[Công nghệ] Lỗi khi tăng ga xe bị lịm máy và chết máy

Mán LC

Xe hơi
Kính chào các cụ/mợ ! Xe nhà cháu đang gặp sự cố kỹ thuật sửa mãi vẫn chưa được, mong cụ nào cao tay chỉ giáo hoặc cụ nào đã bị trường hợp này chia sẻ kinh nghiệm để nhà cháu có hướng sửa chữa ạ
Chả là mấy tuần nay con xe nhà cháu dở chứng, đi chậm và ga bé thì vận hành bt, nhưng ga to để tăng tốc lên là xe ặc ặc (kiểu thiếu xăng ý) rồi chết máy, giảm ga lại nổ và đi bt. Cháu đã ra thợ họ cắm máy vào check thì bảo lỗi cảm biến oxi, đã thay bu gi, lọc xăng, cảm biến oxi và vệ sinh kim phun điện tử nhưng vẫn thế.
Xe cháu Honda Air Blade 2013 ạ
Cháu cảm ơn các cụ đã đọc và mong nhận đc chia sẻ của các cụ để nhà cháu có hướng sửa chữa ạ, chứ ra thợ họ cứ thay tù mù chết tiền nhà cháu.

honda

Xe buýt
Cụ xem hay chết bơm xăng

Mán LC

Xe hơi
Cụ xem hay chết bơm xăng
Vâng, e cũng đang lo vụ bơm xăng; sáng nay hỏi cửa hàng khác thì họ lại dự đoán mobin đánh lửa hoặc IC gì đó. EM sợ nhất mấy ông thợ cứ nghi nghi rồi thay đồ cho mình lấy tiền, hôm qua thay mấy thứ mất hơn 700k mà nay lại bị

Bxhung

Xe buýt
Vâng, e cũng đang lo vụ bơm xăng; sáng nay hỏi cửa hàng khác thì họ lại dự đoán mobin đánh lửa hoặc IC gì đó. EM sợ nhất mấy ông thợ cứ nghi nghi rồi thay đồ cho mình lấy tiền, hôm qua thay mấy thứ mất hơn 700k mà nay lại bị
Cái này em nghi cái Mobin đánh lửa cụ ạ.

linhlinh0306

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ kiểm tra như sau nhé:
Thứ 1: Bugi đã dùng lâu chưa ( thay thế )
Thứ 2: Ắc quy xem còn điện không , đi bao lâu rồi ( thay thế )
Thứ 3: Dây Curoa xem có bị đứt ko ( thay thế )
Thứ 4: Lọc gió có bẩn quá hay ko ( vệ sinh )
Cụ cứ kiểm tra ạ , nếu không được nữa đem ra hãng cụ nhé.

Mán LC

Xe hơi
Cụ kiểm tra như sau nhé:
Thứ 1: Bugi đã dùng lâu chưa ( thay thế )
Thứ 2: Ắc quy xem còn điện không , đi bao lâu rồi ( thay thế )
Thứ 3: Dây Curoa xem có bị đứt ko ( thay thế )
Thứ 4: Lọc gió có bẩn quá hay ko ( vệ sinh )
Cụ cứ kiểm tra ạ , nếu không được nữa đem ra hãng cụ nhé.
Cảm ơn cụ, Bugi vừa thay hôm qua, ắc quy điện mạnh vì đề phát lên luôn, lọc gió cũng mới thay đc mấy tháng. Hôm qua sửa đi thử thì ok, vít lên 50-60km/h ko sao, trả tiền đem xe về đến tối lại bị mới đen chứ. EM cũng định chắc mang ra hãng, nhưng tiếc cái tiền hôm qua nó thay đồ, sửa của mình nên muốn mang ra chỗ hôm qua để nó xem lại.

