Lợi ích của việc chơi pkl(???)

tnt2010

Xe tải
Chào cccm

Sau một thời gian chơi pkl thì em thấy được việc chơi pkl ngoài tốn tiền tốn thời gian ra thì cũng có vài lợi ích sau:
1. Sức khoẻ: để nài 1 em pkl có khối lượng đến 280kg buộc mình phải có sk tốt. Trước khi mua xe em chẳng tập tành gì, đi bộ cũng thở dốc chứ đừng nói chạy. Từ hồi mua xe gym gủng đều hẳn, chạy bộ 3-4km vẫn ok. Chạy xe đi tour 6-7 ngày liên tục vẫn sung như thường. Tới địa điểm ăn chơi vẫn trèo đèo lội suối ngon lành. Và quan trọng nhất lỡ xe nó đổ vẫn có thể dựng nó dậy!!!!
Hơn nữa tay khoẻ chân khoẻ còn làm vui thêm một số người khác nữa!

2. Kiến thức: từ lúc chuẩn bị mua xe đã bắt đầu tìm hiểu các dòng xe, mẫu xe, ưu điểm nhược điểm, đặc tính kỹ thuật, các công nghệ liên quan; rồi các loại phụ kiện, nơi mua bán giá rẻ, kinh nghiệm lái xe an toàn, thi bằng lái, luật giao thông,... nói chung học được rất nhiều thứ bổ ích.

3. Tinh thần: mua xe xong thì phải đi. Được khám phá trải nghiệm thêm bao miền tổ quốc, món ngon vật lạ các đia phương. Cuộc sống tinh thần tự nhiên lành mạnh hơn. Em mới có xe 1 năm mà miền Nam (từ quảng bình trở vô) đã đi gần hết!
Ngoài ra việc chạy 1 em pkl cũng giúp mình nổi bật hơn, thỉnh thoảng thấy có ông mải quay lại ngắm xe mình suýt đâm vô cột điện, cảm giác cũng hay hay. (Nói rõ: em không ủng hộ nổi bật theo cách nẹt bô đinh tai nhức óc hay phóng nhanh vượt ẩu lạng lách đánh võng nha)

4. Các thứ khác: thêm bạn bè (tuỳ người), thêm chuyện để nói,...
Thích => suy nghĩ, tìm hiểu, cân nhắc, lựa chọn => quyết định => hành động, sửa mình để khắc phục những yếu kém, quyết tâm theo đuổi mục tiêu, vượt qua những khó khăn, rào cản => mục tiêu. Cái chuỗi này có lợi ích gì với các cụ không?

Chỉnh sửa cuối:

Kevilnguyenhn

Xe đạp
Chào cccm

Sau một thời gian chơi pkl thì em thấy được việc chơi pkl ngoài tốn tiền tốn thời gian ra thì cũng có vài lợi ích sau:
1. Sức khoẻ: để nài 1 em pkl có khối lượng đến 280kg buộc mình phải có sk tốt. Trước khi mua xe em chẳng tập tành gì, đi bộ cũng thở dốc chứ đừng nói chạy. Từ hồi mua xe gym gủng đều hẳn, chạy bộ 3-4km vẫn ok. Chạy xe đi tour 6-7 ngày liên tục vẫn sung như thường. Tới địa điểm ăn chơi vẫn trèo đèo lội suối ngon lành. Và quan trọng nhất lỡ xe nó đổ vẫn có thể dựng nó dậy!!!!
Hơn nữa tay khoẻ chân khoẻ còn làm vui thêm một số người khác nữa!

2. Kiến thức: từ lúc chuẩn bị mua xe đã bắt đầu tìm hiểu các dòng xe, mẫu xe, ưu điểm nhược điểm, đặc tính kỹ thuật, các công nghệ liên quan; rồi các loại phụ kiện, nơi mua bán giá rẻ, kinh nghiệm lái xe an toàn, thi bằng lái, luật giao thông,... nói chung học được rất nhiều thứ bổ ích.

3. Tinh thần: mua xe xong thì phải đi. Được khám phá trải nghiệm thêm bao miền tổ quốc, món ngon vật lạ các đia phương. Cuộc sống tinh thần tự nhiên lành mạnh hơn. Em mới có xe 1 năm mà miền Nam (từ quảng bình trở vô) đã đi gần hết!
Ngoài ra việc chạy 1 em pkl cũng giúp mình nổi bật hơn, thỉnh thoảng thấy có ông mải quay lại ngắm xe mình suýt đâm vô cột điện, cảm giác cũng hay hay. (Nói rõ: em không ủng hộ nổi bật theo cách nẹt bô đinh tai nhức óc hay phóng nhanh vượt ẩu lạng lách đánh võng nha)

4. Các thứ khác: thêm bạn bè (tuỳ người), thêm chuyện để nói,...
Bác nói đúng, ngoài đam mê ra cần phải có sức khỏe và kiến thức một chút
tài chính nữa...
ok bác

Roadmaster

Xe đạp
Cá nhân E lợi ích nhất khi chạy PKL là bớt đc riệu bia bởi xe nặng nên cần đi nắn nót :D .chứ h.nào đi cub 50 gặp bạn là uống ko ghìm đc bụng luôn :P

PhiêuDu

Xe hơi
Thêm nhiều mối quan hệ, thỏa cái thú vui, sức khỏe, kiến thức về xe,....

namB

Xe tải
Lợi ích của em:
1. Sức khỏe
2. 100% đội mũ bảo hiểm, ko đội cũng ko cất nó đâu đc như xe ga số=> an toàn.
3. Gửi xe luôn đc ánh mắt thiện cảm, ưu tiên chỗ ( chắc em nhìn hiền lanh ko bị kỳ thị pkl)
4. Vào những nơi yêu cầu đăng ký xe ra vào, thì có quên cứ phi vào cũng ok.

tunganh389

Xe máy
quá nhiều cái lợi chỉ có mỗi cái nuôi pkl thì tốn kém

elegantteam

Xe tăng
cái quan trọng nhất đầu tiên mà ko thấy nói đến đó là được ngắm đã. Nhìn đẹp là thấy sướng rồi. Sau đó mới là các thứ như cụ nói.