháu thỉnh thoảng có qua cầu này và vẫn đi vào làn này nhưng chưa bao giờ bị thổi cả. Tất nhiên cháu vào và ra luôn chứ không đi suốt cả chiều dài cầu. Theo ngu ý của cháu, cái làn đấy QC41:2012 gọi là cái lề đường cứng. Nó phục vụ cho nhiều mục đích, không dùng để chạy xe, nhưng xe được phép chạy vào khi cần thiết.

Mr Q5

Xe máy
Cháu quên giấy tờ nên cháu làm 5 lít cho được việc. :( Thấy cụ xxx nói cứng lắm, còn bảo cháu tra điện thoại ngay xem. Cháu cũng ngờ ngợ làm gì có cái hành lang nào cấm xe đi thế nhỉ. Thế thì có mà cấm mẹ 2 bên cầu Chương Dương à?

ngựa thồ

Xe tăng
Cháu quên giấy tờ nên cháu làm 5 lít cho được việc. :( Thấy cụ xxx nói cứng lắm, còn bảo cháu tra điện thoại ngay xem. Cháu cũng ngờ ngợ làm gì có cái hành lang nào cấm xe đi thế nhỉ. Thế thì có mà cấm mẹ 2 bên cầu Chương Dương à?
Không biết nên đã chọn phương án 50/50. Thế còn gì để nói nữa

Gianadai

Xe tải
hình như trong luật chẳng có cái khái niệm "hành lang sửa chữa cầU". Nếu là sát mép đường thì là cụ dính lỗi vào đi vào lề đường (là cái phần không cho xe chạy vào, được đè khi cần). Nhưng mà ko hiểu cụ đi trên cầu mà qua cầu các anh xxx mới xử lý thì cụ phải đòi hình ảnh chứng minh chứ. Với lại 50-50 tức cái lỗi này mà đi 1 củ thì phải xem lại, cụ hoang quá đấy ạ

thuyphongthanh

Xe lăn
Cầu Chương Dương khác chứ.

thacthuy

Xe buýt
Sáng nay e cũng vừa đi qua thấy vợt ác phết chắc cùng lỗi như cụ chủ thớt

bradpitthn

Xe tăng
Cụ hỏi xxx xem có văn bản xin sửa chữa cầu và cấm đi hành lang k?

Mr Q5

Xe máy
Em nộp 5 lít là do em quên k cần giấy tờ. Với cả giấy tờ em cũng hết hạn 1 số thứ nên em k muốn đôi co. Chứ lần sau đầy đủ em chiến đấu ngay. Rất nhiều xe bị vợt các cụ ạ

pnew

Xe điện
Em mới đi qua cầu Phù Đổng hướng từ Hà Nội về Bắc Ninh. Em đi sát mép bên trái cầu. Qua cầu thì bị các đồng chí X3 bắt và báo lỗi đi vào hành lang sửa chữa cầu. Xin thỉnh giáo các cụ lỗi này đúng hay sai ạ.
Em dự là cụ đã đi ngoài danh giới của "phần đường xe chạy". xxx có thể bắt lỗi "đi không đúng phần đường quy định" nêu cụ không có lý do bất khả kháng để đi vào đó

nguyenducdung

Xe buýt
Em dự là cụ đã đi ngoài danh giới của "phần đường xe chạy". xxx có thể bắt lỗi "đi không đúng phần đường quy định" nêu cụ không có lý do bất khả kháng để đi vào đó
Á, lại là cụ, vẫn cái lỗi ấy :))

taidt

Xe hơi
Cụ nào có ít hình ảnh đại diện đi ah ?

ngungo thien ly

Xe container
Chiều từ Hà Nội sang Bắc Ninh qua cầu Phù Đổng, trên cầu có vạch liền bên phía dải phân cách, khổ 1 cái là cái làn này nó to đùng xe tải cũng đi lọt, theo nhà em hiểu họ kẻ cái vạch này như kiểu làn dừng khẩn cấp ý, họ kẻ từ khi làm xong cầu cơ. Còn chiều ngược lại thì đã xoá vạch liền thay bằng nét đứt xe đi thoải mái, chắc tại chiều này hay ùn tắc

shumakher

Xe hơi
Sang nay em cũng đi vào lần đó từ đầu cầu đến cuối cầu luôn gặp các chú mà không thấy phản uéng gì em đi qua luôn ko giảm tốc ti nào. Chả hiểu như thế nào nữa

