Lời hứa với các thầy cô giáo Bảo Lâm: Chúng tôi sẽ quay lại!

Trạng thái
Thớt đang đóng

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Trong lần đi tiền trạm, sau những gì được nhìn thấy, được trải nghiệm. Từ đáy lòng, bọn em hứa với các thầy cô: Chúng tôi sẽ quay lại, dù không mang gì nhiều, chúng tôi cũng sẽ mang được hơi ấm của sự sẻ chia của cộng đồng otofun đến được với các thầy cô!
Lời hứa ấy đã được các thành viên của diễn đàn ủng hộ và chương trình "sưởi ấm bản cao" đã dần thành hiện thực. Cảm ơn lắm lắm những tấm lòng của các bác!
Trong thớt này, em muốn ghi lại những suy nghĩ, những công việc tỉ mỉ, những gì mà mọi người làm cho các các thầy cô, các bé và bà con ở nơi xa xôi ấy. Mong các bác ủng hộ!

OF vì cộng đồng
Còn nhớ, có lần vợ nhắn: - A mua giầy cho con nhé! Chiều đến, phi ra hàng giày. Rất đàng hoàng chững chạc khi cô hàng giày hỏi: - bé đi giày cỡ bao nhiêu anh? - 36. Chọn cho anh đôi đẹp nhất! :P
Rất hãnh diện mang đôi giày về đến cửa, hy vọng nhận được một lời khen.
- Anh có biết con đi giày cỡ bao nhiêu không? - Con mình thì biết quá: - 36! :P
- Giời ạ! Chân con nó 42 ròiiiiiiiiiiiiiii
Mang tâm trạng của một thằng bố ngu ngơ như thế, em cùng với [@anhtuan_mlm;39408] đi chọn quần áo cho các con trong chương trình "sưởi ấm bản cao 2014". Không phải chỉ một đứa mà là một nghìn lần một đứa! Lòng tự nhủ, phải cẩn thận lắm vì đây không phải là một đứa nhé!
Loanh quanh mãi rồi chúng tôi cũng tìm ra cái cửa hàng quần áo ở 78A phố Trần Quý Cáp, do có hẹn trước, nên chúng tôi được chị chủ nhà ra tận cửa đón. Dẫn chúng tôi lên cái cầu thang ọp ẹp tận tầng ba, chị vừa đi vừa giới thiệu sơ qua về xưởng may của chị. Và cũng biết thêm được chỗ của chị từng đã tiếp những người khách như bọn em, những người đến đặt hàng quần áo cho những chuyến từ thiện. Có vẻ tin được chị ý.
Lên đến nơi, việc đầu tiên là quan sắt cái xưởng: tuy không quá rộng như xí nghiệp may nhưng có đủ các nhóm làm việc:

Mlm lúc này mới tỏ rõ là một ông bố khó tính, từ chọn vải, mặc cả từ in hay thêu cái logo 3 nghìn hay 4 nghìn đồng (Mk, lão này đi chơi với em mấy lần thì em biết thừa: Hoang bỏ xừ ý) Sau khi hai bên sơ bộ chấp nhận giá và thống nhất trao đổi thêm qua mail thì đến lượt em chọn màu cho áo khoác của các con, Tất nhiên em chọn màu đặc trưng truyền thống của OF: Cam pha xanh để cho sạch. Ngoài ra chị chủ cũng tư vẫn thêm là áo sơ mi của các bé gái sẽ có cổ cánh sen gì đó, em cóc có con gái nên đành chịu, nói vớt vát: - chị làm thế nào đẹp cho các con thì làm! :P
Hóa ra có rất nhiều loại vải mỏng dầy khác nhau, tất nhiên là giá cũng khác nhau. Nhưng sau khi cân nhắc, Bọn em thống nhất chọn loại vải tốt nhất có thể trong tầm tiền, loại mà nếu may cho con của bọn em, cũng sẽ dùng loại vải đó . Chưa chung kết nên em chưa lấy mẫu để chụp ảnh lên đây. Nó sẽ phụ thuộc vào số tền quyên góp của thành viên từ nay đến hết tháng 11 cơ, bọn em cũng nói với chị như thế!

