Tin tức Lỗi gió rít khi chạy 80km và lõi kêu rít rít khi đánh lái

Gừng

Xe container
Vâng, ngay từ đầu chính cháu còn nghi ngờ cái sp của VN. Cơ mà đúng là thừa tiền nên đợt giảm sâu nhất cháu nhắm mắt quất con, chắc do hên nên trV chưa bị sao cả. Tiếp đến mấy vị bạn lẫn họ hàng cầm vo lăng đi thử, toàn cấp độ xe tiền same same SA họ đi San CX5 CRV đóng thử 900-100 tuyến Nhật Tân Nội Bài đều khen chuẩn hơn, chuẩn là cảm giác mang lại cho người cầm lái xe; còn đúng là op thì nghèo hơn chắc do cháu bản base - mà op này thì chỉ sướng cho người khác ngồi xe chứ sướng đếk gì cho chủ xe cơ chứ nhỉ?
E cũng đang muốn lên SA Base - xong về e độ đẽo cho đỡ xót ạ!
Ở VN ngày nào là em chỉ thích đc đổi xe, chẳng như lúc sang Hàn, Thái, TQ e thấy nó chỉ phục vụ di chuyển chứ RR e nhìn cũng thấy thường.
Dân mình còn nghèo quá, nghĩ cảnh lạnh lẽo phóng xe máy qua cầu mà ứa nước mắt thay!
Khổ nỗi bọn Ti tiện Mọi rợ tha phương cầu thực cứ nghĩ mình thượng đẳng với dân ở nhà !.
hic
e cũng biết mua Vinfast là vin nô
cơ mà mình chịu nhục nhiều rồi
nên cũng kệ thôi
nhắm mắt múc đại con A bản full vậy
hy vọng chạy 5 năm ko bị hỏng hóc gì lớn

xe vin.png

Keep

Xe điện
hic
nên cũng kệ thôi

xe vin.png
A lấy xong xe thì bắt xe ôm xuống Đại Kim rửa xe nhá ^^

minhhainhim

Xe buýt
Thôi các cụ sale và các cụ yêu Vin cứ bình tĩnh, không nên to tiếng quá làm gì lại dẫn cuộc tranh luận đến công kích cá nhân. Cái gì cũng có yêu có ghét mà, đó mới là thị trường. Thiết nghĩ các cụ sale cứ làm tốt công việc của mình đi, các cụ yêu và sở hữu Vin cứ chia sẻ nhiệt tình trải nghiệm đi, tất cả những điều đó thị trường sẽ đánh giá. Các cụ ghét thì tất nhiên có muôn hình vạn trạng những cách thể hiện, và ai yêu Vin có quyền chọn nghe hay không. Em thấy các cụ sale hay seeder nên tham khảo cách đối phó dư luận của các cụ làm Toy hay Kia trước đây, khi liên tục bị công kích là thùng tôn di động, bóp cổ dân... hay KIA thì gắn với mác xe xanh đỏ tím vàng... cái gì nữa e ko nhớ. Họ vẫn hòa nhã và âm thầm làm tốt việc của mình, và sau đó thì thời gian và thị trường đã chứng minh tất cả. Em hiểu tâm trạng các cụ sale và yêu Vin khi niềm tin của mình bị xúc phạm, nhưng đôi khi gân cổ lên phản biện lại tất cả ko phải cách làm hay.
Đôi lời e góp ý, nếu ko thích nghe các cụ mợ cứ bỏ qua.

Toilatoi242

Xe tăng
hic
nên cũng kệ thôi
LuxA cho doanh nhân phông bạt ký HĐ, hay trẻ câu gái cụ à. Nếu gđ thì A full với SA base chênh nhau ko mấy, nên cháu qua SA. Gì chứ xe to căn dễ tầm nhìn thoáng hơn nhiều, và cái nữa là đối đầu lừ lừ tiến đội thấp với nhỏ hơn tự biết né. Cơ mà A full 228hp cháu thấy cm bảo đạp ga tăng tốc bao phê cụ ạ.