T_Diesel

Xe hơi
Cảnh báo các cụ hay phải qua đường này.

tavantruong

Xe tải
các cụ gặp trường hợp này nên xin biên bản rồi đi kiện đê

QuangVinh199

Xe đạp
Cách đây 1 tuần em đi hướng HN về BN cũng bị xxx vợt ở chân cầu Phù Đổng. Cũng như trường hợp của chủ thớt. Cuộc nói chuyện cũng diễn ra 10p và em lại lên xe đi tiếp. Nội dung như sau:
1. Dừng xe vào lề phải đường theo sự hướng dẫn của các đc xxx, hạ kính lái hỏi: xe tôi có vấn đề gì thế đc?
Xxx: chào anh, xe anh đi vào làn đường cấm, mời anh xuống xe xuất trình giấy tờ!
Em: vâng, chào đồng chí. Tháo dây an toàn và xuống xe. Đc cho tôi hỏi: tôi đi thế nào mà đồng chí nói tôi đi vào làn đường cấm?
Xxx: anh quan sát làn trong cùng cầu là làn an toàn của cầu, kho xe nào đc đi vào.
Em: thưa đc, tôi đi từ cầu Thanh Trì đến đây, tôi ko thấy biển báo phân làn nào cả. Trên cầu cũng ko có biển báo phân làn nào cũng như ko có biển cấm nào.
Xxx: nhưng mà làn bên trong vạch kẻ liền đấy anh ko đc đi vào.
Em: tại sao tôi ko đc đi vào?
Xxx: đấy là hành lang an toàn cầu.
Em: tôi đọc luật giao thông đường bộ, ko có cái làn nào hay đường nào ko đc đi vào nếu ko có biển chỉ dẫn hay biển cấm cả. Tôi đi từ cầu Thanh Trì đến đây vẫn giữ nguyên hướng đi và làn đường của mình, tức là đi làn trong cùng tính từ dải phân cách đường là dành cho xe con.
Xxx: có thật là anh đi ko chuyển làn, ko chèn vạch từ cầu Thanh Trì ko?
Em: vâng, tôi vẫn đi làn của tôi, tôi ko vượt, ko chèn vạch
Xxx: anh có nhìn thấy con xe trắng kia ko? Đi vào đó là đi vào làn cấm.
Em: tôi hiểu ý của đc, nhưng đc cũng phải hiểu, tôi vẫn đi làn đó từ trên kia xuống, nếu cầu ko cho xe đi vào làn đó thì các đc phải có biển chỉ dẫn hoặc phân làn đàng hoàng như cầu. Vĩnh Tuy chứ.
Xxx: vâng, tôi chỉ nhắc nhở anh thôi, lần sau anh đừng đi vào làn đó. Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ rồi mời anh đi
Em: lấy giấy tờ cho xxx xem xong rồi chào nhau đi.
Nói thực với các cụ là xxx nói " làn an toàn cầu " lần đầu tiên em nghe thấy trong đời, chả biết có bịp nhau ko, nhưng em vẫn cứ cãi vì em nghĩ muốn cấm xe thì phải có biển cấm hay biển chỉ dẫn, biển phân làn. Mà có phải cầu nào nó cũng có dư 1 cái làn trong cùng như thế đâu. Em đi qua biết bao nhiêu cầu, làm quái gì có cái làn đó. Vì thế nên em vẫn cãi, ko biết như vậy có đúng ko, mong cụ nào có dẫn chứng luật giải thích dùm em.

Lọc sạn

Xe tải
Lần đầu nhà em cũng được nghe thấy cái này, hay nhà em đọc sách luật bị sót nhỉ

Kamelott

Xe tải
Có nhiều cụ rất chi là ngây thơ, nhẹ dạ cả tin ^^