Chào chị ra về, chúng em không quên xem qua một số mặt hàng mà xưởng của chị đã may và rất hài lòng về chuyến đi của mình. Thực sự, bọn em đã cố gắng là những ống bố có trách nhiệm, đi mua sắm cho các con. Hy vọng lần này sẽ không bị khiển trách nữa! :P

Chỉnh sửa cuối:

LeKhanh

Xe tăng
Nhiệt tình và hăng hái thế thì ai dám khiển trách a roắch ơi:)

never4site

Xe hơi
Like lão anh :)

Thichtat

Xe tăng
Em giữ chỗ để dõi theo cụ Rách leo núi nhé :D

htlongbien

Xe điện
Em bồ kết nhứt đoạn anh Rách tự sự dư lày

""Bọn em thống nhất chọn loại vải tốt nhất có thể trong tầm tiền, loại mà nếu may cho con của bọn em, cũng sẽ dùng loại vải đó . Chưa chung kết nên em chưa lấy mẫu để chụp ảnh lên đây. Nó sẽ phụ thuộc vào số tền quyên góp của thành viên từ nay đến hết tháng 11 cơ""

lidequ

Xe tải
Em đặt dép Hóng xem khi nào có quyên được gì thì ủng hộ ;)

OF vì cộng đồng
Cũng vào giờ này cách đây không lâu, em nhận được cái pốt sờ tơ (không biết viết thế có đúng không theo cách của dân chuyên) :P do bác [@hienty;28306] gửi lên mạng.

Thế là chương trình của nguoitoicuumang.com đã khởi động rồi. Từ rất lâu, những người bạn NTCM luôn sát cánh cùng những người bạn OF. Và lần này cũng vậy. Các bạn muốn mỗi chiếc khăn dành tặng trẻ em Nam Cao đều do các bạn tự cắt may.
Để có những chiếc khăn này, các bạn phải sang chợ Ninh Hiệp mua vải len:

NTCM cần, OF cũng đáp lời:

Một lời kêu gọi, rất nhiều thành viên hưởng ứng, chỉ trong một ngày 1100 cái khăn đã được cắt và xếp gọn:

OF vì cộng đồng

Xin cảm ơn các bạn nguoitoicuumang.com, những người đã sát cánh bên chúng tôi suốt năm năm qua!

OF vì cộng đồng
Trưa thứ bảy 8/11: Có một người bố là thành viên của OF, nhân ngày sinh nhật F1 yêu quý của mình.Thay vì đi mua quà cho con hoặc đưa con đi chơi thì bác ấy đã chọn một hành động khác: Đến ủng hộ những người bạn của F1 ở nơi các bạn thiệt thòi hơn rất nhiều! Nhận đuợc lời tâm sự của bác, thực sự em không biết nói gì cả, chỉ mong sẽ được gặp lại bác trong một buổi of nào đó, em với bác sẽ...say nhé vì em cũng làm bố nhưng em không nghĩ được như bác. Cảm ơn bác rất nhiều, bác [@Pumzen;184401]

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Trưa thứ bảy 8/11: Có một người bố là thành viên của OF, nhân ngày sinh nhật F1 yêu quý của mình.Thay vì đi mua quà cho con hoặc đưa con đi chơi thì bác ấy đã chọn một hành động khác: Đến ủng hộ những người bạn của F1 ở nơi các bạn thiệt thòi hơn rất nhiều! Nhận đuợc lời tâm sự của bác, thực sự em không biết nói gì cả, chỉ mong sẽ được gặp lại bác trong một buổi of nào đó, em với bác sẽ...say nhé vì em cũng làm bố nhưng em không nghĩ được như bác. Cảm ơn bác rất nhiều, bác [@Pumzen;184401]

Đến hôm nào đóng đồ cho các cháu, A đăng ký cho em một suất nhé

OF vì cộng đồng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chỉ nội việc đi lựa chọn nhà sản xuất để đảm bảo có đc sản phẩm vừa ý và vừa tiền đã thấy công sức của BTC và tâm huyết của cac cụ dành cho các con. Cần lắm những tấm lòng nhân ái đó.

Me land dau

Xe hơi
Phải quay lại để thầy cô và các con dc động viên và coi như ghi nhận công ơn của các thầy cô cùng các con thầy Cường ơi ! Sự hi sinh cống hiến của thầy thật lớn lao , thật cao cả!!!!

Me land dau

Xe hơi
Xúc động tự hào quá Otofun ơi ! Tôi ko hô khẩu hiệu đâu các cụ nhé tôi sẻ cố gắng với d/k của mình dù ít so với mọi người đẻ ủng hộ ths otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng