[Thảo luận] Lỗi dừng đỗ sai quy định, em đã nộp đơn lên Thanh tra CATP Hà Nội nhưng chưa có hồi âm

LuckyCar

Xe container
Xin lỗi các cụ em còm ngắn gọn là chó cậy gần nhà.

Bopbi_hsgs

Xe container
Còn cụ !
Tôi đánh giá cao sự bộp chộp và khả năng nói xấu sau lưng người khác của cụ !
Trong còm đấy, ảnh 1, mợ đưa phần giải thích "Các bộ phận chủ yếu của đường" kèm theo hình "Mặt cắt ngang đường" theo QC 41.

Ảnh 2 thì mợ tự ý vẽ thêm các vạch kẻ đường để chia: phần đường xe chạy, lề đường và dải đất dọc 2 bên đường bộ dành cho quản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ vào cái ảnh của cụ chủ thớt? Như vậy là sao?

Mợ thử xem 2 cái ảnh này có điểm nào giống nhau ko?

Chỉnh sửa cuối:

Tiger75

Xe đạp
Xin lỗi các cụ em còm ngắn gọn là chó cậy gần nhà.

Thưa cụ LuckyCar, nếu ý cụ nói về nhân vật Giang xxx phường thì em xin vodka cụ, vì cụ còm ngắn gon và chuẩn quá ạ.

Không biết có cụ nào để ý cái xe màu ghi bỉm HN đỗ ngược chiều phía xa không ạ...

P/S: Henrypham #Vinh Phillips - OFHF#

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]

Thưa cụ LuckyCar, nếu ý cụ nói về nhân vật Giang xxx phường thì em xin vodka cụ, vì cụ còm ngắn gon và chuẩn quá ạ.

Không biết có cụ nào để ý cái xe màu ghi bỉm HN đỗ ngược chiều phía xa không ạ...

Không biết có phạt xe đó k nhỉ?

fuxe

Xe container
Em ko hiểu tại sao khu này cắm biển cấm đỗ vào giờ cao điểm xung quanh tất cả các ngõ ngách :-? Mà trong đó có cao thấp điểm gì đâu :))

Thuy_CK

Xe điện
Trong còm đấy, ảnh 1, mợ đưa phần giải thích "Các bộ phận chủ yếu của đường" kèm theo hình "Mặt cắt ngang đường" theo QC 41.

Ảnh 2 thì mợ tự ý vẽ thêm các vạch kẻ đường để chia: phần đường xe chạy, lề đường và dải đất dọc 2 bên đường bộ dành cho quản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ vào cái ảnh của cụ chủ thớt? Như vậy là sao?

Mợ thử xem 2 cái ảnh này có điểm nào giống nhau ko?

Nếu không đủ khả năng đọc hết để hiểu cái ảnh của em trả lời cho cái gì thì cụ không cần đọc cũng được ;))

gandat

Xe tải
Cái biển cấm đỗ kia là của đoạn đường cụ chủ đỗ phỏng. Nếu đúng thế thì cụ đúng hoàn toàn vì có biển phụ ghi cấm từ 6 -9h. trong khi cụ bị vịn lúc 9h15 ( theo bài cụ viết). Thế là hết giờ cấm rồi còn đâu mà đòi bắt. Mà chỗ này em chả biết lề đường tính từ chỗ nào mà xxx lại ghi là ko sát lề đường nhỉ, các cụ khai sáng cho em phát
Nhưng theo ngu ý của em là cụ chủ đỗ không đẹp mắt cho lắm, sao cụ không cố tý cho cái mông em nó sát vào trong có phải đẹp hơn ko

gunner_hp

Xe tăng
Cái biển cấm đỗ kia là của đoạn đường cụ chủ đỗ phỏng. Nếu đúng thế thì cụ đúng hoàn toàn vì có biển phụ ghi cấm từ 6 -9h. trong khi cụ bị vịn lúc 9h15 ( theo bài cụ viết). Thế là hết giờ cấm rồi còn đâu mà đòi bắt. Mà chỗ này em chả biết lề đường tính từ chỗ nào mà xxx lại ghi là ko sát lề đường nhỉ, các cụ khai sáng cho em phát
Nhưng theo ngu ý của em là cụ chủ đỗ không đẹp mắt cho lắm, sao cụ không cố tý cho cái mông em nó sát vào trong có phải đẹp hơn ko
Kể cả có trong giờ thì vưỡn sai cụ ạ, cụ có thể xem lại quy cách cắm biển trong QCVN 41.Nếu chưa rõ em chỉ giúp cụ, còn thì biển mà cắm thế chỉ có hiệu lực với...đường tàu ạ.

gandat

Xe tải
Kể cả có trong giờ thì vưỡn sai cụ ạ, cụ có thể xem lại quy cách cắm biển trong QCVN 41.Nếu chưa rõ em chỉ giúp cụ, còn thì biển mà cắm thế chỉ có hiệu lực với...đường tàu ạ.
Nếu biển sai thì cụ chủ lại càng đúng phải ko cụ

