Lỗi KIA K3 bị mở cốp khi đang ngồi trong xe

haituan2589

Xe đạp
Tình hình em mới lên đời KIA K3 vẫn còn nhiều lóng ngóng. Hôm trước đang loay hoay đỗ xe, mới lùi một cái rồi dừng hẳn thì giật mình, có thanh niên mở cốp cái bộp từ đằng sau, trong khi em ko hề làm gì cả. Về nhà lôi thằng em ra test thì nếu chìa khoá gần xe là cứ ấn lẫy mở cốp như thường, còn chìa khoá ra xa thì ko được. Như kiểu em ngồi trong xe như thế là hơi bị nguy hiểm. Ko biết có cái setting nào ở đâu mà em chưa chỉnh ko, mong các cụ chỉ giáo ạ.

Porsche Cayenne

Xe hơi
Thế cũng hơi gay,nhỡ ngồi trong xe có đứa nào mở cốp của mình thì gay cụ nhỉ

viethost.net

Xe tải
Cụ thử bấm khoá cửa xem ngoài có mở cốp được không.

bantaitulai

Xe tăng
xe nào cũng vậy cụ ơi . dung chia khóa thông minh nên nó hơi ngu ngu tý , e đi foter cung vậy mà

pbvhp

Xe buýt
Cũng hơi bị "smart" quá hóa rồ các cụ nhỉ.
Có khi xe để ngoài cửa, sát tường, chìa khóa vô tình cũng để sát tường trong nhà, người đi đường có thể mở cốp, mở cửa xe, thậm chí nổ máy xe ấy chứ ...

Forte thì làm gì có lẫy mở cốp từ bên ngoài. Còn K3 hịn hơn thì em ko rõ. Chung quy lại nếu mình ko cho phép mà người khác vẫn mở được thì đem đi bảo hành.

Tình hình em mới lên đời KIA K3 vẫn còn nhiều lóng ngóng. Hôm trước đang loay hoay đỗ xe, mới lùi một cái rồi dừng hẳn thì giật mình, có thanh niên mở cốp cái bộp từ đằng sau, trong khi em ko hề làm gì cả. Về nhà lôi thằng em ra test thì nếu chìa khoá gần xe là cứ ấn lẫy mở cốp như thường, còn chìa khoá ra xa thì ko được. Như kiểu em ngồi trong xe như thế là hơi bị nguy hiểm. Ko biết có cái setting nào ở đâu mà em chưa chỉnh ko, mong các cụ chỉ giáo ạ.
Ko có setting nào đâu cụ. Cụ để ý cái chỗ mà cụ gài cái chìa khoá xe ở con đỉa quần ý. Nói chung là từ một nguyên do nào đó nút mở cốp trên remote của cụ bị đè nên cốp nó nảy ra. Chìa của e gài đỉa trước quần, lúc e ngồi ghế quen co cả 2 chân như ngồi xổm ý, chìa khoá khác tỳ nên remote xe đúng vào nút mở cốp nên nó vậy. Tin e đi xe cụ chả sao hết chỉ là cụ chưa ngĩ ra cái lí do e vừa kể trên thôi.
Mời e ly vodka cho khí thế nhỉ?!

Ko có setting nào đâu cụ. Cụ để ý cái chỗ mà cụ gài cái chìa khoá xe ở con đỉa quần ý. Nói chung là từ một nguyên do nào đó nút mở cốp trên remote của cụ bị đè nên cốp nó nảy ra. Chìa của e gài đỉa trước quần, lúc e ngồi ghế quen co cả 2 chân như ngồi xổm ý, chìa khoá khác tỳ nên remote xe đúng vào nút mở cốp nên nó vậy. Tin e đi xe cụ chả sao hết chỉ là cụ chưa ngĩ ra cái lí do e vừa kể trên thôi.
Mời e ly vodka cho khí thế nhỉ?!
Cụ phán như đúng rồi nhỉ. Nếu chưa nổ máy thì em công nhận, còn xe đang nổ máy chìa khóa không có tác dụng thì đè kiểu gì cho cốp mở cụ bẩu em cái.

Cụ phán như đúng rồi nhỉ. Nếu chưa nổ máy thì em công nhận, còn xe đang nổ máy chìa khóa không có tác dụng thì đè kiểu gì cho cốp mở cụ bẩu em cái.
Cụ đọc mà chả để ý gì cả, ý cụ chủ nói vừa dừng hẳn thì cốp xe bị mở. Có thể ông ý cài sau đí.t, ngồi đè lên xong tắt máy nút vẫn đang bị đè nên nó bật cốp ra. Còn chính thức xe đang nổ thì remote ko mở đc cốp, chỉ có thò tay xuống kéo lẫy.
Hơn nữa đoạn em "phán như đúng rồi" là e nói ngồi xổm trên ghế tức là ngồi chơi trà đá vỉa hè đút chìa trong túi chứ ngồi trong xe lái xe thì có cụ nào ngồi xổm ga và phanh đc xe đâu???