Bố của em

Xe máy
Thôi các cụ sale và các cụ yêu Vin cứ bình tĩnh, không nên to tiếng quá làm gì lại dẫn cuộc tranh luận đến công kích cá nhân. Cái gì cũng có yêu có ghét mà, đó mới là thị trường. Thiết nghĩ các cụ sale cứ làm tốt công việc của mình đi, các cụ yêu và sở hữu Vin cứ chia sẻ nhiệt tình trải nghiệm đi, tất cả những điều đó thị trường sẽ đánh giá. Các cụ ghét thì tất nhiên có muôn hình vạn trạng những cách thể hiện, và ai yêu Vin có quyền chọn nghe hay không. Em thấy các cụ sale hay seeder nên tham khảo cách đối phó dư luận của các cụ làm Toy hay Kia trước đây, khi liên tục bị công kích là thùng tôn di động, bóp cổ dân... hay KIA thì gắn với mác xe xanh đỏ tím vàng... cái gì nữa e ko nhớ. Họ vẫn hòa nhã và âm thầm làm tốt việc của mình, và sau đó thì thời gian và thị trường đã chứng minh tất cả. Em hiểu tâm trạng các cụ sale và yêu Vin khi niềm tin của mình bị xúc phạm, nhưng đôi khi gân cổ lên phản biện lại tất cả ko phải cách làm hay.
Em thấy cụ nói chí phải ạ. Em thấy anh Vượng thừa khôn ngoan khi anh ấy khá kín tiếng nhưng những gạch đá của thiên hạ ném, anh ấy vẫn âm thầm ghi nhận để thay đổi, chỉ có 1 số trong đội quân truyền thông & bán hàng của anh ấy đang chưa làm tốt việc của mình, đi đôi co với khách hàng (đã mua hoặc tiềm năng mua) thôi.

Gừng

Xe container
LuxA cho doanh nhân phông bạt ký HĐ, hay trẻ câu gái cụ à. Nếu gđ thì A full với SA base chênh nhau ko mấy, nên cháu qua SA. Gì chứ xe to căn dễ tầm nhìn thoáng hơn nhiều, và cái nữa là đối đầu lừ lừ tiến đội thấp với nhỏ hơn tự biết né. Cơ mà A full 228hp cháu thấy cm bảo đạp ga tăng tốc bao phê cụ ạ.

e ko thích suv cụ ạ

với lại nhà e mỗi 2vc và 1 đứa con và 90% e lái xe 1 mình

Chỉnh sửa cuối:

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
, Vinfast mãnh liệt tinh thần ,
vinfast yêu nước vĩ đại ,
vin GR tinh hoa việt nam
Vin GR xẻ dọc trường Sơn đi cứu nước
Vinfast Là mỏ vàng cuối cùng của người việt nam
Vinfast là đại diện cho toàn bộ Bộ mặt của người Việt nam
Vinfast đẳng cấp thế giới - chuẩn bị xuất xe đi Châu Âu , đi Đức đi Mỹ để giết chết Mercedec và BMW
Với tinh thần yêu nước vì đại - nồng nàn
Yêu tổ quốc - yêu đồng bào
Vino cố lên - động viên cả họ nhà các cụ , ông bà, cha mẹ , anh em con cháu mua hết xe Vinfast để ủng hộ mãnh liệt Tinh thần
Sang năm xe vin sẽ giảm , sang vài năm nữa còn giảm đến 0 đồng luôn Đến lúc đó dân ta vì nhờ vào Vingroup mà không cần phải mua xe mà xe sẽ miễn phí luôn
Ngày đó sắp đến rồi ,

Toilatoi242

Xe tăng
e ko thích suv cụ ạ

với lại nhà e mỗi 2vc và 1 đứa con và 90% e lái xe 1 mình
À vâng cụ bảo LuxA 228hp đạp dính lưng thì còn ok, suv hay cuv lái 1 mình thích hơn sedan nhiều, quan sát tốt hơn, sedan tính ra thâp mà còn dài hơn 1,5cm đới nên khó lái căn hơn.
Ví như trường hợp 2 năm nữa cụ thêm F1, các cụ bên nhà nội ngoại đi đâu đó luôn cùng chẳng hạn - vậy là 6-8 người rồi đới ạ.

Arsephan

Xe tăng
À vâng cụ bảo LuxA 228hp đạp dính lưng thì còn ok, suv hay cuv lái 1 mình thích hơn sedan nhiều, quan sát tốt hơn, sedan tính ra thâp mà còn dài hơn 1,5cm đới nên khó lái căn hơn.
Ví như trường hợp 2 năm nữa cụ thêm F1, các cụ bên nhà nội ngoại đi đâu đó luôn cùng chẳng hạn - vậy là 6-8 người rồi đới ạ.
Cái này tùy người mà cụ, Mình đang chạy Lux SA, nhưng vẫn thích 1 con Lux A full. Về cảm giác lái thể thao, bám đường, tăng tốc,... thì SUV không ăn lại Sedan đâu... Sở thích có tính chu kỳ, chạy Sedan thì thích qua SUV, chạy SUV chán thì xuống Sedan cho thể thao...

Gừng

Xe container
Cái này tùy người mà cụ, Mình đang chạy Lux SA, nhưng vẫn thích 1 con Lux A full. Về cảm giác lái thể thao, bám đường, tăng tốc,... thì SUV không ăn lại Sedan đâu... Sở thích có tính chu kỳ, chạy Sedan thì thích qua SUV, chạy SUV chán thì xuống Sedan cho thể thao...