TiểuNgố

Xe hơi
Cụ phải đợi dài dài đấy, vớ vẩn vụ này lại chìm xuống. Nhiều phốt như này rồi

lehuuvy

Xe tải
Cụ phải đợi dài dài đấy, vớ vẩn vụ này lại chìm xuống. Nhiều phốt như này rồi
em thấy ít ai dám làm chìm suồng lắm cùng lắm như em họ mời đi cafe xin lỗi rồi lập 1 bb làm việc bắt tay rồi về còn cán bộ họ có kỷ luật hay ko em chịu

Cristian

Xe tải
e chỉ quan tâm là lập lỗi gì, và xxx quy kết cụ lỗi đó là vì sao mà xxx ko thể lập luận được đã viết biên bản

LuckyCar

Xe container

Em nói về xxx Giang ấy chứ, biển HN để đấy cả ngày, ngược, xuôi, xiên xẹo, nó cũng không dám hỏi.

pnew

Xe điện
Tôi nói chỗ chủ thớt đỗ xe cóc phải lề đường hay hè phố thế là cụ lại lôi quy chuẩn 41 ra kêu nó là lề đường.

Tôi vẽ lại cái đường cho cụ thấy theo QC 41 thì lề đường nó có thể ở đâu thì cụ lại quay ra bắt bẻ tôi :))
Bái phục cụ !

Còn cụ !
Tôi đánh giá cao sự bộp chộp và khả năng nói xấu sau lưng người khác của cụ !
- Đọc lại còm của mình "Đây là dải đất dọc 2 bên đường bộ dành cho quản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ". Trong khi trước khi đến dải đất này còn có các thành phần "phần lề đường gia cố", "lề đường", "rãnh dọc".
- Tiếp theo cụ vẽ cái lề đường hoàn toàn trên phần đươcx dải nhựa mà chẳng có căn cứ gì.
Như thế lý lẽ của cụ không có tính thuyết phục

pnew

Xe điện
Cụ hỏi "Chỗ nào luật không cấm đỗ thì có phải là "vị trí quy định được phép đỗ xe" không" ?
Tôi nói cụ chú ý chữ "phép" và không cấm không có nghĩa là được "phép" !
Cụ vòng vo mãi làm cái gì ;))
Vấn đề là cụ không đưa ra được ví dụ vị trí nào không cấm đỗ và không được phép đỗ. Cụ thể là vị trí chủ thớt đỗ xe có phải là vị trí quy định không cấm đỗ nhưng quy định không được phép đỗ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Vấn đề là cụ không đưa ra được ví dụ vị trí nào không cấm đỗ và không được phép đỗ. Cụ thể là vị trí chủ thớt đỗ xe có phải là vị trí quy định không cấm đỗ nhưng quy định không được phép đỗ.
Nơi có biển 130, 131(abc) là cấm đỗ xe
Nơi không có biển 130, 131(abc) là không cấm đỗ và "được" đỗ xe nhưng phải thực hiện các quy định khi đỗ xe tại nơi không có quy định được phép đỗ xe
Nơi có biển 408 là "được phép" đỗ xe và chỉ cần thực hiện các quy định khi đỗ xe tại nơi có quy định được phép đỗ xe

Câu hỏi của cụ lúc đầu là :
Chỗ nào luật không cấm đỗ thì có phải là "vị trí quy định được phép đỗ xe" không?
Bây giờ cụ lại vòng vo thành : "không cấm đỗkhông được phép đỗ." ;))

P/s: Nếu "chỗ nào luật không cấm đỗ là vị trí quy định được phép đỗ xe" thì cái biển 408 vứt cmn đi !

Chỉnh sửa cuối:

nguyen nghiep

Xe container

LUẬT GTĐB
- Đất của đường bộ là phần đất trên đó công trình đường bộ được xây dựng và phần đất dọc hai bên đường bộ để quản lý, bảo trì, bảo vệ công trình đường bộ.
- Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình;

Trường hợp của cụ chủ là đã đỗ xe lấn vào phần đường xe chạy ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất đủ để đỗ ở bên ngoài phần đường xe chạy ở đoạn đường trong đô thị

Lỗi :
đ) Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định

- Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng :D
Thế con xe trắng đằng trước thì vi phạm những gì hả cụ?

BonBonTT

Xe điện
Cụ đõ xe tại đường gom phía trong mà xxx cũng ra phạt à ?
Thôi thì cụ mất thời gian làm cả đống xxx phải giải trình.
Gom thì cũng là đường của nhà nước và chịu sự quản lý của xxx cụ nhé. Thôi nộp phạt cho xong đi cụ ạ, cái này cụ sai rồi. Đỗ ở vị trí đấy đã sai rồi nhưng kiểu đỗ của cụ cũng sai

BonBonTT

Xe điện
Em ko hiểu tại sao khu này cắm biển cấm đỗ vào giờ cao điểm xung quanh tất cả các ngõ ngách :-? Mà trong đó có cao thấp điểm gì đâu :))
Giờ cao điểm mật độ xe ở đây rất cao cụ ạ, cả cái tòa nhà ngân hàng Agribank bao nhiêu xe và nhân viên, rồi mọi người đi tắt từ Trường Chinh ra GP, đi tắt vào mấy khu nhà bên trong