[Thảo luận] Lỗi kẹp vạch QL5 - Cãi thắng xxx, tư vấn thêm cho 4 bác tài ko mất tiền oan

ThanhTuấn

Xe tải
chỗ HD này em cũng bị 1 lần, bữa trước em đi từ HP về HN, rẽ vào quán mạnh hoạch chén xong em để ông chú lái đi về, đi đến cái đoạn ngã 3 thì nó kẻ cái vạch liền chia làm 3 làn ấy, đi 1 đoạn thì bị vẫy vào, em ngồi trên xe quan sát xxx dọa ông chú em, ông ấy sợ định móc tiền đưa xxx,
em xuống xe và bảo khỏi cần để cháu chiến đấu
xxx trẻ bảo e ko phận sự đi ra chỗ khác
e bảo cho chú em nói lại ai là ng ko phận sự?
xxx2 già hơn ở trong cái lều gọi lái xe vào,
e cũng vào theo,
xxx2 già bảo em ra ngoài đi,
em bảo xe của tôi tôi xem các anh sử lý thế nào?
xxx2 bảo lỗi đè vạch liền
e: các anh cho em xin tí ảnh?
1 phút sau xxx2 móc iphone ra cho xem ảnh chụp từ trên cao xuống xe của mình.
các bác xxx bây giờ hiện đại gớm, chụp phát gửi tn cho nhau ngay.
xxx2 bảo còn cãi được nữa ko? lỗi này 800k
em bảo anh dở luật ra cho tôi xem cái lỗi đè vạch với (em nhớ đọc ở đâu đó là cái vạch liền đó nó chỉ áp dụng với đường 2 chiều ko có dải phân cách cứng, còn cùng chiều ko có tác dụng)
xxx2 dơ cái luật ra cứ đây này, đây này đọc kỹ đi, xong xxx2 lại chập chập xòe xòe vào mặt em,
em bảo cái này ko phải nhé, nếu các anh bắt lỗi này thì giá nhà nước quy định cũng chỉ 150k đến 200k, còn nếu các anh bảo 800k thì xin mời lập biên bản, em xin ký vào ngay.
xxx2 bảo, anh cũng thấy em nhận lỗi rồi thì bọn anh cũng chỉ nhắc nhở lần sau đi cẩn thận hơn. thôi đi cho nhanh.

nkdung

Xe tải
Hôm qua em có việc về Hải Phòng, lúc về đến đường bao Nguyễn Văn Linh thì xe công xếp hàng dài quá mà em có việc vội. Cũng nhờ đọc bài này của cụ chủ mà em xác định chịu 150k tiền phạt để đi vào làn rẽ trái cho nhanh. Đến ngã 3 cầu Rào 2 thì em bị dừng và cũng được xxx thông báo lỗi sai làn. Em cũng áp dụng bài của cụ chủ và được xxx cho đi sau khi nhắc nhở. Thanks cụ chủ
Cụ sáng tạo đấy nhỉ.

Carnegie

Xe tải
Hôm qua em có việc về Hải Phòng, lúc về đến đường bao Nguyễn Văn Linh thì xe công xếp hàng dài quá mà em có việc vội. Cũng nhờ đọc bài này của cụ chủ mà em xác định chịu 150k tiền phạt để đi vào làn rẽ trái cho nhanh. Đến ngã 3 cầu Rào 2 thì em bị dừng và cũng được xxx thông báo lỗi sai làn. Em cũng áp dụng bài của cụ chủ và được xxx cho đi sau khi nhắc nhở. Thanks cụ chủ
Chúc mừng kụ.
Các kụ nên biết mấy luật phổ biến như chèn vạch, đi sai làn, đỗ dừng, không xi nhan để đi trong phố. Các lỗi đó chỉ 300K, nếu lỡ vô tình (ko khuyến khích cố ý ;)) thì áp dụng 50-50 cũng chỉ 150K

ar3a

Xe container
Chúc mừng kụ.
Các kụ nên biết mấy luật phổ biến như chèn vạch, đi sai làn, đỗ dừng, không xi nhan để đi trong phố. Các lỗi đó chỉ 300K, nếu lỡ vô tình (ko khuyến khích cố ý ;)) thì áp dụng 50-50 cũng chỉ 150K
Nói thật với cụ là cực chẳng đã em mới giở bài này ra. Xe công xếp hàng 3-4km trên đường vào thành phố, em mà đi theo vạch thì chắc mất 1 tiếng cho quãng đường đó; trong khi có đi vào làn rẽ trái cũng không gây nguy hiểm đến ai. Buồn cười nhất là xxx cứ nhắc đi nhắc lại vụ sai làn, rồi còn bảo linh động thì cho qua chứ anh biết luật hơn em đấy. Em bảo vâng anh là trung tá thì chắc chắn nắm chắc luật rồi - cảm ơn anh :D. Đểu hơn nữa là xxx chỉ dừng xe con, trong khi nhiều xe công cũng chạy làn đó thì không bị dừng - em đoán chắc là đám đó đã có tiền tháng; trong khi 90% xe công khác thì xếp hàng cực ngoan.

