Thảo luận Lỗi kính 1 chạm

Hoanganh0502

Xe đạp
Cuối cùng em cũng chốt lấy em Lux A 2.0
Cảm nhận đi sướng, đầm chắc êm nhưng cột A hơi to.
- Nhưng lên xuống kính 4 cửa ko phải 1 chạm chống kẹt nhỉ? Cụ nào gặp lỗi này chưa ạ?

Sao không cụ nào vào giúp cụ (mợ) ấy đi nhỉ. Chẳng thực hiện theo đúng tiêu chí của Diễn đàn là giúp đỡ nhau gì cả các cụ ơi! Em chưa gặp tình trạng này nên cũng chẳng biết gì.
Thế này chắc chủ thớt lại phải ra xưởng kiển tra mất thôi!

Arsephan

Xe tăng
Cái diễn đàn này chả phải để chia sẻ kinh nghiệm dùng xe Vinfast đâu 🤣
Mà cái này thực sự là "Lỗi" thì cái thớt này đã đầy ắp comment của mấy thành phần vớ vẩn rồi. 🤣
Xe mình Lux SA nên ko để ý. Cái này có vẻ là mất lập trình cửa kính 1 chạm, nguyên nhân do lỏng cọc ắc quy, tháo ắc quy, cập nhật phần mềm quên lập trình lại...
Cách lập trình lại: Hạ kịch kính xuống giữ nguyên 5s sau đó kéo kính lên hết và giữ nguyên 5s là xong cài đặt 1 chạm.
Xe mình ko bị nên chưa thử, NAE thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
Cuối cùng em cũng chốt lấy em Lux A 2.0
Cảm nhận đi sướng, đầm chắc êm nhưng cột A hơi to.
- Nhưng lên xuống kính 4 cửa ko phải 1 chạm chống kẹt nhỉ? Cụ nào gặp lỗi này chưa ạ?
Lập trình lại thôi, chắc do mất lập trình, ko được thì ra 3s xử lý tý tẹo là xong, nếu hỏng thì thay miễn phí
Hạ kịch kính xuống giữ nguyên 5s sau đó kéo kính lên hết và giữ nguyên 5s là xong cài đặt 1 chạm.
Xe mình ko có bị nên chưa thử

Cái diễn đàn này chả phải để chia sẻ kinh nghiệm dùng xe Vinfast đâu 🤣
Mà cái này thực sự là "Lỗi" thì cái thớt này đã đầy ắp comment của mấy thành phần vớ vẩn rồi. 🤣
Xe mình Lux SA nên ko để ý. Cái này có vẻ là mất lập trình cửa kính 1 chạm, nguyên nhân do lỏng cọc ắc quy, tháo ắc quy, cập nhật phần mềm quên lập trình lại...
Cách lập trình lại: Hạ kịch kính xuống giữ nguyên 5s sau đó kéo kính lên hết và giữ nguyên 5s là xong cài đặt 1 chạm.
Xe mình ko bị nên chưa thử, NAE thử xem.
Vậy là mỗi làn tháo acquy lại phải cập nhật lại à cụ? Món này em chưa tháo nên chưa biết.
Mà cụ sử dụng lâu rồi, anh em mới như bọn em hỏi thì cụ cứ chia sẻ cho bọn em biết với nhé.

thanhcong2002

Xe buýt
AI của lux phức tạp thật, xe e thay acquy không phải lập trình lại kính auto này

Arsephan

Xe tăng
Vậy là mỗi làn tháo acquy lại phải cập nhật lại à cụ? Món này em chưa tháo nên chưa biết.
Mà cụ sử dụng lâu rồi, anh em mới như bọn em hỏi thì cụ cứ chia sẻ cho bọn em biết với nhé.
Vậy là mỗi làn tháo acquy lại phải cập nhật lại à cụ? => Vinfast Lux thì không rõ lắm, vì xe mình chưa bị. Còn các xe khác đã xài thì có tính năng sẽ cần cài đặt lại khi tháo bình, thay ắc quy, thay chìa remote hoặc thậm chí là thay pin chìa remote....