2 cụ đã độ đèn, màn hình và tpms chưa? cho e xin tí kinh ngjiem?

poiuy

Xe cút kít
Thật ra từ ngày có mạng xã hội mới nảy sinh ra cái trò fan và antifan, đầu tiên chính là fan và antifan của Apple iPhone rồi dần dà đủ mọi hãng khác. Thời Nokia làm mưa làm gió thì làm gì có.Thời đó ai mua Nokia thì mua chứ không có trò dè bỉu Nokia là thế nọ thế kia, mua ĐT hãng khác thì khôn hơn. Cùng thời với Nokia có nhiều ĐT khác cũng rất ngon của Motorola, O2 .. nhưng không có kiểu dìm hàng lẫn nhau của fan.
Khả năng việc 1 hãng có cả fan và antifan ngày nay nó chứng minh tầm cỡ của hãng chăng?

minhhainhim

Xe buýt
Em đang chạy sedan đây và đúng trường hợp cụ nói luôn. Giờ đi đâu cả nhà toàn phải mượn 7 chỗ. Cũng đang tính lên 7 chỗ nên mới vào ngắm nghía các kiểu, mà vào Vin toàn thấy các cụ cãi nhau

Gừng

Xe container
Chúc mừng cụ, A full nặng có gần 1,8T nên đạp ga box hơn SA full 2,18 T nhiều.

vâng e lái thấy đầm, bốc, cách âm tốt, xe SA e ko chạy nên ko dám nói
Nhược điểm là ko trả lái vô lăng, ko có rèm che nắng hông và khóa cốp
hy vọng là ko bị lỗi hay bệnh gì nặng trong 5 năm tới
mấy thứ đèn, màn, tpms thì e sẽ đem đi độ dần trong vài ngày tới

Toilatoi242

Xe tăng
Em đang chạy sedan đây và đúng trường hợp cụ nói luôn. Giờ đi đâu cả nhà toàn phải mượn 7 chỗ. Cũng đang tính lên 7 chỗ nên mới vào ngắm nghía các kiểu, mà vào Vin toàn thấy các cụ cãi nhau
Có đến 3-5 nick khác nhau chuyên dìm hàng chắc của 1 đứa.
Cụ phải hiểu là cháu ví dụ tầm tiền 1,2 tỏi như con SA đê - giá trị thực 1,4 Vin họ chấp nhận lỗ (có tính khấu hao ban đầu nhà máy) 200tr để tạo dựng thương hiệu; trong khi đó con hãng khác thực chất chỉ là 1 tỏi thì cty mẹ nó ở NN đút túi 200 tr rồi.
Vì thế quan điểm cháu là xe gđ, mình lái sướng, mình hưởng thụ phục vụ gđ thì SA mà cố.

Keep

Xe điện
Các cụ mua xe thì ko cãi đâu, chúng e trà đá thuốc lào cãi cho vui ấy mà cụ.

datto70

Xe điện
Cam 2020 bị lỗi lẹt xẹt đây các cụ, em hóng được bên box toyota, các op phơ vào chém đi, đừng có chê mỗi vinfast tội cho em nó quá. nó hàng con cháu, còn ông TOI hàng ông bà cu kỵ mà cũng lỗi tòe loe ra =)) =)) =)) =))
Cụ nên mang xe vào hãng đi. Hôm nay em vào hãng và kết luận là lỗi thiết bị của hệ thống làm mát. Tuần sau e mang xe vào để thay. Quy trình thay là phải tháo cả taplo. Thời gian dự kiến mất nguyên ngày.
Hơn nữa, kể cả có thay thiết bị thì cũng không có bảo đảm là hệ thống làm mát được êm như Altis hay Vios hoặc xe khác. Rất chán đời với con cam này.

Arsephan

Xe tăng
2 cụ đã độ đèn, màn hình và tpms chưa? cho e xin tí kinh ngjiem?
Đèn: Mình chỉnh đèn cao lên, đi sáng khá OK.
Màn hình: Với mình cũng OK: Bản đồ thì tạm chấp nhận, nhớ mấy vị trí mình hay đi rồi ở đâu thì ấn điểm đến đó, hoặc tìm điểm đến trên bản đồ rồi cho dẫn đường về. Các tính năng khác thì ko care lắm, nên ko độ.
Tpms: Hiện có cảm biến lốp dựa theo ABS rồi + Mình đã Tráng lốp chống đinh chống ồn, nên chẳng care đến lốp nữa, chỉ thỉnh thoảng nhìn nếu có đinh cắm vào thì rút thôi. :D. Lux A lốp mỏng, cũng nên tráng lốp để chống ồn, chống đinh và giảm chấn nếu có vấp ổ gà tránh việc larang nghiến lốp và lưu ý luôn bơm đủ Áp khi đi hoặc căng hơn chút, luôn phải nhắc thợ bơm hơi không họ cứ mặc định 2.2 cân như mọi xe là có khi toang.