Chỉnh sửa cuối:

Carnegie

Xe tải
Đúng là nhiều xe đi sai (kiểu đi hàng ngày) nhưng chỉ bắt xe mình. Em đã bị tình huống đó và hỏi: "tại sao các anh ko bắt những xe vi phạm khác?", các chú ấy trả lời thản nhiên pha hài hước: "Cũng như đi câu cá, cá bơi hàng đàn béo mập nhưng chúng ta chỉ bắt 1 vài con được thôi, đâu có sức bắt hết". Triết lý ra phết

laobo

Xe buýt
Lỗi này ofer tranh luận nhiều lắm rồi. lỗi sơ đẳng (1) bị xxx áp vào (21) như danh mục cụ đưa. ... đại đa số các cụ đều ko thèm đọc và hiểu nên thường 50/50 làm giàu cho xxx. Vùa rồi e giật mình với 1 cậu bạn là tài xế 4-5 năm lăn bánh mà vẫn ko thèm hiểu lỗi này...

buicongchuc

Xe ba gác
Lỗi "kẹp vạch", cụ làm em tò mò hóa ra lỗi đè vạch. Vodka mời cụ chủ.

ducletrung

Xe container
Em là người Hải Phòng đây.Chính xác là xxx đã quá nhẹ tay với bác nếu đúng đường Nguyên Văn Linh thì bác là lỗi sai làn

ar3a

Xe container
Em là người Hải Phòng đây.Chính xác là xxx đã quá nhẹ tay với bác nếu đúng đường Nguyên Văn Linh thì bác là lỗi sai làn
Cái biển phân làn treo trên giá long môn không có trong quy chuẩn nên nếu thích thì cãi được. Công nhận em thấy xxx HP dễ chịu hơn xxx Hải Dương hoặc Thanh Hóa. Em cũng dân HP cụ ạ.

Giahuy2007

Đi bộ
Sao lại lỗi sai làn. Đoạn đó biển 4.1.1 hướng đi phải theo. Cụ chủ đi vào làn rẽ trái để đi thẳng chỉ là lỗi ko tuân thủ biển báo thôi

bong07

Xe container
Em oánh dấu khi cần nào.

Bongbubam.1703

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay e vừa bị dính phát kẹp vạch ở đấy xxx hùng hổ dọa..e cũng biết rõ mình sai gì và phạt ntn nên cũng quanh co đòi hình ảnh...xxx có vẻ khó chịu rồi dọa nọ dọa chai.(rằng là phạt 1 củ và treo bằng 1 tháng) e mở ngay dt ra quay và lấy ipad cho xxx xem các lỗi và mức phạt.xong em hỏi hình như ban nãy a nói là phạt 1 củ treo bằng 1 tháng thì chả hiểu anh học ở đâu???anh nói lại cho em cái...xxx hạ giọng xonh rồi ..( nếu chú sai a có quyền nhắc nhở rồi anh em thế nọ thế kia..cái quan trọng là tính mạng của chú...vâng em biết))) à chú em xóa hộ a cái video cái nhể :)..ok tí em xóa..các bác cứ làm việc tử tế là được....

Chỉnh sửa cuối:

Birman cat

Đi bộ
Hôm nay, em nhờ ông chú em đem xe của em từ nhà xuống thủ đô. ông chú em vừa bị mất 500k lỗi đè vạch chố cầu giẽ, can tội đi biển tỉnh. mà ông ấy bảo "chú nghĩ là không đè vạch vì đi chầm chậm theo xe vios", Khổ, chú em nông dân chân chất thật thà, cả đời có vài lần xuống thủ đô. Lần này có 2 hoa tiêu đi cùng rồi nhưng hoa tiêu cũng non gan. xxx nó thăn luôn cái đăng ký xe rồi.. ông chú mình cũng ba lơ ngơ vì thằng xxx cứ cam đoan là đã đưa trả mặc dù chú chưa được cầm. XXX xin số điện thoại rồi và bảo nếu tìm thấy sẽ gọi lại. Thôi thì cũng mong nó gọi lại đỡ mất công làm lại. Chuộc lại cái đăng ký khoảng bao nhiêu tiền hả các bác?

QuickSilver

Xe tải
cảm ơn cụ chủ nhiều :D

thanglaw29b

Xe hơi
E oánh dấu phát ợ.

ducletrung

Xe container
Hôm nay, em nhờ ông chú em đem xe của em từ nhà xuống thủ đô. ông chú em vừa bị mất 500k lỗi đè vạch chố cầu giẽ, can tội đi biển tỉnh. mà ông ấy bảo "chú nghĩ là không đè vạch vì đi chầm chậm theo xe vios", Khổ, chú em nông dân chân chất thật thà, cả đời có vài lần xuống thủ đô. Lần này có 2 hoa tiêu đi cùng rồi nhưng hoa tiêu cũng non gan. xxx nó thăn luôn cái đăng ký xe rồi.. ông chú mình cũng ba lơ ngơ vì thằng xxx cứ cam đoan là đã đưa trả mặc dù chú chưa được cầm. XXX xin số điện thoại rồi và bảo nếu tìm thấy sẽ gọi lại. Thôi thì cũng mong nó gọi lại đỡ mất công làm lại. Chuộc lại cái đăng ký khoảng bao nhiêu tiền hả các bác?
Báo mất làm lại thôi, chúng nó chơi ông chú của bác rồi

kiencoi

Xe tải
Kẹp là tiếng Sài gềnh.Chèn là tiếng Bắc các cụ ạ.em dự thế:))

Super driver

Xe tải
em đọc tít tưởng thớt không mất tiền cơ, cơ mà giúp mấy người đỡ mất khoản tiền oan cho bọn chó vàng thì tốt quá rồi