linhlinh0306

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, Bugi vừa thay hôm qua, ắc quy điện mạnh vì đề phát lên luôn, lọc gió cũng mới thay đc mấy tháng. Hôm qua sửa đi thử thì ok, vít lên 50-60km/h ko sao, trả tiền đem xe về đến tối lại bị mới đen chứ. EM cũng định chắc mang ra hãng, nhưng tiếc cái tiền hôm qua nó thay đồ, sửa của mình nên muốn mang ra chỗ hôm qua để nó xem lại.
Cụ ra hãng nhé nhờ kỹ thuật hãng chỉnh lại ga là được ạ. Em hay ra hãng nhờ mấy bác kỹ thuật vặn vặn tí là đi ngon lành ngay :D

Mán LC

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, xe em thay mobin rồi, đi ngon rồi ạ.

anhkhang906

Xe hơi
thế cụ kiểm tra kim phun với lọc gió chưa

Kính chào các cụ/mợ ! Xe nhà cháu đang gặp sự cố kỹ thuật sửa mãi vẫn chưa được, mong cụ nào cao tay chỉ giáo hoặc cụ nào đã bị trường hợp này chia sẻ kinh nghiệm để nhà cháu có hướng sửa chữa ạ
Chả là mấy tuần nay con xe nhà cháu dở chứng, đi chậm và ga bé thì vận hành bt, nhưng ga to để tăng tốc lên là xe ặc ặc (kiểu thiếu xăng ý) rồi chết máy, giảm ga lại nổ và đi bt. Cháu đã ra thợ họ cắm máy vào check thì bảo lỗi cảm biến oxi, đã thay bu gi, lọc xăng, cảm biến oxi và vệ sinh kim phun điện tử nhưng vẫn thế.
Xe cháu Honda Air Blade 2013 ạ
Cháu cảm ơn các cụ đã đọc và mong nhận đc chia sẻ của các cụ để nhà cháu có hướng sửa chữa ạ, chứ ra thợ họ cứ thay tù mù chết tiền nhà cháu.
Xe bác tuốt cục lại thì nó bị làm sao??? Xe iem hiện nay bị y như xe Pác,đi các nơi sửa xong mất tiền về cứ vít ga lên là lịm

NTH2015

Xe hơi
cụ chủ thớt cho cái thông tin rõ vụ thay cái mobin mà nó hết được cho anh em tham khảo với ạ, xe em thi thoảng cũng bị như vậy, mà chết xong đề mãi không đề lại được, phải tắt máy nghỉ một lục mới đề lại được

Mán LC

Xe hơi
Sau khi thay cảm biến oxi, đã thay bu gi, lọc xăng, cảm biến oxi và vệ sinh kim phun điện tử nhưng vẫn thế. Hôm sau mang ra chỗ cũ nó thay thêm con mobin nữa là về đi ngon và ổn định đến nay 6 tháng rồi ko bị nữa các cụ ạ

Thanh Tùng236

Đi bộ
Nghe bác bảo thay mobin là hết hw e thay nhưng hn đi 14km vẫn bị 3 lần thấy nản quá!

NTH2015

Xe hơi
Em ra Head chỗ Lê Văn Lương họ vệ sinh kim phun, vệ sinh buồng đốt giờ ngon lành, ko phải thay gì cả

Dan du an

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, xe em thay mobin rồi, đi ngon rồi ạ.
Thay vãn cả, thợ vớ vẩn thật. Ngay từ đầu thay mỗi mobin cho người ta không thì ổn rồi, lừa thay 700k rồi mấy bữa nữa khéo lại mất 700k tiếp vì nó toàn thay đồ đểu vào. Em trước tết thay bugi với xích cam...lăng nhăng một danh sách khi đi bảo dưỡng xe, mất 1triệu. Vừa rồi lại thấy xe đi không bốc, ra nó lại bảo thay bugi.... Mà sao thay dầu bây giờ đắt thế, hộp dầu máy của xe máy mà 115k. Giá xăng dầu thì đang rẻ. Trước em thấy thay có 90k

Mán LC

Xe hơi
Xe bác tuốt cục lại thì nó bị làm sao??? Xe iem hiện nay bị y như xe Pác,đi các nơi sửa xong mất tiền về cứ vít ga lên là lịm
Sau khi thay xong con mobin thì chạy ổn định từ đó đến nay đã gần năm rồi cụ ạ. Em đoán chỉ mỗi con mobin bị hỏng nên thế, mấy cái kia thay oan