Anh em nên vào nhóm VLO - Vinfast Lux Owners trên facebook ấy, trên đó chia sẻ hướng dẫn nhiều, ... cái lập trình lại cửa kính 1 chạm này cũng là search trên đó thôi...

Vậy là mỗi làn tháo acquy lại phải cập nhật lại à cụ? => Vinfast Lux thì không rõ lắm, vì xe mình chưa bị. Còn các xe khác đã xài thì có tính năng sẽ cần cài đặt lại khi tháo bình, thay ắc quy, thay chìa remote hoặc thậm chí là thay pin chìa remote....

Anh em nên vào nhóm VLO - Vinfast Lux Owners trên facebook ấy, trên đó chia sẻ hướng dẫn nhiều, ... cái lập trình lại cửa kính 1 chạm này cũng là search trên đó thôi...
Cám ơn cụ nhiều nhé! Ko vodka cụ được nữa rồi nên cản ơn xuông cụ vậy.

Fastfive

Xe máy
Xe em Lux SA hôm nay đổ xăng xong lên xe thì thấy báo lỗi hình acqui trên đồng hồ, không đi được nên phải tât máy khởi động lại thì ok. Cụ nào bị tình trạng đấy chưa nhỉ

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Lại phát hiện tính năng mới trên Lux à cụ?
:D

Lại phát hiện tính năng mới trên Lux à cụ?
:D
Em nhớ là chưa bao giờ đưa lên là xe của em có cái tính năng gì mới như cụ hỏi. Câu cụ trích dẫn của em là em đang đi hỏi và để trao đổi thêm kinh nghiệm cụ ạ. Cụ xem lại giúp em chứ cụ nói như vậy thì gây hiểu nhầm chết em cụ.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ là chưa bao giờ đưa lên là xe của em có cái tính năng gì mới như cụ hỏi. Câu cụ trích dẫn của em là em đang đi hỏi và để trao đổi thêm kinh nghiệm cụ ạ. Cụ xem lại giúp em chứ cụ nói như vậy thì gây hiểu nhầm chết em cụ.
Em cũng đang hỏi thôi mà cụ. Câu em có giấu ? đàng hoàng.
:))

Em cũng đang hỏi thôi mà cụ. Câu em có giấu ? đàng hoàng.
:))
Cụ có vẻ thích vặn vẹo quá! Thế có vui ko cụ? Em thì cho rằng còn được vui khi nào, vui ngày nào thì vui đi. Trước em không còm nhiều nhưng từ khi có cái xe thì như phải gió đó cụ. Thực em cho rằng hãy cố gắng để vui đi cụ.

Hoanganh0502

Xe đạp
Em thử như các cụ chỉ mà không được. Mới chạy 300km chẳng lẽ vác ra hãng:))

Em thử như các cụ chỉ mà không được. Mới chạy 300km chẳng lẽ vác ra hãng:))
Không ổn thì 10km cũng vác ra cụ ạ. Xử lý ổn thì ok. Ko ổn cũng nên đưa lên cho mọi người học hỏi. Người thật, việc thật sợ gì cụ. Em là em ủng hộ làm rõ ràng. Em chưa bị dính nên chưa dám nói gì

sorciere_vn

Xe buýt
Chưa được thì ra 3s là được ngay thôi, đơn giản mà. Kể cả có phải thay thì Vin thay cả xe cho cụ :)
Lại nói phét rồi bác ơi , bác lấy gì chứng minh được là vinfast sẵn sàng thay, đổi mới cả xe ? Bác đại diện cho vinfast à

Arsephan

Xe tăng
Trời chuyển mùa, mưa mưa sao nghe văng vẳng tiếng Ếch kêu nhỉ...