[Cảnh báo] Lối đi xe du côn ngày càng thịnh hành

echnikj

Xe container
Trên đường em gặp tình huống xe ngược chiều lấn làn chỉ vì sở thích (thích đi ra giữa đường, không thích đánh lái nhiều) tức là dạng háng qua vạch đứt tim đường, dù gặp xe ngược chiều nháy đèn xin lại đường nhưng không thèm trả. Hoặc em phải chấp nhận đánh lái tránh hoặc nếu cố tình không tránh thì những giây cuối cùng cũng phải đánh lái tránh. Chán thật.
Em cho rằng đây là lối đi xe du côn, vì về làn không vướng gì nhưng họ "không thích" về. Em gặp trên tuyến đường quen thuộc quê em nên em hiểu rất rõ mặt đường, đi giữa thì nhẵn nhụi hơn 1 chút thôi, không đáng kể. Dường như mỗi lái xe trên xe là một thế giới riêng, không phải giáp mặt với các lái xe khác và cũng không nghe chửi tận tai, nên họ thích thể hiện tính ích kỷ cá nhân, như chuyện giương pha trong phố vậy.

Muonladuoc

Xe tải
Ở các nc pt, các phương tiện tham gia gt có thể giám sát nhau bằng cam hành trình, nếu cụ có clip, gửi cho cs họ sẽ phạt nguội xe kia. Và như thế làm gt dần trong sạch, trật tự.

Muonladuoc

Xe tải
Ở các nc pt, các phương tiện tham gia gt có thể giám sát nhau bằng cam hành trình, nếu cụ có clip, gửi cho cs họ sẽ phạt nguội xe kia. Và như thế làm gt dần trong sạch, trật tự.

thuannt15

Xe buýt
Nó nghĩ đi thế ko đụng hàng và cướp được tí đường nào hay tí đó (hả hê), giống như kiểu cướp vài giây khi dừng đèn đỏ í

Lão Long

Xe tăng
Kiểu này thì e chủ yếu gặp các mợ hoặc xe bán tải hay phóng nhanh, lấn làn, vượt ẩu.

echnikj

Xe container
Em check cam roài, 2 xe ngược chiều (đi nhanh) nên ko rành biển số, chứ rành là em cũng bêu lên roài :(

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Trên đường em gặp tình huống xe ngược chiều lấn làn chỉ vì sở thích (thích đi ra giữa đường, không thích đánh lái nhiều) tức là dạng háng qua vạch đứt tim đường, dù gặp xe ngược chiều nháy đèn xin lại đường nhưng không thèm trả. Hoặc em phải chấp nhận đánh lái tránh hoặc nếu cố tình không tránh thì những giây cuối cùng cũng phải đánh lái tránh. Chán thật.
Em cho rằng đây là lối đi xe du côn, vì về làn không vướng gì nhưng họ "không thích" về. Em gặp trên tuyến đường quen thuộc quê em nên em hiểu rất rõ mặt đường, đi giữa thì nhẵn nhụi hơn 1 chút thôi, không đáng kể. Dường như mỗi lái xe trên xe là một thế giới riêng, không phải giáp mặt với các lái xe khác và cũng không nghe chửi tận tai, nên họ thích thể hiện tính ích kỷ cá nhân, như chuyện giương pha trong phố vậy.
Một trong hai nguyên nhân: có tật về mắt hoặc có tật ở chờ ....im :))

mai8586

Xe đạp
người ta thich thì cũng kệ thôi biết làm sao đc

huonggiang2017

Xe hơi
mình thích thì mình đi thôi. giờ có phạt nguội thì cho nó vỡ mồm

URAL CCCP

Xe ba gác
Mấy thèng bị trĩ ngoại đấy cụ chủ chấp làm giề, cứ chịu nhì cho lành.

hungtt7

Xe đạp
Ức chế quá các cụ nhỉ. Giao thông ngày càng lộn xộn. Nhiều lúc tôi tự hỏi không biết có phải người đang điều khiển phương tiện nữa không. Vì con người phải khác những thứ khác ở ý thức.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Được như các nước thì không còn xe máy. Không có thủ lệch và xác sống